trộm thăm nhà em.

vietran

Xe ba gác
Trộm hay hoạt động lúc 3,4 giờ sáng. Cụ nào thận yếu tiểu đêm dậy lúc ấy cẩn thận quan sát nghe ngóng
Nhà cháu chả có gì, muốn khuân gì khuân nhưng động đến cháu là cháu chém chết, phớ dấu vài cái quanh nhà, bất kỳ đang ở đâu cũng tác chiến được.

Cahtra2008

Xe tăng
Nhà của cụ chủ thớt ở đâu mà nguy hiểm thía???

Cahtra2008

Xe tăng
Trộm hay hoạt động lúc 3,4 giờ sáng. Cụ nào thận yếu tiểu đêm dậy lúc ấy cẩn thận quan sát nghe ngóng
Nhà cháu chả có gì, muốn khuân gì khuân nhưng động đến cháu là cháu chém chết, phớ dấu vài cái quanh nhà, bất kỳ đang ở đâu cũng tác chiến được.
Cụ ở trên Phố Sàn Bắc giang à, động đến là phớ luôn

huongnhanvan

Xe điện
Tưởng nhớ
tháng củ mật càng ngày càng sớm cụ nhể.:)
Giờ gọi là quý củ mật ạ.:)). May Bác chủ theard không đuổi kịp chứ đuổi kịp nó quay lại cho mấy nhát thì toi:D. Em mà biết có trộm thì chỉ dám đánh động cho nó chạy thôi chứ không dám nhìn nó nữa cơ :P

dpl

Xe lăn
nhà cháu tuần trc cũng có trộm viếng
sáng ra ổ khóa có 2 vết cắt rất sâu
cháu vội vàng tua lại camera
bọn nó bắt đầu cắt khóa từ 1h45 đến 2h ko được nên fai bỏ đi
hú hồn :(
các cụ cẩn thận nhé, nhiều vụ nó cắt khóa k đc nó lấy máy khò mới nguy hiểm

a_cheng

Xe điện
hôm qua em đã bảo thằng bạn lấy gì nhỏ nhỏ thôi mà nó tham cầm hẳn cái xe đạp,mà nó thì người gầy teo,không vất nổi cái xe đạp qua hàng rào :-<
xin lỗi cụ chủ vì làm cả nhà thức giấc :(

phuongcum

Xe buýt
Em thì mưa gió bão bùng, tiếng động gì em cũng ngủ tít...trộm vào lấy gì thì lấy, vì nhà chạ có giề nên có chui vào lại mất công chui ra thôi :>
Nhà cụ vậy là nguy hiểm lắm đấy. Cụ phải để mấy đôi giày, dép ở ngoài cho bọn nó còn có tý chiến lợi phẩm nếu ko, akay, bọn nó lại hè nhau làm vài ..ứt thì toi:P

HUNGSMUN

Xe container
Cứ thửa vài cây gậy sắt cắm ở vài chỗ để nếu cần thì tác nghiệp ngay chứ đến lúc cần mà đi tìm thì nó chạy mất rồi. Nói chung là đuổi cho nó chạy chứ đừng mong tóm gọn nó, nguy hiểm lắm.

nguyenphan80

Xe tăng
Ông gì mà khuyên éo đuổi theo là éo được rồi , đã là trộm cướp thì kiểu gì cũng phải đuổi nếu thấy nó . Phải đánh và bắt , cá nhân em đã từng đuổi và oánh 2 lần trộm ở khu tập thể nhà em rồi . Vừa đuổi vừa hô , vừa kiếm đồ mà nện , thêm nữa là thẳng tay không nương nhẹ . Có làm thế xã hội mới bớt đi đựoc

Mr Hehe

Xe tăng
Em ko ủng hộ tư tưởng sợ trộm. Mình đơn thân thì phải tìm cách báo cho những người xung quanh rồi cùng nhau mà đập nó chứ. Bây giờ đúng là xã hội manh động, ai cũng lo đến thân mình. Ra đường làm ngơ trước hoạn nạn người khác đã là đáng trách, nay nó động đến chính mình mà còn không dám phản kháng lại em thấy cứ hèn hèn sao ấy.

