trộm thăm nhà em.

capriconus

Xe tải
vừa nãy lúc 5h am, trời vừa mưa to vừa tối, đang lơ mơ nghe tiếng bố mẹ hô hoán, em mắt nhắm mắt mở lao từ trên tầng 2 xuống thì thấy chiếc xe đạp của mẹ em hay đi đang treo lủng lẳng trên hàng rào, 1 chú đi xe máy rồ ga chạy, 2 chú kia chạy bộ. lúc đó quên mất cái thớt hôm trước có cụ hỏi " thấy trộm xử lý ntn?" em vớ được cây gạy lao ra đuổi. bi h nghĩ lại may quá nó chạy mất.:D
em xa nhà nhiều năm, bi h mới về sống với ông bà được vài hôm, nhà chỉ có mỗi 2 ông bà.
- Mấy tháng trước 2 vợ chồng đứa em gái về nhà chơi, tối ngủ chủ quan để điện thoại trên bàn thế là mất luôn 2 con E71 và E72, nhà em thì khó trèo lên nhưng lại liền kề với các nhà hàng xóm. Hàng xóm cũng phải cảnh giác.
- hôm qua trời mưa, đứa em gái em để xe ở công ty cũng 5.am, bảo vệ ngủ say, trộm cắt cổng vào lấy 5 con xe, đến con xe của em gái em thì bị phát hiện nên vẫn nhặt được xe tại cổng ( nó vừa mua 40 củ xong ).
thời buổi này trộm cắp manh động thây lo lo.
các cụ trước khi đi ngủ nhớ khóa cửa và cất hết đồ đạc cẩn thận nhé.

Chỉnh sửa cuối:

20L1966

Xe buýt
Chúc mừng cụ không mất đồ là tốt rồi, đừng đuổi theo nó

capriconus

Xe tải
Chúc mừng cụ không mất đồ là tốt rồi, đừng đuổi theo nó
biết thế nhưng cái lúc ấy nó chả phải là mình. cái xe đạp có khi chỉ 100k. nhưng mà nó ức. :52:

BigC

Xe tăng
Cuối năm trộm cắp bao giờ cũng nhiều hơn vì chúng nó cũng phải chuẩn bị ăn Tết, mua sắm, đưa bồ về quê... mà nên các cụ cẩn thận nhé.

capriconus

Xe tải
Cuối năm trộm cắp bao giờ cũng nhiều hơn vì chúng nó cũng phải chuẩn bị ăn Tết, mua sắm, đưa bồ về quê... mà nên các cụ cẩn thận nhé.
tháng củ mật càng ngày càng sớm cụ nhể.:)

20L1966

Xe buýt

Một bảo vệ bị đâm chết khi truy đuổi “đạo chích”
(Dân trí) - Phát hiện người lạ đột nhập vào công ty, hai bảo vệ liền tổ chức truy bắt. Trong lúc đuổi theo bọn “đạo chích” cả hai người đều bị bọn chúng rút dao tấn công khiến một người tử vong, một người nguy kịch.
Cơ quan CSĐT công an thành phố đang phối hợp với các đơn vị nghiệp vụ cùng điều tra, truy bắt hung thủ đâm chết anh Dương Sĩ Phú (19 tuổi, ngụ Bình Dương) và đâm trọng thương anh Vũ Văn Kiên (22 tuổi, quê Đắk Lắc). Cả hai anh đều là nhân viên bảo vệ Công ty Cổ phần - Dịch vụ Công nghệ Tin học HPT ở số 60 - 62 Nguyễn Văn Trỗi (quận Phú Nhuận).​
Thông tin ban đầu, rạng sáng 1/10, anh Phú và anh Kiên phát hiện có người lạ đột nhập vào công ty để trộm tài sản. Ngay lập tức các anh này tổ chức truy đuổi, vây bắt.​
Tuy nhiên, trong quá trình đuổi bắt, hai bảo vệ này đã bị bọn “đạo chích” dùng dao tấn công khiến cả hai bị thương nặng.​
Sau khi gây án, hai tên hung thủ liền bỏ trốn khỏi hiện trường. Các nạn nhân được phát hiện và đưa đi cấp cứu trong tình trạng nguy kịch. Bị nhát đâm chí mạng anh Phú đã tử vong sau đó vài giờ, anh Kiên vẫn đang điều trị tại bệnh viện.​
Cơ quan chức năng đang mở rộng vụ án để điều tra, làm rõ
http://dantri.com.vn/c728/s728-523391/mot-bao-ve-bi-dam-chet-khi-truy-duoi-dao-chich.htm

