[Funland] Trường Chuyên Sơn Tây

firewall27

Xe tải
Nó vẫn là trường cấp tỉnh
Phù hợp ai có con em ở quanh đó thôi
Trường trực thuộc sở GD HN đấy chứ cụ, em nghĩ các con thiếu năng lực với điểm thi các trường chuyên ở Trung tâm HN, mà mong muốn học chuyên thì trường THPT Sơn Tây cũng là lựa chọn phù hợp chứ ạ, có thể thời gian các con học ở đây ngoài rèn luyện học tập còn có thể cho các con rèn luyện tính tự lập khi rời xa cha mẹ mà cụ!!

firewall27

Xe tải
Báo cáo cả nhà gia đình mình đã đi khảo sát trường này chiều qua và nhận thấy như sau
Về cơ sở vật chất rất đẹp trường rộng thoáng mát đầy đủ các khu như phòng học nhà thể chất , thư viện, khu nội trú căng tin , trường nằm ở vị trí khá vắng vẻ yên bình thoáng mát xung quanh là cánh đồng và trường nội trú hữu nghị, với mấy dãy nhà tập thể quân đội , khá yên tĩnh
Về chất lượng thì chắc ổn vì ít nhiều cũng là một trong 4 trường chuyên của HN qua có gặp mấy cháu của trường đang làm dự án thấy các cháu rất ngoan và tự tin nói chuyện giới thiệu trường rõ ràng và đủ ý
Về cuộc sống KTX thấy cũng sạch sẽ thoáng mát hỏi Bảo vệ nói khá đông cháu nội thành ở lại 4 cháu ở 1 phòng BV quản rất chặt buổi tối ra khỏi cổng phải đăng ký và trước 10h phải quay lại trường
Các tuyến xe bus đi từ bến xe Sơn Tây về Mỹ Đình hoặc theo đường 32 về Cầu Giấy thì nhiều về bến Bến Xe Yên Nghĩa có 2 tuyến thời gian xe chạy mất khoảng 100 phút. Từ bến xe ST vào trường mất khoảng 2km
Nhà mình đã quyết chọn trường này và ở nội trú thứ 2 đi thứ 6 về Thời khóa biểu học thứ 2-6 Thứ Bảy CN nghỉ trọn 2 ngày cuối tuần. Hy vong có một môi trường tự lập sớm cho con
Sau 1 năm nhóc nhà cụ học tập ở trường THPT Sơn Tây, cụ đánh giá trường, học tập và tính tự lập của con thế nào ah cụ !! để em tham khảo cho F1 nhà em, em cám ơn cụ !!

Diep1979

Xe điện
Trường trực thuộc sở GD HN đấy chứ cụ, em nghĩ các con thiếu năng lực với điểm thi các trường chuyên ở Trung tâm HN, mà mong muốn học chuyên thì trường THPT Sơn Tây cũng là lựa chọn phù hợp chứ ạ, có thể thời gian các con học ở đây ngoài rèn luyện học tập còn có thể cho các con rèn luyện tính tự lập khi rời xa cha mẹ mà cụ!!
Cháu nghĩ quãng đường cũng là một trong những nỗi lo của cha mẹ. Nhất là các con đang ở tuổi ẩm ương, khó nắm bắt.
Vậy nên cháu mới nghĩ các em quanh ST sẽ phù hợp hơn

Taochu

Xe tải
Bạn nhà em năm nay vừa biết điểm, dự đoán đỗ chuyên NH (hơi chấp chới vì tháp hơn điểm năm ngoái 0,5), chuyên Sơn Tây thì chắc đỗ. Các cụ đã có con học 1 năm rồi cho em xin đánh giá về chuyên ST với ạ

Demchinhhang.net

Xe container
OF bây giờ tệp tìm con rể đông hơn tìm trường.

