Trộm xe SH ? Các cụ cẩn thận nhé .

cutit102

Xe tải
Bọn này nó nhanh ko tưởng tượng nổi, mà không biết xe đã lắp chìa HIS có an toàn không các bác nhỉ. Chìa có mã từ chống trộm. Các bác cho ý kiến.
Có an toàn hay ko thì cụ phải hỏi thằng ăn tờ rộm nó mới giả nhời cụ được ợ:)).Chứ em thiển nghĩ chả có cái khóa lào an toàn = tinh thần cảnh giác cách mạng đâu cụ ợ:-wChúc cụ gữi xe an toàn>-)

codyamchen

Xe đạp
Thế này thì còn dám đi SH nữa ko các cụ,e thấy gửi đâu cũng sợ nó mó tay đc.gửi ở wincom còn mất nữa mà.sao người dân ko ý thức 1 tý để nước phát triển nhỉ hơn nhỉ.buồn thật

codyamchen

Xe đạp
Có cụ nào biết chỗ sửa độ xe ở chỗ trường THCS Dịch Vọng ở chỗ đường Nguyễn Khánh Toàn ko,nhiều SH 2008 cafe cực,trưa nào e đi học về cũg có,hết lại có hết lại có,xe đấy e tưởng ngừng sx rồi mà sao vẫn nhiều thế nhỉ???

mystical_moon42

Xe đạp
Thế này thì còn dám đi SH nữa ko các cụ,e thấy gửi đâu cũng sợ nó mó tay đc.gửi ở wincom còn mất nữa mà.sao người dân ko ý thức 1 tý để nước phát triển nhỉ hơn nhỉ.buồn thật
mố.ở vincom còn mất hả bạn.thế này thì đi đâu cũng lo sợ mất.chán thật

LongTommy

Xe máy
Có cụ nào biết chỗ sửa độ xe ở chỗ trường THCS Dịch Vọng ở chỗ đường Nguyễn Khánh Toàn ko,nhiều SH 2008 cafe cực,trưa nào e đi học về cũg có,hết lại có hết lại có,xe đấy e tưởng ngừng sx rồi mà sao vẫn nhiều thế nhỉ???
Chỗ đấy chuyên mông má xe cụ ạ... Cách chùa Hà có 3 bước chân mà cụ...

codyamchen

Xe đạp
Thế tức là toàn xe dùng rồi mag ra đó làm ngon hả cụ,em thấy nó như kiểu nhập ở đâu về ý nhiều và hung hãn lắm hixhix

cupheu

Xe tăng
hix nguy hiểm quá :(

sáng nay e đi lắp khóa Z-Con mà chỉ lắp được cho SH 2009 - 2010 2 phanh đĩa

xe 1 phanh đĩa ko khóa được :(

đến phải mua theo cái xích chó đến đâu xích vào gốc cây, cột điện cho chắc mất
CỤ ơi mua khoá Zcon ở đâu thế ạ,giá cả ntn,lắp vào bánh sau đúng ko ạ,như khoá càng xe số ạ ?

codyamchen

Xe đạp
Thế tức là toàn xe dùng rồi mag ra đó làm ngon hả cụ,em thấy nó như kiểu nhập ở đâu về ý nhiều và hung hãn lắm hixhix

namlieu102vnn

Xe điện
:( nhà cháu xe nào cháu cũng lắp bộ dk báo động chống chộm có 250k trên phố huế , dùng 3 năm nay rồi chẳng vấn đề gì . nhiều hôm vứt xe từ sáng đền chiều tối ngoài ngõ cũng vô tư (nhìn thì ngon ăn , nhưng động thử vào xem) .
ps: thằng ku e cách đây tháng đi mua quần áo trên phố huế cũng vừa vào cửa hàng chưa đầy phút , quay ra nhìn xe đã không thấy đâu :( . con sh thì vừa lấy về hôm trước .
TỐT NHẤT CỨ LẮP CÁI BỘ CHỐNG CHỘM CÓ DK BẤM CHOÉT CÁI OK , KHÓA CÀNG NHIỀU KHI BẤT TIỆN LẮM .

lam2990

Xe buýt
Em nghĩ các cụ mà ko tiếc tiền thi sắm 1 cái định vị GPS vào xe, kể cả cho xe về ổ rồi bắt cả nhóm luôn các cụ à

Chỉnh sửa cuối:

khanhnq19

Xe tải
Khóa từ thì dí dí hay bị chập khi rủa xe...nhà cháu trước cứ toàn chế cái công tắc riêng ở trong cốp xe hoặc ở chỗ cóp trước...Khi nào đi vào đâu nhanh cháu cứ làm cái gạt xuống...chi phí hết khoảng 50k ra đầu Phủ Doãn có mấy ông thợ khóa làm nhanh lắm ạ....
-Nhưng mà tát cả chỉ là hạn chế thôi một khi nó đã có nghề ăn cáp ròi thì kiểu gì nó cũng mò ra...thôi thì giờ đi xe đẹp chịu khó mất tiền gửi tý ạ,ko thì cứ người ở đâu xe gần đó là yên tâm...

