[Funland] 'Trùm buôn siêu xe' Phan Công Khanh bị tạm giữ

duonglamkhoa

Xe tăng
Em thì k thần tượng gì thằng Qua cũng như đã hơi chối tai từ hồi cái slogan: “cuốn sách đổi đời của chủ tịch” nhan nhản khắp nơi. Có điều là về quả xe thì em k hiểu được nó liên quan và tội vạ ntn? Rửa tiền thì nó rửa kiểu gì mà làm sao nó phải rửa? Nhờ cụ làm rõ phần ấy chứ trước giờ em cứ nghĩ phần xe của nó thay tiền quảng cáo thôi và cho rằng cách làm PR ấy rất thông minh!
Ông ấy là đại gia, chưa thấy phanh phui vi phạm PL vậy mà cụ gọi là “thằng” thì hơi bị kinh đấy.
Chả hiểu sao những ai kiếm tiền bằng chất xám mà được rất nhiều tiền thì em cứ phải nể mới lạ chớ.

superman901

Tháo bánh
mà sao có 2 tỷ ko xoay được nhỉ trong khi tài sản của nó cả trăm tỉ mà

phuongmit

Xe cút kít
mà sao có 2 tỷ ko xoay được nhỉ trong khi tài sản của nó cả trăm tỉ mà
Của nó là của ai cụ. Xe showroom có xe kí gởi, có xe mượn show khác sang bày, đánh qua đánh lại chứ nhìn xe trong show nó rồi ngồi cộng tiền thì nhiều thật

honda_cub79

Xe lăn
Hóa ra toàn phông bạt hào nhoáng các cụ nhể, giờ bị bắt thì mới lòi đuôi chuột ra :D

Minmatday

Xe tải
Ông ấy là đại gia, chưa thấy phanh phui vi phạm PL vậy mà cụ gọi là “thằng” thì hơi bị kinh đấy.
Chả hiểu sao những ai kiếm tiền bằng chất xám mà được rất nhiều tiền thì em cứ phải nể mới lạ chớ.
Cụ ơi, cụ thích gọi ai là ông là ngài tuỳ cụ nhé, cụ đừng ép người khác gọi theo! Tôi thấy thằng này nó điên điên và hay nói nhảm, đặc biệt là quả hãnh tiến “những cuốn sách đổi đời chủ tịch chọn cho thanh niên VN” nên tôi ghét nó từ trước lâu rồi :)) Tôi có quyền ấy k cụ? Hay tôi cũng phải gọi cả đội Blackpink là các cô các chị? Gọi thằng Đàm Vĩnh Heo là thầy Đàm? Tôi cũng có ý kiến gì với việc cụ xưng hô tôn trọng hay tôn sùng ai đó đâu?

duongqua

Xe container
Thấy báo Dân trí bẩu là PCK lên ĐTQG năm 2015. Vậy mà cụ nói nó nhặt bóng chưa xong thì e là coi nhẹ nó quá rồi. Lên tuyển QG là nghiệp dư hay chuyên nghiệp rồi vậy cụ?
E có câu nào nói là ko phải tuyển QG ko cụ?Còn lên tuyển rồi thì có chính có phụ có quân xanh quân đỏ. Thế cứ lên tuyển là vào đánh chính hết hả cụ? Còn câu cuối của cụ ko cần e trả lời nữa nhé?

Dân Tổ

Xe container
Của nó là của ai cụ. Xe showroom có xe kí gởi, có xe mượn show khác sang bày, đánh qua đánh lại chứ nhìn xe trong show nó rồi ngồi cộng tiền thì nhiều thật
Rep cái Nick ộp ộp xem tin tức qua YouTube đấy làm gì cụ Mít :)) Vẫn đang luyên thuyên cả bên thớt vụ quà biếu mấy salon ngoài này là liên quan tới thằng Khanh :))

Dân Tổ

Xe container
Cụ ơi, cụ thích gọi ai là ông là ngài tuỳ cụ nhé, cụ đừng ép người khác gọi theo! Tôi thấy thằng này nó điên điên và hay nói nhảm, đặc biệt là quả hãnh tiến “những cuốn sách đổi đời chủ tịch chọn cho thanh niên VN” nên tôi ghét nó từ trước lâu rồi :)) Tôi có quyền ấy k cụ? Hay tôi cũng phải gọi cả đội Blackpink là các cô các chị? Gọi thằng Đàm Vĩnh Heo là thầy Đàm? Tôi cũng có ý kiến gì với việc cụ xưng hô tôn trọng hay tôn sùng ai đó đâu?
Giờ cứ phải lễ nghĩa “ông” với “ngài” với những thằng bóng bẩy trên mọi lĩnh vực mới là văn minh cho đến khi chúng nó thành “bị cáo” ạ, vãi cả ông với ngài :))

beSuSu

Xe điện
Chuẩn cụ, bóng chuyền phủi nó có rất nhiều bộ môn, trường phái ( 2-2, 3-3, đầu giò, ky.. ), nên nói xuất sắc hay không thì phải phụ thuộc vào cụ thể từng bộ môn chơi. Thế nên tuyển QG đi đánh phủi chưa chắc đã là hay nhất.
Còn ku Khanh này cũng là Top 1,2 bộ môn mà nó chơi, nhưng chơi hay chưa chắc làm kèo đã hay. Nó chơi hay quá nên toàn phải chấp hoặc đánh kèo dưới. Thế nên ngoài biệt danh Khanh Super thì anh em chuyền phủi hay chơi sân Cầu Tre trong HCM còn ưu ái gọi là " Khanh ATM".
Em trc cũng hay xem Long ky đánh trên youtube. Thấy hay hay.

