[Thảo luận] Trời mưa, các cụ cẩn thận nước té lên kính lái.

anhtho

Xe ngựa
Không chém vạch liền để vượt chắc thì là nguyên tắc gì ợ??
Chỗ đó vạch bị mờ cụ ạ, mờ một đoạn dài, sau khi tới đoạn tế nước thì nó lại rõ. Nếu nó rõ từ đầu thì em cũng không vượt đâu. Còn cái nguyên tắc vàng khi có xe ngược chiều là không vượt, nó giúp cho sự an toàn chứ nếu cụ vượt đúng luật vẫn có thể đối đầu đấy, tùy lúc đúng luật, ko nên cứng nhắc.

anhtho

Xe ngựa
À, cái nầy thì là do bác VITXANH bác í chậy Vitara, lại tháo cản trước
Trời mưa thì chiện đó nó tất lẽ dĩ ngẫu cụ ợ
Nếu vậy thì nước phải ngập khá sâu, nếu nước xấp xấp, em vẫn ko tưởng tượng ra làm thế nào để nước té lên kính lái. Nếu nước ngập sâu, ai dám đi nhanh ?
Đại loại em hiểu là: nước té lên là do bánh xe và nó thường té sang 2 bên. Nếu nước sâu hơn, có thể tràn vào cản hoặc mũi xe, khi đó mới có thể bắn lên kính được.

Chỉnh sửa cuối:

Viking

Xe điện
Nếu vậy thì nước phải ngập khá sâu, nếu nước xấp xấp, em vẫn ko tưởng tượng ra làm thế nào để nước té lên kính lái. Nếu nước ngập sâu, ai dám đi nhanh ?
Đại loại em hiểu là: nước té lên là do bánh xe và nó thường té sang 2 bên. Nếu nước sâu hơn, có thể tràn vào cản hoặc mũi xe, khi đó mới có thể bắn lên kính được.
Không phởi cụ ợ
Nước ngập sâu để tràn lên kính lái thì đau ví lắm ợ
Tầm 5-10 cm thôi ợ.
Theo cháu hiểu thì là do nước nó bị lốp ép xuống nên nó dạt ra phía trước và bay lên, do các xe thường có cản thấp nên sẽ bị cản chặn lại
CÒn con Vitara, lại loịa tháo cản thì nó cứ tự nhiên bay cao, xe mình phi đến, vậy là lên kính thôi.
Tả thì nó khó nhưng nó y hệt như cái clip nhà cụ, một phát trắng xóa luôn, mù tạm thời.

anhtho

Xe ngựa
Không phởi cụ ợ
Tầm 5-10 cm thôi ợ.
Theo cháu hiểu thì là do nước nó bị lốp ép xuống nên nó dạt ra phía trước và bay lên, do các xe thường có cản thấp nên sẽ bị cản chặn lại
CÒn con Vitara, lại loịa tháo cản thì nó cứ tự nhiên bay cao, xe mình phi đến, vậy là lên kính thôi.
Tả thì nó khó nhưng nó y hệt như cái clip nhà cụ, một phát trắng xóa luôn, mù tạm thời.
Ngày trước, nhà em ở chỗ gần Cát linh, mưa là ngập, nhìn các xe đi lội nước cũng nhiều, kể cả commanca mà vẫn chưa bao giờ thấy. Nó có thể văng ra phía trước , nhưng tại ngược vào kính của chính mình thì khó lắm. Có thể nó tạo một màn nước phía trước chứ ko phải kính lái.
Với lại em nói là nếu nước ngập cỡ 10cm như thế, chẳng ai đi nhanh được nên nếu có xẩy ra cũng không có gì bất ngờ và giật mình được.

Viking

Xe điện
Ngày trước, nhà em ở chỗ gần Cát linh, mưa là ngập, nhìn các xe đi lội nước cũng nhiều, kể cả commanca mà vẫn chưa bao giờ thấy. Nó có thể văng ra phía trước , nhưng tại ngược vào kính của chính mình thì khó lắm. Có thể nó tạo một màn nước phía trước chứ ko phải kính lái.
Với lại em nói là nếu nước ngập cỡ 10cm như thế, chẳng ai đi nhanh được nên nếu có xẩy ra cũng không có gì bất ngờ và giật mình được.
Iêm đã miêu tả là nó dư cái clip của cụ lun mà lại, cụ đoán làm gì.
Nước trong thì trắng mà nước đục thì đỏ, còn bay thì in hệt

phanthuy2601

Xe tăng
Cảm ơn cụ chủ đã up lên để a e chưa biết rút kinh nghiệm.

