[Thảo luận] Trong 1 tiếng đồng hồ em bị xxx dừng xe 2 lần tại 2 Tỉnh, em chiến thắng.

Hanoi84

Xe tăng
Em nghĩ còn 2s cụ không nên cố,dừng lại 1 chút chẳng sao.
Nếu có thằng đang đứng đèn đỏ muốn đi sớm 2s thì lại có nhiều chuyện đáng tiếc xảy ra

giacmoxe4

Xe điện
Cụ chủ cứng phết,xxx gặp phải Ofer rắn nên không nhằn được.:))

MinhPhuong169

Xe buýt
Ghi âm ngay chứ, Phải dùng điện thoại có chức năng ghi âm, gần hết pin phải xạc. Bằng chứng chứng minh mà.

pirate88

Xe hơi
Bình tĩnh và và tin. Đã voted.

hahuyson

Xe tải
Chỗ này đèn treo trên cao nên hơi khó nhìn, với lại chỗ này xe tải chở đất thì nhiều vô biên các Cụ cẩn thận.
Dạ em vừa up ảnh 2 xxx TX Tam điệp dừng xe em rồi đó ạ.

Hôm trc em đi chỗ ngã tư Kim Mã, Daewoo, đèn xanh, lại ko nhìn thấy đồng hồ, Em đi nhg đi đc vài met thì đỏ, Em phải dừng lại chỗ lửng lơ, may vẫn ko ảnh hưởng các dòng xa khác, Em đứng đó chờ hơn 1 phút mới đc đi. XXX nhìn thấy cũng ko chạy ra hỏi han, may mà ko hỏi vì xe Em lắp cam hành trình :)
Cụ học lại luật đi nhé.

@cụ chủ: cụ khá dũng cảm nhưng có vẻ mới đi xa chưa nhiều và lần đầu gặp xxxx nên đối đáp còn hơi non.

Website
www.facebook.com
...
em đang ol bằng IPad nên ko gửi ảnh được tối về em up Ảnh 2 xxx lên ạ.
.: sau đợt này em cố để dành xèng mua quả cam hành trình ạ.
Vốt kụ chủ nhé.

Kụ thử dùng 2 chức năng này với iPad của kụ xem nhé. Cũng hay và tiện phết đấy.

1- Cam hành trình: Trước khi trang bị cam, kụ thử mua app Carcorder trên appstore về (giá $1.99) để dùng iPad làm cam hành trình. Kụ cũng có thể tải app TripRec về dùng miễn phí.

Kụ xem thêm tại đây nhé
http://www.otofun.net/threads/383798-app-camera-hanh-trinh-mien-phi-cho-iphone-va-ipad-ne-cac-ku

2- Up ảnh bằng iPad: kụ lên appstore down app Photobucket về iPad, lập một tài khoản trên Photobucket (nếu kụ chưa có), rồi up thẳng các ảnh có trong Camera Roll của kụ lên đó trong 20 giây.
Kụ cũng có thể up clip của kụ lên Photobucket được luôn.

ngày giữa đêm

[Tịch thu bằng lái]
1. Cụ ....... "cãi" hăng thật!
2. Lần sau không nên dùng từ cãi - thay bằng cụm từ khác-nghe cho nó văn minh & đúng với tư thế của mình.
3. Không cần biết cụ chém hay thật - nhưng cũng là bài học & kinh nghiệm cho cả làng học hỏi.
4. Càng thấy rõ bộ mặt & bản chất của cái lũ chóa vàng này.

dhcuong84

Xe buýt
các tỉnh ko ghét OF còn HN thì nó cay lắm lắm các bác ạ
Phần sau thì em không biết, nhưng phần trước thì ở Hải Dương nhà em không chắc đã đúng đâu. Ông xxx nói với em (đi xe máy, đang đòi xem hình ảnh tốc độ, có ghi âm) là tụi Ô tô phun (ông ấy đọc rõ nhé) qua đây, bị tụi anh đập chết, tịt hết...

