Triton - Hilux - Ranger - Dmax các bác sẽ chọn em nào? Vì sao?

tran_thuat_lai

Xe lăn
Chết cười vấy Bê tô ...........ha ha ha

billmory

Đi bộ
Khổ wa, tiền ít đâm ra đặt ra nhiều tiêu chí, ngon, bổ, rẻ ... Mà ngon bổ thi không rẻ. Hahaha... Đời lắm bất công cho người nghèo nhỉ các Bác. Em cũng lượn qua 1 vòng từ diễn đàn đến show room xem xe thực tế, giờ Em đang phân vân con Hilux 3.0 và Navara MT, hihi chả nhẽ lại bốc thăm. Bác nào có cao kiến nào xin chỉ giáo giùm giữa 2 em nầy. Thanks.

duvd

Xe hơi
Em chọn Triton màu đỏ vì đẹp, rẻ và có số tự động !

huudatbui

Xe máy
Em sẽ chọn Ranger vì đơn giản hiện tại Ranger đang nhiều công nghệ nhất. nhưng hị vọng vào Ranger 2013 sẽ có bản 2 cầu số AT. chứ hiện tại có mỗi bản wildtrack là AT nhưng chỉ có 1 cầu :(

vod_vinakaraoe

Đi bộ
Bác nói xếp mua Triton đi.............bạn em có con triton 2 cầu số tự động 2012 có thùng canopy thể thao rồi đi 8000km thui........bán với giá 540tr bác gọi thử xem sao nhé: 0979757499

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
Iem trước đây k biết gì về dòng pickup mặc dù cũng thích nó (trước iem chạy SUV vì thích gầm cao, sự khỏe khoắn, tiện dụng . . .). Thông thường khi lựa chọn bất kỳ sp nào iem đều xem các thông tin nhiều chiều, rì viu cùng với việc tham khảo thực tế kinh nghiệm của những kụ đi trước.

Tuy nhiên lần này khi quyết định chuyển sang dòng pickup iem lại không đi theo lối mòn mà chọn ngay dòng Navara Nissan. Lý do chọn thương hiệu Nissan đơn giản là iem đã trải nghiệm thương hiệu này trong khoảng gần 5 năm và thấy nó đúng như những gì mình kỳ vọng và xét về thương hiệu nó thực sự nhỉnh hơn Toy, Mazda hay Honda (mặc dù tại VN nó không như vậy). Còn lý do chọn thương hiệu Navara chắc đơn giản vì cái dáng vẻ hầm hố, khỏe khoắn bên ngoài + việc té nước theo mưa (thiên vị tí vì trước em đã chạy Nissan).

Tình cờ hôm xuống Nissan Hà đông, cũng bày đặt đi xem & lắng nghe các sales quảng cáo bên cạnh những câu hỏi phản biện về các dòng xe để kiểm tra xem các sales có thật sự hiểu biết hay quảng cáo theo kiểu máy móc. Tại đây iem đã gặp một kụ là chủ DN tại Phú thọ, qua trao đổi kinh nghiệm lựa chọn thấy kụ này còn kỹ hơn cả mềnh. Ngoài việc xem thông tin rì viu trên web, kụ còn cất công trực tiếp đi từng showroom của từng hãng xe để kiểm chứng trước khi đưa ra quyết định cuối cùng và đặc biệt kụ này đã từng có thời gian chạy thử dòng này của một anh bạn kinh doanh một thời gian. Kết luận cuối cùng của iem: Navara vẫn là lựa chọn đúng đắn tại thời điểm này.

Chỉnh sửa cuối:

lovepink8682

Xe hơi
Các cụ ơi, em cần mua nắp thùng cao cho Hilux 3.0 2010, có cụ mợ nào có bán hay thanh lý cho em với giá tình thương với, xe em mầu bạc.

duytung52

Xe tải
nếu cụ chủ có đk thì mua ford f 150 luôn, ăn đứt 3 xe kia

Iem trước đây k biết gì về dòng pickup mặc dù cũng thích nó (trước iem chạy SUV vì thích gầm cao, sự khỏe khoắn, tiện dụng . . .). Thông thường khi lựa chọn bất kỳ sp nào iem đều xem các thông tin nhiều chiều, rì viu cùng với việc tham khảo thực tế kinh nghiệm của những kụ đi trước.

Tuy nhiên lần này khi quyết định chuyển sang dòng pickup iem lại không đi theo lối mòn mà chọn ngay dòng Navara Nissan. Lý do chọn thương hiệu Nissan đơn giản là iem đã trải nghiệm thương hiệu này trong khoảng gần 5 năm và thấy nó đúng như những gì mình kỳ vọng và xét về thương hiệu nó thực sự nhỉnh hơn Toy, Mazda hay Honda (mặc dù tại VN nó không như vậy). Còn lý do chọn thương hiệu Navara chắc đơn giản vì cái dáng vẻ hầm hố, khỏe khoắn bên ngoài + việc té nước theo mưa (thiên vị tí vì trước em đã chạy Nissan).

