[Funland] Trung Nguyên - Một câu chuyện tình.

luklak

Xe điện
ông này tu pháp luân công của Trung Quốc. Thiền của ông ta là thiền trường sinh điện nghĩa là khí công bên Pháp luân công chứ không phải thiền Phật giáo
Oh vậy là PLC, hôm trước đi phố đi bộ trên bờ hồ có mấy e cứ dúi vào tay mấy đồ lưu niệm bảo quà tặng của pháp luân công, may quá e kg cầm về :D

Moonlotus1

[Tịch thu bằng lái]
Đi thiền để được lưu danh, hoá ra đó là mục đích của thiền hả mợ
Đi Thiền là để tĩnh Tâm một cách sống chậm lại xác định nhu cầu mong muốn trong cuộc đời của chúng ta.
Cụ phải hiểu Anh Vũ muốn thoát nghèo nên phấn đấu trở thành doanh nhân. Khi đã thành đạt nhu cầu của anh ấy trong cuộc sống sẽ thấy khác đi.
Thực tế chúng ta ăn vào được bao nhiêu mà khổ cực kiếm tiền đến vậy ?
Ăn nhiều sinh lắm bệnh
Đạo Phật đã ăn chay - mặc áo 1 màu - không coi trọng giá trị vật chất thì nhu cầu và mong muốn tầm thường của con người cũng sẽ thay đổi.

49 ngày thiền định là một thử thách vượt qua được là chiến thắng bản thân mình và khi đó mỗi người Ngộ ra cho mình hướng đi đích thực trong cuộc đời.

Cụ thử nhịn ăn 3 ngày và dùng ý chí của mình vượt qua cơn đói thử xem.

Thời sinh viên em đã thử tập đi Tù ( ở trong nhà 10 ngày ) không bước chân ra khỏi cửa nhà. Khi đó em đã ngộ ra được nhiều thứ và con người mình cũng thay đổi.

Meovang007

Xe buýt
Trước em thiền đến ngày 48 sau mót quá làm 1 nháy nên không thành chính quả như anh vũ đc may quá.

mone

[Tịch thu bằng lái]
Đi Thiền là để tĩnh Tâm một cách sống chậm lại xác định nhu cầu mong muốn trong cuộc đời của chúng ta.
Cụ phải hiểu Anh Vũ muốn thoát nghèo nên phấn đấu trở thành doanh nhân. Khi đã thành đạt nhu cầu của anh ấy trong cuộc sống sẽ thấy khác đi.
Thực tế chúng ta ăn vào được bao nhiêu mà khổ cực kiếm tiền đến vậy ?
Ăn nhiều sinh lắm bệnh
Đạo Phật đã ăn chay - mặc áo 1 màu - không coi trọng giá trị vật chất thì nhu cầu và mong muốn tầm thường của con người cũng sẽ thay đổi.

49 ngày thiền định là một thử thách vượt qua được là chiến thắng bản thân mình và khi đó mỗi người Ngộ ra cho mình hướng đi đích thực trong cuộc đời.

Cụ thử nhịn ăn 3 ngày và dùng ý chí của mình vượt qua cơn đói thử xem.

Thời sinh viên em đã thử tập đi Tù ( ở trong nhà 10 ngày ) không bước chân ra khỏi cửa nhà. Khi đó em đã ngộ ra được nhiều thứ và con người mình cũng thay đổi.
Như nào thì thế đi, ngộ làm gì lơ mơ ngộ độc hả mợ. Sống yêu vợ con, không vi phạm pháp luật là ok rồi.

Moonlotus1

[Tịch thu bằng lái]
Như nào thì thế đi, ngộ làm gì lơ mơ ngộ độc hả mợ. Sống yêu vợ con, không vi phạm pháp luật là ok rồi.
Cả đời làm người vô danh ...
Cụ sống thọ được bao nhiêu tuổi cũng phí hoài năm tháng đã sống đấy.
Có người chỉ thọ có 20 năm -30 - 40 - 50 năm.
Nhưng họ sống cả nghìn năm sau đó.

Pepsy

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.otofun.net
Click vào link thì đập ngay vào mặt mấy cái ảnh kiểu doanh nhân thành đạt. E kết luận vội là 1 bài quảng cáo trá hình, nên ko đọc nội dung.
E kết luận vội là vậy ko biết có đúng ko.

garungrobi

[Tịch thu bằng lái]
so lại không? đức Phật không tuân theo giới nào phiền cụ kể ra thử?
phật dạy nghi ngờ mọi thứ vậy em có thể nghi ngờ câu nói đó của Phật có được không?
tỳ kheo mà không tuân giới luật thì sao gọi là tỳ kheo. Đạo phật càng lúc càng xuống dốc vì đám tỳ kheo càng lúc càng suy diễn giới luật theo hướng có lợi cho mình.
Ngoài Thích ca còn có thập đại đệ tử, ngũ bách la hán trong lần kết tập đầu tiền, 28 tổ thiền Ấn độ ngũ gia thất tông thiền Trung Hoa các dòng thiền Việt nam Nhật bản hàn Quốc hay Mật tông tây Tạng Thái lan ... đều có các bậc giác ngộ
tôi hỏi cụ, lúc ông Tất Đạt Đa giác ngộ dưới gốc cây bồ đề thì ngài tuân theo giới luật nào của đạo phật ạ?