vitga

Đi bộ
Em có lần cũng khá giống cụ chủ, đi đường 5 chỗ giao Cổ Bi. Em quan sát đèn xanh nên vượt qua, đến giữa ngã tư thì bị một đ/c thượng sỹ dừng xe, báo lỗi vượt đèn đỏ. Em kệ chẳng cãi, đưa giấy tờ. Đồng chí ấy dẫn gặp bác trưởng ca, em nhỏ nhẹ kể sự tình, bác trưởng ca bảo em sẽ ghi cho anh lỗi nhẹ nhất :D. Thấy chuối quá em nhẹ nhàng xin xỏ nên thoát.

tuangiga31mes2c

Xe container
tốt nhất là bác làm quả cam hành trình, cãi nhau với mấy chú xxx chán lắm

quanduc

Xe buýt
vốt ka cho cụ chủ, tuy nhiên sao lại phải đưa giấy tờ ra nhỉ? cụ có sai đâu, rốt cuộc vẫn phải trình ra cho xxx. haizzzzzzzzzzzzzzzzz!!!!!!
Em cũng thắc mắc giống cụ này, trước tết em bị xxx dừng 2 lần, lần nào em cũng chốt luôn là các anh ko thể sờ vào GT của tôi khi chưa chứng minh tôi vi phạm, cả 2 lần xxx phải để em đi.

huyviethp

Xe tải
1 đơn giản 1 câu: cho xem bằng chứng là tôi vượt đèn đỏ rồi tôi đưa giấy tờ, sao phải tranh luận nhiều làm ji?
2 mình ko sai thì làm sao phải xl chúng nó ... mà mình có sai đi chăng nữa thì cũng làm sao phải xl chúng nó. sai thì lập bb chịu phạt thôi chứ sao phải xl nhỉ.
hay là trong đầu chúng nó luôn có quan niệm là CSGT luôn đúng. cclmcn

kam

Xe tải
Nói chung k nhất thiết lúc nào cũng phải lôi OF ra bác ah. Đúng luật thì bác cứ theo luật mà cãi thôi.

othelo

Xe tải
Vodka cho cụ, cụ cãi giỏi thật

blackpaint

Xe container
*** hôm trước ông bạn lấy xe em đi cũng bị bắt lỗi vượt đèn đỏ ở đây, nhưng ông ấy khẳng định là còn 3 giây. Về sau gọi em em bảo, đề nghị họ lập BB, để tôi chờ các anh ký xong cái Quyết định xử phạt thì tôi sẽ đưa cho các anh xem Cam hành trình vì tôi đang ghi trong xe, thế là xxx đến gần ngắm Cam rồi bảo thôi anh đi đi.

tienthanh

Xe hơi
Nhà cháu gặp vụ này chắc cũng xoắn lắm. Mong các cụ chia sẻ thật nhiều tình huống để nhà cháu có kinh nghiệm đối phó nhẹ nhàng với xxx. Bây giờ mà không hợp tác "bật cao " tý là bị bắn bỏ ngay. Sợ quá!!!

Nghĩa móm

Xe hơi
Báo cáo các Cụ, em mở thớt này không phải để khoe mà để các Cụ, Mợ chúng ta cùng chú ý, nếu có bị xxx dừng xe như em thì cố gắng cãi thật lực (nếu Mình đi đúng).

