[Funland] Trọng Hoàng - cầu thủ hay nhất trận đấu

Tuấn anh đá quá hay cụ nhỉ. cầm giữ nhịp thoát pressing. còn ku E Hoàng đức thì ngày càng tiến bộ. còn xuân trường tốt nhất k nên lên tuyển nữa :D
Xuân Trường thì phù hợp đá với Lào vs Campuchia, õng ẹo như con gái đá bóng ấy

Tuấn Anh phải cái nhiều chấn thương nên ảnh hưởng chứ còn nếu khỏe mạnh khả năng giờ ở Nhật đá rồi cụ nhỉ

f1_hn

Xe container
Kaka! Chuẩn đó cụ, e theo dõi Hoàng Đức từ lâu thây gần đây tiến bộ rõ rệt. Hôm qua chỉ có Hoàng Đức và Hải con tư tin cầm bóng đuọc thôi, đỡ bóng 1 rất ngọt. Phai biết là VN đang đá với đối thủ cao, khoẻ, nhanh.. hơn rất nhiều. Mình co được bóng là 1-2 ông cao trên 1m80 nó lao vào rồi.
2 trận vừa rồi ko có mẫu cầu thủ kiểu H Đức và phần nào Tuấn Anh và Hải con thì xác định bóng không bao giờ sang được phần sân đối phương.

rgbhis

Xe tăng
Văn Hậu trận tới đá được chưa các cụ nhỉ ? Còn Hùng Dũng bao giờ hồi phục ? Xem Trọng Hoàng đá ngang ngửa với mâdy thằng kều sướng con mắt. VN cần full dàn nam thần mới mong có điểm.
Văn Hậu cứ cho nghỉ hết năm để phục hồi cụ ạ. Chấn thương ở đầu gối mà ko chữa trị dứt điểm thì nhì nhằng lắm.

f1_hn

Xe container
Chuẩn đó cụ, đá với đội hơn mình nhiều thế là ổn rồi. H2 Úc đá chậm lại mình cũng có 1 vài tình huống phản công khá tốt, tiếc là ko có bàn gỡ

Ku Đức này nên mạnh mẽ & xông xáo hơn chút nữa. Em kết mẫu tiền vệ trung tâm máu lửa nhưng VN chả có ai
E thích kiểu cày ải của Minh Châu (Hải Phòng) thời 2008...Giờ VN nhiều cầu thủ máu lửa nhưng lại thiên về đá láo nhiều hơn là đá khôn bóng :(

D nâu

Xe điện
Vậy cụ ít theo dõi bđ VN gđ gần đây rồi. Thằng Văn Hậu là của ngày xưa thôi. Bây giờ đá chán lắm! Thu hồi bóng kém. Hậu vệ cánh mà đá cứ bỏ khoảng trống mênh mông. Chạy chậm, ham tấn công nhiều! Em đánh giá thằng này coi như bỏ rồi. Cụ ko tin cứ lưu lại cmt này của em thời gian sau nhé!
Cụ mới là người không xem gần đây hoặc không có cái nhìn khách quan. chứ Trân Malaysia vòng loại 2 Không có Văn Hậu thì chắc gì đã thắng. Mặc dù em nó cũng có mắc sai lầm một lỗi nhỏ? Hậu ngày xưa chẳng có gì đáng nói. Hậu ba giờ to cao tì đè tốt như cầu thủ châ Âu, lại toàn kiến tạo những đường chuyền như đặt vào chân cho đồng đội như là góp phần vào vô địch seagame vừa qua. Kiến tạo bằng đầu cho Tiến Linh ở vòng loại Wold cup vòng 1 để Tiến Linh đánh đàu vào lưới đội tuyển Thái Lan mà trọng tài không công nhận, tKiến Tạo cho Tiến Linh vòng loại 2 trận những mấy bàn liền. v..v..

Chỉnh sửa cuối:

Easy girl

Xì hơi lốp
Đá ngang ngửa với úc nhợn, tức là trình của mình bằng thăng vào vòng 2 world cup rồi đấy. Thế mà trong này vẫn có ông chê nọ chê kia nhỉ

quochiep

Xe tăng
Tiền đạo TL hay chỉ ở tầm DNA , vì so với DNA thì cũng thuộc dạng to cao ngoài ra thì chả có gì nổi bật nên hay bắt nạt dc mấy đội làng nhàng thôi chứ lên tầm tốp gặp toàn hàng to cao hơn , cứng cựa hơn thì coi như phế ( giống kiểu Huỳnh Đức trc đây ) . Các tiền đạo khác như VT , CP , HDC tuy ko chuẩn TD cắm như TL nhưng khi đấu với các đội tốp lại hữu dụng hơn vì cách thi đấu của họ khác ( chạy chỗ rộng , dựa vào tốc độ , kĩ thuật và sự năng nổ nên các trung vệ to cao khó theo kèm hơn ) . Việt Nam! có thể suy nghĩ tới các tiền đạo việt kiều để giải quyết khâu TD , từ xưa đến giờ VN chưa bao giờ sở hữu dc một mẫu TD nào có thể độc lập tác chiến ở trên !

