[Funland] 'Trùm buôn siêu xe' Phan Công Khanh bị tạm giữ

thinhtd

Xe container
Sắp tới giờ nghỉ cơm trưa. Em ủn lên cho các cụ vào bàn tiếp.

ChinhUy

Xe buýt
View attachment 7953941
Hình đây cụ! Chẳng biết nó đánh món gì. Em đánh bài cũng khá, nhưng chỉ chơi cho vui. Đam mê dota2 nhưng chưa bao giờ bet bủng gì cả. Nên mấy môn cờ bạc em gà lắm. Chỉ đọc báo thấy tin tức vào bàn cho vui thôi.
Đống xèng của nó cũng cỡ 20 tỷ/lần, nó chơi cũng chắc mấy chục lần, vị chi cả 1000 tỷ. Vậy mà có 10 tỷ ko trả được lại đi cắm xe lấy 2 tỷ cụ nhẻ.

ChinhUy

Xe buýt
Nghe Tây balo đồn bác này ăn chay trong hang nhưng tối ăn mặn khủng khiếp. Riêng dàn Mỹ hậu đình dám xứ thiên đường, nhưng người đã từng ngồi lên siêu xe thì đã check hết dùi!
Cụ nào thông thái liệt kê?
Đồn Hok bít có đúng!
Dân TN đồn chuẩn như vậy, với lại tính năng con đực tài năng đầu đàn tự cổ chí kim ko con nào là ko mê gái cả, cụ ngẫm mà xem. Nên anh UN ảnh ĂN cả mớ hậu mí hạ mí hot gơ ầm ầm là chuyện thường tình thôi cụ ơi.

ChinhUy

Xe buýt
E thì ko bàn gì, ko chê ko trách gì PCK cơ mà MỘT PHÚT HUY HOÀNG RỒI CHỢT TẮT CÒN HƠN LE LÓI SUỐT 10 CANH NHƯ EM. E chỉ thấy tiếc là con vợ nó sanh 1991 mà ngọt nước quá thôi.

red_dragon88

Xe buýt
Em có đợt cũng xem tiktok tương đối. Nhưng từ lúc em mày mò sang douyin (version gốc tiktok - của china), reels (instagram) và shorts (youtube), em bỏ và xóa luôn app tiktok. Ở những nền tảng kia em hoàn toàn được xem những clip trên toàn cầu, được mở mang thêm và đều là những clip chất lượng tốt, tính giải trí cao. Em sợ cái thuật toán của tiktok nó áp cho phiên bản mỗi quốc gia lắm, vô cùng độc hại, cho nên rất nhiều nước phát triển cấm là dễ hiểu.
Em gần đây cũng hay xem tiktok, nói chung em ko ác cảm vì xem cho biết và giải trí. Xem càng nhiều lĩnh vực gì thì thuật toán nó sẽ càng đẩy các nội dung cho mình xem, xem với tâm thế giải trí cho biết thôi.
Nếu muốn học đc những kiến thức hay thì cứ vào những trang chính thống, sách vở kiến thức kinh điển mà luyện thôi cụ.

thinhtd

Xe container
E thì ko bàn gì, ko chê ko trách gì PCK cơ mà MỘT PHÚT HUY HOÀNG RỒI CHỢT TẮT CÒN HƠN LE LÓI SUỐT 10 CANH NHƯ EM. E chỉ thấy tiếc là con vợ nó sanh 1991 mà ngọt nước quá thôi.
Thế thì cụ càng có cơ hội tòm tem chứ. Sao lại tiếc nhỉ?

--Lamborghini--

Xe cút kít
Bảo Qua với THP phông bạt thì đúng chịu cả 2 đều sở hữu 2 doanh nghiệp tiêu dùng top trong ngành hàng của họ, tiền đúng đè chết người bác lại so sánh với mấy ông dê tế thần :))
Hai trường hợp này thì khác với đội thuần bđs.
Đều là các nhãn hàng tiêu dùng có thị phần lớn, tiền thịt e nghĩ không thiếu.
Còn lão Qua lão ấy bảo dùng siêu xe để làm marketing cũng không sai vì mấy cái xe đó đúng là đi đến đâu cũng khiến người ta tò mò.
Với lượng xe của lão ấy dù số lượng siêu phẩm hay hàng hiếm không nhiều thậm trí nếu trong đó có cả xe không giấy tờ thì cũng là loại có máu mặt ở khu vực chứ không phải chỉ ở mỗi VN đâu.
Mình Nhựa và Cương Đô La chơi xe nhưng dừng ở mức trải nghiệm chứ cũng có giữ lại khi mua xe mới đâu.
Còn thằng Khanh này thì người hiểu biết ngay nó là chỉ là bình phong thôi, chả có thằng méo nào mà tự nhiên giầu nhanh như thế, thấy đăng đồng hồ toàn chục tỷ.
Thằng cu này nếu không chơi bời thì kể ra cũng có tiền nhưng chơi bời quá nên mới rơi vào cái tình cảnh này.
Các cụ bảo cấm có sai Cà cuống chết đến đít vẫn còn cay.
E nghĩ thằng này nó biết trước là nó bị bế đi rồi những vẫn cố chơi lớn lần cuối khi mở cái showroom mới cho thiên hạ trầm chồ. Chứ đến độ phải mang xe khách đi cắm để đảo nợ thì nát quá nát rồi.

