Chi hội Trưng cầu dân ý: Hậu SN InC và lượt về 'Bàn chân bạc"

candymen1122

Xe tăng
Lần này em mạn phép xin đi thi ạ%%-

Xehoi_Options

Thành viên sáng lập
Website
www.otofun.net
Các cụ không nhanh thì ếch 3.2 của em lại bị ép phải bán bây giờ, có mỗi hôm thôi mà mấy bọc tiền quẳng vào nhà em rồi, ếch 3.2 hiện nay đã được đẩy lên giá cực kỳ dã man 495 củ không thèm bớt 1 xu. hứt hứt.

Ngoc Phan XLS

Xe container
Các cụ không nhanh thì ếch 3.2 của em lại bị ép phải bán bây giờ, có mỗi hôm thôi mà mấy bọc tiền quẳng vào nhà em rồi, ếch 3.2 hiện nay đã được đẩy lên giá cực kỳ dã man 495 củ không thèm bớt 1 xu. hứt hứt.
Lão bán bằng AK47 hử? :))

Nhớ cắt phế cho em đới.

TB: Ai mua Ếch em giá 1 tỷ bán hộ em ná!:))

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Pitt

Xe điện
Nếu bọn em đưa ra được nhiều phương pháp test, thu hẹp sai số thì cụ nghĩ sao.

Con 3.2 em nghĩ tìm cách thay loại ga dây sang ga điện kểu gì chả trên 5 củ to :))

CR-Vic

Xe container
em thử góp ý thế này nhé :)

Có thể xả hết sạch xăng trong bình xăng, đường ống, v..v.. trên các xe dự thi được không? Nếu được thì trước khi thi xe cấp cho mỗi xe 20 lít xăng (không cần bơm đầy). Sau khi xe về đến đích thì lại xả sạch toàn bộ xăng còn lại - 20 lít ban đầu thì ra số lít tiêu thụ thực tế.

em để ý những cuộc thi chạy xe tiết kiệm nhiên liệu ở VN toàn thấy dùng xe không có thông số hiển thị km/l hoặc l/km trên đồng hồ hiển thị - nên kết quả nhiều khi cũng hơi hơi bất ngờ => nếu chạy trên xe có thông số tiêu thụ nhiên liệu thì có thể khác :D

SPL

Xe container
Xả sạch xăng trên xe cực khó, trừ phi tháo bình xăng. Giờ chỉ có cách tháo ống thông khí ở bơm xăng, bơm đầy xăng và 4 hộ pháp 4 cửa với 2 ở cản sau mà lắc thì mới đầy được, Ỉn làm vậy là cỡ 65l trở lên mới đầy hẳn. Em không cay cú hơn thua với Ếch mà em chưa phục thôi, do em đổ xăng lúc đầu mà chả có ông nào leo lên xe em lắc cả, chỉ đến lúc thi xong đi về thì đến mấy cụ lên lắc, vì vậy em muốn "phục thù". Còn trong hội Ỉn thì em đi chưa hẳn là nhất, em đề cử kon Vẹo ra chân, mỗi tội kon này bận đi làm suốt chả có hôm nào được nghỉ :(

CR-Vic

Xe container
em nghĩ về lý thuyết thì có thể xả sạch nhiên liệu như chuyện đổ nhầm xăng vào xe diesel như cụ hardtop hướng dẫn xử lý :)

CR-Vic

Xe container
nói thật với các cụ chuyện xe 2.3 (bất biết xe hãng nào nhé) mà chạy 100km đường hỗn hợp ở HN mà ăn có 4 lít thì là chuyện viễn tưởng!

ý em nói ở trên về cái km/l hay l/km mà các cụ mang xe đó ra thi thố thì em cho là muốn bịp cũng khó thực hiện :)

nếu làm được như ý kiến của em như trên mà xe ông nào kể cả là Innova G đạt được như thế em cũng tặng 5 két beer Trúc Bạch :D

Chỉnh sửa cuối:

Pitt

Xe điện
em thử góp ý thế này nhé :)

Có thể xả hết sạch xăng trong bình xăng, đường ống, v..v.. trên các xe dự thi được không? Nếu được thì trước khi thi xe cấp cho mỗi xe 20 lít xăng (không cần bơm đầy). Sau khi xe về đến đích thì lại xả sạch toàn bộ xăng còn lại - 20 lít ban đầu thì ra số lít tiêu thụ thực tế.