fallingwater

Xe tăng
Tuấn anh đá quá hay cụ nhỉ. cầm giữ nhịp thoát pressing. còn ku E Hoàng đức thì ngày càng tiến bộ. còn xuân trường tốt nhất k nên lên tuyển nữa :D
Cá nhân em thấy hôm qua Tuấn Anh đá không tốt, đến cuối H1 thể lực xuống nên đỡ và chuyền bóng rất lập bập. Chắc ông Park cũng nhìn thấy điều này nên H2 phải thay ra.

zizou81

Xe hơi
Chuẩn đó cụ, đá với đội hơn mình nhiều thế là ổn rồi. H2 Úc đá chậm lại mình cũng có 1 vài tình huống phản công khá tốt, tiếc là ko có bàn gỡ

Ku Đức này nên mạnh mẽ & xông xáo hơn chút nữa. Em kết mẫu tiền vệ trung tâm máu lửa nhưng VN chả có ai
Có 1 ông mà gãy đôi ống đồng rồi cụ. Bây giờ còn kiếm đâu ra người thay thế Dũng chíp
Tiền vệ số 14 được chấm điểm cao nhất nhé, link cho cụ nào còn nghi ngờ năng lực

GamCaoMayLanh

Xe container
E nghĩ phải tìm người khác thôi cụ ạ? Hùng Dũng trở lại cũng k còn như xưa. Mấy cầu thủ trên thế giới gãy đôi chân đều tụt giảm phong độ trừ co Luke Shaw
Còn có H.Larsson, A.Smith (MU), A.Ramsey (Arsenal), D.Cisse (Liverpool), J.McCarthy (C.Palace)...
Cầu thủ giờ sợ nhất đứt dây chằng hay tái phát này nọ thôi chứ gãy chân thì bình phục nhanh lắm.

rgbhis

Xe tăng
Cá nhân em thấy hôm qua Tuấn Anh đá không tốt, đến cuối H1 thể lực xuống nên đỡ và chuyền bóng rất lập bập. Chắc ông Park cũng nhìn thấy điều này nên H2 phải thay ra.
Thấy cụ Park nói TA chấn thương nhẹ nên rút ra cụ ạ.

zizou81

Xe hơi
Còn có H.Larsson, A.Smith (MU), A.Ramsey (Arsenal), D.Cisse (Liverpool), J.McCarthy (C.Palace)...
Cầu thủ giờ sợ nhất đứt dây chằng hay tái phát này nọ thôi chứ gãy chân thì bình phục nhanh lắm.
Vâng cụ! Có 1 yếu tố lớn là Dũng năm nay 28-29 tuổi rồi, sang năm hồi phục luyện tập lấy lại phong độ phải mất 1 thời gian. Em nghĩ nên hướng đến nhân tố mới thôi. Cầu thủ ngoài 30 tuổi khó trở lại đỉnh cao lắm

D nâu

Xe điện
VH sang hà lan đúng là một nước đi sai lầm thật. đang đá hay công thủ toàn diện ,đùng cái sang bên kia chỉ ăn rồi tập thể hình chứ chả được vẹo gì. Giờ trình độ thụt lùi một bước, người thì mong manh chạm tý là chấn thương như ông già.
Hôm rồi em thấy vẫn tập với đội Hà Nội có thấy chấn thương gì đâu? Nếu có thì do lỗi người đem em nó đi chứ đâu phải lỗi em nó. Mà không có em nó thì mới không đủ sức mạnh mà chiến thắng đấu. Chỉ thua sát nút hoặc hoà là tốt thôi.

rgbhis

Xe tăng
Tiền đạo TL hay chỉ ở tầm DNA , vì so với DNA thì cũng thuộc dạng to cao ngoài ra thì chả có gì nổi bật nên hay bắt nạt dc mấy đội làng nhàng thôi chứ lên tầm tốp gặp toàn hàng to cao hơn , cứng cựa hơn thì coi như phế ( giống kiểu Huỳnh Đức trc đây ) . Các tiền đạo khác như VT , CP , HDC tuy ko chuẩn TD cắm như TL nhưng khi đấu với các đội tốp lại hữu dụng hơn vì cách thi đấu của họ khác ( chạy chỗ rộng , dựa vào tốc độ , kĩ thuật và sự năng nổ nên các trung vệ to cao khó theo kèm hơn ) . Việt Nam! có thể suy nghĩ tới các tiền đạo việt kiều để giải quyết khâu TD , từ xưa đến giờ VN chưa bao giờ sở hữu dc một mẫu TD nào có thể độc lập tác chiến ở trên !
TL là mẫu trung phong số 9 hàng đầu ĐNA, nhưng ra châu lục thì vẫn khó làm ăn. Thế trận vs những đội top đầu châu Á thì cho mấy số 9 rưỡi kiểu VT, CP vào thì hợp lý hơn. Tuy nhiên VT, CP cũng ko đủ sức đá 2 hiệp những trận căng như thế nên cụ Park chỉ cho vào thay người thôi. E hơi tiếc một chút là Tuấn Hải chưa được thử sức.