duonglamkhoa

Xe tăng
Giờ cứ phải lễ nghĩa “ông” với “ngài” với những thằng bóng bẩy trên mọi lĩnh vực mới là văn minh cho đến khi chúng nó thành “bị cáo” ạ, vãi cả ông với ngài :))
Các cụ gọi ai như thế nào thì đấy là quyền của các cụ. Trong tiếng Việt được phân biệt rất chi tiết và rõ ràng: ông, bà, cô, dì, chú, bác, anh, chị, nó, hắn, thằng, y, … tuỳ vào hoàn cảnh cụ thể. Họ chả làm ảnh hưởng gì đến các cụ, họ cũng chưa bị pháp luật kết tội, và họ kiếm được nhiều tiền bằng chính tài năng của họ. Các cụ chả có chứng cứ gì, chỉ ngồi nhà hóng mấy tin vớ vẩn rồi nghĩ họ thế này, thế kia.

Cái cách các cụ gọi người khác thế nào chả ảnh hưởng đến người đó 1 tí nào hết, vì khác tầm nên người ta không quan tâm đâu, nó chỉ phản ánh các cụ là người thế nào thôi.

maximax903

Xe điện
Chơi môn thể thao gì thì chơi, bất kể chơi phủi hay chuyên nghiệp thì nó cũng phải có nguồn gốc của nó. Mai kia có ông cầu bơ cầu bất, móc rác ngoài đường, chả biết bố ấy là ai tự dưng nổi như vodka70 độ, thành Idol của bao người nghe nó rất là rởm đời :D

vanhai493

Xe điện
mới thansg6 vẫn font bạt khai trương
thang7 đã vô tù rồi

giờ chắc bóc 20 cuốn quá

Trần Tuệ Quang

[Tịch thu bằng lái]
Website
kenhtaichinh.com.vn
"Ông" Trịnh Văn Quyết - một thời quay tay lên top 1 sàn chứng khoán đấy. Nhưng bọn tôi lúc đó biết: Thằng còi sớm muộn cũng đứt
Tầm như "ông" Quyết còn đứt thì Việt Nam 95% đại gia đi siêu xe chỉ có 2 cái cần gạt nước. Đa phần tài sản bề nổi là của ngân hàng

Minmatday

Xe tải
Các cụ gọi ai như thế nào thì đấy là quyền của các cụ. Trong tiếng Việt được phân biệt rất chi tiết và rõ ràng: ông, bà, cô, dì, chú, bác, anh, chị, nó, hắn, thằng, y, … tuỳ vào hoàn cảnh cụ thể. Họ chả làm ảnh hưởng gì đến các cụ, họ cũng chưa bị pháp luật kết tội, và họ kiếm được nhiều tiền bằng chính tài năng của họ. Các cụ chả có chứng cứ gì, chỉ ngồi nhà hóng mấy tin vớ vẩn rồi nghĩ họ thế này, thế kia.

Cái cách các cụ gọi người khác thế nào chả ảnh hưởng đến người đó 1 tí nào hết, vì khác tầm nên người ta không quan tâm đâu, nó chỉ phản ánh các cụ là người thế nào thôi.
Cụ đạo đức giả bỏ mẹ ra! Trên cụ bảo quyền người ta dưới cụ bảo tuỳ hoàn cảnh cụ thể, thế nghĩa là sao? Người ta đã nói rất rõ là tôn trọng sở thích cũng như cách gọi của cụ mà cụ cứ cố ép người khác nghĩ giống mình là sao? Tôi k có bằng chứng nó hack hay buôn gian bán lận thật nhưng cụ có bằng chứng là nó hoàn toàn trong sáng, k cô ti lưa hoặc cô ti lưa mà chưa bị lộ k? Những cái thằng Q còi, Dũng THM hay VTP thậm chí 1 đống quan chức trước khi chúng nó vào tù mọi người lại chả không “ông, bà, ngài” méo mồm ra đấy à? Còn cụ chân thật với bản thân đi, bây giờ đầy những thằng “kiếm tiền bằng tài năng và không bị pháp luật sờ tới” như “thầy” Huấn hoa hồng, “cô” Hồ Ngọc Hà, “cô” Ngọc Trinh, “ông” shark Thuỷ, “ông” shark Khải silk… cụ sẽ thật tâm xưng hô với đối tượng đó như trên? Cho nên cụ đừng vặn vẹo làm gì, chúng ta tôn trọng quan điểm của nhau là hay nhất!

Imperia Garden

[Tịch thu bằng lái]
Dạ vâng, em thì chả đủ hiểu biết về collector xe hơi và cũng chả quan tâm đến xe cộ của lão ấy lắm mà em chỉ tò mò về cách thức hoạt động của giới buôn bán, rửa tiền bằng siêu xe này! Em cũng nhìn thấy xu hướng phông bạt quái dị của lão này nhưng nói thật là so với các loại phông bạt khác thì em vẫn tin lão này là dạng có tiền thịt, k phải dạng tiền hơi như nhiều thằng khác. Nếu dạng này mà cũng oằn tà là voằn thì chắc chẳng tin được thằng doanh nhân nào có tiền thật :)) Mấy cái dạng như Mailisa với cái thằng phi công bỏ mẹ gì đeo đồng hồ hổ báo ấy thì nói thật với cụ là em còn nghĩ chúng nó k nhiều tiền thịt bằng mấy ông hàng xóm em :)) Nói thì bảo ác mồm chứ nhìn cái mặt cua mề của mấy nhân vật ấy với siêu xe và đồng hồ xịn tự nhiên thấy những đồ đó giảm giá trị hẳn đi :))
Phi công cụ nói hình như là cụ Nam Phong, chủ chuỗi nhà hàng món Thái mang tên Koh Yam phải không ạ !?