[Funland] Trung Nguyên - Một câu chuyện tình.

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Nói chung con mụ này khôn ngoan, khi thua thì nói tốt về người thắng cuộc. Khi tranh giành quyền lực thì đi nói xấu, hạ bệ chồng chả thiếu gì. Nhưng em thật sự không hiểu đã yêu nhau như vậy thì của cải là của chung, tranh giành nhau làm éo gì.
Vợ điều hành, chồng cho người nhà vào rất nhiều và làm cản trở cv, vợ góp ý nhiều nên mâu thuẫn, cứ tích luỹ bao nhiêu năm...
Đến 1 ngày anh đi thiền rồi về phế chức và đuổi cổ vợ ra khỏi công ty, thế là chiến đấu thôi...
Tử tế đàng hoàng thì không phải đến nỗi như thế, ly dị và chia tài sản là xong. Bà vợ cũng có thương hiệu riêng là King Coffee lập ra khi cãi nhau với chồng rồi xuất khẩu khắp thế giới rồi. Ông Vũ ko có vợ thì điều hành vào mắt, dăm bữa bay bổng trên trời sẽ bị nhóm nào đó nó thôn tính và đuổi cổ khỏi công ty cho mà xem.
2 người này phối kết hợp với nhau mới ăn thua, 1 người lên ý tưởng và làm hình ảnh, 1 người điều hành và biến mọi thứ thành hiện thực

atlas09

[Tịch thu bằng lái]
Thì hiện tại thì chị Thảo đang thua, mà chị ấy mở thương hiệu mới rồi, thoát khỏi bóng ma TN bột bắp + hương liệu.
Hai vc giá kể nhường nhau mỗi người 1 mảng riêng như Khánh Thi khi chia tay Chí Anh thì đâu tới nỗi. Ông Vũ chiếm cả cty du lịch lẫn coffee vào tay.

Ổng tưng tửng ngồi thiền làm kon vợ ko nghi ngờ chút nào. Cao tay ấn chớ đùa.
Hồi ở Tn em nghe cái vụ bột bắp và hương liệu này là ý tưởng của gia đình nhà chị
còn chị Thảo cũng thu nhiều chứ không phải tay trắng đâu

Princess1

Xe tải
Các cụ bênh ông Vũ này vì các cụ là đàn ông nên bênh nhau là đương nhiên. Bài báo có vẻ cũng hơi khoa trương quá nhưng sự thật ko ai có thể phủ nhận là ông này xuất phát điểm trên răng dưới cắt tút, để có được như ngày hôm nay ban đầu cg phải phụ thuộc vào tiền và kinh nghiệm kinh doanh của nhà vợ. QUá trình phát triển công ty cũng nhờ vợ quán xuyến đằng sau cho anh chém gió mới nên cơ nghiệp. Thế mà khi giàu và nổi tiếng rồi thì anh bị vĩ cuồng lại thêm một đám lâu la nó vào tâng bốc để nhằm kiếm tý tiền, tý danh nên càng ngày bệnh càng nặng. Chiếm hết tài sản đuổi vợ ra đường, nếu các cụ là chị này nhìn cơ nghiệp bao năm vất vả, công sức cả đời nhẽ ra con mình đc hưởng nay chồng phung phí, đám lâu la thì bu vào hong chấm mút các cụ có xót ko??? Có chiến đấu để giành lại ko?
Em nói thật ông Vũ này bây giờ còn giàu còn lợi dụng được thì đám lâu la kia nó còn theo, còn tâng bốc, còn nịnh nọt, đám chân dài hoa hậu nó còn bu vào thì ko bao giờ tỉnh ngộ được. Thăng thiên sớm có ngày.

simo2001

Xe tăng
Em thì không nghĩ tiêu cực như cụ, Đạo Phật cũng không dạy tu một mình. Đa phần người tâm linh triết lý (dù chánh hay tà) đều có nhu cầu "hoằng pháp", nếu là chánh đạo thì hoằng pháp cũng là từ bi.

Vũ cũng truyền được cảm hứng một thời, về sau mới tà đạo mộng mị hóa.

Kể cả chánh đạo mà tâm lực chưa đủ hoặc hoằng pháp không phù hợp cũng phản tác dụng. Phật Tổ thông minh ở chỗ ổng biết tùy đối tượng mà giảng pháp, người thường thì giảng giản dị gần gũi, bậc đại trí đại tu thì giảng cao siêu.
Em không nói là tu một mình, hay tu nhiều người.

