[Thảo luận] Trình độ của Y1?141 non đến không ngờ!

phuong auto

Xe điện
Website
www.facebook.com
Cụ seach ROHM RG88 9mm pepper gun nhé. Hôm qua em seach còn ra một trang tiếng việt bán cái này giá 17 triệu, có cả phương thức giao hàng này nọ ......
có khẩu colt bắn đc 3 loại đạn,8 củ.có giấy phép xịn của giám đốc CA TN
ông bác e giờ đang bảo vệ nhà đấy sau vụ lần trước
Hôm trước em đọc thấy có chú bị tóm vì trong người có khẩu súng ngắn nhưng chú ấy có giấy phép xịn vậy mà vẫn bị còng tay về số 7 là sao hả cụ Hard???
tình hình chung là thế cụ ạ,giấy phép thì về đồn rồi mới xem thật hay giả.cứ đưa giấy phép ra là thả luôn thì bọn nó lại nhờn cụ ạ

Website
www.ntsoft.com.vn
Gì thì nó cũng là súng, cũng sát thương được Kụ nhờ :D
Cái này ko phải K59.
Súng báo hiệu và chỉ bắn đạn cao su, hoặc êt.
EM dự mấy chú 141 ko đựoc trang bị.
Cái này là ccht các cụ ợ.
Tuyệt đối ko phải K59

kienvinh

Xe lăn
Gì thì gì, ủng hộ bắt bỏ tù mọt gông bọn xã hội thâm này đi cho sạch xã hội. Làm ăn tử tế còn chẳng ăn ai.

luugutv1

Xe tăng
Cụ hardtop hay cả nghĩ và có nhiều cụ tát nước theo mưa qua', em thấy trình của Y1/141 không hề non xanh tẹo nào cả mà hoàn toàn ngược lại, hầu như toét xe nào là tìm được hàng bên trong xe đó. Ở đây là do mấy tay phóng viên ẩu thôi, người thì gọi đó là K59, người thì gọi là K54. Em chắc rằng trong biên bản sẽ ghi khác.
Qua mẩu tin của mấy tay phóng viên mà cụ bảo là Y1/141 NON XANH thì em e là quá vội vàng v.à quá chủ quan ợ

http://phapluatxahoi.vn/20120315114239776p1002c1066/phat-hien-sung-k54-trong-sieu-xe-bmw.htm
"Phát hiện súng K54 trong siêu xe BMW

Vào lúc 10g25 trưa 15-3, một chiếc ô tô BMW 4 chỗ mang BKS 14A - 002.75 đang lưu thông trên đường Giải Phóng về ngã tư Đại Cồ Việt đã lọt vào tầm ngắm của Tổ công tác Y1/141 do Thiếu tá Trần Quang Vinh làm tổ trưởng.

Siêu xe BMW này đã được tổ công tác ra hiệu lệnh tấp xe vào lề đường kiểm tra hành chính, yêu cầu lái xe xuất trình giấy tờ. Khi kiểm tra đến hộp đựng đồ ngay giữa hai ghế trước, đồng chí CSHS Nguyễn Đức Mạnh phát hiện 1 khẩu súng K54 màu đen, 5 viên đạn mới tinh vỏ bọc bằng đồng đã lên đạn sẵn cùng một con dao.

Được biết lái xe tên Nguyễn Văn Luyến (SN 1983, HKTT tại xã Quyết Thắng, huyện Thanh Hà, tỉnh Hải Dương). Khi cảnh sát phát hiện khẩu súng trên xe, Luyến bắt đầu luống cuống, mặt tái mét. Luyến khai là lái xe, hiện đang sinh sống tại Vĩnh Tụy II, Mạo Khê, Đông Triều, Quảng Ninh.

Lê Mận QK"

Chỉnh sửa cuối:

ndkhoivtv

Xe tăng
Cụ seach ROHM RG88 9mm pepper gun nhé. Hôm qua em seach còn ra một trang tiếng việt bán cái này giá 17 triệu, có cả phương thức giao hàng này nọ ......
17 triệu cái súng "đàn bà" ấy thì thà làm 4 khẩu K54 cho nam tính, cụ nhể! :D

Nhà cháu ủng hộ cách lam như 141 nhưng cái gì cũng phải đúng mà làm đừng quá đáng là được, súng thì có thể do phóng viên ko đủ trình, viết ẩu, vậy "còng số 8" bé tẹo, bình gas bật lửa biến thành bình xịt hơi cay, dao gọt quả thành "hàng lạnh" thì sao? Cố tình làm oan cho người ta la không nên.
Mai seach bằng laptop nhà cháu sẽ trình cái đường link tiếng Việt bán khẩu ROHM RG 88 này cho các cụ xem.

