Trung tá hải quân Mỹ ‘chiến đấu’ chống… thịt chó ở VN, chuyện thật như đùa :))

quyt

Xe tăng
Ở mình ăn chó thế còn ít đấy, em đi Hàn xẻng bọn nó còn có cả thịt chó đóng hộp ( ăn như mứt). Mà bên Hàn Xẻng nó nghĩ ra gần 2 chục món chó... Nhưng ăn ko ngon bằng ở nhà mình

minhchi233

Xe điện

Riêng 2 con này không nên ăn! Xin phép Cụ Ninh Ba tê cho eim mượn cái ảnh của Kụ nhá!

Chỉnh sửa cuối:

mucdichcuatoi

[Tịch thu bằng lái]
Ông Mẽo này chắc chưa được thưởng thức 1 miếng thôi, mà chó ta nó ngon vì chó ta nó được ăn uống tự nhiên (có ăn...:)) )

nightpinky

Xe buýt
Đọc bài này, đến đoạn phanh thây con chó.... tự nhiên thèm một đĩa hấp với xị rượu...
Cái hội tuyên truyền không ăn thịt chó bên Mỹ nên đặt tên là ADMEA - Anti Dog Meat Enjoyment Alliance
Yên tâm đi hội này không ai cấp phép cho vào Việt Nam làm loạn đựoc đâu...

Cửu Long

Xe buýt
Anh Robert Lucius có lẽ ngày sưa tham gia chién tranh lam nhiều tội lỗi qua đây mà

Lancer Ralliart

Xe máy
bố mấy ông Tây, dỗi hơi...ngày trước công ty em có mấy thằng Tây mũi lõ, em rủ đi ăn sáng bún sáo chó khen lấy ken để, lúc về em bảo đấy là thịt chó nhìn cái bộ mặt bày đặt của tụi nó bò ra cười...sang Vn phải ăn món dân dã vn, nhập gia tùy tục ko thì cút

lanhuong1965

Xe điện
Ơ thế thịt chó nó ngon dở chỗ nào,độc lành như nào,hay nóng lạnh ra sao mà nhiều người chống đối ủng hộ quá vậy hả các bác???Em ăn vẫn thấy như bình thường mà!
Hix.

Chỉnh sửa cuối:

Marlon Brando

Xe buýt
Cứ mỗi lần xơi chóa xong là con thú trong người e nó lại lòi ra,hụ hụ

Coltplus2008

Xe điện
Khiếp, trong này nhiều cụ máu thịt chó thế. Ai lại ăn cái giống ấy chứ.

Em là em phản đối kịch liệt những ai phản đối ăn thịt chó.

Các cụ ở lại nhé.

Em gọi bạn đi Cầy quay bốc lửa đây. chịu hết nổi rồi.

zeromanvp

Xe tăng
Cũng phải có lý do mà cả thể giới ko ăn, chỉ vài nước là ăn thịt chó.

EM cũng ăn, do đi cùng mọi người, nhưng em chả hứng thú gì cả. Cũng ủng hộ việc bỏ thói quen này

zeromanvp

Xe tăng
bố mấy ông Tây, dỗi hơi...ngày trước công ty em có mấy thằng Tây mũi lõ, em rủ đi ăn sáng bún sáo chó khen lấy ken để, lúc về em bảo đấy là thịt chó nhìn cái bộ mặt bày đặt của tụi nó bò ra cười...sang Vn phải ăn món dân dã vn, nhập gia tùy tục ko thì cút
Đối với họ, chó là Pet cụ ạ. Cụ làm ở cty nước ngoài thì cụ cũng nên học multiculture

bmv màu cờ

Xe tăng
Chục hôm nũa e lại phải ăn Cẩu roài :P

Kingpin

[Tịch thu bằng lái]

EM cũng ăn, do đi cùng mọi người, nhưng em chả hứng thú gì cả. Cũng ủng hộ việc bỏ thói quen này
chúng nó đơn giản nghĩ là chó nuôi lấy thịt không đc nhiề như bò lợn gà này nọ thôi chứ cũng thương tiếc gì
chó mà mau lớn như lợn khéo chúng nó chả ăn đầu nước
lợn cũng là PET sao vẫn ăn bùm bụp???

zeromanvp

Xe tăng
chúng nó đơn giản nghĩ là chó nuôi lấy thịt không đc nhiề như bò lợn gà này nọ thôi chứ cũng thương tiếc gì
chó mà mau lớn như lợn khéo chúng nó chả ăn đầu nước
lợn cũng là PET sao vẫn ăn bùm bụp???
lợn là Pet thì mới có gần đây thôi cụ ợ và nó cũng không phổ biến. Dog thì người ta coi là bạn, vì nó rất gần gũi với tất cả các gia đình từ xưa tới nay, từ đông sang tây.

