Triton - xe độ offroad và onroad, những thông tin liên quan đến độ xe

transporterVN

Xe tăng
hehe, các cụ nói "muốn biết thuốc tốt phải cho chuột bạch uống thử" cấm có sai, em bị uống rồi em biết, đắng lắm :-&

amazoncafe

Xe tăng
Các chú cứ bình tĩnh không được nóng vội nhé, may hôm nay anh lảng vảng ở đấy chứ một mạch về nhà thì không biết xe chú giá nó ra sao hehe
Đơn giản mà có gì đâu, nhờ bác offroad qua chỉ đạo làm ngay tại amazon cho máu lửa, tiền để ra đi hù hù cho sướng

Tommyle

Xe điện
Website
www.facebook.com
Cái chỗ lúc đầu em lắp thì có rãnh 1 cái là nó lắp dc thôi, nhưng lúc về gần đến nhà thử chạy vào cái chỗ nhà đèn LED lắp giảm sóc 2tr ý =)) hỏi thử xong... dép chẳng kịp nhặt =))=))=))
Đúng là trước sau như 1 =)) =)) =))

V.T.A

Xe điện
Cái chỗ lúc đầu em lắp thì có rãnh 1 cái là nó lắp dc thôi, nhưng lúc về gần đến nhà thử chạy vào cái chỗ nhà đèn LED lắp giảm sóc 2tr ý =)) hỏi thử xong... dép chẳng kịp nhặt =))=))=))
Đúng là trước sau như 1 =)) =)) =))
Dạo này nó thù Tôm nhắm , đừng có tiện gần nhà lảng vảng ra đấy rửa xe lên 5 Stars cho lành nhá .7x1,8 củ = ối giời ơix-(

bannang.com

Xe hơi
E cũng mới mua một e Trai Tân, và chuẩn bị tự độ cản trước, cản sau . Có gì nhờ các bác giúp đở nhé . Cảm ơn nhiều .

V.T.A

Xe điện
E cũng mới mua một e Trai Tân, và chuẩn bị tự độ cản trước, cản sau . Có gì nhờ các bác giúp đở nhé . Cảm ơn nhiều .
Làm thủ tục vào hội đê .làm chân quan sát viên các bác ấy không giúp nhiệt tình đâu. Em thề!
Chiều thứ 5 mời bác qua Amazoon Cafe tiễn ae lên đường làm phim .

bannang.com

Xe hơi
Làm thủ tục vào hội đê .làm chân quan sát viên các bác ấy không giúp nhiệt tình đâu. Em thề!
Chiều thứ 5 mời bác qua Amazoon Cafe tiễn ae lên đường làm phim .
E ở tận xì gòn lận bác ơi !

Tommyle

Xe điện
Website
www.facebook.com
Cụ cho em hỏi ngu ngu một chút là loại này có lắp được vào cho xe Sedan không? Độ nhún ổn chứ ạ?
dạng này là dành cho gầm cao 4x4 bác ạ, nó làm cho gầm cao thêm chút . Sedan lắp loại khác, thụt cứng hơn, lò so ngắn hơn và làm khoảng sáng gầm thấp hơn => chạy tốc độ cao ổn định hơn.

sonvuive

Xe tải
dạng này là dành cho gầm cao 4x4 bác ạ, nó làm cho gầm cao thêm chút . Sedan lắp loại khác, thụt cứng hơn, lò so ngắn hơn và làm khoảng sáng gầm thấp hơn => chạy tốc độ cao ổn định hơn.
Cụ có biết làm cái này ở đâu không? Em muốn thay lò xo cho nó êm hơn. Thanks cụ nhiều :-bd

transporterVN

Xe tăng
Các anh em, sau một gian đoạn chuẩn bị cho VOC đầy khí thế, một số anh em đã trang bị khá đầy đủ.
Tuy nhiên thời gian gần đây việc chạy đua vũ trang đang dần lắng xuống, vì vậy em muốn khởi động lại chương trình chạy đua với dự định như sau:

- Thay bộ thụt, có thể sẽ không thay nhíp để tiết kiệm chi phí.
- Lắp thêm lớp chống nóng nóc xe (quả này bác 6789 giúp rồi không mất xiền, haha), dán 3M 4 cửa kính
- Lắp đặt bộ chắn gầm
- Thay cản sau bằng loại gọn hơn và chắc chắn hơn.
- Trang bị một số thiết bị nội thất cần thiết: camera lùi, màn hình, GPS, loa tép.

