Triton - xe độ offroad và onroad, những thông tin liên quan đến độ xe

dinhxuanliem

Xe buýt
TCT mua loại ống thở chạy hẳn xuống nắp thùng cho máu :-|

transporterVN

Xe tăng
TCT mua loại ống thở chạy hẳn xuống nắp thùng cho máu :-|
Cứ có cái loại lên nóc xe hẵng, xong về anh nối thêm mấy đoạn ống nước mềm nữa chạy vòng quanh xe luôn, làm tàu ngầm...

Thelastsamurai

Xe hơi
Anh Thắng terrano post hộ em địa chỉ mua mấy đồ ARB bên Thái cái ạ
Bác nào biết địa điểm mua đồ ô tô ở bangkok thì post luôn lên đây giúp em với ạ, em đi ngó nghiêng tý
Hi Cá, nhờ Cá lấy hộ bộ Fender độ màu đen của bọn Thái nhé, xe em cũng cần đấy, đỡ bị lòi lốp rửa xe liên tục

tobala

Xe máy
Ca oi em vao dia chi nay nhe: http://www.vvp4x4.com/
58/166 Srinakarin Road Suanluang Bangkok 10250

Neu den do thi noi co Mr. Toc dai from Vietnam say hello voi thằng chủ nhe. Thanks.

Tren đường Srinakarin nay co rất nhiều bọn bán đồ oto. Em tha ho ma shopping.

TheOne

Xe điện
Bác Amzon lắp tời chưa :) Em nhận chuyển từ cụ The One từ SG ra HN gửi bác cái tời mà tốn dầu quá... bác mời em ly trà đá được không :))

các bác đạp ác quá, em tưởng giờ vẫn đang lang thang trên đường ra HN.

sangothinhphat

Xe tải
Website
www.sangothinhphat.com
Hi Cá, nhờ Cá lấy hộ bộ Fender độ màu đen của bọn Thái nhé, xe em cũng cần đấy, đỡ bị lòi lốp rửa xe liên tục
Em xem qua giá mấy bộ vè gió cao phết đấy bác Kiếm à. Hay là anh em mình copy mẫu rồi gửi cho hội này http://www.composite-carbon.vn/ đặt thử chục bộ xem nó báo giá có ngon không.Nếu ok sẽ tiến hành đặt hàng loạt các bác nhỉ cái này em nghĩ công nghệ như nhau thôi.

Thelastsamurai

Xe hơi
Em xem qua giá mấy bộ vè gió cao phết đấy bác Kiếm à. Hay là anh em mình copy mẫu rồi gửi cho hội này http://www.composite-carbon.vn/ đặt thử chục bộ xem nó báo giá có ngon không.Nếu ok sẽ tiến hành đặt hàng loạt các bác nhỉ cái này em nghĩ công nghệ như nhau thôi.
Hay đấy, nhà Sàn gỗ lo vụ này nhé để tôi lo vụ cản cho anh em

transporterVN

Xe tăng
Vè lốp chứ.
Anh Thắng Amazon đang giữ bộ của anh Hùng offroad. Em thử hỏi anh Thắng và phối hợp cùng anh ấy làm xem sao.

anhvan2390

Xe tăng
Em có ngu kiến thế này nhá.
Nhà anh làm gỗ, mình mua loại gỗ Mít chuyên làm tượn ấy về bảo mấy ông thợ mộc tay nghề cao nhà anh ngồi lấy đục, đẽo vài hôm là anh được một bộ ốp vè, sau đó mang đi sơn mầu mình thik ( VD mầu cacbon chó đuổi anh đang dán ), hoặc để mầu vàng của gỗ mít tự nhiên, Em thề xe a sẽ đẹp nhất. Hơn cả fan thị tom ấy chớ.

giangmai

Xe tải
nhà e nghèo, em lại có rất nhiều đất để thí nghiệm khảo sát địa chất, mai e sẽ nặn xem sao

sangothinhphat

Xe tải
Website
www.sangothinhphat.com
Ok vụ này mai em liên lạc với bác Thắng để mượn cái vè lốp làm mẫu.
Khi nào có kết quả sẽ thông báo với các bác.
@Anhvan hehe mình cũng thích độ mấy cái gỗ linh tinh vào trong xe nhưng mà thấy xe nó thiết kế chuẩn quá rồi chẳng biết cho vào đâu cả. Chỉ có cái tay nắm cài cầu là có thể độ được bằng gỗ hihi.

anhvan2390

Xe tăng
Ok vụ này mai em liên lạc với bác Thắng để mượn cái vè lốp làm mẫu.
Khi nào có kết quả sẽ thông báo với các bác.
@Anhvan hehe mình cũng thích độ mấy cái gỗ linh tinh vào trong xe nhưng mà thấy xe nó thiết kế chuẩn quá rồi chẳng biết cho vào đâu cả. Chỉ có cái tay nắm cài cầu là có thể độ được bằng gỗ hihi.
Chơi quả sàn gỗ, trần gỗ đi anh ơi.

sangothinhphat

Xe tải
Website
www.sangothinhphat.com
Sàn thì đã bọc da và trải thảm rồi, còn quả trần nếu làm xong chắc đi như xe mui trần luôn. Nếu trời mưa chắc phải vừa cầm ô vừa lái mất :D

Pitt

Xe điện
Xe triton có hệ thống loa chán vô cùng các bác nhể. Hôm nọ em phải lắp sang loại 2 đường tiếng hơn 3 củ nghe gấp 10 lần loa cũ.

Tommyle

Xe điện
Website
www.facebook.com
em thấy triton chỉ cần thêm 2 tép trước + 1 SUB gầm ghế là nghe ok rồi. Còn nếu ai độ thiên về âm thanh thì lại khác :D

anhvan2390

Xe tăng
Nghe ngon đấy chứ Tom nhỉ, hay trình độ thẩm âm của mình nó kém nên nghe gõ đ.ít thùng vưỡn thấy hay.