Chuyện của em như thế này.
Hôm qua đúng 13h10 em xuất phát từ Nguyễn trãi, Thanh Xuân, HN. Em 1 Mình 1 xe đi về Thị xã Tam điệp đón người nhà lên HN. Em đi đường trên cao sau đó đi cao tốc Ninh Bình, suốt quãng đường 90Km em hoàn toàn tuân thủ tốc độ 100km và 40 km đoạn đường lún.
Khi đi qua soát vé đoạn cuối cùng cao tốc lúc 14h20 vừa trả tiền vé 70k.
Nhìn thấy xxx soi tờ giấy cầm trong tay xem xe nào chạy quá tốc độ để vịn, thấy bỏ qua xe em, em thấy bình thường vì Mình đi đúng. Vừa qua 1 xxx đầu đến xxx 2 tự nhiên chỉ gậy mời em vào lề đường. Em suy nghĩ hay đây, em ngồi trong xe hạ kính chờ xxx đến.
- xxx đến mời e xuống xe.
Em: để xxx thấy có cài dây AT xong mới cởi dây an toàn và xuống xe, chưa tắt máy.
- xxx: đề nghị Anh cho kiểm tra giấy tờ
Em: xin lỗi anh tôi bị lỗi gì.
- xxx: Anh cứ xuất trình giầy tờ tôi xe báo lỗi
Em: tay cầm điện thoại và nói giấy tờ tôi đầy đủ và hỏi lại Mình bị lỗi gì.
- xxx: Anh vi phạm lỗi quá tốc độ
Em: xin lỗi anh tôi là thành viên diễn đàn Otofun và tuần đi qua đây 3 lần nên tôi khẳng định tôi không đi quá tốc độ.
- xxx: Anh cứ đưa giây tờ đây
Em: thế tôi đi quá tốc độ đoạn nào
- xxx: đứng sát vào em nói rất nhỏ, Anh đi quá tốc độ cách đây 35-40km
Em: (nghĩ bụng, vớ vẩn Mình ko đi quá 100km) tôi khẳng định là tôi đi đúng tốc độ
- xxx: Vẫn đứng sát em và tay để lên vai em rất tình cảm lại còn dùng tay vuốt cổ áo em và vẫn nói nhỏ vào tai em, tôi nói thật với Anh là không ai có thể khẳng định Mình đi đúng 100% cả, nhưng thôi anh chỉ đi quá tốc độ ít thôi nên tôi nhắc nhở.
Em: Thấy thế liền xuống nước, Vâng nếu tôi có gì chưa đúng thì xin lỗi và cảm ơn anh.
- xxx: dọa em tiếp: Anh này cuộc đời còn dài còn gặp nhau nhiều, Lần sau tôi sẽ phạt lỗi 5, 7 triệu cơ lỗi này nhẹ nên nhắc nhở.
- em: tôi sẽ cố gắng đi đúng Anh yên tâm.
Sau đó bắt tay nhau và em lên xe.
Câu chuyện của em như thế nhưng chỉ mất 2-3 phút thôi.

Xxx đó tên là Vương T... Đạt số hiệu .... 28. Nói chuyện nhẹ nhàng không nói to, nói gằn giọng.

http://anhso.net/hakhanhlinh/photo/6513216/anh/

Đây là điểm em bị xxx TX Tam Điệp dừng xe báo lỗi vượt đèn đỏ.
XXX đen đên đứng bên trái là Hiếu, còn bên phải béo trắng hơn là Thành ạ.