Việc trang bị sẽ theo thứ tự ưu tiên từ trên xuống.

Bác nào có cùng nhu cầu thì thông báo để bàn bạc đặt hàng và lắp đặt nhá...

Tommyle

Xe điện
Website
www.facebook.com
em đi china về sẽ lắp Thụt + ống thở + đèn , nếu bác One hỏi ok thì đặt cản sau như bác ý.

V.T.A

Xe điện
Em đang lên kế hoạch đi Tung của dài ngày .
Chưa biết chợ độ xe nó khu vực nào ,bác nào thông thạo chỉ em đến nghía phát.
Đang có kế hoạch sắm áo rét hàng hiệu NIKE or Das ,ae thảo luận xem hội ta có cần áo Đồng phục cho mùa đông không để em chuẩn bị

triton6789

Xe buýt
Đang có kế hoạch sắm áo rét hàng hiệu NIKE or Das ,ae thảo luận xem hội ta có cần áo Đồng phục cho mùa đông không để em chuẩn bị
Vừa hỏi người bạn bảo là ở phố trần thìn, chợ đồ cũ ở quảng châu

ALao

Xe buýt
Tô Mỹ Lệ và V.T.A đi tung của vào mấy trung tâm thời trang mua đồng phục cho a e đê, mua đồ lính, đặc nhiệm giầy dép đẹp lám. Chụp ảnh gửi hình vè cho a e chọn nhé.

Tommyle

Xe điện
Website
www.facebook.com
Em sẽ cố hỏi mấy đồ cho xe bán tải, nhưng em sợ là bên china hiếm . Còn quần áo ở QC thì nó là mỏ quần áo :D. Em làm việc đến 27-10 mới đi dc mấy vụ này .
Có gì em sẽ post ảnh.

Bác VTA đi vào tầm 27-10 đến đầu tháng 11 thì đẹp :D về nhà em ở luôn rồi anh em mình đi lang thang Guangzhou :D nhiều thứ hay lắm ;))

Tommyle

Xe điện
Website
www.facebook.com
Em xin mạn phép đưa trang cuối thớt độ triton bên box Mit của bác AMAZON sang đây cho nó dễ theo dõi.

Anh em mình post đây luôn cho tiện :D có nhà là mình về nhà mình thôi :))

...............................................

transporterVN

Các anh em, sau một gian đoạn chuẩn bị cho VOC đầy khí thế, một số anh em đã trang bị khá đầy đủ.
Tuy nhiên thời gian gần đây việc chạy đua vũ trang đang dần lắng xuống, vì vậy em muốn khởi động lại chương trình chạy đua với dự định như sau:

- Thay bộ thụt, có thể sẽ không thay nhíp để tiết kiệm chi phí.
- Lắp thêm lớp chống nóng nóc xe (quả này bác 6789 giúp rồi không mất xiền, haha), dán 3M 4 cửa kính
- Lắp đặt bộ chắn gầm
- Thay cản sau bằng loại gọn hơn và chắc chắn hơn.
- Trang bị một số thiết bị nội thất cần thiết: camera lùi, màn hình, GPS, loa tép.

Việc trang bị sẽ theo thứ tự ưu tiên từ trên xuống.

Bác nào có cùng nhu cầu thì thông báo để bàn bạc đặt hàng và lắp đặt nhá...​

......................................................

V.T.A

Đang có kế hoạch sắm áo rét hàng hiệu NIKE or Das ,ae thảo luận xem hội ta có cần áo Đồng phục cho mùa đông không để em chuẩn bị​

.....................................

Tommyle

Em sẽ cố hỏi mấy đồ cho xe bán tải, nhưng em sợ là bên china hiếm . Còn quần áo ở QC thì nó là mỏ quần áo :D. Em làm việc đến 27-10 mới đi dc mấy vụ này .
Có gì em sẽ post ảnh.

Bác VTA đi vào tầm 27-10 đến đầu tháng 11 thì đẹp :D về nhà em ở luôn rồi anh em mình đi lang thang Guangzhou :D nhiều thứ hay lắm ;))