Trung tâm Hội nghị Quốc gia của Chi hội Kia Carens Club

huycm

Xe tăng
Tks cụ Xi. Hôm qua em đã phá xe của em theo cách của cụ rồi, nói chung là hết có 10' là ok, bây giờ mở cốp sau đèn sáng ngay, gấu bảo là đỡ phải mở cửa cạnh sau đó mở cửa sau để lấy đồ ở phía sau ra. ( Cái này có một ít dây điện mà anh Hải cũng cắt đi nhỉ )

Orient Sea

Xe điện
Em thấy hay cái là cái ổ mồi thuốc phía sau cốp khi rút chìa khóa, khóa xe nó vẫn còn điện cụ ạ. Em vẫn dùng nó để chạy cái máy khử mùi bằng ozon :-bd
Thanks cụ về chi tiết đo đỏ í. Cụ không nói thì em cũng không biết! :)

Cái máy đới có hiệu quả không ạ? em thấy nó cứ khét lẹt với tanh tanh sao ý :(
Em thì thấy cái này có ích đấy cụ ạ. Các thiết bị này bây giờ thường có hai nút chức năng: sinh ion âm và sinh ozon.

Bình thường thì chỉ cần bật chức năng sinh ion âm, nói chung cảm nhận xe đỡ bí hơn, nhất là khi đông người, chở nhiều đồ linh tinh. Nếu trên xe có người yếu, người già thì bật cái này họ cảm thấy khác biệt rất rõ. Về lý thuyết các ion âm có tác dụng chống lão hóa khi tương tác với cơ thể, cũng như sẽ làm bụi bay lơ lửng (mang điện tích dương) kết hợp lại với nhau thành kích thước lớn hơn và rơi xuống đất (xuống sàn), nhờ vậy không khí trong sạch hơn. Trong thực tế thì con người cảm nhận không khí tại những vùng đồì, rừng núi ... trong lành hơn do ở những vùng này ion âm xuất hiện với tỷ lệ cao hơn gấp 10 lần ở đo thị, trong nhà...

Chức năng sinh ozon không nên dùng nhiều, vì với nồng độ cao nó độc hại cho sức khỏe. Ở mức độ vừa phải nó có tác dụng diệt khuẩn, khử mùi làm không khí trong lành hơn. ozon thường xuất hiện sau mưa giông, có mùi rêu như cụ đã nói. Em chỉ thỉnh thoảng dùng, nếu muốn khử mùi, khi không có người trên xe. Nếu có người ngồi trên xe thì chỉ bật vài phút là tắt.

Orient Sea

Xe điện
Chỉnh sửa cuối:

dyland.

Xe tải
vấn đề là đưa lên ko có ai hỏi làm như nào cụ ạ trên này ko phải ai cũng nhu cụ đâu em tiếp khách nhiều đối tượng em biết có những ô ko bao giờ dám động gì vào xe chỉ sợ mất zin bảo thay cái đèn cho sáng kêu ko có nhu càu vả lại em cũng ko có thời gian rỗi dãi nhu các cụ vừa làm vừa chụp ảnh để đưa lên 1 vấn đề mà ít người quan tâm

blackcarens

Xe buýt
vấn đề là đưa lên ko có ai hỏi làm như nào cụ ạ trên này ko phải ai cũng nhu cụ đâu em tiếp khách nhiều đối tượng em biết có những ô ko bao giờ dám động gì vào xe chỉ sợ mất zin bảo thay cái đèn cho sáng kêu ko có nhu càu vả lại em cũng ko có thời gian rỗi dãi nhu các cụ vừa làm vừa chụp ảnh để đưa lên 1 vấn đề mà ít người quan tâm
em dốt chả dám chọc cái tấm nhựa ở cửa hậu, chỉ sợ nó gãy cái gì thì toy. Mấy lần định oánh xe qua chỗ cụ dylan nhờ vả mà thấy lúc nào cũng đông khách chả có chỗ đỗ xe nên lại đành chạy đi :(

huycm

Xe tăng
Việc này em thấy là các cụ đưa ra thêm các tiện ích cho xe Carens thôi mà. Như cụ Xi vừa làm vừa chụp ảnh để hướng dẫn cho các cụ cách làm cho nó đơn giản ko phải tìm hiểu nhiều vì đã có cụ làm chuột bạch rồi. Còn như cụ Dyland thì cụ đưa ra thành phẩm thôi, giá như cụ cũng hướng dẫn cách làm mảng đèn led để gắn vào như thế nào, ví dụ như mua đèn led ở đâu, cách gắn vào bảng phíp, dùng bao nhiêu đèn vv... để có những cụ tự làm và tự sướng với thành quả lao động của mình làm ra. Vì thế cụ Xi mới lập ra trang này để chúng ta vào trao đổi kinh nghiệm và hướng dẫn nhau để thêm các tiện ích cho xe. Mời cụ Xi chén Vodka trước tối em cụ Vodka thật sau. Mời cụ nhưng máy nó bảo phải đợi các cụ rót đã chưa uống được

Chỉnh sửa cuối:

Orient Sea

Xe điện
Anh em trong OS còn tổ chức ọp cùng làm cho nhau nữa cơ, không chỉ chuyện mở cái cửa hậu bật đèn... hay anh em mình làm thử cái nhể, cụ Đai lần có gì hay hay mang đến bán luôn! :)

tqppmpc

Xe buýt
Nếu Nô kìa của cụ có cổng mini/micro USB thì cụ không cần mua bộ xạc, chỉ cần cắm vào cổng USB trên xe là okia cụ ợ!
các loại khác thì cắm đc, riêng Iphone thì phải dùng bộ xạc, e thử rồi

blackcarens

Xe buýt
Anh em trong OS còn tổ chức ọp cùng làm cho nhau nữa cơ, không chỉ chuyện mở cái cửa hậu bật đèn... hay anh em mình làm thử cái nhể, cụ Đai lần có gì hay hay mang đến bán luôn! :)
Ok chủ nhật này em sẽ cố mò ra chỗ các cụ cà phê để học hỏi thêm, mấy lần định ra nhưng tuyền bận mấy cái linh tinh nên ko chạy được

nothinghd

Xe điện
Tuần này cụ huycm hoặc cụ chủ tịt mang đi cuộn dây điện, tô vít, băng dính... để làm luôn cho các cụ khác có nhu cầu mở cửa hậu bật đèn :D Các cụ nhớ ra ọp ở LVL để có dịch vụ hay ho này nhá. Chi phí chỉ là 1 cốc cafe thôi :D

trungvna

Xe tải
Tối nay(4/10) em ngồi canh miếu ở cơ quan. cụ nào cần làm cái mở cửa hậu đèn sáng thì chạy qua cung văn hóa việt xô chỗ cafe climax hay gì gì đấy em làm cho. ko phải mang gì hết, chi phí là 1 cốc cafe thôi :D

Orient Sea

Xe điện
Chuyển các cụ sang bên Tổng hội Củ sâm nhé!
Oài cụ làm thế chít chúng em roài.

Chi hội Carens có 2 thớt:

- Thớt Kia Carens Club đã nằm trong Tổng hội Củ sâm là thớt sinh hoạt của chi hội: thông tin các chuyến đi ọp ẹp, ...
- Thớt này (Trung tâm hội nghị quốc gia - đặt tên thế cho fun) là thớt trao đổi các thông tin kỹ thuật, đặt trong Diễn đàn Kia - Huyndai là để các câu hỏi, trả lời, trao đổi mọi vấn đề liên quan đến Carens được tập hợp vào đây - tiện lợi cho các cụ có quan tâm (thay thế cho thớt "Xin mời các cụ cưỡi Kia New Carens 2011 nhà vô" trước đây). Theo thông lệ những thớt trao đổi kỹ thuật như vậy vẫn được đặt trong Diễn đàn Kia - Huyndai.

Rất mong cụ chuyển lại hộ thớt này về Diễn đàn Kia - Huyndai.

hieuhic

Xe điện
Oài cụ làm thế chít chúng em roài.

Chi hội Carens có 2 thớt:

- Thớt Kia Carens Club đã nằm trong Tổng hội Củ sâm là thớt sinh hoạt của chi hội: thông tin các chuyến đi ọp ẹp, ...
- Thớt này (Trung tâm hội nghị quốc gia - đặt tên thế cho fun) là thớt trao đổi các thông tin kỹ thuật, đặt trong Diễn đàn Kia - Huyndai là để các câu hỏi, trả lời, trao đổi mọi vấn đề liên quan đến Carens được tập hợp vào đây - tiện lợi cho các cụ có quan tâm (thay thế cho thớt "Xin mời các cụ cưỡi Kia New Carens 2011 nhà vô" trước đây). Theo thông lệ những thớt trao đổi kỹ thuật như vậy vẫn được đặt trong Diễn đàn Kia - Huyndai.

Rất mong cụ chuyển lại hộ thớt này về Diễn đàn Kia - Huyndai.
Nhân tiện đây xin luôn đất xây nhà đi cụ chủ tich ơi. Phiêu bạt nay đây mai đó khổ quá rồi :((

chuvoicon

Xe tăng
Cụ nói sao chứ, em mua cái dây này trên ebay về cắm iphone trên Carens nghe hay lắm, vừa nghe được vừa xạc luôn, các Cụ lưu ý là cái đầu jack 3.5mm có 4 đoạn nhé chứ không phải 3 đoạn như jack 3.5mm thường, loại có 3 đoạn thì mấy cửa hàng bán đồ phụ kiện Iphone bán nhiều nhưng hình như là dùng thì k sử dụng cái HU của Cà rem để điều khiển iphone được thì phải. Và các Cụ lưu ý thêm là nếu chỉ dùng cáp 3.5mm thường trích tín hiệu audio qua đầu cắm headphone của Iphone thì nghe không hay bằng dùng cable này vì đầu này đã bị giảm tần số trầm đi để cho hợp với headphone, em có thử và thấy là nếu cắm cái cable như ở dưới thì bass treble ra đủ cả còn cắm dây 3.5mm thường qua cổng headphone thì âm trầm kém lắm.
Em đang định DIY cái Ipad trên Carens để dùng đa mục đích: check GPS, nghe và xem HD audio-video hoặc làm thoại bluetooth cho điện thoại.

các loại khác thì cắm đc, riêng Iphone thì phải dùng bộ xạc, e thử rồi

Chỉnh sửa cuối:

Carens_SX

Xe buýt
Các cụ có thấy cái gạt nước sau Carens thế nào? Em đang tìm cách độ thêm chế độ gạt INT cho gạt nước sau của Carens. Cái này có vẻ hữu dụng vì sắp tới mùa mưa phùn gió bấc rồi

nothinghd

Xe điện
Các cụ có thấy cái gạt nước sau Carens thế nào? Em đang tìm cách độ thêm chế độ gạt INT cho gạt nước sau của Carens. Cái này có vẻ hữu dụng vì sắp tới mùa mưa phùn gió bấc rồi
em oánh giá vụ này hay, nhưng ko cấp bách lắm vì hịn như sedan Bim, Mẹc nó cũng ứ có mà :D