Trung tá hải quân Mỹ ‘chiến đấu’ chống… thịt chó ở VN, chuyện thật như đùa :))

Cuoihn

Xe tăng
man rợ nhất là loài người
con gái ng ta như thế như hoa như ngọc vác cụ nó về vài năm sau thành 1 mụ mái xề
haizzzzz ác quá
Khiếp cái cụ Pín này dùng đồ như phá :(. Con gái người ta nuôi bao nhiêu năm mà dùng thế ah =))

hành_khất_đêm

Xe điện
Đối với họ, chó là Pet cụ ạ. Cụ làm ở cty nước ngoài thì cụ cũng nên học multiculture
Ấn độ bò ko phải là pet mà còn là saint, chắc họ thấy những nước chén thịt bò họ cũng phải vận động bỏ thịt bò cái này cũng thuộc multiculture thì phải

ynhi2208

Xe điện
Đối với họ, chó là Pet cụ ạ. Cụ làm ở cty nước ngoài thì cụ cũng nên học multiculture
Xin lỗi cụ,chuối cũng là cây cảnh đấy,cụ quay về năm 45 bảo dân mình đừng xơi "củ chuối" đi

Và cụ nghĩ sao với cái ảnh này,cũng đi ngoài ra nước đấy,cũng chẳng phải con cở hó đấy

Đ/c này nên xem lại mình trước khi tìm cách sửa người khác:

Chỉnh sửa cuối:

Rắn Lớn

Xe điện
Xin lỗi cụ,chuối cũng là cây cảnh đấy,cụ quay về năm 45 bảo dân mình đừng xơi "củ chuối" đi
Úi, các kụ đừng ác thế! Bông lúa có trên quốc huy của mình, giờ bẩu dân ta tôn trọng quốc huy, cứ khoai sắn mà xơi thì kụ í có chệu hok?

ngaydoclap

Xe container
Em ghét chim bồ câu vì nó cứ gù gù trên mái tôn làm em mất ngủ, em ăn thịt chim bồ cầu.
Em ghét mèo vì bọn mèo rất mất dạy, ăn vụng như chảo chớp lại làm mặt ngơ ngác, nên em ăn thịt mèo.
Em ghét chó vì tội hay ị lái bậy bạ, chạy lông nhông trên đường phố, cắn ầm ĩ, em ăn thịt chó.
Em ghét phụ nữ vì cái tội ăn thì lắm nói thì nhiều, miệng lẩm bẩm tiền tiền, nhưng em lại yêu phụ nữ :D

con bố cháu

Xe hơi
Nhà cháu vừa lượn nhầm sang wtt, gớm các mợ í đang hừng hực lên vì con chó. Sợ quá, cháu té về đây, thấy an lành vì được đứng giữa số đong Hòa Thượng Thích Thịt Chó.

ngaydoclap

Xe container
Ông trung tá này cũng vớ vẩn, thử hỏi thế ngày xưa B52 ném bom trải thảm, rồi bom Napal để lại hậu quả đến bây giờ, rồi dưới mảnh đất này chôn vùi bao nhiêu thây xác con người sao không thương đi, chiến đấu đòi quyền lợi gì gì đó đi, lằng nhằng !

Ông TT Mỹ này sang tận "sào huyệt" tuyên truyền thế này em dự là rồi chả ăn thua gì; Cái món quốc hồn quốc túy dân tộc mà lại bảo là thôi đừng ăn thì có mà người đến từ hành tinh khác :D

Trung tá hải quân Mỹ ‘chiến đấu’ chống… thịt chó ở VN
.......Cuộc chiến tranh ở Việt Nam đã chấm dứt hơn ba mươi năm. Lúc này, Robert Lucius - một sỹ quan Hải quân lục chiến Mỹ đã đến Việt Nam với tư cách là tùy viên Hải quân ở Đại sứ quán Mỹ tại Hà Nội. Trong một chuyến đi đến Lai Châu để viện trợ các thiết bị y tế cho một trạm xá ở nông thôn vào năm 2006, ông đã trải qua một thời khắc thật khó quên.

Đó là khi một chiếc xe máy chất đầy những chú chó vượt qua chiếc ô tô của ông. Những chú chó như hút lấy cặp mắt ông. "Một sự cảm thương ngay lập tức ùa vào tâm trí tôi. Tôi có nhận ra nỗi khiếp sợ, sự chết chóc và tuyệt vọng”, Lucius chia sẻ.

