Truck 1/14 đây

Chivas Regal

Xe hơi
:) mình không dùng FTS
ai cần tham khảo thì thông số đây.
Exposure time 8s, f22, iso200, Exposure bias value 3.67eV, No flash, 200mm, Auto white balance
Khiếp bác ko dùng PTS mà tia sáng nó đều thế kia á . Hay quá bác ơi bác chỉ e cách chụo như lào với e có mỗi con DSC-HX1 cùi thôi liệu có chụp được như máy DSLR chuyên nghiệp ko bác :)

Mr_Tjt

Xe máy
Website
www.facebook.com
Bác này được 2 con to thật! Nhưng tiếc bác chẳng cho anh em thò tay bấm tí nào cả :(( Con này còn có bộ phận giả tiếng động cơ nữa :D

Doanvien

Xe container
Website
www.facebook.com
Ui đẹp, nhìn thèm quá... Pác mua ở đâu, giá cả thế nào ạ?? Với cả mua thì có đồ chung để lắp ko hay phải mua bộ tool riêng để lắp nữa ạ :D

_Crazy_Fan_Car_

[Tịch thu bằng lái]
Ui đẹp, nhìn thèm quá... Pác mua ở đâu, giá cả thế nào ạ?? Với cả mua thì có đồ chung để lắp ko hay phải mua bộ tool riêng để lắp nữa ạ :D
Em nghe nói giá hơn 18tr , mà con này của bác ý full optione=P~

Doanvien

Xe container
Website
www.facebook.com
Khiếp bác ko dùng PTS mà tia sáng nó đều thế kia á . Hay quá bác ơi bác chỉ e cách chụo như lào với e có mỗi con DSC-HX1 cùi thôi liệu có chụp được như máy DSLR chuyên nghiệp ko bác :)
Pác í khép khẩu giảm tốc độ đó pác :D

nhat hung

Xe tải
Bác nào mê dòng này thì tham gia đi. Hiện Hà Nội có 5 chiếc như vậy. Hiện các thành viên đang hoàn thiện dần và sau đó sẽ thành lập câu lạc bộ.

Chơi loại này hơi mất công, như tự sơn, lắp, option...
Loại này mô phỏng gần hoàn toàn xe thật, như hệ thống treo dùng lá nhíp, phuộc giảm chấn dầu, 2 cầu vi sai, hộp số thay đổi 3 tỉ số truyền, đèn, còi, âm thanh động cơ... ( Bác nào hiểu về động cơ V8 chắc sẽ ngất ngây về âm thanh giả lập )

Các bác có thể vào đây tham khảo
http://www.modelltruckforum.de/wbb2/index.php
http://www.modelltruck.net/index.php
http://www.youtube.com/watch?v=i26Ho-0UOJs&feature=related

Chỉnh sửa cuối:

rain0503

Xe tải
thú chơi thật lắm công phu

Ng.Hoai

Xe buýt
E xem hết mấy trang bài viết của bác Hung về quá trình "chế tạo" e Truck, cũng như IFA. Xem xong mới thấy được cái công phu, cái đam mê. 1 niềm đam mê thực sự.Mày mò, chế tạo. Từ những cái của người ta, tạo ra những cái rất riêng của mình.Haizzz....các cụ CLB mô hình cho e xin lỗi trước cái. Nhưng nhìn cách chơi của bác Hùng, thì mới công nhận là cách chơi mô hình của các cụ trên OF còn " trẻ con và thiếu kiên nhẫn" quá. E nói thế vì các cụ mua về là ngta đã lắp ráp sẵn. Chả cần mày mò lắp ráp, chả cần sơn sửa. Ko cần tính sáng tạo và học hỏi nhiều.
Hi...những mỗi người có 1 niềm đam mê và sở thích riêng. E luôn tôn trọng mọi người.

Chỉnh sửa cuối:

Haiau Auto Service

Xe container
E xem hết mấy trang bài viết của bác Hung về quá trình "chế tạo" e Truck, cũng như IFA. Xem xong mới thấy được cái công phu, cái đam mê. 1 niềm đam mê thực sự.Mày mò, chế tạo. Từ những cái của người ta, tạo ra những cái rất riêng của mình.Haizzz....các cụ CLB mô hình cho e xin lỗi trước cái. Nhưng nhìn cách chơi của bác Hùng, thì mới công nhận là cách chơi mô hình của các cụ trên OF còn " trẻ con và thiếu kiên nhẫn" quá. E nói thế vì các cụ mua về là ngta đã lắp ráp sẵn. Chả cần mày mò lắp ráp, chả cần sơn sửa. Ko cần tính sáng tạo và học hỏi nhiều.
Hi...những mỗi người có 1 niềm đam mê và sở thích riêng. E luôn tôn trọng mọi người.
Em nghĩ bác tôn trọng mọi người nhưng bác so sánh hai cách chơi có vẻ không hợp lý cho lắm!
Mà em nói rất thật và xin lỗi bác trước nhé : Hình như bác chưa biết về chơi mô hình thì phải.Em nói luôn lý do :Chơi theo kiểu bác Hùng là cắt dán,sơn. Một kiểu chơi đúng là phải kiên nhẫn tỉ mỉ nhưng khác với cái thú sưu tầm cả bộ xe 1:18 của các bác có điều kiện hoặc tỉ lệ bé hơn nữa nếu không có điều kiện.Nhưng đấy là hai kiểu chơi khác nhau

Bác mới đọc có mấy trang mà bác đã phát ngôn người khác "trẻ con và thiếu kiên nhẫn " .Nếu bác sang đọc kỹ những cái bên clbmohinh đã làm được có lẽ bác sẽ rất không so sánh như thế!

Chỉnh sửa cuối:

Ng.Hoai

Xe buýt
Các bác thông cảm, e chẳng có điều kiện chơi mô hình, nên có thể e chưa hiểu hết về mô hình. Nhưng e cũng nói rồi, e tôn trọng mọi người về sở thích. Chỉ là e thấy trên OF, các bác chơi mô hình chủ yếu là mua lắp sẵn về,chụp vài cái hình up len wweb...xong. nên những người như bọn e có lẽ là ko hiểu hết đc cái đam mê đó 9 các bác thông cảm vì chưa có Đk mà hiểu, và cũng ít thông tin để hiêu ). Còn cách chơi của bác Hùng thì e thấy nó cần có sự đầu tư lớn về thời gian, công sức,...nên e thấy khoái hơn.

rain0503

Xe tải
Các bác thông cảm, e chẳng có điều kiện chơi mô hình, nên có thể e chưa hiểu hết về mô hình. Nhưng e cũng nói rồi, e tôn trọng mọi người về sở thích. Chỉ là e thấy trên OF, các bác chơi mô hình chủ yếu là mua lắp sẵn về,chụp vài cái hình up len wweb...xong. nên những người như bọn e có lẽ là ko hiểu hết đc cái đam mê đó 9 các bác thông cảm vì chưa có Đk mà hiểu, và cũng ít thông tin để hiêu ). Còn cách chơi của bác Hùng thì e thấy nó cần có sự đầu tư lớn về thời gian, công sức,...nên e thấy khoái hơn.
bold: Không hiểu thì bác nên tìm hiểu thêm, năm 2010 thời đại internet bác nói không có thông tin thì em chịu, google, yahoo, bing searh là ra cả hàng đống.....

Mrthành

Xe buýt
nếu như cụ cảm thấy mình chưa có hiểu biết về cái món chơi mô hình này thì em nghĩ cùng đừng có phát biểu như trên
2 lĩnh vực chơi mô hình này là hoàn toàn khác nhau
mà cũng k phải là ai cũng chơi đc theo kiểu của bác chủ thớt đâu ạ

Chỉnh sửa cuối:

thang_nth

Xe hơi
nhìn con scania quá đẹp cụ ạ, tặng cụ 1 ly vì công phu sưu tầm được 2 em hàng chuẩn=D>

nhat hung

Xe tải
Quy trình hoàn thiện đầu kéo Scania R470
Bác nào quan tâm thì tham khảo nhé :)

Còn nữa

Chỉnh sửa cuối:

viper2007

Xe điện
phê quá, em vẫn đang hóng đây