[Thảo luận] Trung tá CSGT không hiểu luật giao thông!!!

Bino

Xe điện
Hơn nữa, tổ công tác đứng dưới ngã ba Việt Hưng-Nguyễn Văn Linh vài trăm mét nên không thể biết anh Linh có đi từ trong Việt Hưng ra hay không. Và cho dù có đi từ trong ngã ba này ra thì quyết định xử phạt lỗi vi phạm trên của tổ công tác vẫn hoàn toàn đúng. "
Đọc mà sôi hết cả gan.
1. Trách nhiệm của chúng nó là chứng minh người ta đi từ đầu đường 5 chứ Anh Linh ko phải chưng minh mình đi từ Việt Hưng ra.
2. Éo mợ, chúng nó đã biết sau Ngã 3 Từ VH ra ko có biển mà Vân cố tình rình bắt người ta.

xe_kutkit

Xe hơi
Ngồi chờ các bác đem cá về làm lẩu. ^^

Tribute

Xe container
Sáng nay em sang Ford Long Biên thay dầu xe bằng cầu Thanh Trì.
Lúc về cũng ngược cầu Thanh Trì mà chả thấy bóng dáng xxx nào để kiếm biên bản cả!:(
Sáng mai lũ Ếch kéo nhau sang Việt Hưng thì lại giăng câu lại nhé.

Ngoc Phan XLS

Xe container
Sáng mai lũ Ếch kéo nhau sang Việt Hưng thì lại giăng câu lại nhé.
Okie! Mai em lại cầu Thanh Trì sang Việt Hưng!

Cụ giăng câu hướng ngược lại nhé!

Mai em sẽ chạy xe ông già để lỡ xxx có đọc thớt này cũng không biết mà tránh!

Sẽ không cãi cọ mà chỉ đong đưa để lấy biên bản!!!

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Mazspeed

Xe container
Đọc đến đoạn này e bực hết cả mình với cụ, thế mà cụ cũng hả hê được, cụ sai luật không cài dây thì e cũng công nhận nhưng cụ lại để bắt bẻ sang 1 cái lỗi vớ vẩn như thế, khác gì nó bảo cụ hôm qua cụ không thắt dây an toàn nó nhìn thấy nên hôm nay phạt :-<
Em cãi đúng thôi bác ạ, không cãi sai. Cái gì mình sai thì mình nhận, không sai thì đừng hòng. Thực ra vài trăm bồi dưỡng cho các chú đứng đường vất vả trong khi mình sai thì em cũng chả tiếc, đi lại cũng không vấn đề gì vì có người lo cho cả. Hôm đó say rượu, hả hê lúc đó thôi chứ hôm sau anh em gặp lại nhìn nhau cứ... cười gượng. Nếu tỉnh thì chẳng bao giờ lôi cả ông bà củ tỉ nhà nó ra chửi như thế :).

Chỉnh sửa cuối:

xanh

Xe điện
Qua giao cắt hết hiệu lực của biển, giống hệt vụ cụ Sốt , nếu không rút kinh nghiệm từ vụ cụ Sốt thì khó thắng.
Để em lừa lấy quả BB về rồi sang thăm anh Tòng luôn thể .L-)

K&K

Xe buýt
Sự ngưỡng mộ của nhà cháu bấy lâu nay về thể loại phóng sự "ăn sương" của cụ Không có nick nay đã thất thểu hạ xuống đột ngột do tại thớt này cụ đã bất ngờ chuyển chiêu sang... copy & paste! :((
Ý cụ là sao? Em ko hiểu :-/
Em thấy nhiều cụ cũng đăng bài như cụ No nick này mà.

newdrive

Xe tải
Vâng! Số em sát Cá kinh khủng!X_X

Mà cũng khổ thân mấy chú xxx bắt phải em. Đã mất công mất thời gian tuột mất cá to khác lại còn bị lên tăng xông!!!

Mai cụ đi sau dùng X-Driven quay cảnh xxx bắt em nhá! Em thong thả chạy trước rồi ngọt nhạt chứ không cãi để lừa lấy cái biên bản! Để tránh xxx chột dạ lấy lại bien bản em sẽ ghi vào mục ý kiến rất có lý có tình là: tôi công nhận tôi lái xe xyz đi trên làn abc tại tọa độ (Do X-Driven cung cấp) và là kmxxx trên đường def!

Thế là đủ cho Ngọc Minh đăng báo LĐ và havu chém gió tại Tòa roài nhể?:D
Ủng hộ cụ Ngoc Phan

yeswrong

Xe buýt
"Đi trên quốc lộ nó khác với đi trong phố, trong phố người ta đặt biển nhắc lại ở các ngã 3 ngã 4 còn quốc lộ muốn biết biển thì phải quay lại đi từ đầu đường..."
XXX đội 5 đã từng khuyên em như thế đấy rồi bảo xin thì tha!!! Em có thớt trên này có cả clip và đoạn trên là trích từ clip ra đấy ạ.

