[Funland] Trưng ra thế này có để làm gì đâu....

ttvnol.com

Xe tăng
cứ trưởng phó, từ phòng ban, sở, bộ... mỗi năm ít nhất có 1 giấy khen, bằng khen, hay lao động thi đua gì gì đó bình bầu cuối năm, chưa kể khen đột xuất, khen có thành tích trong phong trào gì đó... nên như a ý em nghĩ chắc đi chùi mít hết rồi mới còn từng đó thôi.
Nghe cụ kể về giấy chùi mít em lại nhớ chuyện khi còn nhỏ .
Thời ông em trước đây khi về hưu có trường hợp đến tận nhà để trình bày cấp lại bằng khen huân chương chiến công . Khi đó em còn bé quá nên chỉ nghe là đổi từ hạng 3 thành hạng nhì vì nhầm lẫn. Ông em lúc đó đã nghỉ hưu về vườn rồi nói với cán bộ đương chức là : chuyện đó đã lâu rồi giờ không cần sửa nữa làm gì . Sau khi các cán bộ ra về em xin ông giấy vệ sinh thì ông đưa luôn cho em cái tờ giấy đó ( thời đó giấy trắng để viết còn ít chứ nói gì giấy vệ sinh ).
Sau này nghe cụ kể họ xem xét lại cái huân chương của ông cũng chỉ vì ...sự nể nang chứ ko phải thật tâm làm nên cụ ko trân trọng giữ làm gì .

tuanhvt

[Tịch thu bằng lái]
Cựu chủ tịch đã phải dùng bài cuối như này cũng nói lên là đã không còn ô nào che chở nữa rồi, giờ chỉ còn chày cối, xanh chín được tý nào hay thế đó vậy.

raspberry

Xe tăng
Trong các quyền cơ bản của con người có: quyền được sống, quyền tự do, quyền mưu cầu HP, quyền được bảo vệ bình đẳng trước pháp luật…
Khi ra toà sẽ tận dụng mọi phao cứu sinh để bảo vệ mình, nếu luật sư giỏi có thể biến có thành không…(không chơi kiểu chạy án).
Nên ông ấy trưng ra cũng chả có gì sai, đừng sỹ diện hão.

Imperia Garden

[Tịch thu bằng lái]
Trong các quyền cơ bản của con người có: quyền được sống, quyền tự do, quyền mưu cầu HP, quyền được bảo vệ bình đẳng trước pháp luật…
Khi ra toà sẽ tận dụng mọi phao cứu sinh để bảo vệ mình, nếu luật sư giỏi có thể biến có thành không…(không chơi kiểu chạy án).
Em đồng ý với cụ, tù như các cụ ấy như dân đen thì thấy sướng nhưng dù sao ở ngoài về làm thường dân vẫn tốt hơn chứ. Nên ra sớm ngày nào hay ngày đó cũng bình thường với tâm lý một con người.

Zindaubo

Xe tải
Em đồng ý với cụ, tù như các cụ ấy như dân đen thì thấy sướng nhưng dù sao ở ngoài về làm thường dân vẫn tốt hơn chứ. Nên ra sớm ngày nào hay ngày đó cũng bình thường với tâm lý một con người.
Dân đen thì mới phải tìm mớ giấy lộn đó làm phao chứ đã là người dán đủ các tem mác đỏ đen lên người rồi lại còn cả khụy chân xuống đất vung tay thề thốt nữa thì cũng phải biết đến cái chữ sĩ diện nó viết ngược viết xuôi thế nào chứ Cụ!

mrdaubac

Xe điện
Thời làm bên CAHN e nghe thấy bác CC này có tài đánh án. Rất nể, thần tượng...nhưng khi sang Ct thì e ít để í hơn đến khi bị bắt e lại để í. Ko bênh nhưng e cũng nhớ lúc dịch covid bắt đầu tràn vào Vn. Việc cách ly từng người, từng nhóm người để tránh lây lan, hình như cũng bắt nguồn từ ô Cc này. Thời thế, thế thời. Thế mới nhớ ngày bé từng học câu thơ "con vua thì lại làm vua, con sái ở chùa thì quét lá đa...". Có cụ nào nói ở trên, sợ rằng các cụ lên đỉnh cao quyền lực, các cụ có thế ko?
Tài cán gì thằng này, toàn cướp công của anh em trong phòng chứ bản thân nó chả có vẹo gì, công nhận nó đi bằng đầu gối và cộng thêm gì nữa không biết mà lên nhanh hơn diều gặp gió bão.

rongauto

Xe điện
Website
www.erp-ketoan.com
Các thành tích khi đương chức trình ra hưởng lộc hết rồi, lương lậu tăng lên, giờ trình ra thi phạt thêm, xem xét lại quy trình cấp có đúng không?

