[Funland] Trộm lấy mất xe rồi, hy vọng CA tìm được

TungThoc

Xe điện
Thán tử công thì chỉ làm thế thôi, chứ nếu muốn công mà được như tư thì dĩ nhiên thêm xèng vào là logic.
Cụ nói làm em nhớ lại thời bao cấp gõ kẻng đi làm Hợp tác xã, chấm công ăn điểm.

skype0211

Xe tăng
Lương.
Đi học không mất phí, có nhà ở, có quần áo mặc, có tiền lương. Ra trường có việc làm luôn, hệ số lương và phụ cấp cao, ưu ái nhiều chính sách.....lương hưu cao.

Cụ nhìn qua công chức, viên chức, lao động khác thì sao? Họ cũng đi học, thuê nhà, cả vay tiền đóng học phí....Mọi thứ phải tự lo từ A-Z.
Thế cụ nghĩ người lao động khác không bị áp lực, không hùng hục, k biết chọn việc nhe......?! Giáo viên gào cả ngày, nhân viên y tế quần quật cả ngày, lao động nhà máy xí nghiệp cày 8-12h.....

Khi đã chọn nghề được chính phủ lo cho cơm ăn từ lúc đi học, quần áo giày, lương, chế độ... ổn định về thu nhập về sau thì phải chấp nhận công việc nó vậy. Nếu k chấp nhận thì do cá nhân chọn sai, chọn nghành khác thu nhập có thể cao hơn mà theo cụ

Em ngây thơ thật! :)
Tốt vậy mà riêng HN có hơn 5000 đơn xin ra quân nhưng chưa được duyệt cụ có biết ko.
Đặc thù nghề nghiệp nguy hiểm mà có thêm phụ cấp 20-25% lương các cụ cũng tỵ nạnh được.
- Ngày nghỉ lễ tết đêm hôm các cụ ôm vợ con thì họ đi trực.
- Có biến dân chạy hết họ phải lao mình lên tuyến đầu cầm dùi cui đập thằng ngáo cầm dao.
Còn nhiều thứ hy sinh thầm lặng khác sao ko thấy nói đến, so sánh cao thấp làm gì với những người có thể biến người thân của họ thành "người thân của liệt sỹ" trong 1 nhiệm vụ nào đó.

TungThoc

Xe điện
Tốt vậy mà riêng HN có hơn 5000 đơn xin ra quân nhưng chưa được duyệt cụ có biết ko.
Đặc thù nghề nghiệp nguy hiểm mà có thêm phụ cấp 20-25% lương các cụ cũng tỵ nạnh được.
- Có biến dân chạy hết họ phải lao mình lên tuyến đầu cầm dùi cui đập thằng ngáo cầm dao.
Còn nhiều thứ hy sinh thầm lặng khác sao ko thấy nói đến, so sánh cao thấp làm gì với những người có thể biến người thân của họ thành "người thân của liệt sỹ" trong 1 nhiệm vụ nào đó.
Gian khổ đâu chẳng có, bất công nó ở chính trong nội bộ ngành, bên hậu cần - hành chính đãi ngộ như bên chiến đấu.

bomon

Xe tăng
Lương.
Đi học không mất phí, có nhà ở, có quần áo mặc, có tiền lương. Ra trường có việc làm luôn, hệ số lương và phụ cấp cao, ưu ái nhiều chính sách.....lương hưu cao.

Cụ nhìn qua công chức, viên chức, lao động khác thì sao? Họ cũng đi học, thuê nhà, cả vay tiền đóng học phí....Mọi thứ phải tự lo từ A-Z.
Thế cụ nghĩ người lao động khác không bị áp lực, không hùng hục, k biết chọn việc nhe......?! Giáo viên gào cả ngày, nhân viên y tế quần quật cả ngày, lao động nhà máy xí nghiệp cày 8-12h.....

Khi đã chọn nghề được chính phủ lo cho cơm ăn từ lúc đi học, quần áo giày, lương, chế độ... ổn định về thu nhập về sau thì phải chấp nhận công việc nó vậy. Nếu k chấp nhận thì do cá nhân chọn sai, chọn nghành khác thu nhập có thể cao hơn mà theo cụ

Em ngây thơ thật! :)
Tùy thôi, ai cũng có quyền ngây thơ.

