Trung tâm Hội nghị Quốc gia của Chi hội Kia Carens Club

jungle

Xe tải
Cụ Jungle cho em hỏi là bộ auto lock đã lắp vào xe của em có chức năng tự nâng kính khi lock cửa không hay là bộ auto lock lần này cụ mang ra HN là phiên bản mới
À cái bộ bấm remote lock cửa rồi kính chạy lên là của bọn tung cẩu, em mua về và sửa lại cho nó nhạy hơn khi chạm vật cản đó mà, bộ này nó được lắp trong cánh cửa tài, ngay nút bấm kính đó cụ.
Giã sử em làm cho cái vụ lên kính và autolock chung một hộp, thì em cần phải luồn 8 sợi dây đi qua cánh cửa, điều này quá bất hợp lý, dây nhợ lòng thòng, rồi cửa mở ra vô hoài, sau một thời gian các dây motor sẽ đứt và có khả năng chạm vào nhau, rất nguy hiểm!
Nguyên tắc của oto là không được đi dây quá dài, nút bấm lên kính ở đâu thì để cái module điều khiển ngay đó, và càng không nên tích hợp mọi thiết bị vào chung một box. Các cụ thấy đó, tại sao các hãng xe họ không tích hợp ECU, ABS control module, EPS module, ESC module, BCM module, Cruise control, Air con module....vào chung một box cho khỏe? Đó là vì lý do an toàn cho ngừoi sử dụng, nếu vì lý do nào đó mà cái box tổng hợp này nó bị hỏng thì toàn bộ xe nín thở luôn, có ai dám bảo đảm rằng tôi thiết kế giỏi nhất, đồ của tôi là không bao giờ hư không? Không ai dám sure điều đó hết!
Nói như vầy cho dễ hiểu nếu PC của cụ có 4 khe lắp RAM, 1 khe có khả năng 4Gb, cụ chỉ có tiền mua đến 4GB, thay vì cụ mua 2 thanh 2gb, cụ thấy như vậy phiền quá, cụ chơi 1 thanh 4Gb luôn lắp vô 1 khe thôi, còn trống 3 khe.
Và không may vào một ngày nào đó thì cái thanh RAM của cụ nó hỏng, thì cái PC của cụ nó nín thở luôn, mà RAM thì ai dám đảm bảo là nó không hư?!
Đối với oto vấn đê an toàn còn quan trọng hơn, do đó chính vì lẽ đó, các hãng xe không bao giờ tích hợp tất cả thiết bị vào trong 1 hộp như ECU.

quangcaomythuat

Xe buýt
Các cụ cho em hỏi cái Camera lùi gắn ở đèn biển số này thì lắp ở đâu vậy, rổ rá khoảng bao nhiêu ạ

hung_doan

Xe hơi
cụ jungle đã lắp cho AE đăng ký ngoài HN chưa ạ.em vào đọc muộn quá.em đang muốn đắng ký lắp cái choách choách vào xe em :P nếu còn kịp cụ thả cho em một tin nhắn vào số này nhé 0989982255.

huycm

Xe tăng
cụ jungle đã lắp cho AE đăng ký ngoài HN chưa ạ.em vào đọc muộn quá.em đang muốn đắng ký lắp cái choách choách vào xe em :P nếu còn kịp cụ thả cho em một tin nhắn vào số này nhé 0989982255.
Mời cụ vào chi hôi Kia Carens (KCC) đăng ký luôn

Orient Sea

Xe điện
em đăng ký xong roài cụ ạ.em đang máu tiếng choách choách quá.cụ hồi âm sớm giúp em nhé. [-O<
Cụ đọc trang đầu của thớt này cái nhé. Hoặc đọc Thông báo trong KCC để có thể đăng ký nhiều dồ chơi của cụ Jungle. Ngoài ra, anh em đang đăng ký mua các đồ chơi khác ở thớt này ạ.

Saucon

Xe hơi
Hihi, tự động khóa trung tâm với Autolock là một mà bác.
Cụ Rừng cho em hỏi với, thế còn cái gương gập tự động khi bấm remote đóng cửa và mở tự động khi nổ máy, Cụ sao không tích hợp vào bộ auto lock nhỉ?

huycm

Xe tăng
Cụ Rừng cho em hỏi với, thế còn cái gương gập tự động khi bấm remote đóng cửa và mở tự động khi nổ máy, Cụ sao không tích hợp vào bộ auto lock nhỉ?
Kiểu này có khi cụ Rừng phải gói toàn bộ cả xe bán Kem dạo vào cái hộp diêm trắng bé bằng 1,5 lần bao thuốc lá của cụ mất. Hi Hi...

tomcute

Xe máy
Chào các bác. E có caren, chạy được 2000 km, mới chỉ đổ xăng và nước rửa kính. E muốn hỏi:
1. Có nên vào hãng bảo dưỡng theo định kỳ không?
2. Thay dầu ở đâu, loại gì, và khoảng bao tiền?
3. Ngoài ra còn phải làm những gì nữa?
Cám ơn các bác, mong các bác chỉ bảo, giúp đỡ. E ở Hà Nội nhé

jungle

Xe tải
Như em đã trình bày ở trên, thì cái nút nhấn ở đâu thì cái module điều khiển phải ngay ở đó mới tiện, và như vậy lắp đặt cũng như sự an toàn là trên hết, nếu cái module điều khiển gập gương nó nằm bên trong hộp autolock luôn thì em phải đi 4 dây ra cánh cửa, rất cực và không bền, vì cửa mở lâu ngày sẽ bị đứt dây, các dây trong đầu máy in kim vfa phun bị đứt hoài là do di chuyển nhiều đó cụ.