Tình cờ hôm xuống Nissan Hà đông, cũng bày đặt đi xem & lắng nghe các sales quảng cáo bên cạnh những câu hỏi phản biện về các dòng xe để kiểm tra xem các sales có thật sự hiểu biết hay quảng cáo theo kiểu máy móc. Tại đây iem đã gặp một kụ là chủ DN tại Phú thọ, qua trao đổi kinh nghiệm lựa chọn thấy kụ này còn kỹ hơn cả mềnh. Ngoài việc xem thông tin rì viu trên web, kụ còn cất công trực tiếp đi từng showroom của từng hãng xe để kiểm chứng trước khi đưa ra quyết định cuối cùng và đặc biệt kụ này đã từng có thời gian chạy thử dòng này của một anh bạn kinh doanh một thời gian. Kết luận cuối cùng của iem: Navara vẫn là lựa chọn đúng đắn tại thời điểm này.
Bác cho hỏi chút: Cụ ấy mua Navara số sàn hay số tự động ? loại nào chạy hay ?

dimple.vn

Xe tải
Website
luckyplus.vn
Công ty em đang có kế hoạch mua một em bán tải để dùng trong công việc. Biết em thường hay chơi trên diễn đàn Otofun và hiểu rằng diễn đàn có rất nhiều thành viên hay đi offroad, có thể phân tích thực sự tỉ mỉ và cẩn thận về những tính năng của dòng xe bán tải đó.
Vì vậy, sếp em giao cho em nhiệm vụ tìm hiểu và đưa ra sự lựa chọn quyết đinh chọn 1 trong số mấy em bán tải kể trên.
Các bác giúp em với nhé.
Em sẽ cảm ơn bằng nhiều thứ.
(b)(b)(b)(l)(l)(l):):):)

Nói thêm, công ty em làm về lĩnh vực khai thác khoáng sản cho nên đường đi thường xuyên là offroad, cho nên các bác tư vấn kỹ càng cho em với nhé.
Một lần nữa cảm ơn các bác.
(c)(c)(c)
Cụ mua xe ISUZU DMAX hoặc NAVARA 4X4 mà dùng, vùa đẹp ngoai hình vừa tiết kiệm nhiên liệu, khỏe. Đừng mua nắp thùng mà đặt mấy anh hội Dmax cái rack sport sau đó may cái bạt nữa, thỉnh thoảng chở chuyến than về nhà bán mua gas mà đun.

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt

dungtd14782

Xe đạp
vote cho 1 em triton đáng yêu mà đầy sức mạnh

thangyim

Đi bộ
Khổ wa, tiền ít đâm ra đặt ra nhiều tiêu chí, ngon, bổ, rẻ ... Mà ngon bổ thi không rẻ. Hahaha... Đời lắm bất công cho người nghèo nhỉ các Bác. Em cũng lượn qua 1 vòng từ diễn đàn đến show room xem xe thực tế, giờ Em đang phân vân con Hilux 3.0 và Navara MT, hihi chả nhẽ lại bốc thăm. Bác nào có cao kiến nào xin chỉ giáo giùm giữa 2 em nầy. Thanks.
--------------
Em đang chạy con Navara MT đây, e từng dc chạy qua ranger, hilux ồi, lúc định mua xe e kết hilux lắm, đến khi đi xem xe 1 vòng: hilux, triton, ranger 2012, dmax và navara. Kết quả e múc luôn con navara, tuy nội thất hơi đơn điệu( theo e là do thiết kế thôi chứ chất nhựa nó xịn đấy, e làm về ngành nhựa e biết), dc cái vỏ xe dầy uỵch, khung gầm chắc nịch, xe chạy đầm cảm giác như chạy xe tăng. Lại 6 số, đường trừong chạy số 6, tua máy 1500 là dc 75 km/h rồi, tóm lại theo e, con này hay, hơn cả ranger 2012 nếu so cùng bản MT..

Chỉnh sửa cuối:

pick-up

Xe buýt
Em éo phải là sâu nhưng em cực kì ghét chế độ hậu mãi của nissan(bản thân vừa làm con navara).1000km nó chỉ kiểm tra chứ éo thay dầu free.còn quả nissan hà nội thì vừa giơ quyển bảo hành ra thì nó nói luôn ra nissan hà đông mà làm(trước khi mua em có hỏi là mua xe thì bảo hành , bảo dưỡng ở đâu,nó chỉ sang gara bên cạnh).Sang gara bên cạnh thay dầu nó hét em 150 k 1 lít total cho máy dầu và em phải trả tiền tất tần tật(trong bảo hành nó chỉ ghi là kiểm tra sau 1000km chứ éo thay dầu)mà sau 1000km thì có cái gì mà phải xem với xét.Không hiểu khi có hỏng hóc thực sự nó có bảo em sang đại lý ở tokyo kiểm tra không.Sau khi nhận ra sự thật em làm luôn câu nissan éo bao giờ bằng toy và ra về với sự ức chế (Anh em nhà em rủ nhau làm 1 lúc 4 con navara) giờ em thấy em đúng là 4 con lừa:(
Em đi hilux 3 năm rồi bán đi chuyển sang mua navara :(