Lương thưởng nhìn là cao so với công nhân thôi, nhưng việc ngập đầu, cứ tà tà chọn việc nhàn chân nhàn tay mà làm chứ có lý do gì phải chọn việc khó, nhỡ làm không xong thì toi công. Nhà nước trả lương và đãi ngộ, họ làm đúng việc, không ngồi chơi, chỉ là ưu tiên việc nào thì nhà nước không có quy định trong hợp đồng mô tả công việc.

xe oto rùa

Xe điện
Ko báo cũng dở nhưng báo thì cũng gần như ko có khả năng tim được , con nhà em hôm qua đi học tiếng anh cũng mất cái xe đạp , cô giáo là vợ c an phường những cũng thôi mong gì cho nhanh

duongphong

Xe container
Hehe.
Thế bộ đội, biên phòng cắm chốt là nghề bình yên, k phải trực? Bác sỹ, y tá họ được ngồi ở nhà, công nhân làm 3 ca, 4 kíp cũng được ngủ....? Bộ đội họ cũng hy sinh, Bác sỹ, y tá đợt chống dịch vừa rồi họ cũng hy sinh rất thầm lặng đấy cụ....

Các trường xx hàng năm thí sinh ứng tuyển rất đông cụ (vẫn hot). Nghề nào cũng có rủi ro cả, rủi ro trong lao động dân sự thì đa phần tự chịu, rủi ro trong lực lượng vũ trang thì có chế độ thương binh hay liệt sỹ (điều này k ai muốn).

duongphong

Xe container
Tùy thôi, ai cũng có quyền ngây thơ.

Lương thưởng nhìn là cao so với công nhân thôi, nhưng việc ngập đầu, cứ tà tà chọn việc nhàn chân nhàn tay mà làm chứ có lý do gì phải chọn việc khó, nhỡ làm không xong thì toi công. Nhà nước trả lương và đãi ngộ, họ làm đúng việc, không ngồi chơi, chỉ là ưu tiên việc nào thì nhà nước không có quy định trong hợp đồng mô tả công việc.
Nghề nào cũng có những lúc không bằng cả cụ. Nhưng cụ nói lương thấp thì em níu cụ lại tranh luận tí thôi. Em khẳng định với cụ lực lượng vũ trang là lương k thấp.
Nếu tính đào tạo 1 người LLVT tốt nghiệp em ước lượng chi phí 5-600tr. Nó là khoản kinh phí không nhỏ, k phải gđ nào cũng lo được. Trong khi 1 SV tốt nghiệp ĐH họ cũng phải chi trả khoản tiền như vậy. Xuất phát điểm là rất khác nhau :)

skype0211

Xe tăng
Hehe.
Thế bộ đội, biên phòng cắm chốt là nghề bình yên, k phải trực? Bác sỹ, y tá họ được ngồi ở nhà, công nhân làm 3 ca, 4 kíp cũng được ngủ....? Bộ đội họ cũng hy sinh, Bác sỹ, y tá đợt chống dịch vừa rồi họ cũng hy sinh rất thầm lặng đấy cụ....

Các trường xx hàng năm thí sinh ứng tuyển rất đông cụ (vẫn hot). Nghề nào cũng có rủi ro cả, rủi ro trong lao động dân sự thì đa phần tự chịu, rủi ro trong lực lượng vũ trang thì có chế độ thương binh hay liệt sỹ (điều này k ai muốn).
Cụ đã biết nghề nào cũng có hy sinh thầm lặng thì lăn tăn gì mấy cái chế độ họ đáng được hưởng.

honda_cub79

Xe lăn
Cụ thớt đi mua xe mới thôi, chả hy vọng tìm thấy đâu.

duongphong

Xe container
Cụ đã biết nghề nào cũng có hy sinh thầm lặng thì lăn tăn gì mấy cái chế độ họ đáng được hưởng.
Cụ xem còm trước thì thấy em nói vấn đề gì. Còn chế độ thì đương nhiên Llvt hưởng theo quy định. Tăng được càng tốt cụ. :)

truong3nlap

Xe hơi
Chia buồn với bác nhé. Luật nhân quả rồi kẻ trộm cũng sẽ bị người khác lấy lại thôi, có thể cái giá phải trả đắt gấp nhiều lần

BMW X10

Xe điện
- Trực lễ tết, tôi thừa nhận, cũng như các công nhân điện nước ca kíp vậy.
Họ được trả thêm phụ cấp, không cao lắm, không hiểu sao họ cứ lao đầu vô làm gì khổ thế không biết.

