Trung tá hải quân Mỹ ‘chiến đấu’ chống… thịt chó ở VN, chuyện thật như đùa :))

Kenket

Xe điện
Ôi trời đang đói, tự dưng lại...nhớ đến miếng chả chó...vừa nhai vừa làm ngụm tửu...chẹp chẹp, ôi trời thèm quá !!!

minhchi233

Xe điện
Ôi trời đang đói, tự dưng lại...nhớ đến miếng chả chó...vừa nhai vừa làm ngụm tửu...chẹp chẹp, ôi trời thèm quá !!!
Kụ lại làm eim nhớ ngày xưa trong cái bộ phim gì có Cụ lão làng đi nhắm diệu thịt chóa về vừa cắp guốc vừa tụng:" Sống trên đời ăn miếng dồi chó, chết xuống âm phủ chả có mà ăn".

zeromanvp

Xe tăng
cháu sống ở Thái 15 ngày 1 tháng bác ạ bên ấy đạo Phật là quốc đạo họ không ăn thịt chó là vì đạo Phật cho rằng ng xấu chết đi sẽ đầu thai thành chó
mỗi nước có tập quán riêng chả liên quan gì mà phải áp đặt bác không ăn thi fkeej bác đừng áp đặt là đc .
à mà các cụ nài có nên kiện thằng quỷ Mỹ này không nhỉ gây bất đồng nội bộ chia rẽ trong OF rồi đấy =))
Ấn độ bò ko phải là pet mà còn là saint, chắc họ thấy những nước chén thịt bò họ cũng phải vận động bỏ thịt bò cái này cũng thuộc multiculture thì phải
Xin lỗi cụ,chuối cũng là cây cảnh đấy,cụ quay về năm 45 bảo dân mình đừng xơi "củ chuối" đi

Và cụ nghĩ sao với cái ảnh này,cũng đi ngoài ra nước đấy,cũng chẳng phải con cở hó đấy
bố mấy ông Tây, dỗi hơi...ngày trước công ty em có mấy thằng Tây mũi lõ, em rủ đi ăn sáng bún sáo chó khen lấy ken để, lúc về em bảo đấy là thịt chó nhìn cái bộ mặt bày đặt của tụi nó bò ra cười...sang Vn phải ăn món dân dã vn, nhập gia tùy tục ko thì cút
Em đã nói là em cũng ăn nhưng em không thích và em ủng hộ việc không ăn, chứ làm sao em dám ngăn các cụ không ăn. Em nói tới việc đa văn hóa vì có cụ ở trên dẫn người ta đi ăn thịt dog, rồi lại cười họ. làm trong cong ty MNC thì cũng nên tôn trọng nhau một chút

Một số cụ mang chuối cảnh và lợn cảnh vào làm ví dụ thì buồn cười quá. Một số bộ tộc ở Amazon vẫn có tục lệ ăn thịt người đấy, các cụ có cho thế là bình thường không? Nhưng với những thổ dân này thì rất bình thường.

hành_khất_đêm

Xe điện
Em đã nói là em cũng ăn nhưng em không thích và em ủng hộ việc không ăn, chứ làm sao em dám ngăn các cụ không ăn. Em nói tới việc đa văn hóa vì có cụ ở trên dẫn người ta đi ăn thịt dog, rồi lại cười họ. làm trong cong ty MNC thì cũng nên tôn trọng nhau một chút
Thế mới ko nên vận động người ta bỏ đi 1 nét văn hóa ẩm thực của nước người ta bằng 1 cái gọi là tiếc thương và lên án

michealvac

Xe hơi
Hồi trước em cũng thích ăn thịt chó lắm! nhưng có thằng công ty, một tuần nó rủ em ăn thịt chó 4 lần, từ dạo đấy, cứ ngửi mùi thịt chó là em sợ, nhưng mà thích thì cũng chơi được ah!