NDT78

[Tịch thu bằng lái]
Sáng nay đọc bài này trên Dantri mới thấy trình của Y1/141 non và xanh quá
Nhà cháu chửa đi bộ đội bao giờ nhưng nhìn ảnh nhà cháu cũng phán mù mờ rằng khẩu súng này không phải là K59, phóng to, hỏi anh Gúc thì anh ấy bảo đây là Pepper gun - đồ tự về dành cho đàn bà ở bển là chính.
Phải chăng Y1/141 cố tình muốn khép tội cho người ta!
Em hoàn toàn không đồng ý với cái bôi đen của chủ thớt. Theo pháp lệnh tất cả các vũ khí có khả năng sát thương đều bị cấm (súng quân dụng, súng săn, súng bắn đạn cao su, bình xịt hơi cay....) Vậy cái '' cố tình khép tội cho người ta'' là dư thế nào? Nhiều cái em cũng không đồng tình với 141 nhưng nói chung là đi ra đường thời gian này cũng an tâm hơn. Chuyện mấy chú sự và cơ động đánh người là rất ít, chủ yếu là mấy chú nhà báo đấm đá là chính. Ngay như vụ ông con của Hoàng Long bị ăn đánh cũng là mấy chú nhà báo đấm đá (được sự ủng hộ của 141 :D ). Nhà chú Hoàng Long kiện lên c,a quận HK, cả tổ Y2 phải lên để lấy lời khai đấy (nhưng thực sự mấy ông sự đấy có đấm đá cái nào đâu, toàn mấy ông nhà báo vào ăn hôi thôi).
Còn về cái còng số 8 chắc các cụ ít thấy nên tưởng bé, nó quặp được cả tay mấy ông tây tay to như cột đình đấy, một đầu cố định, đầu kia xoay được 360o , cầm đầu cố định bặp phát đầu kia vào tay là xong.

NDT78

[Tịch thu bằng lái]
Nhà cháu ủng hộ cách lam như 141 nhưng cái gì cũng phải đúng mà làm đừng quá đáng là được, súng thì có thể do phóng viên ko đủ trình, viết ẩu, vậy "còng số 8" bé tẹo, bình gas bật lửa biến thành bình xịt hơi cay, dao gọt quả thành "hàng lạnh" thì sao? Cố tình làm oan cho người ta la không nên.
Mai seach bằng laptop nhà cháu sẽ trình cái đường link tiếng Việt bán khẩu ROHM RG 88 này cho các cụ xem.
Tất cả vũ khí sát thương đều bị cấm, bây giờ luật mới vũ khí như hoa cà hoa cải không tính là vũ khí thô sơ nữa nhé mà tính như súng quân dụng rôi, huống hồ là khẩu súng bắn đạn cao su do nước ngoài sản xuất (chỉ trang bị nếu được cấp phép). Còn vấn đề dao kéo thì thực tế nó hơi mông lung giữa các giới hạn, vd như dao gọt hoa quả thái lan các cụ để trong xe vô tư nhé, chứ có khi con dao gấp bé tý của quân đội thì lại chết, hoặc con phóng lợn mà 1 anh xe thồ chở thịt cầm theo thì không sao, chứ nằm trong cốp 1 chú đầu trọc thì lại sao đấy :)

viciv

Xe buýt
Chuyện mấy chú sự và cơ động đánh người là rất ít, chủ yếu là mấy chú nhà báo đấm đá là chính. Ngay như vụ ông con của Hoàng Long bị ăn đánh cũng là mấy chú nhà báo đấm đá (được sự ủng hộ của 141 :D ). Nhà chú Hoàng Long kiện lên c,a quận HK, cả tổ Y2 phải lên để lấy lời khai đấy (nhưng thực sự mấy ông sự đấy có đấm đá cái nào đâu, toàn mấy ông nhà báo vào ăn hôi thôi).
Còn về cái còng số 8 chắc các cụ ít thấy nên tưởng bé, nó quặp được cả tay mấy ông tây tay to như cột đình đấy, một đầu cố định, đầu kia xoay được 360o , cầm đầu cố định bặp phát đầu kia vào tay là xong.
Cái phần đỏ đỏ, em không tin, tuyệt đối không tin cụ nhé. Nghe thấy điêu quá :D

NDT78

[Tịch thu bằng lái]
Cái phần đỏ đỏ, em không tin, tuyệt đối không tin cụ nhé. Nghe thấy điêu quá :D
Cụ không trực tiếp làm nên không tin là phải. Em đảm bảo là có nhưng đối với hổ báo cáo chồn, còn mấy chú hay cậy con ông cháu cha thì lại toàn nhà báo vào đánh. Bài của người ta cả cụ ạ.