Chả phải nói đâu xa, sang Thai, Myanmar mà nói dog meat là người ta cũng nhìn mình với ánh mắt khác lắm đấy ạ

Nhạc

Xe container
Ôi cái hình trên là lột da thỏ hay ji trông ghê wa :-ss

HondaFS388

Xe tải
lợn là Pet thì mới có gần đây thôi cụ ợ và nó cũng không phổ biến. Dog thì người ta coi là bạn, vì nó rất gần gũi với tất cả các gia đình từ xưa tới nay, từ đông sang tây.

Chả phải nói đâu xa, sang Thai, Myanmar mà nói dog meat là người ta cũng nhìn mình với ánh mắt khác lắm đấy ạ
nhà cháu cũng giống ý cụ , thời buổi hội nhập , giải thích mãi với bọn khoai tây là chó tao ăn nó khác , có những con chó bé tẹo mà có người mua dững vài ngàn đô , nhưng cái bọn chó để thịt ấy chỉ bán mấy đồng 1 ký lô , nó vẫn không thông cảm được , nó nhìn người ăn thịt chó cứ như là ăn thịt người ấy. Nhà cháu cũng lâu lắm chạ ăn , nhưng ngồi với anh em thì vẫn xài được tốt , dù sao vẫn ủng hộ không ăn thịt chó chạ phại vì bảo vệ hay yêu mến gì nhưng hãy để nhiều người ngoại quốc nhìn ta bớt khác đi

heavyrain2408

Xe buýt
Website
www.cse.wustl.edu

Đa số các nước phương Tây đều ăn thịt chóa trong QK, hiện tại có Thụy Sỹ là vẫn tiếp tục ăn.
Em thì chả thấy có lý do gì mà không ăn cái món giàu dinh dưỡng này cả. :P

Nhạc

Xe container
nhà cháu cũng giống ý cụ , thời buổi hội nhập , giải thích mãi với bọn khoai tây là chó tao ăn nó khác , có những con chó bé tẹo mà có người mua dững vài ngàn đô , nhưng cái bọn chó để thịt ấy chỉ bán mấy đồng 1 ký lô , nó vẫn không thông cảm được , nó nhìn người ăn thịt chó cứ như là ăn thịt người ấy. Nhà cháu cũng lâu lắm chạ ăn , nhưng ngồi với anh em thì vẫn xài được tốt , dù sao vẫn ủng hộ không ăn thịt chó chạ phại vì bảo vệ hay yêu mến gì nhưng hãy để nhiều người ngoại quốc nhìn ta bớt khác đi
Hình như trong đạo thiên chúa có tích gì về chó ngao nên họ ko ăn thịt chó *-:)

Kingpin

[Tịch thu bằng lái]

cháu sống ở Thái 15 ngày 1 tháng bác ạ bên ấy đạo Phật là quốc đạo họ không ăn thịt chó là vì đạo Phật cho rằng ng xấu chết đi sẽ đầu thai thành chó
mỗi nước có tập quán riêng chả liên quan gì mà phải áp đặt bác không ăn thi fkeej bác đừng áp đặt là đc .
à mà các cụ nài có nên kiện thằng quỷ Mỹ này không nhỉ gây bất đồng nội bộ chia rẽ trong OF rồi đấy =))

Jo9926

Xe điện
DM cái thằng trung tá này cũng lắm chuyện, nước nó vác hỏa tiễn rocket đi bắn nước khác, thịt người nát bấy văng tung tóe thì nó léo có cảm xúc gì lại còn mở xâm panh chúc mừng nhau kế hoạch này nọ thành công. Giờ bày đặt tiếc thương mấy con chó.
Loài người còn man rợ lắm.