Trót mua 1 e liền kề, giờ nhờ cccm tư vấn tiếp

Thanhvuóng71

Xe container
Nan giải nhỉ. Tầm này đầu tư vào bds nghe có vẻ hiệu quả thấp không ăn bằng lần như trước kia

thangdc

Xe buýt
Cụ có phải xoay tiền làm gì ko? Ko phải xoay làm gì thì kệ để đấy hoặc hoàn thiện cho thuê cũng đc. Rồi nó sẽ phải lên thôi, sớm muộn cũng vậy, tiền của mình chẳng mất đc đi đâu đâu mỗi tội phải chờ.

nathanz

Xe tải
Nan giải nhỉ. Tầm này đầu tư vào bds nghe có vẻ hiệu quả thấp không ăn bằng lần như trước kia
Theo hiểu biết hạn hẹp của e thì đầu tư bđs từ hồi vỡ 2011 đến giờ k còn chuyện cứ mua j là trúng. Đầu tư lướt sóng có lãi là tầm các lão làng rồi. Giờ nhiều người mua bđs đặt mục tiêu như e là giữ/bù giá tiền vnđ trong trung hạn 3 năm và có tý lãi ở trung hạn > 5 năm.

Altis 2011

Xe điện
Số các cụ có knghiệm và tài sản trong này theo e biết là k hiếm ạ. E thì cóp nhặt làm thuê ở nước ngoài nên tình hình hiểu biết bđs là số 0 cụ ạ.

E k xác định ở, nhưng sợ nhà 10 năm kém an toàn nên muốn kết hợp xây cho thuê.

Sau 3 năm nữa mà k đc như kỳ vọng 6tỷ thì khéo bán luôn giờ cho nhẹ đầu :D
Khu này bạn xây lên không cho thuê được nhé, mà cho thuê thì cũng bẩn cả nhà ra, không bõ.

nathanz

Xe tải
Cụ có phải xoay tiền làm gì ko? Ko phải xoay làm gì thì kệ để đấy hoặc hoàn thiện cho thuê cũng đc. Rồi nó sẽ phải lên thôi, sớm muộn cũng vậy, tiền của mình chẳng mất đc đi đâu
đâu mỗi tội phải chờ.
Chuẩn cụ ạ. Đến tầm này nó k xuống mà nhúc nhích tý ntn là cũng mừng rồi :D

Altis 2011

Xe điện
Cụ có phải xoay tiền làm gì ko? Ko phải xoay làm gì thì kệ để đấy hoặc hoàn thiện cho thuê cũng đc. Rồi nó sẽ phải lên thôi, sớm muộn cũng vậy, tiền của mình chẳng mất đc đi đâu đâu mỗi tội phải chờ.
Khu này em đến rồi, hoang vắng lắm, để lên được trong 2 năm tới hơi khó. Chẳng biết ở HN giờ tiền nó đi đâu ấy nhỉ, không thấy chảy vào bất động sản gì cả.

humer

Xe điện
bán đi cụ ơi, tầm 4t mà 110m cách đây 2 năm là đắt rồi, nhà bên VC xuống cấp nhanh dã man. Cụ chờ đến 2021 cũng vẫn thế thôi, bán đi gửi tiết kiệm lúc đó mua còn dư tiền :)) Tầm 2021 chỉ có Lideco là ngon thôi vì có tuyến đs đô thị + HĐ lên quận mà chỗ Lideco sẽ là trung tâm thì sẽ rất khác đấy ạ.

Altis 2011

Xe điện
Chuẩn cụ ạ.
E tính trong 1-2 năm nữa mà dân về đông tý thì sửa cho thuê. Còn k cứ để đó thôi :D
nếu không cần tiền thì cứ để đó, còn cần thì bán 4,4ty cyxng duoc. ko dùng thì tuyệt đối không bỏ tiền vào sửa cho thuê, bẩn lắm.

KDCN

Xe tải
Đúng 2 năm 3 tháng trước e mua 1 lô lk Vân canh HUD đường 17m giá cả thuế sang tên là 4t 102m2 4 tầng xây thô. Trước khi xuống tiền e thấy vị trí và giá cũng ổn so vs thằng Lideco và rẻ hơn Tasco Xuân phương nhiều.
Hồi đó cũng xác định đắp chiếu giữ tiền tầm 3 năm sau hy vọng lên bằng ls gửi ngân hàng. Kỳ vọng sau 5 năm tức là 2021 giá lên 50% là 6tỷ, tạm tính theo ls ngân hàng.

