[Funland] Trùng tang

Phonglantrang

Xe buýt
Việc đầu tiên và quan trọng nhất là gia đình cụ cho cô út đi kiểm tra sức khoẻ tổng thể tại bệnh viện tốt nhất để đảm bảo ko có bệnh gì bất thường đặc biệt là tim.
Sau đó cho bà cô đi chơi ( xuống nhà cụ chẳng hạn) một thời gian cho đầu óc thư giãn.
E đảm bảo ko co chuyện gì xảy ra.
Còn ở đó mà cúng bái rồi dằn vặt thì dễ trùng tiếp lắm

Ga_son

Xe điện
chuyện ko đúng, ko hiểu quy luật trùng tang.

manhcsic

Xe Cứu Trợ
....
về chuyện trùng tang nhưng không tin, nhưng chuyện xảy ra với nhà ông trẻ khiến tôi giờ không tin cũng không được. Thế giới quả thật có rất nhiều điều bí ẩn.
Ngạc nhiên hơn nữa, để khám phá điều bí ẩn đều tốn công sức, thời gian và tiền bạc. Niềm tin có thể mua được, bán được, cho được, lấy được... Một nhà nghiên cứu đặt tên là "Triết lý cái lol" sự bí ẩn, hấp dẫn và nâng tầm lên hoa hậu, siêu mẫu... Không tin bạn vẫn phải tin và bạn dành 2/3 cuộc đời cho niềm tin nho nhỏ này.

lơ ngơ

[Tịch thu bằng lái]
trùng tang có thật. nó liên quan 1 phần đến luồng năng lượng xấu trong tự nhiên hoặc do thứ gì đó ko phải
con người " phi nhân" tạo ra. và con nuôi, con dâu ko dính gì đến trùng tang nhé cụ. phải có chung huyết thống
Chuẩn cụ. Phải có chung huyết thống, chưa kể những yếu tố khác vd như lúc bắt có người đỡ cho... thì chỉ bị nhẹ vẫn còn hít thở cảm nhận được thế giới ợ >:)

honda acura

Xe điện
Việc đầu tiên và quan trọng nhất là gia đình cụ cho cô út đi kiểm tra sức khoẻ tổng thể tại bệnh viện tốt nhất để đảm bảo ko có bệnh gì bất thường đặc biệt là tim.
Sau đó cho bà cô đi chơi ( xuống nhà cụ chẳng hạn) một thời gian cho đầu óc thư giãn.
E đảm bảo ko co chuyện gì xảy ra.
Còn ở đó mà cúng bái rồi dằn vặt thì dễ trùng tiếp lắm
Giải thích thế nào với trường hợp của ông chú em đây
Chả là sau khoảng một tháng khi tang bà và em trai em xong thì em có bảo mấy người trong gia đình đi chụp chiếu kiểm tra, do em em mất nghi lao phổi
Chính em là người được trưởng khoa u bướu gọi vào phòng thảo luận, có khuyên là cho chú về ăn uống tẩm bổ rồi lo hậu sự chứ khi phát hiện thì đã quá muộn rồi
... sau đó nhà em làm lễ hai ngày ở nhà để giải trùng và ơn giời chú em vẫn khoẻ mạnh đến giờ, chả biết sao nên cứ sống được ngày nào hay ngày đó

nguyenquocthanh

Xe tăng
Chuyện em chứng kiến luôn nhé.
Nhà bà này ở cách nhà em 2km thôi, bà ấy bị ốm nặng bệnh viện trả về hơn bà 70 tuổi, gia đình đi xem bói xem ngày nào bà chết thì thầy xem đúng ngày luôn, nhưng thầy còn bảo là bà chết xong rồi cứ giữ nguyên rạp đấy ko được dỡ đi. Hôm sau đưa bà đi ra đồng về nhà thì đến tối ông con trai cả mới hơn 40 tuổi cũng chết luôn.

mmtoi2015

[Tịch thu bằng lái]
Khiếp em đọc mà rợn hết tóc gây

dongioang

Xe tải
Chuyện này cũng hiếm nhưng mà không phải là không có.Giải thích không bao giờ là đủ với những vấn đề tâm linh như này.
Chuyện ở họ nhà em cũng gần tương tự mặc dù không theo thần thánh gì nên em cũng chỉ biết giải thích là ngẫu nhiên.Số là năm 89 ông em (anh ruột ông nội) đang khoẻ thì mất 70 tuổi,sau đó 49 ngày thì con trai ông mất ngoài 40 vì bị giết và ném vào đường tàu.Sau đó hơn 1 tháng đến lượt con gái ông mất lúc gần 50 vẫn khoẻ mạnh.Ở ngôi nhà mà anh con trai xây dựng xong thì chết ấy sau này còn 1 bé gái 3 tuổi cũng chết cơ.Sau này em có tìm hiểu qua phong thuỷ thì phát hiện ngôi nhà đó bị mái nhà khác xuyên đúng tim nhà luôn.Từ đó trở đi ngôi nhà gần như bỏ hoang luôn.

