Trung tâm Hội nghị Quốc gia của Chi hội Kia Carens Club

thaituan

Xe hơi
Cụ nói sao chứ, em mua cái dây này trên ebay về cắm iphone trên Carens nghe hay lắm, vừa nghe được vừa xạc luôn, các Cụ lưu ý là cái đầu jack 3.5mm có 4 đoạn nhé chứ không phải 3 đoạn như jack 3.5mm thường, loại có 3 đoạn thì mấy cửa hàng bán đồ phụ kiện Iphone bán nhiều nhưng hình như là dùng thì k sử dụng cái HU của Cà rem để điều khiển iphone được thì phải. Và các Cụ lưu ý thêm là nếu chỉ dùng cáp 3.5mm thường trích tín hiệu audio qua đầu cắm headphone của Iphone thì nghe không hay bằng dùng cable này vì đầu này đã bị giảm tần số trầm đi để cho hợp với headphone, em có thử và thấy là nếu cắm cái cable như ở dưới thì bass treble ra đủ cả còn cắm dây 3.5mm thường qua cổng headphone thì âm trầm kém lắm.
Em đang định DIY cái Ipad trên Carens để dùng đa mục đích: check GPS, nghe và xem HD audio-video hoặc làm thoại bluetooth cho điện thoại.
Cụ mua cái này trên ebay bao nhiêu xiên vậy ?

Orient Sea

Xe điện
Tối nay(4/10) em ngồi canh miếu ở cơ quan. cụ nào cần làm cái mở cửa hậu đèn sáng thì chạy qua cung văn hóa việt xô chỗ cafe climax hay gì gì đấy em làm cho. ko phải mang gì hết, chi phí là 1 cốc cafe thôi :D
Khổ thân cụ, anh em vừa quậy tưng bừng ở Tây Đô, mai em úp ảnh, cụ vào chia vui nhá!

Orient Sea

Xe điện
Cụ nói sao chứ, em mua cái dây này trên ebay về cắm iphone trên Carens nghe hay lắm, vừa nghe được vừa xạc luôn, các Cụ lưu ý là cái đầu jack 3.5mm có 4 đoạn nhé chứ không phải 3 đoạn như jack 3.5mm thường, loại có 3 đoạn thì mấy cửa hàng bán đồ phụ kiện Iphone bán nhiều nhưng hình như là dùng thì k sử dụng cái HU của Cà rem để điều khiển iphone được thì phải. Và các Cụ lưu ý thêm là nếu chỉ dùng cáp 3.5mm thường trích tín hiệu audio qua đầu cắm headphone của Iphone thì nghe không hay bằng dùng cable này vì đầu này đã bị giảm tần số trầm đi để cho hợp với headphone, em có thử và thấy là nếu cắm cái cable như ở dưới thì bass treble ra đủ cả còn cắm dây 3.5mm thường qua cổng headphone thì âm trầm kém lắm.
Em đang định DIY cái Ipad trên Carens để dùng đa mục đích: check GPS, nghe và xem HD audio-video hoặc làm thoại bluetooth cho điện thoại.
Hoàn toàn chính xác cụ ạ. Tuy nhiên ở mấy bài trước là anh em bàn về xạc Iphone chỉ với USB cable thì không được. Sợi cáp cun nói, trước đây có thấy bán ở DUK. Bi j không biết còn không. Ý tưởng của cụ với Ipad rất hay. Rất mong cụ sớm thành công để cả nhà kem cùng độ!

Carens_SX

Xe buýt
em oánh giá vụ này hay, nhưng ko cấp bách lắm vì hịn như sedan Bim, Mẹc nó cũng ứ có mà :D
Cái này I30 có mà không hiểu tại sao Carens lại bị cắt đi, em đang nghĩ có thể thay công tắc của I30 cho Carens được ko.