em để ý những cuộc thi chạy xe tiết kiệm nhiên liệu ở VN toàn thấy dùng xe không có thông số hiển thị km/l hoặc l/km trên đồng hồ hiển thị - nên kết quả nhiều khi cũng hơi hơi bất ngờ => nếu chạy trên xe có thông số tiêu thụ nhiên liệu thì có thể khác :D
Nhất trí. Nhưng làm sao tháo hết trong cốc lọc bơm xăng. Bơm xăng tèo cụ mua cho em cái khác nhé...:)

CR-Vic

Xe container
cách của em là chuẩn nhất! :))

muốn lắc, muốn nhún thế nào cũng OK tuốt! bơm xăng Innova bao nhiêu hả cụ? Để tìm sự thật thì hội Innova của các cụ phải cân nhắc thôi :))

Cứ khống chế lượng xăng nhập vào khi bắt đầu và chốt lượng xả ra khi kết thúc là biết cái chuẩn tiêu thụ!

Nhất trí. Nhưng làm sao tháo hết trong cốc lọc bơm xăng. Bơm xăng tèo cụ mua cho em cái khác nhé...:)

DuyThanhSNG

Xe tăng

muốn lắc, muốn nhún thế nào cũng OK tuốt! bơm xăng Innova bao nhiêu hả cụ? Để tìm sự thật thì hội Innova của các cụ phải cân nhắc thôi :))

Cứ khống chế lượng xăng nhập vào khi bắt đầu và chốt lượng xả ra khi kết thúc là biết cái chuẩn tiêu thụ!
Yêu cầu Cụ về chỗ góp ý cho đội nhà ngay không sang đây phán nữa mà em có cách hay hơn của CỤ: lắp cái đồng hồ đo nước nối tiếp vào ống bơm xăng rồi nhìn đồng hồ mà phán nhé.(FUN)

CR-Vic

Xe container
anh Phó nhắc nhở là em xin tiếp thu ngay :D

Yêu cầu Cụ về chỗ góp ý cho đội nhà ngay không sang đây phán nữa mà em có cách hay hơn của CỤ: lắp cái đồng hồ đo nước nối tiếp vào ống bơm xăng rồi nhìn đồng hồ mà phán nhé.(FUN)

Vinh Nguyễn

Xe điện
nói thật với các cụ chuyện xe 2.3 (bất biết xe hãng nào nhé) mà chạy 100km đường hỗn hợp ở HN mà ăn có 4 lít thì là chuyện viễn tưởng!

ý em nói ở trên về cái km/l hay l/km mà các cụ mang xe đó ra thi thố thì em cho là muốn bịp cũng khó thực hiện :)

nếu làm được như ý kiến của em như trên mà xe ông nào kể cả là Innova G đạt được như thế em cũng tặng 5 két beer Trúc Bạch :D

Cụ đảm nhận phần xả và bơm xăng tất cả các xe đi thi nhé!

CR-Vic

Xe container
cũng chỉ là một ý kiến thôi mà cụ :))

cơ bản vì em thấy cái số liệu loanh quanh 4 lít kia nó ảo quá (kể cả của Innova luôn) chứ nó mà là 6, 7, 8 lít thì cũng đã là rất giỏi rồi :D

Cụ đảm nhận phần xả và bơm xăng tất cả các xe đi thi nhé!

raklei

Xe điện
các cụ bơm đầy bình ở cây xăng đầu tiên, nó cạch một cái dừng bơm thì niêm phong bình xăng lại.
đi một quãng đường 100-200km nào đấy, điểm đến là đến cây xăng thứ 2.

tháo niêm phong ra bơm tiếp đến khi đầy bình, ghi lại số lít ở đây và ghi số km đã chạy; từ đó tính ra.
vì tất cả các xe cùng bơm trên 1 cây xăng nên sai số do bơm xăng là như nhau.

tyxiu

Xe hơi
Lần này e cũng phải tham gia cái!

SPL

Xe container
Em được tư vấn từ một thành viên lái xe chân bé không thua em một câu thôi: Cho 2 xe vào gara khám trước khi thi.

