Trung tá hải quân Mỹ ‘chiến đấu’ chống… thịt chó ở VN, chuyện thật như đùa :))

Cũng ko hẳn cụ ạ, chuyện đem bom đi giết người là Chính phủ họ làm chứ họ trực tiếp làm đâu, dân Mỹ còn biểu tình chống chiến tranh VN được, dân VN biểu tình chống Khựa làm loạn biển Đông xem được ko? Thế mới thấy việc nó văn minh (hơn mình) là thật, quý người yêu động vật cũng thật ý chứ.
Sự khác biệt ở đây có chăng là họ mong manh dễ xúc động hơn các cụ, tất nhiên cả do cuộc sống và văn hóa :-ss
Nào nào chuyện gì cũng hay, về nhà nấu cơm đi le te vào đây làm giề!

xherox

Xe điện
Ẩm thực là ẩm thực.con người còn là món ăn đối với loài động vật khác.Mấy cái trò này bổ và nhảm quá.Việt nam mình phải cử người sang Mẽo bắt chúng nó ko được ăn bánh mì kẹp thịt vì làm ảnh hưởng đến loài heo.

Út Còi

Xe đạp
Nói chung là kụ TT ấy chống thì cứ chống thôi, việc ta ta làm các kụ nhề! :D

Kingpin

[Tịch thu bằng lái]
Ẩm thực là ẩm thực.con người còn là món ăn đối với loài động vật khác.Mấy cái trò này bổ và nhảm quá.Việt nam mình phải cử người sang Mẽo bắt chúng nó ko được ăn bánh mì kẹp thịt vì làm ảnh hưởng đến loài heo.
ơ bánh kẹp thịt chúng nó làm thịt bò ạ phải cử bọn Ấn sang kiện mới đúng

Nhạc

Xe container
Mụ X không đọc tiêu đề à Trung tá hải quân đóa . Trực tiếp cõng bom bấm nút luôn ấy chứ , chả phải chiên tranh VN là Mỹ thực sự tham chiến từ cái gọi là sự kiện Vịnh bắc Bộ
E ko nhớ hồi ý Mỹ dùng tàu sân bay chưa mà ông này lại cõng bom bấm nút giết người, vì hải quân họ thường bắn phá ven biển thôi, trung tá chắc nó đánh trên bản đồ quân sự chứ cũng không làm trực tiếp, mà e hóng đâu đó là có phi công của Mỹ cõng bom đi xong toàn thả chỗ trống không có dân cư. Mà kể cả có làm trực tiếp thì lúc đó người ta phải làm theo lệnh. Quân GP tiến vào Tây Nguyên còn cho xe tăng cán bốp bốp nữa cơ mà. Cũng như csgt bây giờ nhiều khi không muốn trơ mặt ra đâu nhưng trên giao chỉ tiêu đến mấy trăm tỷ thì họ phải núp phạt các cụ bằng được.
Mà ngay việc đối xử với động vật gặp nạn ở tây nó cũng có vẻ văn minh rõ:
Ngỗng phi vào đường cao tốc thì cs hộ tống ra khỏi đường:
http://dantri.com.vn/c25/s132-489260/xe-canh-sat-ho-tong-dan-ngong-tren-duong-cao-toc.htm
Cừu leo lên mái nhà thì cứu xuống:
http://thegioidongvat.org/news/4/2DB0B8/Hy-huu-chuyen-giai-cuu-chu-cuu-tren-mai-nha-cao-tang
Dê nữa:
http://vietbao.vn/The-gioi/Giai-cuu-hai-con-de-bi-mac-ket-kho-hieu-tren-cau/1735113797/167/
...
Trong khi HN có mỗi the Dùa mà nay ghẻ mai hắc lào chữa mãi chả khỏi.
Chưa kể họ có các cuộc thi chó mèo (xấu lẫn đẹp) tạo dáng cho nó đủ kiểu, trong khi các cụ nhà ta thì hay bĩu môi câu: Chó có váy hoa, gà có váy lĩnh

hành_khất_đêm

Xe điện
Bọn Ngỗng trời này mà sang việt Nam thì có mà tuyệt chủng. Ngon quá... chẹp chẹp
Pháp tuyên chiến với ngỗng trời Canada

Giới chức Pháp hôm qua thông báo họ sẽ cho phép người dân săn ngỗng trời từ mùa hè năm sau để giảm bớt số lượng của loài chim ngoại lai đang gây hại cho môi trường.

