[Thảo luận] Trình độ của Y1?141 non đến không ngờ!

Mr.Alo

Xe lăn
Theo pháp lệnh mới về sử dụng vũ khí từ 1/1/2012 là cấm sử dụng tàng trữ các loại vũ khí (trừ vũ khí thô sơ như dao, kiếm, trùy, nỏ, rừu ...) cụ ạ, chắc cụ muốn cái đó phải bắn vào ai đó cụ mới ưng?. Cái mà bài báo đăng mà cụ quy là vũ khí thô sơ thì em cũng ạ cụ. Vậy dòng "cố tình khép tội cho người ta" của cụ là đúng?
Về cái còng số 8 kia mà cụ bảo "bé tý" thì đúng là cụ chưa được sờ vào bao giờ nên mới nhận xét ấu trĩ như vậy, em đảm bảo cái còng đó dư sức khóa tay được cả những người tay to như chân. Cụ để ý 1 đầu của cái còng là cố định, đầu kia có răng cưa xoay được vòng tròn và mở rộng ra đề phù hợp kích cõ với mọi cổ tay.
Về vần đề dao kéo em đã nói nó hơi mông lung khi sử lý, 1 con phóng trong túi một bác xe thồ chở thịt sẽ khác với 1 con phóng trong cốp dân chơi (em đồ rằng chú săm hình con cá sấu trên cổ là người thân của cụ hoặc trí tưởng tượng của cụ cho anh ý là người bán thịt :D).1 con dao thái lan to đùng sẽ khác với 1 con dao gấp bé bé của quân đội.
cụ soi lại cái còng 8 đi ạ , dư đó mà cụ phán dùng ok ...

NDT78

[Tịch thu bằng lái]
cụ soi lại cái còng 8 đi ạ , dư đó mà cụ phán dùng ok ...
Đối chiếu về mặt hình ảnh nhé, chưa nói đến cách chụp. Gồm có 1 cái rừu + búa đa chức năng, 1 bình xịt. Cổ tay cụ có to như cái bình xịt kia là cùng (đảm bảo cái còng đó dư sức quặp vào được cái bình). Tay càng béo càng to nó thít càng chặt. Mà kể là bé tý hay to đùng, xích trẻ 1 tuổi hay cùm chân voi. Cấm là cấm nhé. Cụ ủng hộ được sử dụng hay cấm?

Chỉnh sửa cuối:

Thắng Biển

Xe đạp
Đồng quan điểm với bác NDT78 về vụ cái còng số 8, các bác có để ý thấy đầu răng cưa của còng đã khép vào gần hết rồi nên cảm giác nó hơi bé nếu như mở hết ra thì cổ chân người vẫn vừa. Còn vụ súng ống thì em không quan tâm tới báo chí định nghĩa nó thế nào nhưng mà cứ là súng là khiếp rồi, nói bậy nhỡ có thằng giơ súng ra trước mặt có bác nào bình tĩnh xem xét xem nó là súng gì không? Cứ thấy cục kim loại cảm quan ban đầu nhìn thấy nó giống khẩu súng như trong phim, ảnh chĩa vào thì 100 ông có khi tới 99 ông ... ra quần rồi và cũng không thể lường được hậu quả của nó.

bmw1226

Xe tải
Nếu mang thước ra đo thì chắc chắn hộp tiếp đạn này lắp không vừa súng đó :P

NDT78

[Tịch thu bằng lái]
Không phải súng xịn nhưng bắn phát không biết có thăng không
Chết hay không cụ đọc cái lày :P http://kyniem.easyvn.com/_easyweb/idt/tmquanghcmcity/huongdansudungsungcaosu/huongdansudungsungcaosu.php?username=tmquanghcmcity&gb=0&id=8&file=huongdansudungsungcaosu/huongdansudungsungcaosu.php&pass=y: từ hướng dẫn sử dụng các loại đạn cho đến giấy phép cấp và quản lý tương đương với súng quân dụng. Cụ chủ thớt đánh giá sai vấn đề hoàn toàn

mocon

Xe hơi
"Tiếp tục kiểm tra trong xe của Bình, tổ công tác phát hiện thêm một côn sắt ba khúc và khóa số 8 tại cốp trước và một rùi đa năng trong cốp sau."
Các cụ xem quả Khóa số 8 chắc khóa bắt ruồi.

