[Funland] Trộm lấy mất xe rồi, hy vọng CA tìm được

Mô kích 50

Xe buýt
Bác bảo các đc Conan 50/50. Tỷ lệ tìm được cao hơn. Chứ báo miệng thì khó lắm. Bạn em ngày xưa cũng phải vậy.
may mắn thì vào đúng đợt truy quét hoặc vô tình vồ đc 1 dây trộ cắp tiêu thụ thì có thể có xe bác trong đó. còn việc báo lẻ tẻ sự vụ như này chỉ vào sổ trực thôi, khả năng tìm lại dc xe cực khó vì CA nhiều việc lắm, kể cả tỷ lệ 70/30 thì họ cũng chả mặn mà gì đâu

vihali

Xe container
Cụ xem clip nó ăn cắp cả cái chân sắt nhà dân dắt xe lên nhà.
Đã nghiện thì chả cái gì ko lấy khi lên cơn.
Bọn này phần lớn là nghẹo hết.
Vâng, nó ngại gì ko lấy khi cần. Khu em toàn CA địa phương ra HN ở trọ để học bên C500 HVAN. Tối chỗ em xe máy để ngoài ngõ chứ ko đưa vào nhà. Bao năm chả sao, thế mà hôm nọ nhiều xe mất 1 loạt IC. Thấy bảo hôm sau ông cháu lên phường nộp lại rồi. Cu này chắc mới toanh chứ loại kì cựu tránh chỗ này ra. Ăn trộm cũng nên nghiên cứu địa bàn, có đầu tư thì hậu vận sẽ khác.

HUNGCLB

Xe đạp
Nhà em mất, không báo. Nhà bên cạnh mất có báo. Đủ video nét căng. Kết quả 2 nhà như nhau.
Nhà em bán hàng, đợt trước cũng mất mấy đồ có giá trị, cũng lên phường báo, làm tường trình, cung cấp video đầy đủ, kết quả cũng như nhà bên cạnh của cụ.:(

Garage Quang Đức

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.quangducauto.com
Ở Hà Nội một là xe wave, hai là SH dễ mất thế không biết.. các cụ các mự đi cẩn thận khoá bánh vào

haitotbung

Xe tải
Nên báo công an cụ ạ
1. May mắn thì thỉnh thoảng công an làm chuyên án, ngẫu nhiên tìm được xe của cụ
2. Nó dùng xe đó gây tai nạn hay làm chuyện bậy bạ thì mình đỡ phiền hà

poiuy

Xe ba gác
Cụ này chắc thành phần "chim lợn" của xxx.
Làm "CHIM LỢN" thì cũng nên tìm hiểu về Nhiệm vụ của xxx theo Luật CAND, rồi hãy tranh luận, chứ đừng phán tào lao như vậy.
Gắp lửa bỏ tay người không hay ho gì đâu cụ ơi.

poiuy

Xe ba gác
Không cổ vũ thì đồng lõa :D

Việc xx nhận lương là được trả cho việc nắm bắt thông tin từ cơ sở như; xx khu vực quản lý cư trú, hình sự.....dưới nữa là tổ trưởng ngõ, dân phố nắm bắt. Nó là tiền ngân sách cả đấy.
Nắm bắt qua mấy nguồn đó làm sao ra được ăn cắp xe. Dân lành sao biết chỗ bọn gian. Giống như cụ lướt web, sao thấy được web đen. Muốn vào được web đen phải có thêm công cụ chứ?

milevsko

Xe tăng
Cách đây gần chục năm e bị mất biển số xe máy. Ra chợ trời "chuộc" mất 500k😅. Nó bán chắc đc 200k còn mất mất ngày tháo dần ốc bắt biển, em thấy lỏng ko để ý.
Cụ thế còn rẻ, em phải chuộc lại 600 K, cũng ở chợ giời.
Mà hồi đó vàng đâu có hơn 400 K /1 chỉ
Em cũng ra phường báo nhưng các anh í nhìn mình như từ thế giới hư vô nào tới.

lộc _ vừng

Xe buýt
Vâng khó phết như trúng đề ấy, trc thấy kiểu khi xe tiền cao cỡ 50 củ đổ lên thì xì tươi 50-50 trước thì cũng chắc chắn xe về.
Dạ vâng tài sản giá
Vâng khó phết như trúng đề ấy, trc thấy kiểu khi xe tiền cao cỡ 50 củ đổ lên thì xì tươi 50-50 trước thì cũng chắc chắn xe về.
Dạ vâng với tài sản giá trị cao , có nhiều màu mè cháu nghĩ các bác ý tìm ra ngay ,thực ra chỉ có 1 số những thành phần nghiện ngập ,có sổ đen đã đc lưu hồ sơ ở quận huyện mới dám làm việc này nên để tìm cũng không khó ạ