http://vnexpress.net/gl/khoa-hoc/2010/01/3ba175e6/

Ngỗng trời Canada bắt đầu xuất hiện tại châu Âu từ thế kỷ 17. Ảnh: lynxeds.com.
AFP dẫn thông báo của Bộ Môi trường Pháp cho hay, việc săn ngỗng trời sẽ được phép diễn ra trong khoảng thời gian từ tháng 8/2012 tới tháng 2/2013. Chủ trương này sẽ được xem xét lại vào năm 2015.
Ngỗng trời Canada (branta canadensi) được đưa tới châu Âu từ thế kỷ 17 và số lượng của chúng tăng nhanh theo thời gian. Vào thập niên 90 của thế kỷ trước, chỉ vài trăm con ngỗng trời Canada sống tại Pháp. Nhưng ngày nay con số đó đã tăng lên vài nghìn.
Các nhà sinh thái học nói phân của ngỗng trời Canada gây ô nhiễm các nguồn nước và những không gian xanh. Ngoài ra chúng còn tranh giành nơi làm tổ với những loài chim nước bản địa như mòng két, le le.
Nhiều quốc gia coi ngỗng trời Canada là động vật gây phiền toái. Hồi tháng 3 chính phủ New Zealand cho phép người dân và các tổ chức săn, bắt chúng.
Ngỗng trời Canada cũng được coi là mối nguy hiểm đối với ngành hàng không. Năm ngoái giới chức Mỹ diệt gần 1.700 con ngỗng trời xung quanh các sân bay ở thành phố New York sau khi một phi cơ của hãng hàng không US Airways va chạm với một đàn ngỗng trời. Cú va chạm khiến phi công phải điều khiển máy bay đáp xuống sống Hudson.
Bọn ngỗng này về việt nam đắt lòi pha, ở quán chim trời nó bán 5tr/con 3kg

Kingpin

[Tịch thu bằng lái]
E ko nhớ hồi ý Mỹ dùng tàu sân bay chưa mà ông này lại cõng bom bấm nút giết người, vì hải quân họ thường bắn phá ven biển thôi, trung tá chắc nó đánh trên bản đồ quân sự chứ cũng không làm trực tiếp, mà e hóng đâu đó là có phi công của Mỹ cõng bom đi xong toàn thả chỗ trống không có dân cư. Mà kể cả có làm trực tiếp thì lúc đó người ta phải làm theo lệnh. Quân GP tiến vào Tây Nguyên còn cho xe tăng cán bốp bốp nữa cơ mà. Cũng như csgt bây giờ nhiều khi không muốn trơ mặt ra đâu nhưng trên giao chỉ tiêu đến mấy trăm tỷ thì họ phải núp phạt các cụ bằng được.
Mà ngay việc đối xử với động vật gặp nạn ở tây nó cũng có vẻ văn minh rõ:
Ngỗng phi vào đường cao tốc thì cs hộ tống ra khỏi đường:
http://dantri.com.vn/c25/s132-489260/xe-canh-sat-ho-tong-dan-ngong-tren-duong-cao-toc.htm
Cừu leo lên mái nhà thì cứu xuống:
http://thegioidongvat.org/news/4/2DB0B8/Hy-huu-chuyen-giai-cuu-chu-cuu-tren-mai-nha-cao-tang
Dê nữa:
http://vietbao.vn/The-gioi/Giai-cuu-hai-con-de-bi-mac-ket-kho-hieu-tren-cau/1735113797/167/
...
Trong khi HN có mỗi the Dùa mà nay ghẻ mai hắc lào chữa mãi chả khỏi.
Chưa kể họ có các cuộc thi chó mèo (xấu lẫn đẹp) tạo dáng cho nó đủ kiểu, trong khi các cụ nhà ta thì hay bĩu môi câu: Chó có váy hoa, gà có váy lĩnh
Ối cụ nghĩ thế thì chết
có đến 21 Tầu Sân Bay của Mỹ Tham gia vào chiến cuộc VN từ năm 64 đến 73 bác ạ
Phi công các loại ném bom đa số là mang hàm từ Thiếu tá đến đại tá chứ không đùa
Tất nhiên trong chiến đấu khó tránh khỏi việc bắn giết
À chuyện cán bôm bốp thì Xe tăng Mỹ cán người VN nhiều hơn đấy ạ .
Còn chuyện CSGT thì em cứ nói luôn là các bác không phạm lỗi bố thằng nào pạt đc. Em nói thế vì 7 năm nay em chưa bị các chú ấy phạt bao h .
:P
chuyện đối xử dộng vật thì em chả dám nói vì đến con ng VN còn đối xử với con ng VN chả ra cái mợ gì
Nói đến cụ Rùa thì em miễn bàn cơ mà chưa chắc các ông Tây đã chữa đc cho cụ khá hơn
Còn thi chó mèo Vn có ối rồi bác ạ cả diễn đàn cho hội nuôi chó mèo nữa cơ nhiều lắm