Carens_SX

Xe buýt
Sợ rằng vấn đề không chỉ nằm ở cái công tắc cụ ạ.
Cái nay em dám chắc là cái công tắc thôi cụ ơi, trên đó có 1 con rơle để chỉnh thời gian gạt. Đã có topic thay công tắc cho xe Get để có thêm chức năng gạt chậm rồi.
Em đang hỏi bên chỗ cụ MAST xem có hàng theo xe ko thì chơi luôn 1 bộ. Chắc giá cũng rẻ thôi.

chuvoicon

Xe tăng
Em mua hết 300k Cụ ợ, cũng có loại của Tàu làm khoảng 200k nhưng em thấy chênh không nhiều lắm nên chơi luôn đồ theo xe. Em mua ở đây Cụ ạ: http://www.ebay.com/itm/290599544154?ssPageName=STRK:MEWNX:IT&_trksid=p3984.m1439.l2649
Cụ mua cái này trên ebay bao nhiêu xiên vậy ?
Hôm nay Cụ a nhô cho em mà không đi được, hẹn hội Cà rem lần sau vậy ạ,
Về cái Ipad thì em thấy cũng không có gì phức tạp lắm, chỉ cái là em vừa muốn đấu cái hdd 2.5 vào Ipad để xem hd video và nhạc lossless, vừa cần audio ra cổng aux của xe lại còn cổng xạc nữa nên 1 đầu của ipad k bít có dùng cùng lúc được không?

Khổ thân cụ, anh em vừa quậy tưng bừng ở Tây Đô, mai em úp ảnh, cụ vào chia vui nhá!
Hoàn toàn chính xác cụ ạ. Tuy nhiên ở mấy bài trước là anh em bàn về xạc Iphone chỉ với USB cable thì không được. Sợi cáp cun nói, trước đây có thấy bán ở DUK. Bi j không biết còn không. Ý tưởng của cụ với Ipad rất hay. Rất mong cụ sớm thành công để cả nhà kem cùng độ!

Chỉnh sửa cuối:

dyland.

Xe tải
cái này là về đây hay bị cắt chứ nó có sẵn theo xe cụ nào quen mấy thằng sell bán KIA bảo nó làm cho 1 sợi có mà đầy vụ này các bác hỏi hiếu béo em biết hắn đã làm được 1 sợi từ con kia forte roài xe em thay đầu dvd nên ko còn thiết tha cái dây này nữa :P

nothinghd

Xe điện
Theo chỉ đạo của cụ chủ tịt và một số cụ có độ máu cao. Hội Kia Carens đang xúc tiến book lịch điệu cụ Jungle từ Sài gòn ra Hà Nội giao lưu và mổ xẻ nâng cấp v2 Carens cho các cụ có nhu cầu.

Dự kiến các hạng mục nâng cấp sẽ bao gồm:
- Bộ Auto lock (tự động chốt cửa khi xe chạy >20km/h, cảnh báo chưa hạ phanh tay, cảnh báo tốc độ 50, 80km/h)
- Đổi màu đèn taplo (xanh đỏ tím vàng tùy các cụ chọn :D)
- Hàn mạch để v2 kêu tin tin khi khóa/mở cửa

Kính mời các cụ có nhu cầu vào xếp dép đặt chỗ ạ :D

jungle

Xe tải
em đang làm thêm đồ chơi mới cho Caren, Cerato, Morning, Getz, Tucson.... chức năng như sau:
- Bấm remote unlock đèn Room trên trần sẽ sáng lên 10 giây, nếu 10 giây sau không mở cửa thì đèn sẽ tắt, hoặc nếu trong lúc đèn room đang sáng mà bấm remote lock cửa thì đèn sẽ tắt ngay.
- Nếu mở 1 trong 4 cửa ra thì đèn room sẽ sáng lên, đóng cửa lại sau 10 giây đèn sẽ tối dần đến tắt hẵn luôn.
Các bác cứ đăng ký đi, khi nào số lượng có trên 10 chiếc làm auto lock, thay đèn led cho taplo, bấm remote lock unlock kêu choách choách, cái tiếng choách choách nghe hay hơn tiếng tin tin nhiều,... thì em sẽ ra HN chơi.