mocon

Xe hơi
Về cái còng số 8 kia mà cụ bảo "bé tý" thì đúng là cụ chưa được sờ vào bao giờ nên mới nhận xét ấu trĩ như vậy, em đảm bảo cái còng đó dư sức khóa tay được cả những người tay to như chân. Cụ để ý 1 đầu của cái còng là cố định, đầu kia có răng cưa xoay được vòng tròn và mở rộng ra đề phù hợp kích cõ với mọi cổ tay.
Em lạy cụ.
Em có 1 cái giống như này chuyên dùng để móc khóa vào đỉa quần.
Có thể dùng khóa được ngón chân cái.
Cụ muốn khóa tay chắc dùng thêm dây thừng đấy.

NDT78

[Tịch thu bằng lái]
Em lạy cụ.
Em có 1 cái giống như này chuyên dùng để móc khóa vào đỉa quần.
Có thể dùng khóa được ngón chân cái.
Cụ muốn khóa tay chắc dùng thêm dây thừng đấy.
Nên đi khám lại mắt :D. Cụ nhìn cái vòng tròn nếu mở rộng ra chu vi của nó còn to hơn cả cái bình xịt đằng sau. Không hình dung nổi móc chìa khóa cụ đeo cặp quần thế lào, cụ nên chú ý cái khóa còng để bên cạnh nữa nhé.

Linhperfume

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Em sai chỗ nào cụ dạy em cái! Chứ quăng cục gạch thế này thì nhà cháu dự là chức chánh tổng của cụ nó không phải là phấn đấu mà nên.
2 cụ 1 cụ chánh tổng 1 cụ chã sắp oánh nhau to rồi.:))

vuthangbn

Xe hơi
K5 gì chả được,đừng có cãi đài.

taint

Xe hơi
141 dạo này e cam thấy hơi bị làm quyền, hôm qua e có mấy anh bạn Hải Phòng lên chơi đi xe biển 14 bị 141kiểm tra, trong xe có hai con dao gọt hoa quả cũng bị mang về phường và đòi phạt, khổ thân các cụ đó toàn người nhà nước lên HN dự sinh nhật con bạn cuối cùng mất tiền oan

BMW_8386

Xe buýt
Website
smartchoicegroup.vn
nhìn chung thì nó là súng.... có j đâu mà các cụ cứ bàn nhau mãi thế nhỉ.

ngogiathien

Xe buýt
Sáng nay đọc bài này trên Dantri mới thấy trình của Y1/141 non và xanh quá!

http://dantri.com.vn/c170/s170-575721/ha-noi-giau-sung-k59-tren-xe-hop-bmw.htm

Nhà cháu chửa đi bộ đội bao giờ nhưng nhìn ảnh nhà cháu cũng phán mù mờ rằng khẩu súng này không phải là K59, phóng to, hỏi anh Gúc thì anh ấy bảo đây là Pepper gun - đồ tự về dành cho đàn bà ở bển là chính.
Phải chăng Y1/141 cố tình muốn khép tội cho người ta!
cái này là trình độ của các phóng tinh viên thôi chứ ko phải là của đội 141 đâu cụ

Viết Hưng

[Tịch thu bằng lái]
141 dạo này e cam thấy hơi bị làm quyền, hôm qua e có mấy anh bạn Hải Phòng lên chơi đi xe biển 14 bị 141kiểm tra, trong xe có hai con dao gọt hoa quả cũng bị mang về phường và đòi phạt, khổ thân các cụ đó toàn người nhà nước lên HN dự sinh nhật con bạn cuối cùng mất tiền oan
Vậy thì cứ làm cái tuốc-nơ-vít 4 cạnh loại to như ngón tay dài cỡ 50-60cm, đỡ phải về đồn!