Giờ thì bà cô mua ở Lideco vài năm trước vừa bán tháo từ 4tỷ căn 75m2 còn 3.6tỷ.

Lô vân canh vẫn nhiều nhà đắp chiếu chờ mùa xuân Ai cập, may mà giá k giảm cũng lỡ cỡ 4.3 4.5tỷ cho lô của em hiện giờ, chắc là nhờ các yếu tố mở rộng hạ tầng đường xá vẫn còn sáng.

Giờ mua đã được 2 năm rưỡi, theo các cụ là kỳ vọng 3, 5 năm (giá 6tỷ) của e liệu có khả thi không nhỉ? Nhờ các cụ phán thêm là nên làm gì, bán đi gửi NH hay để đó chờ mùa xuân 2.5 năm nữa :D

À mà nhà để không chỉ hoàn thiện mặt ngoài, đến 10 năm rồi, có xuống cấp ảnh hưởng an toàn công trình k cccm nhỉ?

Còn 1 hướng nữa là e đập vào đó hơn 1t để hoàn hiện và cho thuê lại. Lời giải nào lúc này, kính cccm 1 ly.
Cụ mật thư cho em, cụ em mình được cà phê cà pháo trao đổi ạ :D

nathanz

Xe tải
bán đi cụ ơi, tầm 4t mà 110m cách đây 2 năm là đắt rồi, nhà bên VC xuống cấp nhanh dã man. Cụ chờ đến 2021 cũng vẫn thế thôi, bán đi gửi tiết kiệm lúc đó mua còn dư tiền :)) Tầm 2021 chỉ có Lideco là ngon thôi vì có tuyến đs đô thị + HĐ lên quận mà chỗ Lideco sẽ là trung tâm thì sẽ rất khác đấy ạ.
Đúng là Lideco mới hơn, xây kiến trúc đẹp và tổng thể đẹp hơn, nhưng bé 75m2, theo những j e đã tìm hiểu.
Nhưng mới mấy tuần trước bà cô e vừa bán được 3t6 cho căn lk.Mà căn đó cách đây 2 năm lúc e đang tìm đã định mua căn đó giá 3t9, may mà k nhảy vào :D

Tuyển AlPha

Xe máy
Đúng 2 năm 3 tháng trước e mua 1 lô lk Vân canh HUD đường 17m giá cả thuế sang tên là 4t 102m2 4 tầng xây thô. Trước khi xuống tiền e thấy vị trí và giá cũng ổn so vs thằng Lideco và rẻ hơn Tasco Xuân phương nhiều.
Hồi đó cũng xác định đắp chiếu giữ tiền tầm 3 năm sau hy vọng lên bằng ls gửi ngân hàng. Kỳ vọng sau 5 năm tức là 2021 giá lên 50% là 6tỷ, tạm tính theo ls ngân hàng.

Giờ thì bà cô mua ở Lideco vài năm trước vừa bán tháo từ 4tỷ căn 75m2 còn 3.6tỷ.

Lô vân canh vẫn nhiều nhà đắp chiếu chờ mùa xuân Ai cập, may mà giá k giảm cũng lỡ cỡ 4.3 4.5tỷ cho lô của em hiện giờ, chắc là nhờ các yếu tố mở rộng hạ tầng đường xá vẫn còn sáng.

Giờ mua đã được 2 năm rưỡi, theo các cụ là kỳ vọng 3, 5 năm (giá 6tỷ) của e liệu có khả thi không nhỉ? Nhờ các cụ phán thêm là nên làm gì, bán đi gửi NH hay để đó chờ mùa xuân 2.5 năm nữa :D

À mà nhà để không chỉ hoàn thiện mặt ngoài, đến 10 năm rồi, có xuống cấp ảnh hưởng an toàn công trình k cccm nhỉ?

Còn 1 hướng nữa là e đập vào đó hơn 1t để hoàn hiện và cho thuê lại. Lời giải nào lúc này, kính cccm 1 ly.
Cụ đã để 2 năm rồi, giờ để thêm 3 năm nữa không thành vấn đê. Vấn đề của cụ là 3 năm nữa giá có lên không/? và lên bao nhiêu? cụ cứ để đó cũng chả lỗ, chỉ là nó chưa được như kì vọng thôi. Ý kiến cá nhân của e là cụ nên bán đi, vì giờ các vị trí gần hơn rất nhiều loại hình liền kề, BT. cơ hội để tăng giá là chậm.