Anhdex

Xe tăng
Hai trường hợp này thì khác với đội thuần bđs.
Đều là các nhãn hàng tiêu dùng có thị phần lớn, tiền thịt e nghĩ không thiếu.
Còn lão Qua lão ấy bảo dùng siêu xe để làm marketing cũng không sai vì mấy cái xe đó đúng là đi đến đâu cũng khiến người ta tò mò.
Với lượng xe của lão ấy dù số lượng siêu phẩm hay hàng hiếm không nhiều thậm trí nếu trong đó có cả xe không giấy tờ thì cũng là loại có máu mặt ở khu vực chứ không phải chỉ ở mỗi VN đâu.
Mình Nhựa và Cương Đô La chơi xe nhưng dừng ở mức trải nghiệm chứ cũng có giữ lại khi mua xe mới đâu.
Còn thằng Khanh này thì người hiểu biết ngay nó là chỉ là bình phong thôi, chả có thằng méo nào mà tự nhiên giầu nhanh như thế, thấy đăng đồng hồ toàn chục tỷ.
Thằng cu này nếu không chơi bời thì kể ra cũng có tiền nhưng chơi bời quá nên mới rơi vào cái tình cảnh này.
Các cụ bảo cấm có sai Cà cuống chết đến đít vẫn còn cay.
E nghĩ thằng này nó biết trước là nó bị bế đi rồi những vẫn cố chơi lớn lần cuối khi mở cái showroom mới cho thiên hạ trầm chồ. Chứ đến độ phải mang xe khách đi cắm để đảo nợ thì nát quá nát rồi.
Sếp nó cố cứu chứ có phải nó cố đâu cụ 😂

--Lamborghini--

Xe cút kít
Giờ cụ ở ngoài này thì cụ nói thế, vào tù rồi thì lại ước thà bên ngoài ăn cơm nắm muối vừng còn hơn vào tù.

Phỗng new

Xe điện
Cậu nào cầm cái con ML 2 củ thì mất trắng các bác nhỉ?

--Lamborghini--

Xe cút kít
Nếu cố cứu nó thì e nghĩ đã bơ tiền trả nợ rồi lẫy xe về trả em hot girl kia để nó đỡ đâm đơn chứ nhỉ ?

--Lamborghini--

Xe cút kít
Xe đang cầm cố thôi cụ.
Bên cho vay chắc mất trắng 2 củ và thêm ít lót tay cho xxx vì coi như tiêu thụ tài sản bất chính rồi.
XXX tịch thu tang vật, giải quyết xong thì chả về cho chủ cũ.

--Lamborghini--

Xe cút kít
E chỉ hài lướt comment trên mạng thấy hai bên bênh và anti chửi nhau buồn cười vãi.
Lúc đóng lần 1 bên anti vào chém, xong lúc mở show lần e thì bên fan vào chém tiếp bảo mấy thằng gato hôm trước giờ chắc nhổ ra liếm lại. Đến hôm nay chắc nhóm fan lại thấy hớ rồi.

phuongmit

Xe cút kít
Đòi thằng Pha với Khanh thì chắc chúng nó bứt lông trừ nợ, nên thôi chắc hoá vàng, còn mất tiền chạy vì cầm cố sai. Cầm đồ kiểu sinh tử này cũng xác định rồi, đồ của bố con mang đi cầm còn có cửa ép, chứ đồ của khách mà chúng nó cầm láo như này thì xác định toang thôi cụ

superman901

Tháo bánh
thế thằng chủ thật , đưa tiền cho thằng PCK rửa thì tính sao

Anhdex

Xe tăng
Nếu cố cứu nó thì e nghĩ đã bơ tiền trả nợ rồi lẫy xe về trả em hot girl kia để nó đỡ đâm đơn chứ nhỉ ?
Ví von như này cho dễ hiểu . Thằng con hư về báo nợ 10 tỷ với ông bố ông bố chốt ok tao trả xong trong lúc bố đi xoay tiền nó báo chủ nợ yên tâm bố e trả . Các a cho e vay tiếp để em gỡ 😂 ok chủ nợ cho vay thêm bố chưa kịp trả 10 tỷ con nợ mịe nó thêm 10 tỷ nữa bố hết cách cứu 🤣