Một ý nghĩ vụt qua tâm trí của ông: Phải giải cứu những chú chó đó bắng cách dừng chiếc xe chở chó lại và dùng tiền “mua chuộc” để chúng không bị đưa đến các nhà hàng. Nhưng một ý nghĩ khác đã ngăn người đàn ông 42 tuổi lại. Ông nhớ lại: “Tôi không muốn bị coi là một tên ‘thực dân văn hóa’ cố gắng thay đổi những tập quán địa phương chỉ vì mình không thích”.

Nhưng ngay sau đó, trong một bữa ăn với các đồng nghiệp Việt Nam, ông đã tận mắt chứng kiến cảnh tượng rùng rợn: một chú chó bị làm lông và phanh thây nằm trên sàn nhà bếp của một quán ăn.
Điều đó đã khiến ông day dứt nhiều ngày. "Đó là một chú chó, cũng như mọi chú chó khác… Dường như tôi đã bật một công tắc đèn, từ thời điểm ấy, cuộc đời tôi đã tìm thấy một hướng đi mới”, ông nói.

Từ chối ăn thịt các loài động vật, Lucius bắt đầu trở thành một người ăn chay. Khi trở về nước Mỹ, ông đã lập ra Tổ chức phi chính phủ có tên Liên Minh Kairos nhằm mục đích ngăn chặn những hình vi ngược đãi động vật và một phần cũng là để sửa chữa cho sự “hèn nhát” của mình trên đường đi Lai Châu vào 5 năm trước.
..............
Link: http://baodatviet.vn/Home/congdongviet/Trung-ta-hai-quan-My-chien-dau-chong-thit-cho-o-VN/201112/184754.datviet

ngaydoclap

Xe container
Nhà cháu vừa lượn nhầm sang wtt, gớm các mợ í đang hừng hực lên vì con chó. Sợ quá, cháu té về đây, thấy an lành vì được đứng giữa số đong Hòa Thượng Thích Thịt Chó.
Bọn họ nói gì thế hả Con Bố Cháu ? Thôi về đây chó má có nhau, sang cái web trẻ con ấy làm giề.

hành_khất_đêm

Xe điện

LuckyCar

Xe container
Thằng cha Mỹ này chưa biết thưởng thức thôi, biết rồi nó lại thành lập liên minh chén chó gì đấy.

mucdichcuatoi

[Tịch thu bằng lái]
Em ghét chim bồ câu vì nó cứ gù gù trên mái tôn làm em mất ngủ, em ăn thịt chim bồ cầu.
Em ghét mèo vì bọn mèo rất mất dạy, ăn vụng như chảo chớp lại làm mặt ngơ ngác, nên em ăn thịt mèo.
Em ghét chó vì tội hay ị lái bậy bạ, chạy lông nhông trên đường phố, cắn ầm ĩ, em ăn thịt chó.
Em ghét phụ nữ vì cái tội ăn thì lắm nói thì nhiều, miệng lẩm bẩm tiền tiền, nhưng em lại yêu phụ nữ :D
E giống cụ và còn nhiều thứ nữa như rắn, baba, rùa...

ynhi2208

Xe điện
chết cha có ở đâu thờ sâu bọ không ?? mấy con nài cháu khoái ăn chiên lắm + thêm chai 100 cái kèn túi nữa thì ô ô la la
Mấy con này để ngoài dễ hỏng,phải bỏ vào bụng để bảo quản được tốt hơn

Maybach Tàu

Xe container
Tụi khoai tây nó nuôi gà CN hàng trăm ngàn con rồi thịt một phát cả loạt, rồi đông lạnh, rồi hành hạ kiểm duyệt chán cho hồn gà đi rồi mà thân xác ở cõi trần cả tháng mới được biến mất. Chúng nó tiêu diệt công nghiệp nên không nhìn thấy và không sợ, cảm thông vớ vỉn. Quan điểm của em là sinh tồn thì chú nọ xơi chú kia thôi (kể cả ăn cây cỏ cũng là ăn rồi) miễn là không lấy việc giết chóc ra giải trí là ok.

minhchi233

Xe điện
Bọn họ nói gì thế hả Con Bố Cháu ? Thôi về đây chó má có nhau, sang cái web trẻ con ấy làm giề.
Hôm nọ eim nghe Bác gì bẩu bên ý bàn chuyện phòng the rôm rả lắm, Kụ Lập có nick bên bển không cho eim mượn vào hôm xem dư lào?
Mà công nhận cái anh Mẽo dở hơi kia đòi cấm thịt chóa là không chấp nhận được, sao không cản TT nó đừng mang bom đạn đi giết người nước khác đê!

Chỉnh sửa cuối: