[Funland] Troy - Hùng tráng, bi thương

cokimi

Xe điện
Hera là vị nữ thần đẹp hàng top ten đỉnh Olympus được mệnh danh là có "Cánh tay trắng muốtđôi mắt bò cái".
Ban đầu mới đọc, em cũng thấy ngạc nhiên là ai lại đi so sánh đôi mắt của một nữ thần với mắt của con bò cái?:-o:-o ... Cho tới khi đặt cạnh nhau....:-ss:-ss:-ss

Không có mô tả ảnh.
Nên bây giờ cứ mãi đi tìm đôi mắt bò cái mà chưa thấy :D

Chán_Đời

Xe hơi
Phim này từ hồi Pitt còn khá trẻ, tầm trung niên, công nhận cụ Pitt diễn rất hay body cũng đẹp, nội dung phim cũng ok
Nó là 1 trong những di sản để đời của pitt các cụ đừng có mà cá chê :))

One-77

Xe cút kít
Cụ nhầm, với em mục đích tham chiến như Asin mới là mục đích đẹp đẽ nhất của tồn tại đối với 1 cá nhân.
Mấy thứ tổ quốc gia đình abcxyz... thực ra xếp dưới.

Ngắn ngủi nhưng rực rỡ huy hoàng
Vâng, có thể em nhầm. Vì nhận xét tuỳ thuộc góc nhìn. Asin tham chiến vì lời hứa, vì danh dự cá nhân. Từ chối tham chiến khi cục diện đang diễn ra rất gay go vì bị tước đoạt phần thưởng, Tham chiến trở lại không phải vì quân Hy Lạp đang thua trận mà là do một chiến hữu bị chết. Còn Hector thì vì những thứ như cụ xếp dưới :)
Asin rực rỡ, huy hoàng với những chiến công vô tiền khoáng hậu nhưng cũng gắn với thành ngữ “ Gót chân Asin”. Hector chỉ được nhớ đến như một bại tướng của Asin nhưng cũng được nhớ đến là chiến binh Troy vĩ đại nhất.

Quân xe

Xe máy
Huyền thoại mùa thu e cũng xem vài lần rồi. Mặc dù phim này được rất nhiều người ca ngợi, và nhắc đến nó là nhắc đến Brad Pitt, nhưng thú thật e xem nội dung nhàn nhạt, đồng chí Pitt cũng ko có gì ấn tượng. Trong Troy, Brad Pitt lột tả được vẻ uy hùng 1 của 1 vị tướng, tài giỏi trong võ nghệ chiến trường, khao khát dc vinh danh sử sách, yêu đương cũng ác liệt.
bác xem thử 12 monkey nhé
mà thôi t đùa đấy

Chim Xanh

Xe đạp
con gái thời Troy sao mà nhìn đã mắt thế các cụ nhỉ :x

taiadau

Xe điện
Asin mới tẩn Ares và Aphrodite cụ ơi. Thực ra lúc đầu nhìn thấy Ares sợ không dám tiến lên giao chiến nhưng Athena nói thầm vào tai cứ mạnh dạn phang nó đi, có gì chị bảo kê nên múc luôn.
Diomede mới oánh thần chiến tranh ares bị thương cụ nhé, cụ check lại đi. Lần đâu em đọc 3 tập thần thoại Hi lạp là năm học lớp 2 cũng cách đây khoảng hơn 30 năm rồi nhưng vẫn nhớ rất rõ.

Chỉnh sửa cuối:

thanhbn1983

Xe điện
Em không biết và hiểu sử thi Hy Lạp như các cụ.
Em nhớ không nhầm thì Hector quá tầm thường: ku em cướp vợ của người khác oanh tay đôi không thắng được sắp chết ông anh nhẩy vào oánh trộm giết đối thủ cứu em :(:(:(:(:-&

One-77

Xe cút kít
Giống như những nhà thám hiểm bỏ vợ con nghèo đói, cha mẹ già bơ vơ để lao vào cuộc tìm kiếm những chân trời mới vì đam mê cá nhân, khao khát cá nhân.

Suy nghĩ bình thường thì họ chả bao giờ nên làm như vậy. Tốt nhất nên ở nhà sinh con đẻ cái, báo hiếu cha mẹ như các cụ ofer :))

Rất may, họ ko nghĩ thế và nhân loại mới có những thành tựu vĩ đại.
Đúng là vĩ nhân cần phải có vĩ nhân nhận xét, em thường nhân nên em chả bao giờ đánh đồng kẻ xâm lược với nhà thám hiểm, chả bao giờ gọi những anh hùng chỉ biết đến giá trị bản thân là anh hùng :)
Kính cụ.

taiadau

Xe điện
Chân có nhanh cũng không nhanh bằng mũi tên, Asin thì tuổi gì chạy nổi vụ mưa tên, cụ nhỉ?
Người thường sao bắn được Asin cụ ơi, mũi tên đó là do Thần Appollo điều hướng thì mới giết được Asin đấy

Trục

Xe ba gác
Người thường sao bắn được Asin cụ ơi, mũi tên đó là do Thần Appollo điều hướng thì mới giết được Asin đấy
Em không nhớ chi tiết mũi tên đó do ai bắn, nhưng nghe vẻ cũng được bắn ra từ một Á Thần thì phải.

taiadau

Xe điện
Xưa em đọc thần thoại hi lạp của Nguyễn Văn Khỏa, đọc đến đoạn cuộc chiến thành troy thấy tiếc thương Hector ghê gớm, một anh hùng đúng nghĩa. Mà cuộc chiến ấy trong thần thoại hi lạp đơn giản là thắng thua được định đoạt bởi các vị thần, và các vị thần lại thiên vị. Người chiến đấu vì người dân, vì đất nước của mình thì thất bại. Kẻ chiến đấu vì danh tiếng, vì tham vọng của bản thân chiến thắng. Mà cách Achilles đối xử với xác của Hector lại trái ngược với danh tiếng của một chiến binh vĩ đại. Nó man dợ và kiểu con thú... Mà có cụ nào nhớ nguyên nhân cuộc chiến không, chứ em thấy quá kinh điển: 3 cô tranh nhau quả táo ai là người đẹp nhất =))
Chuẩn, cũng tại Aphrodite lobby hợp nhất với thằng ku Paris, đó là đàn bà (giúp lấy người con gái đẹp nhất thế gian) nên mới gây ra trận chiến này :) . Tuy nhiên đây vẫn chưa phải là nguyên nhân gốc, gôc nữa phải kể đến là do vị thần bất hòa tung quả táo ghi tặng nữ thần đẹp nhất vào bàn tiệc. Tại sao lại làm thế vì đơn giản là ko được mời cưới, mà đám cưới đấy là của bố mẹ Asin đó :D

Chỉnh sửa cuối:

taiadau

Xe điện
Em không nhớ chi tiết mũi tên đó do ai bắn, nhưng nghe vẻ cũng được bắn ra từ một Á Thần thì phải.
Thành Troy thì thờ thần Apollo, nói cách khác thì Apollo ở phe Troy, nên khi Asin đánh Troy lại còn phá cả đền thờ đã nóng mắt rồi, ra ngăn nó thì nó kiêu ngạo bảo té đi kko thì thần nó cũng oánh. Do vậy tiết lộ cho Paris là bắn tên vào gót chân, đông thời lúc đanh nhau thì điều khiển 1 mũi tên của Paris hướng vào gót chân của Asin.

born2go

Xe điện
Diomede mới oánh thần chiến tranh ares bị thương cụ nhé, cụ check lại đi. Lần đâu em đọc 3 tập thần thoại Hi lạp là năm học lớp 2 cũng cách đây khoảng hơn 20 năm rồi nhưng vẫn nhớ rất rõ.
Nói chung không ai bá đạo bằng Kratos bạn em, làm thịt Ares như thịt con gà luôn :D

taiadau

Xe điện
Nói chung không ai bá đạo bằng Kratos bạn em, làm thịt Ares như thịt con gà luôn :D
Cụ hay quá, God of war hả cụ :).
Đùa chứ em lớn lên tuổi thơ gắn với những Thần thoại Hi Lạp, những người khốn khổ, 3 người lính ngự lầm, Sê lốc hôm, arsen lupin hay những ngôi sao Ê ge... các tác phẩm văn học nước ngoài vì bố em dạy Văn học nước ngoài ở trường cao đẳng. Đọc thớt này tự nhiên lại nhớ về ngày nhỏ (198x) suốt ngày lục giá sách của bố để đọc :)

.Xukthal

Xe container
Mũi tên tẩm nước đa'i bò, Asin sau đó bị nhiễm trùng uốn ván mà chết /:)

fednet

Xe tải
Diomede mới oánh thần chiến tranh ares bị thương cụ nhé, cụ check lại đi. Lần đâu em đọc 3 tập thần thoại Hi lạp là năm học lớp 2 cũng cách đây khoảng hơn 20 năm rồi nhưng vẫn nhớ rất rõ.
Em nhớ đúng thế đấy, cụ Ares bị tẩn xong kêu gào ầm ĩ hết cả lên