Mà ý em nói tu tập là việc tâm mình phải sáng như gương, đừng mượn việc mình tu tập để PR là mình hiền lành, nhân đức, này nọ.

Làm vậy dễ bị giảm phước.

Em có nghe nói về âm đức, tức là làm việc tôt một cách âm thầm, thì sẽ tạo phước lớớn hơn.

1088_gha

Xe tải
Em đọc bài này thấy hay quá. Em chờ tiếp phần 2 xem rút cục câu chuyện thế nào ? Đương nhiên là câu chuyện từ 1 phía, nhưng người phụ nữ của anh ấy nhìn cũng thật phúc hậu. Tiếc ...

atlas09

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ bênh ông Vũ này vì các cụ là đàn ông nên bênh nhau là đương nhiên. Bài báo có vẻ cũng hơi khoa trương quá nhưng sự thật ko ai có thể phủ nhận là ông này xuất phát điểm trên răng dưới cắt tút, để có được như ngày hôm nay ban đầu cg phải phụ thuộc vào tiền và kinh nghiệm kinh doanh của nhà vợ. QUá trình phát triển công ty cũng nhờ vợ quán xuyến đằng sau cho anh chém gió mới nên cơ nghiệp. Thế mà khi giàu và nổi tiếng rồi thì anh bị vĩ cuồng lại thêm một đám lâu la nó vào tâng bốc để nhằm kiếm tý tiền, tý danh nên càng ngày bệnh càng nặng. Chiếm hết tài sản đuổi vợ ra đường, nếu các cụ là chị này nhìn cơ nghiệp bao năm vất vả, công sức cả đời nhẽ ra con mình đc hưởng nay chồng phung phí, đám lâu la thì bu vào hong chấm mút các cụ có xót ko??? Có chiến đấu để giành lại ko?
Em nói thật ông Vũ này bây giờ còn giàu còn lợi dụng được thì đám lâu la kia nó còn theo, còn tâng bốc, còn nịnh nọt, đám chân dài hoa hậu nó còn bu vào thì ko bao giờ tỉnh ngộ được. Thăng thiên sớm có ngày.
cụ nhìn bên ngoài thì là như thế nhưng thực ra chị Thảo không đơn giản đâu vàg để xảy ra ly hôn cũng là do cả hai, không liên can chuyện anh Vũ thiền.
bây giờ chị Thảo ra sách thì chị ấy phải nói làm sao để phần đáng thương thuộc về chị.
em ở ngoài chỉ biết một chút nên chả dám phán ai đúng ai sai trong vụ này. Nhưng em thấy chị Thảo chả hiền lành gì từ hồi hai vợ chồng còn sống chung

simo2001

Xe tăng
Nói một cách đơn giản dễ hiểu, và đừng nói anh Vũ bị quả báo hay trời hành gì cả. Anh ý chỉ là đang làm cái việc mà anh ý thích. Khi người ta đã quá nhiều tiền, công việc quản lí đã có cấp dưới làm, thời gian thảnh thơi người ta có thể theo đuổi đam mê, hay nghiên cứu phật học. Giống như các cụ, vợ đẹp con khôn , oto nhà lầu ổn định , kinh tế không phải lo nghĩ thì đam mê thêm các thứ khác. Người chơi xe cổ, người chơi âm thanh, người nuôi chim, người chơi đồ chơi công nghệ ... vân vân mây mây. Ví dụ gần đây nhất, quán Lẩu Cua Khôi trên Trần Hưng Đạo đóng cửa, mặc dù kinh doanh tốt khách đông. Khi nghe lí do đóng cửa vì chủ quán đi tu, ai cũng bảo là chắc sát sinh nhiều nên muốn làm vậy, trong khi thật sự là người ta làm ăn bao năm, quá nhiều tiền rồi, đủ sống với họ rồi nên giờ họ nghỉ và thực hiện ý thích của họ. Vậy thôi .