Cụ chủ cẩn thận nhé

Aids

Xe điện
Giờ tháng nào cũng là tháng củ mật các bác ạ . Ban công nhà tôi từ ngày có cái thằng Luyện xuất hiện phải gia cố lại thêm 3 bộ khóa .
Bon weekend
Aids

SPL

Xe container
Nhà em cũng bị trộm nó trèo từ ban công tầng 2 nhà hàng xóm sang ban công nhà em, thò tay vào lấy mất cái lap của em chuyển cho thằng đứng dưới, đang lấy cái khác thì em tỉnh hô, nó chạy mất. Giờ em để dưới sân với sau cửa phòng em 2 thanh tuýp, chú nào vào em đập chết không tha.

nhareason

Xe container
Website
www.facebook.com
Hồi cũng lâu lâu rồi nhà em cũng bị trộm thăm trên thượng, bà già nhất định ko cho em lên bảo cứ đánh động cho nó chạy thôi. :D

vutamhoan

Xe tăng
Nhà các cụ mà hay có động, cháu bày cho cách này: Lên mạn ngược mua 1 cái nỏ (cụ nào khéo tay có thể tự làm lấy), chế đi tí sao cho nó bắn được bằng ... đũa :D => Cứ có động là cụ lắp cái đũa tỉa ra cho cháu, đừng mất công cầm dao vác gậy làm gì.

Quên, các cụ nhớ luyện tập cho thuần thục nhé, trò này hay phết đớ :))

luckyboy

Xe container
em thì phòng trộm bằng cách đầu giường ngủ lúc mô cũng có cái súng bắn điện. \m/

anhmtbds_hnl

Xe hơi
Nhà các cụ mà hay có động, cháu bày cho cách này: Lên mạn ngược mua 1 cái nỏ (cụ nào khéo tay có thể tự làm lấy), chế đi tí sao cho nó bắn được bằng ... đũa :D => Cứ có động là cụ lắp cái đũa tỉa ra cho cháu, đừng mất công cầm dao vác gậy làm gì.

Khôg cần lên mạn ngược đâu cụ ợ. Lấy cái nan hoa xe đạp uốn thành cái chạc, đạn thì bằng giấy, dây điện cứng...Bắn cái dó trúng người cũng ra trò đấy ợ :D.

butchikim

Xe ba gác
Em thì mưa gió bão bùng, tiếng động gì em cũng ngủ tít...trộm vào lấy gì thì lấy, vì nhà chạ có giề nên có chui vào lại mất công chui ra thôi :>

kh6d

Xe tăng

Khôg cần lên mạn ngược đâu cụ ợ. Lấy cái nan hoa xe đạp uốn thành cái chạc, đạn thì bằng giấy, dây điện cứng...Bắn cái dó trúng người cũng ra trò đấy ợ :D.
Em cứ chuẩn bị vài cái bát tô sứt....có trộm...Bụp 1 phát về phía nó có mà chạy mất dép ;))

xiaoyong

Xe tải
Em thì mưa gió bão bùng, tiếng động gì em cũng ngủ tít...trộm vào lấy gì thì lấy, vì nhà chạ có giề nên có chui vào lại mất công chui ra thôi :>
Vớ phải thằng trộm "bóng". Nhà cụ ko có j, nó thấy cụ ngủ say nó lại giở trò bỉ ổi với cụ thì toi X_X

Taihoatu

Xe lăn
Cụ làm cái cung và 10 mũi tên của bác Đào ấy, nhìn thấy bọn nó trèo tường đừng la hét gì cả, cứ dương cung và bắt thôi, kệ mợ chúng nó chứ

luckyboy

Xe container
Cụ làm cái cung và 10 mũi tên của bác Đào ấy, nhìn thấy bọn nó trèo tường đừng la hét gì cả, cứ dương cung và bắt thôi, kệ mợ chúng nó chứ
chẳng cần chi nhiều mô cụ ợ làm cái ná cao su chắc cũng đủ hạ gục rồi =))

manhhung1901

Xe điện
Dạ vâng!Để em về em nhắc nhở Luyện :)

LeTai1979

Xe cút kít
Làm cái súng cao su bắn đạn bi ve, cái này mà trúng thì chả khác đạn cao su của xx là mấy.
Trước em toàn đi bắn chim với hoa quả bằng loại này thôi.

eco.pestcontrol

Xe tải
Website
www.ecopestcontrol.com.vn
QUan tâm đến an toàn tính mạng bản thân và người thân là đúng đắn và khôn ngoan!
Cơ mà chính nghĩa mà phải sợ kẻ gian thì cháu éo chịu được, thế nên gặp bọn trộm kiểu gì cháu cũng xả thân :D
PS: Kể cả gặp đám hội đồng bọn trộm là cháu cũng vào hôi mấy thụi, bị mất 01 wave + E71 mới tụi này rồi :(