SPL

Xe container
Em cũng dính rồi, lúc đó chỉ có phanh và giữ chặt tay lái, em cũng bị phóng nhanh qua vũng nước trên đường 5, xe cứ như bay ấy :(

Car_Dream

Xe tải
Tự bị thì hơi khó vì thưởng là nước rẽ sang 2 bên, xe đang tiến thì nước khó mà văng lên kính lái được.
Nói thật với cụ, em vẫn rất muốn xem một cái cờ-líp mà mình tự đi, tự hắt nước lên kính lái của xe mình. Em vẫn chưa tưởng tượng ra.
Có cụ nào từng bị chưa ?
Cụ lói thế lào, chẳng lẽ em tự hất nước lên mặt :D.
Mà em đi Fortuner, gầm cao máy thoáng mà còn bị. Nước lúc ấy tầm 10-20cm là cùng thôi cụ ợ. Tiếc rằng xe em không có Cam, nếu không thì....cụ cứ thử 1 lần xiem, có khi cụ được lên trang nhất VNexpress ấy chứ. (iem cũng không mong thía đâu, cụ ợ)
[-X

Chỉnh sửa cuối:

anhtho

Xe ngựa
Cụ lói thế lào, chẳng lẽ em tự hất nước lên mặt :D.
Mà em đi Fortuner, gầm cao máy thoáng mà còn bị. Nước lúc ấy tầm 10-20cm là cùng thôi cụ ợ. Tiếc rằng xe em không có Cam, nếu không thì....cụ cứ thử 1 lần xiem, có khi cụ được lên trang nhất VNexpress ấy chứ. (iem cũng không mong thía đâu, cụ ợ)
[-X
Vâng, thì em tin cụ. Nhưng nếu nước ngập 10-20cm thì em chắc cụ không chạy được nhanh đâu nhỉ. Nếu không thì bà con ai bên thành tắm mưa cả loạt.

thanglx1010

Tháo bánh
Em xem mà còn thấy hoãng, kinh nghiệm đáng nhớ.

biahoihanoi

Xe lăn
Cái món này mấy lần em bị xe ngược chiều làm cho không nhìn thấy gì luôn.

Goal

Xe tăng
Em cũng đã bị tương tự trường hợp của cụ chủ thớt rồi ạ!

Nói chung là nên thận trọng khi trời mưa

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
À, cái nầy thì là do bác VITXANH bác í chậy Vitara, lại tháo cản trước
Trời mưa thì chiện đó nó tất lẽ dĩ ngẫu cụ ợ
Này.
Thằng CƯỚP BIỂN chớ bốc lửa bỏ tay người nha.
Mờ CƯỚP đã bóc hết Vịt chửa???
Nếu còn 1 nửa thời đừng bóc nốt lại phải tốn công dán lại nha.
Có lẽ sắp có cái hay ho ra phết :D

rassen

Xe máy
e nhìn quả đường VN nhà mình mà nản

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Không phởi cụ ợ
Tầm 5-10 cm thôi ợ.
Mù tịt.
Như lái ... Tầu ngầm luôn :))

kraz255b

Xe điện
Hôm nay đi Hạ Long, em bị quả này, cũng hơi hoảng. Cách đây hơn mười năm, em cũng bị một phát còn ghê hơn. Xe chạy ở tốc độ 120km/h, nhưng em không phải ngồi vị trí lái. Còn hôm nay, nó như thế này:

[video=youtube;ATq4d5M3XZk]http://www.youtube.com/watch?v=ATq4d5M3XZk[/video]

(vừa qua trạm soát vé Phả lại)
Vâng, kinh thật, nhưng em thấy cụ chạy hơi liều, thấy vũng nước mà cụ vưỡn đạp để qua thì quá liều, có khi thiếu kinh nghiệm nữa!

Chỉnh sửa cuối:

anhtho

Xe ngựa
Vâng, kinh thật, nhưng em thấy cụ cạy hơi liều, thầy vũng nước mà cụ vưỡn đạp để qua thì quá liều, có khi thiếu kinh nghiệm nữa!
Em thề em không biết ở đó có vũng nước. Đường ẩm ẩm vậy nhưng suốt từ HN, tới đúng chỗ đó nó mới bị vũng như thế.

kraz255b

Xe điện
Em thề em không biết ở đó có vũng nước. Đường ẩm ẩm vậy nhưng suốt từ HN, tới đúng chỗ đó nó mới bị vũng như thế.
Vâng, em chúc mừng cụ an toàn và có thêm kinh nghiệm. Cũng thay mặt Đ.ảng và chính phủ nhiệt liệt tuyên dương cụ (em hơi liều tý) vì đã post lên để mọi người cùng có được kinh nghiệm như cụ!

ABC&XYZ

Xe tải
Mới thế này thôi mà em đã vãi ra rồi(Quãng đường khoảng chục cây)