[Thảo luận] Trung tá CSGT không hiểu luật giao thông!!!

pbinh979

Xe tăng
Cụ Phan đã câu đc. cá chưa? anh em đang ngồi hóng

Tribute

Xe container

DuongNV

Xe buýt
Ông này được lên Lon Trung Tá chắc do thâm niên chứ không phải do năng lực....

dongkijote

Xe điện
Tôi nghĩ Trung tá cảnh sát giao thông trả lời chưa đúng luật

Theo luật GTĐB biển cấm sẽ hết hiệu lực khi đi qua ngã ba, ngã tư với mục đích để những người rẽ từ ngã ba, ngã tư nhận được tín hiệu chỉ dẫn.Tại ngã ba, nếu không có biển cấm thì anh Linh không vi phạm luật GTĐB cụ thể là đi sai làn, Anh Linh chỉ vi phạm nếu anh ta được chỉ dẫn theo đúng quy định. Luật chỉ phạt những người nào không tuân thủ biến báo hiệu và vi phạm.

Mong báo đăng ý kiến của tôi

Tôi đã đăng ý kiến này phản hồi trên báo An ninh thủ đô, không biết có được đăng không, các bác chờ xem

Đây là thông tin em không đăng được trên báo AN NINH THỦ ĐÔ vì chỉ cho đăng có 500 từ

Vị trí đặt biển báo cấm theo chiều đi và hiệu lực tác dụng của biển.
a) Biển báo cấm được đặt ở các ngã ba, ngã tư hoặc một vị trí nào đó trên đường cần cấm hoặc hạn chế thích hợp;
Biển có hiệu lực bắt đầu từ chỗ đặt biển trở đi. Nếu vì lý do nào đó, biển phải đặt cách xa chỗ định cấm hoặc hạn chế thì phải đặt biển phụ số 502 để chỉ rõ từ sau khoảng cách ghi trên biển phụ thì biển bắt đầu có hiệu lực;
b) Khi cần thiết để chỉ rõ hướng tác dụng của biển và chỉ chỗ bắt đầu hay chỗ kết thúc hiệu lực của biển phải đặt biển phụ số 503 "Hướng tác dụng của biển";
c) Các biển báo cấm từ biển số 101 đến biển số 120 không cần quy định phạm vi có hiệu lực của biển và không có biển báo hết cấm;
d) Kèm theo các biển báo cấm nói ở điểm c điều này phải đặt các biển chỉ dẫn lối đi cho xe bị cấm (trừ trường hợp đường cấm vì lý do đường, cầu bị tắc mà không có lối rẽ tránh) như quy định ở chương VII về biển chỉ dẫn;
e) Hiệu lực của biển số 121 và biển số 128 có giá trị đến hết khoảng cách cấm ghi trên biển phụ số 501 hoặc đến vị trí đặt biển số 135 "Hết tất cả các lệnh cấm".
Biển số 123 và biển số 129 có giá trị tại chỗ;
Biển số 124 có giá trị ở vị trí đường giao nhau hoặc căn cứ vào biển phụ số 503 (d,e);
Biển số 125, 126, 127, 130, 131 (a,b,c) có giá trị đến ngã ba, ngã tư tiếp giáp, hoặc đến vị trí đặt biển hết cấm (các biển số 133, 134, 135) biển số 130 và 131 (a,b,c) còn căn cứ vào biển phụ 503 (d,e);
f) Nếu đoạn đường phải thi hành biển cấm có giá trị rất dài hoặc là tại các ngã ba, ngã tư có xe đi vào đoạn đường ấy thì các biển cấm phải được đặt nhắc lại.
Cụ ơi nhắc với cái đầu .... ấy làm gì? Cái biển đặt đầu đường 5 là cái biển gì? Đố cụ tìm được là thuộc nhóm biển nào? Số hiệu biển báo bao nhiêu? Biển báo trong Điều lệ được đánh số, giải thích nghĩa rất rõ ràng từng cái 1 nha.

anhtuan17

Xe tải
Em đi câu rồi nhưng không câu được vì cá trốn đâu mất sạch!:(
Bác không câu được cá thì buồn làm giề, bác sát cá nhưng cá biết động rồi nên đi kiếm ăn ao khác rồi.

Tay Trung tá này bị anh em đánh cho tơi tả, các phản hồi trên báo An ninh Thủ đô có 12 phản hồi đều Phê phán tay này bẽ bàng rồi, mời các bác xem
(http://www.anninhthudo.vn/Xa-hoi/Khong-co-bien-bao-van-bi-xu-ly-loi-khi-di-sai-lan-Dung-hay-sai/440850.antd#comment-listing)

Em tin có nhiều phản hồi nữa nhưng báo nó bị trôi xa nên ít bác ngó, biên tập chắc cũng loại bỏ nhiều cho Trung tá xxx đầu đất này đỡ nhục.

arc_tuan

Xe buýt
Bác không câu được cá thì buồn làm giề, bác sát cá nhưng cá biết động rồi nên đi kiếm ăn ao khác rồi.

Tay Trung tá này bị anh em đánh cho tơi tả, các phản hồi trên báo An ninh Thủ đô có 12 phản hồi đều Phê phán tay này bẽ bàng rồi, mời các bác xem
(http://www.anninhthudo.vn/Xa-hoi/Khong-co-bien-bao-van-bi-xu-ly-loi-khi-di-sai-lan-Dung-hay-sai/440850.antd#comment-listing)

Em tin có nhiều phản hồi nữa nhưng báo nó bị trôi xa nên ít bác ngó, biên tập chắc cũng loại bỏ nhiều cho Trung tá xxx đầu đất này đỡ nhục.
bọn này nó không có văn hóa đọc đâu cụ ơi...chả bao giờ nó lên mạng đâu.