[Funland] Trung niên và Gym

Anita Emi

Xe điện
Giờ hầu như whey tạo ngọt bằng cỏ ngọt nên ok nhưng e uống thử cũng thấy nó ngọt quá
Em uống thử của Rule 1 thấy ngọt khé cổ luôn.

Ăn thì một là mất thời gian, bất tiện. Hai là ăn thịt nó vẫn có một lượng mỡ, nên em ăn nhiều lại đang bị tăng mỡ :D

Sao Mai

Xe tăng
Em uống thử của Rule 1 thấy ngọt khé cổ luôn.

Ăn thì một là mất thời gian, bất tiện. Hai là ăn thịt nó vẫn có một lượng mỡ, nên em ăn nhiều lại đang bị tăng mỡ :D
Đúng rồi cụ, ăn thì thịt vẫn có 1 lượng mỡ trong đó, cộng chế biến đôi khi cũng phải có tí dầu mỡ để áp chảo chẳng hạn, chứ luộc hấp mãi ăn sao nổi. Em cũng thử mua một hũ whey uống thử mà cũng lười uống.

• Vodka
Reactions: rfs

Ryan848

Xe container
Whey là protein từ sữa thôi, có gì mà hại gan. Nếu ăn uống ko theo bài bản thì nên kết hợp dùng thêm.
Tăng cơ thì nó chơi loại khác, tiêm roid, cái này mới đáng ngại.
Nhiều chất (so vs lượng thông thường cơ thể hấp thụ) gan phải hoạt động nhiều hơn cụ ạ, thường dùng whey nhiều người hay nổi mụn nhọt.
Em qđ tập thể thao để khỏe, gan để phục vụ rượu bia thôi :)) em fun tí.

Nhiều chất (so vs lượng thông thường cơ thể hấp thụ) gan phải hoạt động nhiều hơn cụ ạ, thường dùng whey nhiều người hay nổi mụn nhọt.
Đúng rồi. Ăn nhiều chất tinh, bổ béo... gan và thận sẽ phải làm việc vất vả, có thể có ảnh hưởng ko tốt.

• Vodka

springsea

[Tịch thu bằng lái]
Nó có định lượng calo theo muỗng, chính xác hơn cách cụ nạp calo từ bữa ăn.
Tập thể thao tiêu thụ nhiều calo hơn bình thường nên cần bổ sung. Nếu cụ nạp ko đủ thì mỡ giảm và cơ không tăng. Cơ thể như người ăn kiêng.
Cái gì quá cũng ko tốt, quan trọng là phải đo đếm được. Phần đa chúng ta khó mà ăn uống khoa học chính xác được nên dùng whey là giải pháp tốt.

Fat_TonySG

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ tập gym có bổ sung thêm whey protein không ạ? Phòng tập nó giới thiệu với em nhiều loại quá hoa cả mắt mà không biết chất lượng thế nào.
hello cụ, ko thấy off cà nhỉ ;)
Đầu tiên phải xác định mục đích tập là gì, sức khoẻ - chống lão hoá, hay lên cơ body…
Như tôi tập để chống lão hoá, giữ cơ, sức khoẻ tim mạch… thì nên ưu tiên thay đổi chế độ ăn uống trước, cần ăn thực phẩm sạch, nguồn gốc rõ ràng, càng gần tự nhiên càng tốt, tránh xa các loại thực phẩm chiên - rán… sau đó tính toán lượng calo, protein cần bổ sung để duy trì cân nặng, tăng cơ.. nếu thiếu thì mới nên bổ sung whey.

ZynZyn

Xe lăn
Cụ có dùng app thắt eo ko? Chứ eo đàn ông mà nhìn như gái 18 thế kia á? :-?:-?:-?
Em bđ tập 2007 (trc đó tập phọt phẹt), phòng phủi, tạ gang; tập tới lúc đi làm, vô rọ :))
Ảnh tranh thủ chiều đi làm về

10 năm sau lên phòng hịn hơn

Gym em coi như thể dục hàng ngày, ko quá quan trọng các mục tiêu gì cả, tập lâu tự lên cơ, vào form hết; ko mất tiền PT, ko mất tiền sữa bỉm... Tuần 3-4 buổi, cũng có tuần ko tập nhưng bia tuần ko uống là rên hừ hừ =))

Ryan848

Xe container
Cụ có dùng app thắt eo ko? Chứ eo đàn ông mà nhìn như gái 18 thế kia á? :-?:-?:-?
Em ngày trc chạy bền nhiều nên bụng nó vậy, tập gym em chả tập bụng bjo.
Thường dân điền kinh cả nữ vẫn lên múi bụng bt mà, tất nhiên ko nét như gym.

Ryan848

Xe container
Nói chung tập Gym mà phần trên to quá so với chân và mông thì nhìn ko đep lắm :)
Đúng rồi cụ, nên cân đối. Kể cả tập thân trên cũng ko nên to quá, qđ cá nhân em là trong hơi độn độn 8-}
Ngược lại chân cũng ko nên to quá, phản xạ chậm, khó chơi dc môn khác cần nhanh nhẹn như đá bóng.

jobber

Xe tăng
Các cụ ở đây có ai đang chạy bền ko, e đang tập chạy kiểu nhịp tim thấp MAR mà ko hiểu sao chạy chậm gần như đi bộ mà nhịp tim vẫn tầm 145-150

Ryan848

Xe container
Các cụ ở đây có ai đang chạy bền ko, e đang tập chạy kiểu nhịp tim thấp MAR mà ko hiểu sao chạy chậm gần như đi bộ mà nhịp tim vẫn tầm 145-150
Cũng tùy cơ địa vs chạy lâu cơ thể sẽ tự điều chỉnh cụ ơi. Chạy bền nhẹ nhàng để điều hóa nhịp tim, huyết áp...rất tốt, có lẽ là phương pháp rẻ và hữu hiệu nhất.

• Vodka

jobber

Xe tăng
Cũng tùy cơ địa vs chạy lâu cơ thể sẽ tự điều chỉnh cụ ơi. Chạy bền nhẹ nhàng để điều hóa nhịp tim, huyết áp...rất tốt, có lẽ là phương pháp rẻ và hữu hiệu nhất.
Chạy chậm quá khó chịu phết cụ ạ, cố tình hạ nhịp tim thành ra chỉ hơn đi bộ nhanh 1 chút. Bạn e nói rằng cần tập cả năm thì tốc độ mới lên được?

• Vodka

ZynZyn

Xe lăn
E nói to, rõ ràng ý thừa nhận điều đó, sao lại bảo là miễn cưỡng.
Thiệt đúng là cảm nhận câu chữ ntn là do yêu ghét ở thời điểm đó ;));));))
Mợ có vẻ miễn cưỡng thừa nhận nên "vầng" cộc lốc nhỉ :))

rfs

Xe điện
Chạy chậm quá khó chịu phết cụ ạ, cố tình hạ nhịp tim thành ra chỉ hơn đi bộ nhanh 1 chút. Bạn e nói rằng cần tập cả năm thì tốc độ mới lên được?
Tập MAF mỗi buổi cụ phải dành ít nhất 1 giờ tập chạy thì mới hiệu quả, kiên trì đều tầm 6 tháng là thấy kết quả rồi