Ngoc Phan XLS

Xe container
Xả sạch xăng trên xe cực khó, trừ phi tháo bình xăng. Giờ chỉ có cách tháo ống thông khí ở bơm xăng, bơm đầy xăng và 4 hộ pháp 4 cửa với 2 ở cản sau mà lắc thì mới đầy được, Ỉn làm vậy là cỡ 65l trở lên mới đầy hẳn. Em không cay cú hơn thua với Ếch mà em chưa phục thôi, do em đổ xăng lúc đầu mà chả có ông nào leo lên xe em lắc cả, chỉ đến lúc thi xong đi về thì đến mấy cụ lên lắc, vì vậy em muốn "phục thù". Còn trong hội Ỉn thì em đi chưa hẳn là nhất, em đề cử kon Vẹo ra chân, mỗi tội kon này bận đi làm suốt chả có hôm nào được nghỉ :(
Cụ đi xe nhiều cụ cũng biết ngoài cái xe thì người dùng rất quan trọng, từ chuyện thi thố tức thời lẫn bảo dưỡng sữa chữa định kỳ và đi xe đúng cách.
Ngay cuộc thi vừa rồi chỉ có 2 con Ếch cũng đã chênh lệch đáng kể, trong dàn Ỉn còn lệch sâu hơn.

Chém gió ở đây chỉ hợp với Fun hoặc thể loại Anh hùng Bàn phím, thậm chí chưa lái xe bao giờ!
Các cụ đọc lại các thớt liên quan sẽ thấy cụ Hardtop có nói rằng cụ ấy là ếch ngồi đáy giếng Hyundai và cho biết trong nhà cụ ấy thì cái máy 3.0V6 ăn dầu bằng máy 2.2 cho dù cái con xe (em đoán là Veracruz) 3.0V6 này nặng hơn con 2.2 (em lại đoán là Santa Fe) những 300kg.

Cá nhân em đề nghị cụ thế này để cụ thoải mái và em cũng đỡ buồn khi thấy cụ không vui:

Khá lâu em chưa về quê, thèm lắm món cháo Lươn đúng truyền thống quê nhà tại TP Vinh.
Em mời cụ đi cùng em về quê.
Cụ chạy xe cụ, em chạy xe em. Hai xe chở số người bằng nhau.
Có thể mời anh em khác đi cùng.
Trước khi đi em sẽ nhờ lão XO mời các chuyên gia có uy tín đến kiểm tra cả hai xe để khẳng định Ford và Toy xuất xưởng như nào thì giờ nó vẫn như thế! Em coi yếu tố an toàn là quan trọng hàng đầu! Việc can thiệp vào hệ thống nhiên liệu và máy móc có thể phải trả giá bằng mạng sống!
Hai anh em mình sẽ đổ đầy xăng A95 tại cây xăng 3/2 trên đường Giải Phóng rồi ra ĐLTL đi đường HCM về QL46 xuôi Nam Đàn về Vinh.
Hành trình 1 chiều sẽ tầm 420km. Lúc chạy ra cứ chạy đến khi xe nào hết xăng chết máy sẽ cùng đổ xăng cả hai xe để chốt kết quả! Với hành trình đủ dài như vậy thì khỏi cần đong bằng bình thí nghiệm, cứ cùng một vòi bơm nhảy cái tạch là xong.
Cháo Lươn Nghệ An em sẽ mời cả đoàn.
Nếu ngủ lại sẽ ngủ 2 người 1 phòng ở khách sạn Phương Đông.
Trừ cháo Lươn ra thì tất cả chi phí như xăng cả hai xe, ăn uống dọc đường, phòng khách sạn,... sẽ do bên THUA tài trợ!
Cụ yên tâm là sẽ rất đông vui. Em mà đi chí ít cũng sẽ có 1 xe nữa của hội Ếch tháp tùng.

Em mong cụ đồng ý.
Cheers

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Ngoc Phan XLS

Xe container
Em được tư vấn từ một thành viên lái xe chân bé không thua em một câu thôi: Cho 2 xe vào gara khám trước khi thi.
Hihi

Cụ a kay quá rồi.

Em nổi tiếng lẩn thẩn bên nhà Ếch khi khăng khăng bảo lưu quan điểm rằng NGUYÊN BẢN là tốt nhất!:))

Đến cái lốp em dùng thay lần thứ 3 vẫn giữ nguyên la zăng và cỡ lốp 215/70/R16 như khuyến cáo của Ford dù trông nó không được đẹp!