Còn tình cảm vợ chồng, bao gia đình bao cặp đôi ở mình yêu thương nhau từ nghèo khó, lúc thành công cũng là lúc tình cảm hết, họ dừng lại. Anh Vũ chắc cũng vậy, vì nhiều lí do, tình cảm hết thì vợ chồng bỏ nhau là chuyện thường, có phải sau 49 ngày thiền là thay đổi hoàn toàn như chị vợ nói đâu ? Yêu nhau vài chục năm, nhưng khi hết yêu thì là hết, bắt ép nhau yêu, bắt ở bên nhau sao được mà bảo “ chỉ vì thiền 49 ngày đã cướp đi anh Vũ của tôi “, hay do bận kinh doanh quá, mà chị không chịu để ý đến suy nghĩ, tâm tư tình cảm của chồng mình ?

Trời hành, hay quả báo mà được như anh anh. Em cũng xin được vậy.
Nói trời hành, quả báo thì quá nặng; nhưng mà cuộc sống vốn nhân quả, mà nhiều khi nhân quả nhãn tiền.

Em thấy nhiều cụ mang những thứ rất thiêng liêng như dân tộc, tổ quốc, tôn giáo ra làm công cụ PR cho bản thân, kết cục đều không quá tốt.

born2run

[Tịch thu bằng lái]
Thực tế là chúng ta chỉ có thể sống 1 lần trong đời.

Em không hiểu sao em hiểu được tầm nhìn và tư duy cách phát triển của một số cá nhân.

Khi Anh Vượng đầu tư để phát triển thương hiệu oto Vinfast .

Lúc đó em đọc được rằng tư duy của Anh Vượng đã phát triển ở mức độ và tầm nhìn muốn là người được ghi vào trong lịch sử là:
Ông Phạm Nhật Vượng người đặt nền móng phát triển lĩnh vực sản xuất thương hiệu oto đầu tiên tại Việt Nam.

Anh Vượng không đầu tư vào vận chuyển hàng không máy bay nhé. Vấn đề này anh ấy sẽ không phải người đầu tiên.

Người đặt nền móng bao giờ cũng được lịch sử lưu danh.

Người đầu tiên làm chưa chắc đã là người được lưu danh sử sâch nhé mợ. Edison không phải là người đầu tiên làm ra bóng điện. Marconi không phải người đầu tiên truyền được thông tin vô tuyến. Google không phải công cụ search đầu tiên. FB không phải mạng xã hội đầu tiên, ...

Không phải người đầu tiên làm được lưu danh mà là người đầu tiên làm cho nó đạt hiệu quả cao để phổ cập được lưu danh.

Thêm nữa, nếu làm một thứ với mục tiêu được lưu danh thì chắc không đi đến đâu cả vì sẽ nhanh chán. Nên làm một thứ mà mình đam mê thì mới bền mợ ạ.

PARASUCO

Xe tăng
Tầm anh Vũ bây giờ, đam mê oto thì anh ý có vài chục chiếc, sơ sơ cũng tiền trăm tỉ, tài sản chắc nhiều hơn chẳng cần đoán.

Thiền kiểu 49 ngày được 1 lần, còn thiền vài ngày chắc nhiều hơn. Vậy những lúc không thiền ? Hẹn bạn đàm đạo, cafe , hẹn các nhà văn , nhà báo lên chơi , hoa hậu người mẫu cũng thấy up ảnh lên chơi nhiều.

Thế thì, chẳng qua là giờ tiền nhiều quá, anh ý thích làm việc anh ý thích làm thôi.

pickup111

Xe hơi
Cụ Vũ cứ đi thiền, để mợ Thảo quản lý tài sản nuôi con là được chứ có sao đâu nhỉ. Cùng lắm chia đôi. Mà mấy cụ trên kia bàn tán đạo đời lao xao nhiều thế, bớt lời tí đi, giữ thớt cho anh em hóng Part 2.

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Cả đời làm người vô danh ...
Cụ sống thọ được bao nhiêu tuổi cũng phí hoài năm tháng đã sống đấy.
Có người chỉ thọ có 20 năm -30 - 40 - 50 năm.
Nhưng họ sống cả nghìn năm sau đó.
Thèm danh vọng ngay cả khi đã chết tức là vẫn Tham, vẫn Si đến mức Vô Cùng

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Nói thật em cũng không dám nặng lời với phụ nữ nhưng em nghĩ mợ cũng ngẫn không kém gì anh Vũ cho dù mợ đã từng nhịn đói có 4 ngày :D
Cái quan trọng với 1 người đàn bà là gia đình, bao gồm con cái và người chồng. Hiện nay anh ấy đã như ở cõi trên, không quan trọng sự hiện diện của con gái, vợ cũ và không quan tăm chăm sóc họ nữa. Thậm chí nhiệm vụ chịch cũng không hoàn thành thì hôn nhân còn duy trì để làm gì.