Nói chung dính phốt gì đó liên quan tới an ninh chính trị thì phút mốt ra liền. Còn lại thì kcmcm

BMW_X7

Xe điện
mà sao xxx lại có quyền kiểm tra đt cá nhân cụ nhỉ, trong đt thì đủ thứ hầm bà lằng sao đủ căn cứ quy chụp abc đc chứ.
có quyền chứ cụ, đơn giản đó là đồ bị trộm, và xxx mở ra xem là bình thường, vì nó là sàn sản bị trộm mà, cái đt NOKIA cùi ấy mà, mở tin nhắn thì có tin gửi đề, thế là dính tội cờ bạc

TungThoc

Xe điện
Cụ đòi hỏi cao thế? Lương NN trả cho CA thì xem ra chỉ đủ để làm hành chính với lại tuyên truyền, tuần tra thôi. Tiền đâu ra để mua nguồn tin từ giới xã hội mà làm án?
Vậy đừng là CS nữa đi làm dịch vụ thám tử

dracula_bg

Xe điện
Mà bọn này nát thật, cái xe wave không giấy tờ bán được bao tiền đâu mà cũng lấy, giỏi lắm dăm ba triệu. Bắt được thì oánh cho gần chết
em không rõ lương cụ bao xèng một ngày, chứ dăm triệu chia đôi là mỗi thằng cũng được hơn 2 củ một ngày, gấp mấy lần em rồi đấy cụ. Muốn có tiền nhiều mà nghề ngỗng không có thì chúng nó phải bất chấp rủi ro thôi.
nói gì thì nói chứ bọn này lộng hành một phần do chính quyền không nghiêm, chứ cứ thử con ông nọ bà kia mất con xe phân khối lớn tiền tỉ xem, lại chẳng bắt trong phút mốt. mấy con xe ghẻ của dân các anh coi như bỏ.

longtu210

Xe điện
Thằng cu e mất con sh tứ 7 báo công an ko ăn thua tình cờ thấy rao bán trên mạng tận vĩnh phúc , lên báo công an vĩnh phúc úp sọt đợi mãi mấy tháng mới lấy lại được xe ( gặp may tự mình tìm còn trông vào công an ko hi vọng )

vieteuro

Xe container
làm con 27 tối ra mua con khác cụ ơi

Ối Giời Ơi

Xe tăng
Như e tối hôm nọ giật mình nhìn ra ngoaiif k còn xe , chạy ra check lại xem đúng k xong vào nhà ngủ tiếp . Báo làm gì cho mệt mà chẳng tìm đc đâu . Mất toi con xem Air Blade mới mua

BMW X10

Xe điện
Vâng, nó ngại gì ko lấy khi cần. Khu em toàn CA địa phương ra HN ở trọ để học bên C500 HVAN. Tối chỗ em xe máy để ngoài ngõ chứ ko đưa vào nhà. Bao năm chả sao, thế mà hôm nọ nhiều xe mất 1 loạt IC. Thấy bảo hôm sau ông cháu lên phường nộp lại rồi. Cu này chắc mới toanh chứ loại kì cựu tránh chỗ này ra. Ăn trộm cũng nên nghiên cứu địa bàn, có đầu tư thì hậu vận sẽ khác.
Rồi, cái loạt IC ấy, vô túi ai hả bác?
Hay, họ trả lại khổ chủ?
Hay, ông cháu tự nguyện lắp lại?

trungthu2020

Xe tăng
Đợt này trộm xe máy có vẻ tăng mạnh và manh động, gần nhà em bảo vệ phát hiện hô hoán bị chém vào tay luôn

duongphong

Xe container
Nắm bắt qua mấy nguồn đó làm sao ra được ăn cắp xe. Dân lành sao biết chỗ bọn gian. Giống như cụ lướt web, sao thấy được web đen. Muốn vào được web đen phải có thêm công cụ chứ?
Vậy đừng là CS nữa đi làm dịch vụ thám tử
Nếu là ở doanh nghiệp ấy. Được DN trả lương cao, quần áo đủ mặc, học phí và y tế ưu đãi....mà không hoàn thành nhiệm vụ thì 2 - 3 tháng đuổi cmnl rồi. Ngồi đó mà lý sự :))
- Y tế cứu người xong, bệnh nhân cảm ơn => cũng cấm.
- Giáo dục phụ huynh đưa phong bì cảm ơn thày => cũng cấm.
-............
=> Với cụ xx đòi chia tiền mấy tìm đồ mất cắp thì là điều đương nhiên, khách quan..... =))

wild nature

Xe điện
Bác bảo các đc Conan 50/50. Tỷ lệ tìm được cao hơn. Chứ báo miệng thì khó lắm. Bạn em ngày xưa cũng phải vậy.
Cũng ko ăn thua. Xe này đc hơn chục củ, 1 nửa đáng bao nhiêu cho các a ấy. SH may ra