- "- Có biến dân chạy hết họ phải lao mình lên tuyến đầu cầm dùi cui đập thằng ngáo cầm dao":
Hoàn toàn chính xác, tôi xin ví dụ một đồng chí lao mình lên tuyến đầu:

Cái ni, bên Lao Động kêu là "Viên đại uý "dáng đứng telephone", bác ạ.
Nguồn: Viên đại uý "dáng đứng telephone" và chàng Lục Vân Tiên không biết võ (laodong.vn)

Hoặc đồng chí ni, cũng hết sức anh dũng khi đối đầu 1 thằng ngáo cầm dao, cầm dao thật ạ, trong khi dân bỏ chạy hết thật:

Nguồn: Một trung tá CSGT bị giáng cấp vì 'đứng nhìn' cô gái bị đâm giữa phố - Tuổi Trẻ Online (tuoitre.vn)

Bác nhỉ.

thienlv01

Xe buýt
Trước mấy bố vào nhà E lấy máy bơm nước, bộ bếp ga, E không báo gì hết. Mấy hôm sau đang đêm có chú ca đến gõ cửa hỏi bảo sao A mất đồ không báo. E bảo có đáng gì đâu A ngại mất time. Mấy ô Trộm đen lớ ngớ thế nào bị các A tóm. E lại phải kí đơn bãi nại cho các chú.

skype0211

Xe tăng
- Trực lễ tết, tôi thừa nhận, cũng như các công nhân điện nước ca kíp vậy.
Họ được trả thêm phụ cấp, không cao lắm, không hiểu sao họ cứ lao đầu vô làm gì khổ thế không biết.

- "- Có biến dân chạy hết họ phải lao mình lên tuyến đầu cầm dùi cui đập thằng ngáo cầm dao":
Hoàn toàn chính xác, tôi xin ví dụ một đồng chí lao mình lên tuyến đầu:
View attachment 7833649
Cái ni, bên Lao Động kêu là "Viên đại uý "dáng đứng telephone", bác ạ.
Nguồn: Viên đại uý "dáng đứng telephone" và chàng Lục Vân Tiên không biết võ (laodong.vn)

Hoặc đồng chí ni, cũng hết sức anh dũng khi đối đầu 1 thằng ngáo cầm dao, cầm dao thật ạ, trong khi dân bỏ chạy hết thật:
View attachment 7833653

Nguồn: Một trung tá CSGT bị giáng cấp vì 'đứng nhìn' cô gái bị đâm giữa phố - Tuổi Trẻ Online (tuoitre.vn)

Bác nhỉ.
Cụ lấy ví dụ thiểu số không thể khái quát cho tất cả, 1 số cán bộ chưa hoàn thành nhiệm vụ và đã bị loại khỏi các vị trí chiến đấu vì những sai lầm của họ, chỉ nói lên 1 điều là làm chưa tốt sẽ bị có chế tài xử lý, hãy nhìn vào chủ trương đường lối.

Chỉnh sửa cuối:

longphúc

Xe tăng
Nếu tên trộm xe máy kia mà là kẻ gi.ết người hoặc cướp NH,nội trong 48h là sẽ bị tóm,còn xơi cái xe 20 củ thì cc cứ chờ đấy

Xe nội lước

Xe container
giờ cụ chủ báo trong cốp xe có 500tr, xxx tìm ra ngay
thằng ku cùng cty em trộm vào nhà ko lấy được gì, với được cái điện thoại Nokia cục gạch cũ, nó cùng nhặt tạm.
thằng ku em cay, ra xã báo trộm vào lấy mất 500tr, vượt thẩm quyền truy tìm của xã, xã báo xxx Thành phố.
4 ngày sau xxx TP tìm được thằng trộm. nhưng thằng trộm khai chỉ lấy mỗi đt, chứ đâu có tiền.
xxx cay, gọi thằng ku em nên tội vu khống.
xong mở đt ra trong đt lại có tn ghi đề, gọi thêm 3 ông cùng cty có nhắn vào đó nên nhốt 4 ông 4 ngày.
đó cụ chủ muốn tìm nhanh thì báo vống lên
Nên đặc cách cu em kia vào nghành. Quá tố chất.

cantona

[Tịch thu bằng lái]
Cụ chịu khó lên hồ. Biết đâu mai xe cụ tháo biển được 1 bé trai đầu lửng mật, tay cầm thượng phương chọc tiết lợn điều khiển.

toyennha

Xe lăn
Nhà em mất, không báo. Nhà bên cạnh mất có báo. Đủ video nét căng. Kết quả 2 nhà như nhau.
Nên báo cụ ơi! Không phải hy vọng tìm được. Mà lỡ nó gây án thì không liên quan đến mình. Nhà em năm lâu lắm bị mất khu vực nói nên báo để khỏi phiền hà như em nói ở trên