zeromanvp

Xe tăng
Thế mới ko nên vận động người ta bỏ đi 1 nét văn hóa ẩm thực của nước người ta bằng 1 cái gọi là tiếc thương và lên án
Nguyên bản bài viết là ở http://articles.latimes.com/2010/dec/13/local/la-me-marine-veggie-20101213

Em chả thấy từ nào nói về "tiếc thuơng và lên án" cả cụ ạ. Ngày xưa các cụ nhà mình cũng toàn dùng cầu tõm, tiện lắm, mát lắm, mà lại nuôi được đàn cá nữa chứ :D. NGày đó vận động bỏ cầu tõm cũng bị chửi là làm mất nét văn hóa riêng đó.

Em Fun tí

hành_khất_đêm

Xe điện

When his car was passed by a motorbike with a wicker basket full of dogs, he locked eyes with one of them. "There was an immediate sense of connection," he said. "You could see the fear, the dread, the helplessness."
A vision raced through his mind: Liberate the dogs. Have his driver overtake the bike and dig into his wallet — anything to keep them from being served up in restaurants down the road.
He calls it "humane edutainment."

Nguyên bản bài viết là ở http://articles.latimes.com/2010/dec/13/local/la-me-marine-veggie-20101213

Em chả thấy từ nào nói về "tiếc thuơng và lên án" cả cụ ạ. Ngày xưa các cụ nhà mình cũng toàn dùng cầu tõm, tiện lắm, mát lắm, mà lại nuôi được đàn cá nữa chứ :D. NGày đó vận động bỏ cầu tõm cũng bị chửi là làm mất nét văn hóa riêng đó.
Em Fun tí
Em cũng bập bõm tiếng anh tý

mucdichcuatoi

[Tịch thu bằng lái]
Nếu cấm quá thì em chuyển sang ăn xịt dê =))

hành_khất_đêm

Xe điện
Dưới cái rét căm căm khoảng 3 độ C nhưng người đàn ông trung niên ở thành phố Quý Dương, Quý Châu, Trung Quốc vẫn trút bỏ quần áo, tự nhốt mình vào *g để kêu gọi mọi người ngừng thịt chó.
Sự việc xảy ra vào chiều 19.12 vừa qua ngay tại khu chợ chuyên mổ và bán thịt chó ở thành phố Quý Dương.

Người khỏa thân, chui vào *g là anh Pian Shankong, 40 tuổi. “Tôi mong chúng ta hãy ngừng ăn thịt chó, hãy yêu thương động vật, nhất là loài chó - người bạn trung thành của con người”.

Anh Pian nói: "Thời điểm này, đã có quá nhiều chú chó bị giết chỉ vì nhu cầu ăn uống của một số người, hành vi này rất đáng lên án…”.

Việc làm của anh Pian Shankong không ngờ nhận được sự cổ vũ của nhiều người. Ngay trong chiều hôm đó, đã có không ít tình nguyện viên cầm biểu ngữ đến cùng anh kêu gọi bảo vệ và yêu thương loài chó hơn nữa.
Trung tá mỹ nên làm thế này

zeromanvp

Xe tăng
Em cũng bập bõm tiếng anh tý
Em tranh luận với cụ chút
"You could see the fear, the dread, the helplessness." "Bạn có thể nhìn thấy sự sợ hãi, kinh hoàng và bất lực trong ánh mắt của chú chó này"

anything to keep them from being served up in restaurants down the road. làm mọi thứ để có thể cứu những chú chó này không trở thành các món ăn ở các nhà hàng"
humane edutainment: chương trình nhân đạo vừa có tính giải trí, lại vừa có tính giáo dục

hành_khất_đêm

Xe điện
Em tranh luận với cụ chút
"You could see the fear, the dread, the helplessness." "Bạn có thể nhìn thấy sự sợ hãi, kinh hoàng và bất lực trong ánh mắt của chú chó này"

anything to keep them from being served up in restaurants down the road. làm mọi thứ để có thể cứu những chú chó này không trở thành các món ăn ở các nhà hàng"
humane edutainment: chương trình nhân đạo vừa có tính giải trí, lại vừa có tính giáo dục
Vâng, nếu thế ko phải là xót thương, nhân đạo thì thôi em cũng ko muốn tranh luận thêm nữa :D

tung.npvh

Xe tăng

buonduale

Xe tăng
Đây là sở thích ẩm thực của mỗi người .Có người thích có người ko, các cụ cãi nhau làm gì. Theo em là tất cả kéo nhau lên Tú xịn nhật tân là biết ngay kết quả. Có cụ nào đi ko ?????