Chuyên thứ 2:
Trong lòng đang phơi phới niềm vui vì Mình không bị bắt láo và Đã chiến thắng vì lần đầu tiên giáp mặt xxx giao thông.
Xe bon bon đến ngã 3 phường Bắc Sơn thị xã Tâm điệp, Ninh Bình. Đên gần Ngã ba em liếc mắt thấy đèn xanh đỏ trên cao còn 2 giây nên em đè ga đi qua, vừa qua ngã 3 2 xxx Phi ra chỉ gậy mời em vào lề đường. Em nghĩ bảo sao hôm nay đen thế quả này chết đây.
Em dừng xe chờ xxx lên mới cởi dây an toàn.
- xxx 1: đề nghị Anh cho kiểm tra giấy tờ
Em: xin lỗi Anh tôi vi phạm gì thế
- xxx1: Anh vi phạm lỗi không tuân thủ dền tín hiệu GT là vượt đèn đỏ
Em: nói thật với anh tôi nhìn thấy đèn còn 2s tôi mới đi nếu đèn vàng thì tôi đã dừng lại. Nên tôi không công nhận lỗi đấy.
- xxx1: anh đưa giấy tờ đây chúng tôi kiểm tra.
Em: xxx 1 tên Hiếu, Anh Hiếu này theo tôi được biết theo Tt 65 có 2 Trường hợp dừng xe là abc........ Và tôi khẳng định tôi đi đúng.
- xxx 1: chẳng nhé chúng tôi đứng đây dừng xe Anh lại và vu không Anh chắc. Anh đưa giấy tờ xe đây.
Em: Vẫn abc......... Tôi là thành viên diễn đàn Otofun nên bảo ban nhau đi rất đúng luật để đảm bảo an toàn cho tôi và mọi người. Tôi nói lại là tôi đi đúng nên không vi phạm.
Lúc này xxx 2 tên Thành thấy khô trôi nên đi ra nói
Xxx 2: tôi không cần biết Anh làm chức vụ gì ở OF nhưng Anh cứ đưa giấy tờ đây để kiểm tra
Em: tôi nói với xxx 1 này rồi là đèn xanh còn 2s tôi mới đi, còn GT tôi đầy đủ
Xxx 2: nếu Anh không đưa GT thì giữ xe. Nói xong đi ra chỗ xe bồ câu trắng.
Xxx 1: chúng tôi là người làm cho pháp luật không nói sai Anh đưa giấy tờ xe đây nếu Anh ko hợp tác tôi giữ xe Anh lại.
Em: tôi có hợp tác nhưng lỗi đấy tôi không nhận
Xxx 1: Anh có đưa không
Em: vào xe lấy ĐT và giấy tờ. Tay trái cầm ĐT bấm mấy phát ghi âm ( máy em ko có chữ năng này), tay phải cầm giấy tờ, GT tôi đầy đủ đây và hướng điện thoại về phía xxx 1.
Xxx 1: Anh không phải ghi âm, tôi bảo Anh đưa GT kiểm tra nhưng Anh ko hợp tác.
Em: nhắc lại về TT 65 BCAn ............... Nói tôi có hợp tác nhưng tôi không vi phạm lỗi vượt đèn đỏ.
Xxx 2: thấy em cãi hăng quá lại ra, xxx 1 nói nhỏ là đang ghi âm
Chúng tôi đề nghị Anh đưa GT kiểm tra ...... 2 chúng tôi chẳng nhẽ bắt sai lỗi. Nói xong đi lại ra chỗ khác.
xxx 1 Anh đưa GT chúng tôi xem nếu đầy đủ chúng tôi xem xét.
Em: bây giờ nếu tôi đưa GT Anh giữ luôn và bảo tôi lỗi vượt đen đi thì sao. Anh chỉ cần nói là KT giấy tờ đầy nếu đầy đi thì cho tôi đi.
Xxx 1: Anh nói thế là ép chúng tôi nếu KT giấy tờ thì phải cho đi à. Anh đừng có ép chúng tôi.
Em: tôi không ép các Anh nhưng ........... Abc
Sau khi 2 bên abc một hồi em Vẫn bảo vệ quan điểm của em.
Tay Vẫn cầm GT, tay Vẫn cầm ĐT
Xxx 1: thôi Anh đưa GT đây kiểm tra nhỡ Anh ko có đủ thì sao, nhỡ Anh lừa chúng tôi thì sao, chắc gì Anh đã đủ GT.
Em: tôi đưa GT, Kiểm tra xong nếu đủ Anh cho tôi đi nhé.
Xxx 1 nhìn xxx 2: bảo được rồi Anh đưa đây
Em: dứ dứ ĐT ra điều đã ghi âm. Sau đó đưa GT
Xxx: xem bảo xe chính chủ à
Em: vâng
Xxx: Xem xong đưa GT cho em bảo Anh em thanh niên xuống xe xin 1 câu Anh em tạo điêu kiện, đằng nay thái độ không hợp tác.
Em: cầm lại GT bảo vâng cảm ơn và đưa tay ra bắt tay nhưng 2 xxx không thèm bắt tay em vì ghét em rồi và bảo Anh đi đi; anh đi với tốc độ như thế thì làm sao anh nhìn thấy đèn xanh đỏ.
Em lên xe đi luôn, trong lòng lại vui mừng cực kỳ vì cãi thắng xxx và không mất tiên oan.
Mất khoảng 15-18 phút ạ.

Xxx1: tên Nguyễn T Hiếu - thượng sĩ
Xxx 2: tên Vương T thành - Thiếu úy

Khi về em có chụp Ảnh 2 xxx này, em đang ol bằng IPad nên ko gửi ảnh được tối về em up Ảnh 2 xxx lên ạ.

Câu chuyện của em là thật 100%.
Cụ nào rót rượu phạt em xin nhân ạ.
Ở chuyện 1, em thấy XXX có dấu hiệu thèm zai hay sao mà hành động thế. Gay Detected rồi. tại cụ đẹp zai quá :)) sau phát này, cụ về lắp cam hành trình đi, có gì còn đưa ra cho tụi nó chột cụ ah