STElectrics

Xe lăn
Chuyên bao giờ cũng lợi thế hơn hệ thường cả về môi trường học lẫn việc ưu tiên xét tuyển Đại học. Nên cụ chấp nhận được về khoảng cách thì chọn chuyên Sơn Tây. Chuyên NH năm nay đăng ký rất đông nên em sợ kém hơn điểm chuẩn năm ngoái 0,5 thì rất khó.

beSuSu

Xe điện
Nhà cháu, con gái, đang cân nhắc Chuyên Anh Sơn Tây với Thăng Long, nhà ở quận Hoàng Mai, 7/7 phải chốt mà còn đang phân vân. Comment của các Cụ rất quý. Many thanks with Vodkas!
Thế con cụ học đâu r

beSuSu

Xe điện
CVA và ST không phải trường chuyên, mà trường có hệ chuyên. Vì vậy sang năm vẫn tuyển sinh hệ không chuyên bình thường, chỉ mấy trường Chuyên KHTN, KHXHNV, CSP, CNN mới không được tuyển sinh hệ không chuyên (CLC) thôi.
Khtn vẫn có clc mà nhỉ.

beSuSu

Xe điện
Em thật nếu con các cụ đỗ được trường tốt tốt tầm NTT hay TL, KL thì cứ ở gần nhà mà học. Chuyên ST gọi là chuyên cũng chỉ ngang mấy trường này thôi.
Cái giá phải trả cho chữ chuyên trong trường hợp này k đáng đâu. Nếu con ở mấy huyện quanh đó thì ok. Đằng này đang ở nội đô, giờ mới cấp 3 đã xa nhà lên một thị xã nhỏ học chả hiểu để làm gì.
Em xa nhà từ c3. Thực sự có nhiều vấn đề về tâm sinh lý, thể chất, ăn uống lắm. Mà đấy là em từ 1 huyện miền núi xuống đã đành. Đây con các cụ đỗ trường ok rồi lại đi xa để làm gì vậy?
Cụ con cán bộ được cơ cấu à :D

Chỉnh sửa cuối:

Mợ_Toét_2710

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em thật nếu con các cụ đỗ được trường tốt tốt tầm NTT hay TL, KL thì cứ ở gần nhà mà học. Chuyên ST gọi là chuyên cũng chỉ ngang mấy trường này thôi.
Cái giá phải trả cho chữ chuyên trong trường hợp này k đáng đâu. Nếu con ở mấy huyện quanh đó thì ok. Đằng này đang ở nội đô, giờ mới cấp 3 đã xa nhà lên một thị xã nhỏ học chả hiểu để làm gì.
Em xa nhà từ c3. Thực sự có nhiều vấn đề về tâm sinh lý, thể chất, ăn uống lắm. Mà đấy là em từ 1 huyện miền núi xuống đã đành. Đây con các cụ đỗ trường ok rồi lại đi xa để làm gì vậy?
Cụ phán chuẩn quá, chuyên cũng có bạn này bạn kia, k nên đang Trung tâm lại ngược lại đó chỉ vì 1 chữ “chuyên”

Tuoitan

Xe buýt
Lên ST cũng tốn kém đi lại, xa nhà nên k đỗ chuyên mà học các trg công ở trung tâm vẫn hơn ạ

hanoibaby

Xe điện

Mr.Bon

Xe hơi
Nhà em ở nội thành. Cháu em có 2 lựa chọn Quang Trung ĐĐ và chuyên Lý Sơn Tây. Có cụ nào có kinh nghiệm xin tư vấn giúp.
Cháu nhà em cũng tương tự nhưng là lớp chuyên Hóa Sơn Tây. Cụ nào có con học ở đây rồi cho em xin ít chia sẻ với

mr MinhToong

Xe tải
Nhà em ở nội thành. Cháu em có 2 lựa chọn Quang Trung ĐĐ và chuyên Lý Sơn Tây. Có cụ nào có kinh nghiệm xin tư vấn giúp.
Lý do nào cụ lại phải lăn tăn khi chọn giữa Quang Trung và Sơn Tây? Nếu học Sơn Tây mà hết học kỳ chuyển về được Nguyễn Huệ thì cân nhắc, còn không thì gần nhà mà học

Piaggio Junior

Xe điện
Vẫn hoang mang quá , con em năm nay chắc đỗ NV2 Chuyên ST mà cụ cậu hơi bấy và không có tính tự lập gì cả, thả lên đó chắc nghiện game quá ....:-s:-s:-s

TieuFu

Xe container
Quan trọng là học chuyên để làm gì ? Nếu xác định chỉ để thi ĐH thì không cần thiết !

Mr.Bon

Xe hơi
em thì quan tâm đến môi trường học tập, sinh hoạt của con trong 3 năm sắp tới. Vì đây sẽ là khoảng thời gian định xây dựng tính cách, thiết lập các mối quan hệ bạn bè, xã hội có ảnh hưởng đến cách nghĩ và cách làm trong tương lai của cháu.