baoanhjsc

Xe tăng
Website
www.thietbiyte.net.vn
Cũng phải có lý do mà cả thể giới ko ăn, chỉ vài nước là ăn thịt chó.

EM cũng ăn, do đi cùng mọi người, nhưng em chả hứng thú gì cả. Cũng ủng hộ việc bỏ thói quen này
Đơn giản vì thịt chó của bọn nó ko ngon, và bọn nó ko biết chế biến nữa :D

Kingpin

[Tịch thu bằng lái]
Đơn giản vì thịt chó của bọn nó ko ngon, và bọn nó ko biết chế biến nữa :D
cụ nói chuẩn luôn .
cháu có mấy thằng bạn Mỹ . hôm cháu lôi về nhà cho ăn hấp và rựa mận bún . chén bùm bụp và khen ngon . 3 ngày sau cháu biết chúng nbos đi toilet cả rồi mới bảo ấy là thịt chó . chú nào chú nấy mắt tròn thô lố . độ tháng sau có 2 chú gọi cháu dẫn đi ăn . chú còn lại hóa ra nó nhờ thừng khác dẫn đi .
=)) 3 thằng không phải là tất cả nhưng dù gì thì gì nhập gia tùy tục . ta sang mỹ không có và không ăn thịt chó OK
nó sang ta thì cố mà học không thì thôi chả ai cấm . :P
đấy mới là văn hóa

Bây h lên Tây bắc đc mời Nậm pịa và ếch ôm măng mà không ăn xem . bà con chả đuổi thẳng cổ ra khỏi bản ấy chứ .

nguyenquocthanh

Xe tăng
trên đời cháu ghét nhất là chó cho lên là tháng nào cháu cũng phải ăn ít nhất là 1 bữa.

minhchi233

Xe điện
cụ nói chuẩn luôn .
cháu có mấy thằng bạn Mỹ . hôm cháu lôi về nhà cho ăn hấp và rựa mận bún . chén bùm bụp và khen ngon . 3 ngày sau cháu biết chúng nbos đi toilet cả rồi mới bảo ấy là thịt chó . chú nào chú nấy mắt tròn thô lố . độ tháng sau có 2 chú gọi cháu dẫn đi ăn . chú còn lại hóa ra nó nhờ thừng khác dẫn đi .
=)) 3 thằng không phải là tất cả nhưng dù gì thì gì nhập gia tùy tục . ta sang mỹ không có và không ăn thịt chó OK
nó sang ta thì cố mà học không thì thôi chả ai cấm . :P
đấy mới là văn hóa

Bây h lên Tây bắc đc mời Nậm pịa và ếch ôm măng mà không ăn xem . bà con chả đuổi thẳng cổ ra khỏi bản ấy chứ .
Kụ cho các chú ấy chén đĩa dồi nữa thì thôi rồi, chả phải 1 tháng mà 1 tuần sau nó lại đòi Kụ dẫn đi chén tiếp ấy chứ!

totorauxom

Xe điện
chẹp chẹp thèm quá, có cụ nào đi ăn thịt chóa không

MoonMax

Xe điện
Em sợ thịt chó lắm...

Cụ trích mấy cái ảnh này từ trang web bầu chọn cho Vịnh hạ long đấy à????

Đang định noi gương ông trung tá nhìn mấy cái ảnh của cụ ...thèm tức hết cả hàm~X(