Nangtiencodon

Xe tăng
Cầu Lường, Quang Thịnh, Lạng Giang, Bắc Giang
Em sợ nhất cái kiểu cướp xe trắng trợn như này:
Giả vờ đưa bị tai nạn đi sửa để cướp​
23:49:00 10/04/2011​
Bất ngờ bị 4 đối tượng đi xe máy Dream không biển kiểm soát đâm vào xe máy, khiến chị Thái ngã ra. Chúng giả vờ hỏi thăm chị Thái và đề nghị sửa xe hộ rồi cướp xe đi luôn.​
Ngày 10/4, Phòng CSĐT tội phạm về TTXH - Công an TP Hà Nội phối hợp với Công an huyện Hoài Đức điều tra làm rõ vụ cướp xe máy của chị Hoàng Thị Thái (24 tuổi), trú tại Văn Lãng, An Khánh, huyện Hoài Đức.
Trước đó, chị Thái đi xe máy Lead BKS 30Y-9499 vào đường gom đại lộ Thăng Long đối diện với Thiên đường Bảo Sơn, An Khánh, Hoài Đức, bất ngờ bị 4 đối tượng đi xe máy Dream không biển kiểm soát đâm vào xe máy. Sau đó, bọn chúng dừng lại giả vờ hỏi thăm chị Thái và dắt đi sửa hộ rồi cướp xe máy

Hay thế này: Giả vờ đánh ghen để cướp xe http://tintuc.timnhanh.com/phap-luat/20110110/35AB1B99/Triet-pha-bang-cuop-gia-vo-danh-ghen.htm

Đọc mấy vụ cướp, e chả dám mua xe đẹp để đi nữa hjx hjx...

mô kích

Xe điện
Website
phukienhonda.net
Thời buổi này bọn nhà quê lên đây nhiều nên mang theo trộm cắp cũng nhiều,trong chua đầy 1 tuần mà mình thấy 2 vụ trộm Sh, bà ngay cạnh chỗ mình làm mất con Sh trắng mà ngay sát đồn CA luôn,1 vụ nữa là bọn nó đang phá khóa thì bị phát hiện ng ta đuổi theo thì nó rút đồ ra dọa (bọn trộm biển 16).khuyên bạn là nếu để xe thì đừng để chỗ khất và khóa chữ U và khóa đĩa cho chắc.
:)) 99% dân số OF là nhà quê,1% còn lại là nông thôn

kureyonshin

Xe tải
E đọc trên bikervietnam các cụ trong SG còn có trò cưa 1 nửa chìa khóa ra nhét vào ổ khóa trước ( 1 nửa chìa luôn nằm trong ổ khóa ) khi đó khi trộm cắm vam vào sẽ ko cắm đc vào và không đủ lực để bẻ khóa nhưng mỗi tội nhìn cái chìa khóa xe bị cắt 1 nửa trông cũng hơi mất thẩm mỹ :-w

Chỉnh sửa cuối:

babymilo1210

Xe tải
E đọc trên bikervietnam các cụ trong SG còn có trò cưa 1 nửa chìa khóa ra nhét vào ổ khóa trước ( 1 nửa chìa luôn nằm trong ổ khóa ) khi đó khi trộm cắm vam vào sẽ ko cắm đc vào và không đủ lực để bẻ khóa nhưng mỗi tội nhìn cái chìa khóa xe bị cắt 1 nửa trông cũng hơi mất thẩm mỹ :-w
é phát hiện SH trắng có công tắc kìa >:) :D xe này chắc đi sơn lại hoặc dán decan rồi :D

f40fd

Xe điện
Làm quả bom điều khiển bằng di động các bác ạ, chờ thằng trôm phóng được khoảng vài trăm mét bác rút a-lô ra bấm tít tít tít tít mã số kích hoạt thế là "bùm", xã hội bớt đi được một thằng ăn trộm.

GH0ST_RIDER

Xe tải
Em thì em đợi khi nào Sh nó có khóa từ và chân chống điện thì em mới xúc các cụ ạ! Mà em nghĩ đợi cho đến lúc đó chắc VN đi xe hơi hết rồi!!! ^:)^