Thiền thành thằng ngẫn, dở ông dở bà thì không tan mới lạ, haiz. Em có ông bạn luyện mật tông gì đấy tí cũng toi, vợ kêu giời đất vì tối ngủ ổng quay mẹ vào tường nằm kiểu phật nằm :))

Kem tươi

[Tịch thu bằng lái]
Nhà a Nguyên Vũ e ko dám bàn, cũng ko bít rõ nội tình uẩn khúc.

Còn về tu, thì cứ tu theo đạo ứng dụng là lành nhất (làm thiện, tránh ác, giữ ngũ giới, cầu phúc tích đức). Đó là vẫn chấp vào thiện, chấp mắc vào tích phúc đức, nhưng tạm hài lòng với việc đó để đi nốt cõi ta bà này, làm được việc này đã là rất khó và đòi hỏi ý chí nỗ lực cao. Chắc gì đã làm tốt, lát nữa quên lại chửi nhau múa phím bung bét, tiếp khách lại tăng 3 nhà nghỉ,v.v...

Còn về tu giải thoát, chưa đến duyên chín muồi (kiếp này), thì phải rất cân nhắc. Cần hiểu kỹ con đường đi, đích đến, nếu không là mất tất cả, mà dĩ nhiên tất yếu là mất tất, giải thoát mà.

Lành nhất là cứ sống là người tử tế, ráng làm người tử tế. Cứ vậy đã.

garungrobi

[Tịch thu bằng lái]
Lúc đi tu Phật đã buông bỏ hết rồi, rời xa mọi thứ, đó chính là giữ giới đó bạn.
đó là sự giải thoát, đức ngài tự giải thoát, giác ngộ chứ chả tuân theo cái giới luật quái nào hết. Còn thưa cụ lúc ngài giác ngộ thì còn chưa có đạo phật, chưa có cái giới luật nào cả đâu. Vậy đức phật chính là bằng chứng cho thấy chả cần theo cái giới luật nào để có thể giác ngộ được cả.

sinhngay0608

[Tịch thu bằng lái]
Chả có con vợ nào chịu được 49 ngày chay tịnh cả

hưvô

Xe lăn
Thiền là tốt mà.
Chắc ổng bị tẩu hỏa nhập ma thôi ;))

mone

[Tịch thu bằng lái]
Cả đời làm người vô danh ...
Cụ sống thọ được bao nhiêu tuổi cũng phí hoài năm tháng đã sống đấy.
Có người chỉ thọ có 20 năm -30 - 40 - 50 năm.
Nhưng họ sống cả nghìn năm sau đó.
Thế mục đích sống để lưu danh à mợ. Ai cũng vậy thì chết. Cả thế giới này biết lưu danh ai.
Như thanhd cát tư hãn thỉ còn lưu danh chứ vũ thì mươi năm sau chả ai nhớ 1 thằng buôn cà phê chứ đừng nói 100 năm sau

lâm khôi

Xe hơi
Anh ấy theo lời em gái dạy khí công cho em thì " đang là lãnh đạo cao cấp của môn phái" thật hư chưa rõ, lại nghe được chân truyền từ LHC

atlas09

[Tịch thu bằng lái]
tôi hỏi cụ, lúc ông Tất Đạt Đa giác ngộ dưới gốc cây bồ đề thì ngài tuân theo giới luật nào của đạo phật ạ?
lúc ấy đạo phật chưa có lấy gì tuân theo ạ?
đạo phật khởi đầu chính là thời điểm chuyển pháp luân là lúc Phật dạy bài Tứ Diệu đế cho 5 ông Kiều Trần Như ở vườn nai. 5 ông này là tỳ kheo đầu tiên
sau đó Phật lập tăng đoàn sinh hoạt tăng đoàn mới tạo ra Tỳ Kheo là đứng ngòai 4 đẳng cấp của Ấn. Phật mới từng bước định ra giới luật cho các tỳ kheo để hoàn thiện tăng đoàn. Đạo Phật mới chính thức xuất hiện

Moonlotus1

[Tịch thu bằng lái]
Photoshop thôi cụ, nhìn ngoài như mứt ý
Phụ nữ vẻ đẹp có thời quan trọng là người đàn bà như chị Thảo đẹp.
Cô tiểu thư cành vàng lá ngọc đó đã đồng cam cộng khổ với một chàng trai nghèo nhưng ý chí lớn.

Chuyện tình cảm thời thanh xuân của Họ thật đáng ngưỡng mộ.
Em mong đây chỉ là một vụ ly hôn giả.

Đã cùng người đàn ông của mình vượt qua những ngày tháng vất vả cho đến khi thành công.
Đã từng hiểu được ước mơ và tham vọng của Anh Vũ
Tại sao nhu cầu mong muốn hiện tại của Anh Vũ chị ấy lại không hiểu được ?