Triton - xe độ offroad và onroad, những thông tin liên quan đến độ xe

Tommyle

Xe điện
Website
www.facebook.com
hehehe , cổ em đang dài đây này :))

bác nào chơi thùng cao thì theo phong cách này cho nó máu, ARB cả cành đấy :))

Tommyle

Xe điện
Website
www.facebook.com
hehe chính ra nhìn chiến phết , dán kính đen sì thế kia ngồi sau thùng oánh tá lả dc đấy :))

fhouse

Xe hơi
Chả phải bác nào, a sắp đi theo nó roài
Bác chạy đua vũ trang thì em hớt lại luôn. Cuối tháng này em lấy con triton màu bạc y như bác ạ. Bác biết bác nào thanh lý giá nóc Ir và cản trước ( chế) không ạ. Chỉ em với. Iem cung định hum nào qua bác cà phê để nhờ tư vấn tim đồ thanh lý và mua mấy thứ mới.

TheOne

Xe điện
anh em ở trong SG cũng bắt đầu triển khai độ chế cản trước + sau + tấm chắn với giá ... cực rẻ MẠT.

Đầu tiên là vặt mấy cây ăng ten của xe Công đầu kéo với mục đích trang trí phía trước

cản sau thì khi làm hàng loạt đã có phôi sẵn (cản xe em làm vật tư hết 1chai+1chầu)

Tấm chắn gầm với sắt 3mm

TheOne

Xe điện
Các cụ ơi cho em hỏi, xe em hôm nay chở hàng vào chỗ xóc nó ken rít rít két két ở nhíp.. thế có làm sao ko ạ, hay là chuyện bình thường ạ.
chuyện thường bác ạ, nhất là mấy xe hay leo trèo và lội nước thì kêu càng ác. xe em suốt ngày kót két ...

V.T.A

Xe điện
ăn ten nhà Nhất mua bi nhiêu/chiếc đới .Đúng cái mình thích@-)
@khóa quần: Bệnh kinh niên xe triton ấy mà, bôi tý mỡ hoặc xịt dầu gel Durex :))vào chỗ cùm đầu lá nhíp là hết

TheOne

Xe điện
ăng ten = 700.000/cái bác ạ .

Tommyle

Xe điện
Website
www.facebook.com
Công nhận cái bệnh két két này kho chịu thật, nhiều lúc vào ngõ kêu hơi to :(. Mấy xe mà thay nhíp của Iron với OME thì ko thấy kêu nữa, có lẽ 1 thời gian sau lại kêu thôi. Phải nghiên cứu trị dứt điểm bệnh này.

Thụt OME liftkit lên cao hơn Iron các bác ạ. Hôm trước test thử Trai nhà bác COMA OME vỉa phê thật , cua gấp oánh lái xong nhả thật nhanh thẳng lái trong khi xe em nó bồng bềnh lắc lư thì xe có thụt nó đứng im luôn . Chưa có dịp test kỹ Iron :D chắc đợi 1 2 hôm nữa thụt về mới biết kết quả hơn kém nhau của 36 củ với chưa tới 20 củ :D

hienty

Xe tăng
Công nhận cái bệnh két két này kho chịu thật, nhiều lúc vào ngõ kêu hơi to :(. Mấy xe mà thay nhíp của Iron với OME thì ko thấy kêu nữa, có lẽ 1 thời gian sau lại kêu thôi. Phải nghiên cứu trị dứt điểm bệnh này.

Thụt OME liftkit lên cao hơn Iron các bác ạ. Hôm trước test thử Trai nhà bác COMA OME vỉa phê thật , cua gấp oánh lái xong nhả thật nhanh thẳng lái trong khi xe em nó bồng bềnh lắc lư thì xe có thụt nó đứng im luôn . Chưa có dịp test kỹ Iron :D chắc đợi 1 2 hôm nữa thụt về mới biết kết quả hơn kém nhau của 36 củ với chưa tới 20 củ :D
Vấn đề là ko phải chỉ riêng bộ thụt mà còn cả lò xo và nhíp nữa. Mợ ko thay Nhíp nó vẫn lắc như thường

@khoaquay: bác muốn nó ko bao h kêu nữa thì gõ mấy cái đệm nhựa chèn ở nhíp ra. Hết ngay. Trước xe e nó kêu ngứa tai e gõ ra hết roài.

Tommyle

Xe điện
Website
www.facebook.com
Vấn đề là ko phải chỉ riêng bộ thụt mà còn cả lò xo và nhíp nữa. Mợ ko thay Nhíp nó vẫn lắc như thường

@khoaquay: bác muốn nó ko bao h kêu nữa thì gõ mấy cái đệm nhựa chèn ở nhíp ra. Hết ngay. Trước xe e nó kêu ngứa tai e gõ ra hết roài.
em thay thụt + lo xo :D , còn nhíp thì để test 1 thời gian nếu ko ngon thì lại đặt ra thôi :D:D:D. Nhưng công nhận chạy nguyên bộ OME ngon thật.
Anh thay cả nhíp của OME mà vẫn kêu két két à ? sao xe của nhà LED nó hết kêu từ hồi thay nhíp rồi.