Trộm xe SH ? Các cụ cẩn thận nhé .

biatuoi

Xe hơi
Website
lexus-thanglong.vn
Dạo này e thấy SH mất rất nhiều các cụ ạ. Ngay hôm trước thằng bạn e đi mua đồ ở Đội Cấn. Bị 1 thằng đi qua nhét cái chìa khóa vào rồi phóng đi trong chưa đầy 5 giây. Kinh thật :(. Nó khóa mỗi cổ, thằng bé k kịp nói 1 câu, Ở ngoài cửa hàng thì có dòng chữ "KH tự bảo quản xe, CH k chịu trách nhiệm " thì teo rồi. Chắc đi bộ cả tháng...Dùng khóa đĩa thì an toàn nhưng lỉnh kỉnh và lỡ may quên thì đi toi luôn cái đĩa.
Có cụ nào có cao kiến j bảo vệ xe không ạ :( . Chia sẻ cho a e cùng cảnh giác.
Bố mẹ mình cũng xuất thân ở quên lên thành phố lập nghiệp, mình đẻ ra đã thấy con rùa rồi nên ko phải tự hào mà khinh rẻ người ở nông thôn! Nhưng phải công nhận người nông thôn đổ ra đô thị ngày 1 đông, kéo theo không ít thói hư tật xấu: trộm cắp vặt, cãi vã chửi nhau, đoàn kết gây chia rẽ nội bộ, chọc phá, ghen ăn tức ở. Biết rằng người xấu tật xấu ở đâu cũng có, nhưng mình về quê nhiều nên thấy ở quê nhiều thói hư tật xấu lắm. Ghét nhất vẫn là trộm cắp vặt con gà con qué, lớn thì trộm xe đạp xe máy.. v,vvv nên mình đồng tình bọn trộm cắp xe máy ở cái thủ đô này đa số là bọn nhà quê lười lao độgg , ham chơi dẫn đến hút chích rồi phạm pháp...đì mợ bọn nhà quê đi trộm cắp

BonBonTT

Xe điện
Bố mẹ mình cũng xuất thân ở quên lên thành phố lập nghiệp, mình đẻ ra đã thấy con rùa rồi nên ko phải tự hào mà khinh rẻ người ở nông thôn! Nhưng phải công nhận người nông thôn đổ ra đô thị ngày 1 đông, kéo theo không ít thói hư tật xấu: trộm cắp vặt, cãi vã chửi nhau, đoàn kết gây chia rẽ nội bộ, chọc phá, ghen ăn tức ở. Biết rằng người xấu tật xấu ở đâu cũng có, nhưng mình về quê nhiều nên thấy ở quê nhiều thói hư tật xấu lắm. Ghét nhất vẫn là trộm cắp vặt con gà con qué, lớn thì trộm xe đạp xe máy.. v,vvv nên mình đồng tình bọn trộm cắp xe máy ở cái thủ đô này đa số là bọn nhà quê lười lao độgg , ham chơi dẫn đến hút chích rồi phạm pháp...đì mợ bọn nhà quê đi trộm cắp
Nghe phân biệt chủng tộc vãi. Chú này nhìn đời hơi bị thiển cận. Chắc còn teen nên hơi bị ngựa non háu đá

mystical_moon42

Xe đạp
Làm quả bom điều khiển bằng di động các bác ạ, chờ thằng trôm phóng được khoảng vài trăm mét bác rút a-lô ra bấm tít tít tít tít mã số kích hoạt thế là "bùm", xã hội bớt đi được một thằng ăn trộm.
và bạn cũng mất luôn con xe.ý kiến rất hay

loang ngoang

Xe đạp
thế thì bạn lại chả hiểu gì về nhà quê luôn,ở quê nhiều nơi có khi ng ta vất xe đầy đg mà còn chả mấy khi có trộm luôn đấy,càng thành phố lớn càng lắm tệ nạn thì có chán những thanh niên thiển cận như bạn quá ...