Mợ sau này lấy chồng có con sẽ biết ngay thôi
Ông Vũ nếu ở Cõi Trên thì đã không đuổi vợ ra khỏi công ty, không tranh chấp với vợ, không khởi kiện vợ...
Ông ấy vẫn đang ở cõi Phàm Trần này thôi, còn Tham và Si lắm, keke...

born2run

[Tịch thu bằng lái]
dạ thưa cụ, đức phật chính là ví dụ tiêu biểu của việc giác ngộ không nhất thiết là phải tuân theo giớilaautj. Cái mà tôiphanr bác là có bạn lúc đầu nói phải tuân theo giới luật thì mới tu được. Điều đó hoàn toàn sai. Ngay như việc rượu thịt, tỳ kheo kêu gọi cấm nhưng đức phật vẫn ăn và cho rằng ko ăn đủ thì làm sao tu?
Em nghĩ cụ đang suy nghĩ máy móc.

Có những thằng chẳng đi học đếc gì mà vẫn giỏi. Bill gates với Mark Zuckerberg bỏ học đại học mà vẫn giàu. Nhưng như thế không có nghĩa người thường không cần học đại học vẫn giàu.

Giới luật cũng như quá trình học, nó giúp cho người thưởng đạt được kết quả tốt lên còn những trường hợp cụ nói như Thích ca thì là outliers.

atlas09

[Tịch thu bằng lái]
Thị phi niêm trục triêu hoa lạc
Danh lợi tâm tùy dạ vũ hàn
Hoa tận vũ tình non tịch tịch
Nhất thanh đề điểu hựu xuân tàn.
Phải trái rụng như hoa buổi sớm
Lợi danh lạnh theo trận mưa đêm
Hoa rơi mưa tạnh núi non thanh vắng
Một tiếng chim kêu báo mùa xuân tàn.
Nếu anh Vũ hiểu được chân chính ý nghĩa của thiền bỏ đi phải trái đúng sai danh lợi mọi thứ trần tục mới có cơ hội tu thiền đắc quả.
Nhưng anh thiền kiểu gì mà càng thiền càng ham danh lợi ham kiện tụng ham tung hô hư danh phù phiếm
Hình như anh đi sai đường

Tứ Vô Lượng

[Tịch thu bằng lái]
Nói trời hành, quả báo thì quá nặng; nhưng mà cuộc sống vốn nhân quả, mà nhiều khi nhân quả nhãn tiền.

Em thấy nhiều cụ mang những thứ rất thiêng liêng như dân tộc, tổ quốc, tôn giáo ra làm công cụ PR cho bản thân, kết cục đều không quá tốt.
Không quá tốt vì vợ chồng bất hòa. Đã ai show ra vợ chồng nhà này làm ăn gian dối với khách hàng & bạn hàng chưa mà tốt hay ko tốt? Nếu không thì quá nể phục cả hai vợ chồng làm nên nghiệp lớn đàng hoàng mà thêm (không chỉ 1) thương hiệu.

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Cám ơn Trung Nguyên đã tạo ra loại cafe hòa tan duy nhất trên thế giới mà đái ra cũng có mùi hóa chất.
Khi có Trung Nguyên là nhà vệ sinh hết tiệt mùi khai, chỉ còn mùi cafe thơm phức, keke

Lah

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ nói làm tôi mai phải đi mua 1 gói G7 về thí nghiệm đi tè :D
Nói gì thì nói, cũng là 1 thương hiệu đấy. Nhìn dàn xe thế kia, đúng là bác Vũ giờ suy nghĩ phải khác người thường rồi. Cần xem nhiều thông tin từ các phía mới nắm được tình hình, chứ thấy 2 vợ chồng này chưa có gì là cạn tàu ráo máng nhau cả. Ko thích thì li dị, li dị mà tài sản lớn thế phải chia, phải cướp quyền điều hành cũng là bình thường, doanh nhân và doanh nghiệp mà, không thể để 1 DN lớn thế lửng lơ được.