thaituan

Xe hơi
Chào các bác. E có caren, chạy được 2000 km, mới chỉ đổ xăng và nước rửa kính. E muốn hỏi:
Xe mới thì cụ phải vào hãng để thay dầu và xiết lai ốc, kiểm tra ..... nhiều thứ.
Lần đầu thì hình như chỉ mất có hơn 300k thi phải

Hindu

Xe tải
Mời cụ vào chuyên mục Sử dụng, bảo dưỡng và sửa chữa của chi hội Carens, ở đó sẽ có nhiều thông tin để cụ tham khảo: http://www.otofun.net/threads/285977-su-dung-bao-duong-sua-chua

KiaCarens

Xe máy
Lâu quá rồi mới vào FUN thấy Carens đã có hội hè hoành tráng quá. Nhớ lại ngày trước anh em Carens có mấy người lủi thùi đi đi về về :D. Cụ ơi còn đặt hàng được nữa không vậy cho đặt hàng: Auto lock; Sound making when remote lock/unlock và Auto light dimmer.

Chỉnh sửa cuối:

nothinghd

Xe điện
Lâu quá rồi mới vào FUN thấy Carens đã có hội hè hoành tráng quá. Nhớ lại ngày trước anh em Carens có mấy người lủi thùi đi đi về về :D. Cụ ơi còn đặt hàng được nữa không vậy cho đặt hàng: Auto lock; Sound making when remote lock/unlock và Auto light dimmer. Số SĐT: 0904119425 có gì cụ nháy máy cái nhé.
Em chán cụ :( nếu cụ cần thiệt thì cụ kiếm đc ngay cái số cầm chân của cụ chủ tịt Orient Sea :( a nhô phát xác nhận còn nhanh gấp vạn cụ ngồi đăng ký ở đây... như cụ là đc xếp vào phút thứ 88 rồi đới ạ

Chỉnh sửa cuối:

Orient Sea

Xe điện
Lâu quá rồi mới vào FUN thấy Carens đã có hội hè hoành tráng quá. Nhớ lại ngày trước anh em Carens có mấy người lủi thùi đi đi về về :D. Cụ ơi còn đặt hàng được nữa không vậy cho đặt hàng: Auto lock; Sound making when remote lock/unlock và Auto light dimmer. Số SĐT: 0904119425 có gì cụ nháy máy cái nhé.
Vừa nhận được phone của cụ, em đã tranh thủ bổ sung ngay đăng ký vào danh sách ngay trên trang đầu của thớt này để cụ Jungle kịp chuẩn bị.
Hội mình đã có nhà mặt tiền ở đây, cụ vào đăng ký thành viên đi nhá! Tiện thể xem luôn Thông báo để biết địa chỉ đóng tiền mua đồ của cụ Jungle. :D

Xuân thì

Xe buýt
CN này e ra cà fe với các cụ dc rồi. Em ra đóng lúa trực tiếp ngay và luôn nhé

tomcute

Xe máy
Cám ơn các bác. Hôm qua e vào kia giải phóng bảo dưỡng. Thay dầu hết 278k thôi. Bị thủng lốp sau bên phụ mà e không biết. Các bác ở đó vá luôn, bảng kê thanh toán không thấy tính tiền. Các bác cho e hỏi phát hiện lốp thủng thế nào? E đi mà chẳng biết

Orient Sea

Xe điện
Cám ơn các bác. Hôm qua e vào kia giải phóng bảo dưỡng. Thay dầu hết 278k thôi. Bị thủng lốp sau bên phụ mà e không biết. Các bác ở đó vá luôn, bảng kê thanh toán không thấy tính tiền. Các bác cho e hỏi phát hiện lốp thủng thế nào? E đi mà chẳng biết
Đi quen rồi cụ sẽ cảm nhận được ngay khi xe non lốp hay là hết hơi!

vt_hoa

Xe tăng
Cụ hên quá. Em vào bảo dưỡng thấy đinh cắm vào lốp, mấy cậu thợ hỏi có vá không. Đồng ý vá và cộng thêm 50k vào hóa đơn - Thế là cụ ăn ra > 2 lít xăng rồi. Còn muốn phát hiện thủng lốp, trước khi lên xe cụ đi một vòng quanh xe thấy lốp nào non thì kiểm tra bằng mắt và sờ bằng tay, nếu tìm thấy đinh đừng vội rút ra mà mang ra cửa hàng bảo thợ kiểm tra, nếu thủng thì vá còn không chỉ việc rút đinh ra và chạy

Giang_thuynguyen

Xe tải
cụ làm cái bơm dự phòng mà đi xa còn biết lóp non hay kô .kô là mẹt đó ụ ơi