Teen

Xe điện
Mấy chuyện tâm linh kiểu này trên mạng đầy ra. Nó có thật và nằm ngoài hiểu biết của đại đa số mọi người. Năm tháng ngày giờ mất của vong mệnh? Rồi sao nữa? :)

H.U.Y

Xe điện
Em không hiểu biết chỉ hóng thôi ạ. Bữa trước tò mò vào nhóm Kinh Dịch bên FB, sau thấy kinh quá phải thoát ra

202

Xe container
Ô cứ dính vào gia đình mình lúc ý mới biết lo là gì
Cs nên tìm hiểu trước cụ ơi. Với họ hàng nhà e, e cũng đã tìm hiểu rồi. Trước khi phát biểu e đã nghiên cứu. Hơn nhau cái biết chứ lo vô cớ thì mệt lắm.

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
https://www.reddit.com/r/funny/comments/bsc5ou/cursed_game/?utm_source=share&utm_medium=ios_app

Theo cụ xác suất như thế có cao bằng cái này không. Còn ông thầy bói thì:

Cô út sẽ đi nốt, để thầy cúng cho ko là chết đấy. Phí mất khoảng xxx củ.
- Nếu cô út không sao, là nhờ thầy tay cao giải hạn
- Nếu cô út vẫn đi, trùng tang nhà này vô phương cứu chữa, chấp nhận đi và thầy đếk refund đâu.

Và khả năng cô út đi nó chắc thấp hơn cả Vietlot khi nói về xác suất.
Đó là cách bói toán vận hành theo cách em hiểu ah.
Ô, hóa ra cái ông thầy này ở chỗ này ra à bác:
Mất mùa là tại thiên tai.
Được mùa là tại thiên tài

202

Xe container
cụ ko phải xỏ xiên. trùng gần như chỉ bắt chung huyết thống, còn lại hầu hết là chết ngẫu nhiên, chết đúng giờ trùng đủ 4 kiếp sát dần thân tỵ hợi cũng chưa chắc là trùng. nếu tính đến khoa học thì phải có các loại máy đo điện từ trường, đo năng lượng cac loại sóng ở khu mộ lẫn gia đình thì sẽ biết tại sao. Còn về dân gian thì hay mang đến chỗ các chùa hoặc nhờ thầy pháp cao tay thì có thể họ dùng năng lượng sinh học hoá giải. nhà cụ chủ 90% em ko tin là trùng, ngoài chết trùng và ngẫu nhiên trùng hợp ra thì đầy lý do tâm linh khác khiến cả nhà hoặc cả họ nào đó bị abc xyz.
Ko phải e xỏ xiên. Mà mn nói trùng là cùng huyết thống. Vậy 2vc cụ ấy ra đi là khác huyết thống nên ko gọi là trùng tang nên ko lo lắng để mà mệt mỏi ảnh hưởng.

202

Xe container
Nhà các cụ không gặp phải nên không tin cũng là lẽ thường
Giờ nhiều cụ mạnh mồm vậy thôi chứ ai mà chả sợ chết, nhất là lại chả biết sắp tới nó rơi vào ai, lúc nào
Nhà em có ba người giỗ cũng trong một ngày một tháng đây...
Chết là hết. Sao phải sợ. Số đến đâu hưởng đến đó. Quan trọng là sống như nào chứ ko phải bao lâu.

lykai

Xe tăng
Em sai lầm khi đọc bài này đêm qua, đang đi du lịch ở 1 mình 1 phòng to đùng, báo hại cả đêm sợ ko ngủ được. Cứ nhắm mắt lại là có cảm giác có người đang nhìn mình đàng sau. Sáng ngủ bù giờ mới dậy.

manhcsic

Xe Cứu Trợ
Em sai lầm khi đọc bài này đêm qua, đang đi du lịch ở 1 mình 1 phòng to đùng, báo hại cả đêm sợ ko ngủ được. Cứ nhắm mắt lại là có cảm giác có người đang nhìn mình đàng sau. Sáng ngủ bù giờ mới dậy.
Những câu chuyện hay như pic nên đọc từ từ, đây là những món quà vô giá và nên đọc đúng lúc. Những lúc khó ở, khó đi nên đọc chuyện này. Đọc đến lúc nhẹ người là dừng lại để dành cho lần sau (WC).

honda acura

Xe điện
Chết là hết. Sao phải sợ. Số đến đâu hưởng đến đó. Quan trọng là sống như nào chứ ko phải bao lâu.
Gớm cụ chém gió vớ vẩn
Dcm ông chú em ngoài 60 rồi mà khi bị báo k giai đoạn cuối về chuẩn bị hậu sự mà còn sợ chết vãi đái
Toàn loại chưa bị thì chém kinh, hỏi hoặc xem hình mấy thằng tử tù chưa, i ả đái cả ra đấy

ubisapro

Xe trâu
Em thì chửa bao giờ tin tâm linh