Ngoc Phan XLS

Xe container
"Đi trên quốc lộ nó khác với đi trong phố, trong phố người ta đặt biển nhắc lại ở các ngã 3 ngã 4 còn quốc lộ muốn biết biển thì phải quay lại đi từ đầu đường..."
XXX đội 5 đã từng khuyên em như thế đấy rồi bảo xin thì tha!!! Em có thớt trên này có cả clip và đoạn trên là trích từ clip ra đấy ạ.
Xxx Bắc Ninh thì bẩu em là QL qua mỗi tỉnh chỉ cần cắm biển một lần ở đầu vào! Cũng bảo em xin bị em chửi cho!

newescape

Xe máy
Okie! Mai em lại cầu Thanh Trì sang Việt Hưng!

Cụ giăng câu hướng ngược lại nhé!

Mai em sẽ chạy xe ông già để lỡ xxx có đọc thớt này cũng không biết mà tránh!

Sẽ không cãi cọ mà chỉ đong đưa để lấy biên bản!!!
cụ đi vào tâm 9h đến 10h ý, ngày nào bọn nó cũng đứng giờ đó

hieuhic

Xe điện
Phiền các cụ cho cái Google Map lên với ạ.
Các cụ Ngọc Phan & Tribute đã câu được cá chưa ạ ? Nếu chưa đi câu thì PM cho em lịch để em đi cùng với nhé.

goldenmonkey

Xe buýt
QL5 xe công, xe tải đi đầy làn ngoài cùng bên trái nhưng mà là "thuê bao trả trước" nên có bị bắt đâu, xxx chúng nó toàn "cướp" của người lành thôi

9Dragon

Xe tăng
Tuần trước em cũng bị xxx Cầu Phù Đồng dừng xe vì lỗi này
Số là em đi đường quốc lộ 1A mới (hướng Bắc Ninh- HN) đến gần đoạn hết đường đôi (gần hết đoạn có dải phân cách cứng, gần đến cầu PĐ) thì em tạt vào làn trong để nhường xe xin vượt và sau đó em cứ thế là tít trên làn này, được khoảng 300- 400m thì gặp xxx và bị xxx dừng xe
XXX bắt lỗi là em đi sai làn, cụ thể bảo là em vào đi làn xe tải; xxx có nói là tren kia có cắm biển
em bảo là em nhường xe và em ko đạt tốc độ tối thiểu 60km/h đối với làn ngoài nên em phải tạt vào làn trong chứ
Tranh luận một hồi thì xxx cũng trả giấy tờ và để em đi (mặc dù xxx vẫn công nhận là xxx đúng)
Nói chung em vẫn vui vẻ nhận lỗi vì mình chẳng mất gì :)) (ngoài việc mất thời gian tầm 3phut)

Chỉnh sửa cuối:

beodeptrai

Xe buýt
Website
thamlo.vn
Tuần trước em cũng bị xxx Cầu Phù Đồng dừng xe vì lỗi này
Số là em đi đường quốc lộ 1A mới (hướng Bắc Ninh- HN) đến gần đoạn hết đường đôi (gần hết đoạn có dải phân cách cứng, gần đến cầu PĐ) thì em tạt vào làn trong để nhường xe xin vượt và sau đó em cứ thế là tít trên làn này, được khoảng 300- 400m thì gặp xxx và bị xxx dừng xe
XXX bắt lỗi là em đi sai làn, cụ thể là em đi là xe tải; xxx có nói là tren kia có cắm biển
em bảo là em nhường xe và em ko đạt tốc độ tối thiểu 60km/h đối với làn ngoài nên em phải tạt vào làn trong chứ
Tranh luận một hồi thì xxx cũng trả giấy tờ và để em đi (mặc dù xxx vẫn công nhận là xxx đúng)
Nói chung em vẫn vui vẻ nhận lỗi vì mình chẳng mất gì :)) (ngoài việc mất thời gian tầm 3phut)
Cụ chém à? cụ lái xe tải thì làn trong là đúng rồi còn gì? Hay xxx bảo xe cụ "THIẾT KẾ ĐI VỚI TỐC ĐỘ CAO NHẤT" nên phải đi làn ngoài cùng trái ~X(? Đến mệt với mấy ông xxx này #:-s

9Dragon

Xe tăng
Cụ chém à? cụ lái xe tải thì làn trong là đúng rồi còn gì? Hay xxx bảo xe cụ "THIẾT KẾ ĐI VỚI TỐC ĐỘ CAO NHẤT" nên phải đi làn ngoài cùng trái ~X(? Đến mệt với mấy ông xxx này #:-s
Em sai chính tả, em sửa rùi
Em chạy xe 7 chỗ ah

Khanluado

Xe đạp
:PCác bác ở gần chạy ra nghía lại xem ở đấy có biển báo rằng từ VH ra NVL là ngã 3 không...
*-:)Không có biển => không phải giao cắt (ngã 3/4/...) ;))=> không phải cắm biển nhắc lại đâu...\m/
(bác Đông ki sốt vào confirm cho cái đê)
Em yêu câu trả lời của bác lắm đấy bác ạ

captivaltz

Xe điện
Nếu hiểu biết thì đỡ mất xèng
Cái gì cũng phải đóng học phí, ít hay nhiều tùy mỗi người :D