Đèo mịa khỉ, đã tới mức ung thư thì khai con mẹ nó hết ra. Lên tới chức to vật ấy thì ông méo nào mà chẳng từng phải gặp, gặp ngày, gặp đêm, đầu đen, đầu bạc, đầu ngay, đầu nghẹo, mồm nhọn, mồm nhành,…. Khai tuốt luốt con mịa nó luôn. Đằng méo nào chẳng xuống bùn thì thằng nào đứng cạnh cũng cho nó vấy bùn luôn.
Có mà chưa kịp mở mồm anh đã thấy hối hận tự treo cổ rồi ấy chứ :D

1234abcd

[Tịch thu bằng lái]
Đèo mịa khỉ, đã tới mức ung thư thì khai con mẹ nó hết ra. Lên tới chức to vật ấy thì ông méo nào mà chẳng từng phải gặp, gặp ngày, gặp đêm, đầu đen, đầu bạc, đầu ngay, đầu nghẹo, mồm nhọn, mồm nhành,…. Khai tuốt luốt con mịa nó luôn. Đằng méo nào chẳng xuống bùn thì thằng nào đứng cạnh cũng cho nó vấy bùn luôn.
Quan trọng là ai cho khai, mà khai thì ai nghe, rồi chứng cứ đâu,.....?????

phohien035

Xe buýt
Em công nhận với cụ các quyền trên nhưng LS hay bị cáo phải chứng minh được là mình vô tội hay ko có tội bằng chứng cứ. Chứ việc trưng ra các thứ kia để xin giảm chỉ có ở VN mình thôi cụ ạ. Khi anh có thành tích người ta tặng thưởng và ghi danh. Khi anh vi phạm (mà ko chối được) thì phải chịu hình phạt. Sao lại lấy mấy cái bằng, giấy ra để xin giảm ? Đáng lẽ theo em phải tăng. Lý do: Anh được các thành tích như thế chứng tỏ anh là con người biết luật lệ, phụng sự cuộc sống và nhân dân ... Thế mà anh lại phạm tội thì hệ số phải khác với người dân thường chứ ?

Bomva

Xe điện
So với anh Nhôm, Anh Bạc, Anh Khắm....thì đội quan tham bản lĩnh kém hơn quá nhiều

lamhaha191

Xe điện
Nó như chết đuối không ai cứu, vớ được cái gì tốt cái ý, trong tù nó nhốt cc phòng 50 đứa mới biết mình là ai

Arjuna85

Xe tải
Đồng chí con nghe bảo chạy thận
Vậy thì chỉ cần thiếu vài loại thuốc là đồng chí đủ toi rồi

Thế mà có ai đó khen bản lĩnh.Nên xem lại danh hiệu a.hùng có xứng đáng không hay lại q.he
Thời ở đội 7, anh hùng là có thật ạ
Sau dính đến chức quyền, danh lợi nên ra nỗi này

raspberry

Xe tăng
Dân đen thì mới phải tìm mớ giấy lộn đó làm phao chứ đã là người dán đủ các tem mác đỏ đen lên người rồi lại còn cả khụy chân xuống đất vung tay thề thốt nữa thì cũng phải biết đến cái chữ sĩ diện nó viết ngược viết xuôi thế nào chứ Cụ!
Đã ra đến toà thì phải tìm mọi cơ hội thôi. Đến tổng thống, thủ tướng xứ tư bản cũng chi để thuê luật sư giỏi, tìm mọi khe để lách qua.

Chỉnh sửa cuối:

XPQ

Xe cút kít
Anh gì cái thằng tù này cụ. Cụ có vẻ vẫn thần tượng lắm.

Em không mần công an, cũng không có ý mần thị trưởng nên em không thần tượng anh Chung. Tuy nhiên, cuộc đời phấn đấu của anh ấy dù nhìn từ khía cạnh nào cũng đã có rất nhiều điều tốt đã làm được bên cạnh những sai lầm mắc phải. Con người ai chả thế. Bởi vậy, em vẫn thích nhìn thấy những khía cạnh tích cực từ quá trình phấn đấu của một người. Mí lại, ngay người thường chúng mình đây trước mặt sau lưng lúc này lúc khác người nọ người kia thì cũng ông thằng lẫn lộn, quan trọng gì!

Vulq71

Xe container
Trình cả bản ghi âm vợ hay bạn gái khen mồm có khi cũng có tác dụng ấy chứ.

Saltbeavn

[Tịch thu bằng lái]