Happymom

Xe buýt
Đá ngang ngửa với úc nhợn, tức là trình của mình bằng thăng vào vòng 2 world cup rồi đấy. Thế mà trong này vẫn có ông chê nọ chê kia nhỉ
Tại sân xấu quá nó đá không quen. Nó đang hẹn sang sân đẹp nó dội bom khung thành VN đấy cụ 🤣

fallingwater

Xe tăng
Hôm rồi em thấy vẫn tập với đội Hà Nội có thấy chấn thương gì đâu? Nếu có thì do lỗi người đem em nó đi chứ đâu phải lỗi em nó. Mà không có em nó thì mới không đủ sức mạnh mà chiến thắng đấu. Chỉ thua sát nút hoặc hoà là tốt thôi.
Theo em ko thể nói VH chấn thương là do sang HL được. Bằng chứng là hồi đang ăn tập ở HL, VH về đá cho VN ở Seagames rất tốt và cậu ấy là một trong những nhân tố chủ chốt để VN giành HCV Seagames môn bóng đá. VH chỉ chấn thương sau khi từ HL về tập luyện lại cùng CLB HN.

D nâu

Xe điện
Chuẩn cụ. Em cảm nhận như vậy!
nhiều quả e tưởng là cô hội chốt cuối cùng ổng tạt kiểu như mấy ông nghiệp dư ko còn sức.So sánh thì khập khiểng thôi nhưng nhìn như Jodi alba hay Phi Lamp...nó vẫn vào tạt lực vãi thật.
Em thấy đội hình VN e có ông Hoàng Đức e kết. Đá bình tĩnh, điềm đạm.
Hiện tại có Hoàng Đức, Trọng Hoàng, Quang Hải, Bùi Tiến Dũng, Đõ Duy Mạnh, Đoàn Văn Hậu, Vũ Văn Thanh Đặng Văn Lâm, em thấy phong độ ổn định chơi nhiệt tình máu lửa, có đủ sức chơi với các đội hàng đầu Châu Á. Nhưng em vãn tin tưởng Bùi Hoàng Việt ANh, Hồ Tấn Tấn Tài nếu được trao nhiều cơ hội sẽ không phụ lòng chúng ta.
Còn Văn Toàn chơi cũng hay nhưng sao cứ không có duyên ghi bàn, Phan Văn Đức thể lực có vẻ giảm sút so với năm 2018 và sau chấn thương. Tiến Linh thì vẫn hơi nhãn quan chiến thuật chưa tốt lắm. Tiến Linh vẫn còn trẻ và sự phát triển về tương lai có thể sẽ có thay đổi vẫn có triển vọng....

Chỉnh sửa cuối:

rgbhis

Xe tăng
Xuân Trường thì phù hợp đá với Lào vs Campuchia, õng ẹo như con gái đá bóng ấy

Tuấn Anh phải cái nhiều chấn thương nên ảnh hưởng chứ còn nếu khỏe mạnh khả năng giờ ở Nhật đá rồi cụ nhỉ
XT có lẽ cần phải xem lại bản thân. Cứ coi như là do thể trạng nên dù tập gym cũng ko tăng được cơ bắp, thể lực này nọ. Nhưng quả mất bóng trận Arap thì hoàn toàn do ý thức trách nhiệm, đẩy quả bóng hời hợt ko thèm che chắn như thế thì mất là phải.

D nâu

Xe điện
Theo em ko thể nói VH chấn thương là do sang HL được. Bằng chứng là hồi đang ăn tập ở HL, VH về đá cho VN ở Seagames rất tốt và cậu ấy là một trong những nhân tố chủ chốt để VN giành HCV Seagames môn bóng đá. VH chỉ chấn thương sau khi từ HL về tập luyện lại cùng CLB HN.
Vâng đúng vậy nhất trí với cụ. Từ ngày mất Đoàn Văn Hậu và Hùng Dũng CLB Hà Nội giảm sức mạnh đi một nửa nên VL 2021 đã khó tranh vào top 8 giai đoạn 2. Và hiện tại Đội tuyển Việt Nam cũng thế. Dũng, Hậu. Hải là cái đinh của 03 tuyến như mãnh hổ của cả hai Cấp độ CLB và đội tuyển. Bên cạnh một đội ngũ cũng toàn các cầu thủ đẳng cấp chơi bóng kỹ thuạt của các ngôi sao vàng Việt Nam chúng ta thì có 03 ngôi sao sáng nhất.

Chỉnh sửa cuối:

zippo1989

[Tịch thu bằng lái]
Thua 2 trận rồi chả còn hi vọng gì nhiều .Mong thắng được TQ là sướng rồi .