Nhạc

Xe container
Ối cụ nghĩ thế thì chết
có đến 21 Tầu Sân Bay của Mỹ Tham gia vào chiến cuộc VN từ năm 64 đến 73 bác ạ
Phi công các loại ném bom đa số là mang hàm từ Thiếu tá đến đại tá chứ không đùa
Tất nhiên trong chiến đấu khó tránh khỏi việc bắn giết
À chuyện cán bôm bốp thì Xe tăng Mỹ cán người VN nhiều hơn đấy ạ .
Còn chuyện CSGT thì em cứ nói luôn là các bác không phạm lỗi bố thằng nào pạt đc. Em nói thế vì 7 năm nay em chưa bị các chú ấy phạt bao h .
:P
chuyện đối xử dộng vật thì em chả dám nói vì đến con ng VN còn đối xử với con ng VN chả ra cái mợ gì
Nói đến cụ Rùa thì em miễn bàn cơ mà chưa chắc các ông Tây đã chữa đc cho cụ khá hơn
Còn thi chó mèo Vn có ối rồi bác ạ cả diễn đàn cho hội nuôi chó mèo nữa cơ nhiều lắm
E định làm quen với suy nghĩ chúng ta văn minh bằng hoặc hơn bọn tây, yêu quý động vật cũng không kém đám ý, nhưng nhìn lại cái đỏ đỏ kia thì em lại chả biết kết luận như nào. Cụ kết lại hộ em cái, 2 việc: Cá nhân/xã hội con người đối xử với động vật và Cá nhân/xã hội con người đối xử với con người?

He he nhờ cụ ý F 1 mới biết tướng tá hải quân của Mỹ thua đứt mấy bác dân quân của mình, đám ý kém thật
Tóm lại quan tâm tới thớt nào dính đến yêu đương để vào mà khai sáng, chứ những chuyện này học để về ít nữa tranh luận với Sói à. Đừng dại tranh luận nó oánh phù mỏ đấy F1 :D

Nhạc

Xe container
Tóm lại quan tâm tới thớt nào dính đến yêu đương để vào mà khai sáng, chứ những chuyện này học để về ít nữa tranh luận với Sói à. Đừng dại tranh luận nó oánh phù mỏ đấy F1 :D
:( dính đến yêu đương nào, tranh luận với sói nào, phù mỏ nào, đang rỗi việc, nhá :>

Mr Hehe

Xe tăng
Lúc nghĩ cũng thấy thương, nhưng đến khi bày các em nó ra đĩa rồi thì cháu lại ko cầm lòng được :(

Kingpin

[Tịch thu bằng lái]
E định làm quen với suy nghĩ chúng ta văn minh bằng hoặc hơn bọn tây, yêu quý động vật cũng không kém đám ý, nhưng nhìn lại cái đỏ đỏ kia thì em lại chả biết kết luận như nào. Cụ kết lại hộ em cái, 2 việc: Cá nhân/xã hội con người đối xử với động vật và Cá nhân/xã hội con người đối xử với con người?
Nếu cụ để ý sẽ thấy hiện h nhiều khi con ng Vn đối với nhau còn không bằng đối với súc vật đâu
các vụ cướp giết hiếp ngày càng nhiều làm nguồn sáng tạo bất tận cho các loại báo từ lá cải cho đến rau dền
trong khi thu snuooi càng ngày đc cưng chiều các diễn đàn thú nuôi mở ra ngày càng nhiều các dịch vụ ăn theo rầm rộ
Hồi xưa lạnh lắm thfi con chó con mèo các cụ cho nó quấn cái áo cũ hoặc cái khăn cũ chứ bây hlà cũng áo này nọ như ai
ăn uống thậm chi sphari là đồ ăn Âu mỹ ốm đau có bác sỹ
Nhiều khi đọc các đoạn tin con đánh bố mẹ , cháu giết bà , anh em giết nhau mà cháu đến phát chán .
Thôi không lan man . tóm lại ai thích ăn gì cứ ăn không ăn thì nhiwjn đừng kêu gọi này nọ cháu thấy nó hơi nhảm.
Bố mẹ áp đặt cách nghĩ lên con cái đã khó òi huống chi lại còn áp đặt 1 xã hội ??
Tuổi gì?

XPQ

Xe cút kít
Ông Mỹ này chắc bắt chước cái Đàm bảo có khi cũng lấy một thằng làm chồng cho nó nổi tiếng đây mà!