huycm

Xe tăng
Cụ Rừng yêu cầu trên 10 xe độ thêm các tiện ích thì cụ ra chơi vậy em đề nghị cụ Xi lập danh sách các cụ có nhu cầu độ thêm các tiện ích để gửi cho cụ Rừng để cụ chuẩn bị hàng và ra chơi Thủ Đô thăm anh em mình.

dyland.

Xe tải
- Bấm remote unlock đèn Room trên trần sẽ sáng lên 10 giây, nếu 10 giây sau không mở cửa thì đèn sẽ tắt, hoặc nếu trong lúc đèn room đang sáng mà bấm remote lock cửa thì đèn sẽ tắt ngay.
cái chức năng này có chưa hay vẫn đang châm cứu hả cụ cái này em đã nghĩ lâu rồi mà chưa có cách làm

hieuhic

Xe điện
Cụ Rừng yêu cầu trên 10 xe độ thêm các tiện ích thì cụ ra chơi vậy em đề nghị cụ Xi lập danh sách các cụ có nhu cầu độ thêm các tiện ích để gửi cho cụ Rừng để cụ chuẩn bị hàng và ra chơi Thủ Đô thăm anh em mình.
Em đăng ký 1 bộ nhá ;))

jungle

Xe tải
cái chức năng này có chưa hay vẫn đang châm cứu hả cụ cái này em đã nghĩ lâu rồi mà chưa có cách làm
Có rồi cụ, để vài hôm nữa em up hình hầu các cụ xem nhé.

ngodong

Xe máy
Em cũng đăng ký một chân luôn.... xe em còn nguyên sơ, hôm nào giao lưu các cụ gạch đầu dòng lại cho em mấy trò hay mà các cụ đã làm nhé.... mỗi tội chủ nhật thì em lại không được nghỉ :(

dyland.

Xe tải
Bấm remote unlock đèn Room trên trần sẽ sáng lên 10 giây, nếu 10 giây sau không mở cửa thì đèn sẽ tắt, hoặc nếu trong lúc đèn room đang sáng mà bấm remote lock cửa thì đèn sẽ tắt ngay.
cái này mấy ông khách của em đi carens nhập qua đây em thấy nó có sẵn rồi nên mới thèm kiểu này lại phải chờ cụ rồi ông beck có nhu cầu gì thì phat biểu đi sao cứ dập dòm thế

Orient Sea

Xe điện
Danh sách các cụ đăng ký nhờ cụ Jungle

1. 1 bộ - cụ Hieuhic
2. 1 bộ - cụ Ngodong
3. 3 bộ - cụ Orient Sea
4. 1 bộ - cụ Dunghd (ghi chép theo đề nghị hôm họp báo 4/10)
5. 1 bộ - cụ Quyetthang
6. 1 bộ - cụ mammal

∑: 8 bộ
Mời các cụ tiếp tục đăng ký.

Chỉnh sửa cuối:

quyetthang

Xe tăng

1. 1 bộ - cụ Hieuhic
2. 1 bộ - cụ Ngodong
3. 3 bộ - cụ Orient Sea
5. 1 bộ - Em xin đăng ký 1 bộ
∑: 7 bộ
Em xin bon chen đăng ký 1 bộ ;))

hieuhic

Xe điện

1. 1 bộ - cụ Hieuhic
2. 1 bộ - cụ Ngodong
3. 3 bộ - cụ Orient Sea
5. 1 bộ - cụ Quyetthang

∑: 7 bộ
Vậy là được gần 10 bộ rồi, các cụ đăng ký tiếp đi không sắp hết hàng đấy :bz
Cụ Sea mua nhiều thế :">