humer

Xe điện
Đúng là Lideco mới hơn, xây kiến trúc đẹp và tổng thể đẹp hơn, nhưng bé 75m2, theo những j e đã tìm hiểu.
Nhưng mới mấy tuần trước bà cô e vừa bán được 3t6 cho căn lk.Mà căn đó cách đây 2 năm lúc e đang tìm đã định mua căn đó giá 3t9, may mà k nhảy vào :D
căn 75m bí lắm, giá mua vào thế là cao, bán ra 3t6 là chuẩn giá thị trường rồi. Mà có người mua chứng tỏ thanh khoản tốt đấy. 3t9 là căn 84m thoáng hơn, cô cụ mua bị cao rồi. Giá Lideco nó có thể đứng hoặc lên chứ không bao giờ giảm cụ ơi, theo em cụ đầu tư đến 2021 thì bán VC đi chuyển sang Lideco sáng sủa hơn nhiều

nathanz

Xe tải
căn 75m bí lắm, giá mua vào thế là cao, bán ra 3t6 là chuẩn giá thị trường rồi. Mà có người mua chứng tỏ thanh khoản tốt đấy. 3t9 là căn 84m thoáng hơn, cô cụ mua bị cao rồi. Giá Lideco nó có thể đứng hoặc lên chứ không bao giờ giảm cụ ơi, theo em cụ đầu tư đến 2021 thì bán VC đi chuyển sang Lideco sáng sủa hơn nhiều
Giờ bán VC sang Lideco thì giống nhau cụ ơi :D

Chắc phải hướng j hay hơn mới đáng làm :D

humer

Xe điện
Giờ bán VC sang Lideco thì giống nhau cụ ơi :D

Chắc phải hướng j hay hơn mới đáng làm :D
không cụ ơi, giá bên Lideco tốt hơn nhiều, cùng tầm tiền đấy có căn diện tích to hơn rồi. LK bên VC xấu mù, lại ko thiết kế có gara để xe, lạnh lẽo lắm :D

nathanz

Xe tải
Cụ đã để 2 năm rồi, giờ để thêm 3 năm nữa không thành vấn đê. Vấn đề của cụ là 3 năm nữa giá có lên không/? và lên bao nhiêu? cụ cứ để đó cũng chả lỗ, chỉ là nóchưa được như kì vọng thôi. Ý kiến cá nhân của e là cụ nên bán đi, vì giờ các vị trí gần hơn rất nhiều loại hình liền kề, BT. cơ hội để tăng giá là chậm.
Gần hơn 1km có thằng Tasco XP giá cũng gấp rưỡi rồi. Nhưng có lẽ nó sẽ lấp đầy rồi mới đến VC thật.

nathanz

Xe tải
không cụ ơi, giá bên Lideco tốt hơn nhiều, cùng tầm tiền đấy có căn diện tích to hơn rồi. LK bên VC xấu mù, lại ko thiết kế có gara để xe, lạnh lẽo lắm :D
Cụ có báo giá Lideco k ạ? Tầm bn 1m2 xây thô rồi hả cụ?
Hồi xưa e thấy nó đắt hơn VC nên k mua, giờ mà rẻ hơn thì quá ngon :D

humer

Xe điện
Cụ có báo giá Lideco k ạ? Tầm bn 1m2 xây thô rồi hả cụ?
Hồi xưa e thấy nó đắt hơn VC nên k mua, giờ mà rẻ hơn thì quá ngon :D
ngày xưa đắt hơn VC nhiều chứ, đó lại giai đoạn sốt, nhưng giá giờ thì lại đang rất tốt cụ ạ, tính ra giá hơn đất HĐ chút xíu mà có cái nhà xây thô+hạ tầng ngon lành. Em chỉ biết vậy thôi, cụ đến tận nơi hỏi cho chuẩn ạ, cũng ít người bán chứ không nhiều đâu

nathanz

Xe tải
ngày xưa đắt hơn VC nhiều chứ, đó lại giai đoạn sốt, nhưng giá giờ thì lại đang rất tốt cụ ạ, tính ra giá hơn đất HĐ chút xíu mà có cái nhà xây thô+hạ tầng ngon lành. Em chỉ biết vậy thôi, cụ đến tận nơi hỏi cho chuẩn ạ, cũng ít người bán chứ không nhiều đâu
Vâng nếu nó tầm giá VC 40tr/m2, tức là căn 75m2 giá 3tỷ thì cân nhắc được.
Mà có vẻ giá k rẻ như thế thì phải.

oketo

Xe hơi
Em đang bán nhà của Vin
Vào hóng các cụ cao nhân, đê lấy kinh nghiệm tư vấn cụ này cho khách