songvedem

Xe tăng
E đã trữ sẵn 1 cây mã tấu với 2 thanh kiếm nhật. Liệu thế đã đủ chưavhar các cụ

hungbm

Xe điện
Trộm đến nhà, đầu tiên là phải xua đuổi, chớ manh động dồn nó vào đường cùng sẽ rất nguy hiểm. Nhà em đầu tư 1 quả súng hơn 9 cân, cứ thằng nào hí hoáy ở cổng là em bắn tỉa từ trên tầng 2 xuống

Mun Yêu

Xe hơi
Trộm đến nhà, đầu tiên là phải xua đuổi, chớ manh động dồn nó vào đường cùng sẽ rất nguy hiểm. Nhà em đầu tư 1 quả súng hơn 9 cân, cứ thằng nào hí hoáy ở cổng là em bắn tỉa từ trên tầng 2 xuống
Đến nhà cụ này mà lọ mọ tìm chuông để bấm thì em dự rằng ngày giỗ không xa lắm đâu ợ :-ss

NguyenChiVan

Xe tăng
ở nước ngoài họ không khuyến khích dân bắt trộm, mà để cho lực lượng chuyên nghiệp, là cảnh sát chứ không dựa vào dân như mình.

NguyenChiVan

Xe tăng

luckyboy

Xe container
E đã trữ sẵn 1 cây mã tấu với 2 thanh kiếm nhật. Liệu thế đã đủ chưavhar các cụ
cụ chơi Kiếm Nhật sắc quá có khi máu lên chém phát lìa đời nhà nó mình đi tù thì toi cụ ợ :)). Cứ làm cái súng điện hoặc ná cao su bắn bỏ mựa nhà nó đê :)). Chết chẳng chết nhưng bị thương. =))

PhễuKFC

[Tịch thu bằng lái]
Đến hẹn lại lên cứ sau quốc khánh 2/9 từ giờ đến tết thao hồ mà canh trộm nhé xả ra 1 đống tù chắc chỉ 2% trong số đó hoàn lương còn lại là quay về nghề cũ!

MyMac

Xe điện
Em ko ủng hộ tư tưởng sợ trộm. Mình đơn thân thì phải tìm cách báo cho những người xung quanh rồi cùng nhau mà đập nó chứ. Bây giờ đúng là xã hội manh động, ai cũng lo đến thân mình. Ra đường làm ngơ trước hoạn nạn người khác đã là đáng trách, nay nó động đến chính mình mà còn không dám phản kháng lại em thấy cứ hèn hèn sao ấy.

@ Thế em kể cho kụ nghe chuyện của em nhá. Mùa đông năm vừa rồi, em đi xe máy đến ngã 3 thợ nhuộm với Bà Triệu với Trần Hưng Đạo thì gặp đèn đỏ dừng lại. Vừa dừng thì có một kụ thanh niên to cao đẹp zai trờ xe kít đến bảo: Em ơi, ở đèn đỏ dưới kia có thằng nào nó lấy cái gì trong túi áo em ấy!!!!! Em cho tay vào túi áo thì ôi thôi con alô đã đi tiêu.

@ Điên hết cả tiết, em bảo: Cảm ơn anh đã không quản đông giá rét mướt nhìn thấy nó lấy của em rồi đuổi xe theo em thông báo tình hình em bị mất trộm.

Thế ý kụ là thế nào?

luckyboy

Xe container
@ Thế em kể cho kụ nghe chuyện của em nhá. Mùa đông năm vừa rồi, em đi xe máy đến ngã 3 thợ nhuộm với Bà Triệu với Trần Hưng Đạo thì gặp đèn đỏ dừng lại. Vừa dừng thì có một kụ thanh niên to cao đẹp zai trờ xe kít đến bảo: Em ơi, ở đèn đỏ dưới kia có thằng nào nó lấy cái gì trong túi áo em ấy!!!!! Em cho tay vào túi áo thì ôi thôi con alô đã đi tiêu.

@ Điên hết cả tiết, em bảo: Cảm ơn anh đã không quản đông giá rét mướt nhìn thấy nó lấy của em rồi đuổi xe theo em thông báo tình hình em bị mất trộm.

Thế ý kụ là thế nào?
chắc thằng nớ ló têu ngươi cụ đới có khi nại nà đồng bọn của tướp cũng lên :)) =))