Nangtiencodon

Xe tăng
Cầu Lường, Quang Thịnh, Lạng Giang, Bắc Giang
E mời bác ý rượu phạt rùi! hì hì...

ttn2009

Xe tải
dân quê nào các bác? em thấy chủ yếu là bọn lười lao động, xi ke ma túy mà ra , biết bao nhiêu người làm công việc vất vả mưu sinh mua gánh bán bưng kiếm cơm qua ngày , em thật khâm phục họ người ta nghèo nhưng không phạm tội, mặc dù mua bán có cân thiếu hay gì cũng o gây hại cho ai. luật pháp nên tăng hình phạt lên, để trừng trị bọn tội phạm, ở TP Hồ Chí Minh thấy người ta chuộng cái này lắm nè các bác nghiên cứu thử, em cũng đang tính làm : http://www.5giay.vn/showthread.php?p=57304396

boykoolkool

Xe máy
Các bác cãi nhau thành phố với nông thôn làm j. Ở đâu chả có người này người kia, máu tham nổi lên thì có khi 1 ông thành phố éo bằng 1 nửa ông nông thôn và ngược lại =))
Còn 1 chiêu nữa các bác ạ, chiêu này giữ xe ngon nhất luôn, k cần khóa càng , khóa từ làm j cho mệt : MUA BẢO HIỂM =))

xe365vn

Xe container
xe nào cũng dễ bị trộm/cướp
nên cẩn thận thôi

kureyonshin

Xe tải
é phát hiện SH trắng có công tắc kìa >:) :D xe này chắc đi sơn lại hoặc dán decan rồi :D
Dạ thưa cụ xe em cũng 09 màu trắng nhập nhé còn cái hình ở trên là em mượn bên forum bikervietnam nhé
Còn chuyện chế công tắc đèn có ở ngoài bắc mình kỳ thị thôi trong nam các cụ đi SH chế đủ thứ luôn :))
Đang nói về vấn đề chống trộm mà cụ cứ phát biểu linh tinh mà h sểnh ra SH nhập hay Việt chúng nó lấy tuốt

noithatkientruc

Xe điện
E đọc trên bikervietnam các cụ trong SG còn có trò cưa 1 nửa chìa khóa ra nhét vào ổ khóa trước ( 1 nửa chìa luôn nằm trong ổ khóa ) khi đó khi trộm cắm vam vào sẽ ko cắm đc vào và không đủ lực để bẻ khóa nhưng mỗi tội nhìn cái chìa khóa xe bị cắt 1 nửa trông cũng hơi mất thẩm mỹ :-w
Như thế khi bị mất chìa thì có lấy cái nửa đầu của chìa ra hoặc đánh chìa mới đc ko kụ?

babymilo1210

Xe tải
Trog nam xe nhập đều làm côg tắc hết cụ ợ,ko có j lạ
sao lại lạ thế làm công tắc vậy xong rồi lại phải thay sạc và ắc quy :| vậy mua xe Việt cho nhanh mà tại sao họ không để nguyên bản mà phải chế công tắc làm gì xe tự nhiên mất zin :|

cupheu

Xe tăng
sao lại lạ thế làm công tắc vậy xong rồi lại phải thay sạc và ắc quy :| vậy mua xe Việt cho nhanh mà tại sao họ không để nguyên bản mà phải chế công tắc làm gì xe tự nhiên mất zin :|
Trong đấy họ toàn chế công tắc tắt đèn,chế gì chống phù bình hỏng sạc gì đó,cụ cứ vào bike mà xem,xe cụ nào nhập cũng chế công tắc tắt đèn,chứ ko như ngoài HN,cứ phải ban ngày có đèn sáng để mọi ng biết đây là xe gì (:|

kureyonshin

Xe tải
CỤ muốn mở rộng tẩm mắt sang bên này xem nhé http://bikervietnam.com/bfrm/forumdisplay.php?f=96 trong Nam người ta độ đc cái j là người ta độ hết ;) tiền độ có khi quá nửa cái xe đấy ạ chứ ko zin như ngoài Bắc mình đâu :)

ducanh91

Xe điện
Nhìn chug thì mình thấy thợ ngoài bắc cùi ,trog nam ngta trình độ cao hơn n .Ngay từ hồi Honda 67 ngta đã độ con này lên 90 phân khối rùi ,ngoài bắc mjh toàn zin zinzin và zin ,n luk thấy cũg chán .Trog nam độ côn thì tuyệt cú mèo .b-)

codyamchen

Xe đạp
Nam họ từ lâu vốn đã có tiếng ăn chơi hết tầm, dù nhà có nhà tranh nhưng có tiền vẫn mua SH mà đi, mà độ cho ngon, tư tưởng của họ là ngày mai tính sau :)). Chứ ko ru rú như Bắc mình, lo lên lo xuống, tính toán đủ đường.