NDT78

[Tịch thu bằng lái]
Bọn nó cũng chả non đâu, quay tiền cả. Cụ nào bảo 141 không xơi tiền. Toàn thấy giật tít rồi kết luận đưa về đồn khai thác, điều tra làm rõ. Làm rõ là sao? nộp tiền rồi té chứ sao. Đó là phải về đồn, còn em có thằng bạn đi không mũ bị 141 tóm, khám người ra 1 điếu cuốn cần sa. Thế là cũng phải về đồn, lên xe máy có người áp tải, trên đường thì... anh xin 1 triệu rồi xuống. :D
Cái này thì đúng 100% :D

phandoan

Xe hơi
ở vn mình chả có luật pháp gì cả vì luật ra rồi còn có hướng dẫn thi hành làm méo mò luật đi. chỉ khổ dân thôi, o có quyền tự do đâu các bác.

dung_6990

Xe hơi
tại báo thôi bác ạ, cứ thấy súng ngắn thì ko k54 thì cũng là k59

blackcivic 2.0

Xe tăng
Đó là hệ quả của làm việc theo công thức mà bác!
Em fun tí:Trước khi đi làm, sếp dặn cấp dưới:Khám người thằng nào thấy cái gì to to dài dài là hoa cải, vừa vừa là K54, xinh xinh là K59, bé nữa mà cứng là hộp xịt cay, bé như hộp xịt cay nhưng mềm mềm là........."súng phun nước"!;))
Thảo nào hum nọ bọn nó khám người em ,sờ vào "súng phun nước" nó vừa chạy vừa la" quân hải trong cà" em chả hiểu cái giề.....:P

Em hoàn toàn không đồng ý với cái bôi đen của chủ thớt. Theo pháp lệnh tất cả các vũ khí có khả năng sát thương đều bị cấm (súng quân dụng, súng săn, súng bắn đạn cao su, bình xịt hơi cay....) Vậy cái '' cố tình khép tội cho người ta'' là dư thế nào? Nhiều cái em cũng không đồng tình với 141 nhưng nói chung là đi ra đường thời gian này cũng an tâm hơn. Chuyện mấy chú sự và cơ động đánh người là rất ít, chủ yếu là mấy chú nhà báo đấm đá là chính. Ngay như vụ ông con của Hoàng Long bị ăn đánh cũng là mấy chú nhà báo đấm đá (được sự ủng hộ của 141 :D ). Nhà chú Hoàng Long kiện lên c,a quận HK, cả tổ Y2 phải lên để lấy lời khai đấy (nhưng thực sự mấy ông sự đấy có đấm đá cái nào đâu, toàn mấy ông nhà báo vào ăn hôi thôi).
Cụ đọc kỹ rồi hãy com mèn nhé! Súng bắn đạn hơi cay, đạn cao su, bình xịt.... nó chỉ là công cụ hỗ trợ, nếu tàng trữ những món này thì chỉ bị tịch thu và phạt hành chính, các loại K nó là hàng quân dụng, dẻ rách cũng án treo cụ hiểu không??? Vậy Súng hơi cay mà bảo súng K thì liệu có phải cố tình khép tội không?
Cái còng số 8 thì em lạ đếch gì, vấn đề là cụ chưa xem cái ảnh ở mấy trang trước, cái còng này được báo chí cho đăng nhưng xét về tỉ lệ với các vật dụng khác bên cạnh thì nó chỉ còng được .... trẻ sơ sinh. Cũng trong nhiều bài báo nhưng không được trích dẫn trong thớt này thì ảnh tang vật bao gồm nhiều thứ trong đó có bình gas nạp bật lửa, vậy mà bảo là bình xịt hơi cay thì có phải là nặng thêm tội cho người ta không????
Mà cụ lưu ý nhé, ngay gần đây là vụ anh Vươn, anh Ca ở HP còn nói rõ nhé, súng hoa cải không liệt vào hàng quân dụng nhé!!! Anh ấy còn kêu là tôi đã bảo liệt cái này vào hàng quân dụng rồi mà cấp trên không chấp thuận........... túm lại thì hoa cải thực chất là súng săn, lạm dụng để gây án mà thôi, hoa cải trước kia cho sở hữu cá nhân đầy, mấy năm gần đây mới siết nhé!

Chỉnh sửa cuối:

NDT78

[Tịch thu bằng lái]
Cụ đọc kỹ rồi hãy com mèn nhé! Súng bắn đạn hơi cay, đạn cao su, bình xịt.... nó chỉ là công cụ hỗ trợ, nếu tàng trữ những món này thì chỉ bị tịch thu và phạt hành chính, các loại K nó là hàng quân dụng, dẻ rách cũng án treo cụ hiểu không??? Vậy Súng hơi cay mà bảo súng K thì liệu có phải cố tình khép tội không?
Cái còng số 8 thì em lạ đếch gì, vấn đề là cụ chưa xem cái ảnh ở mấy trang trước, cái còng này được báo chí cho đăng nhưng xét về tỉ lệ với các vật dụng khác bên cạnh thì nó chỉ còng được .... trẻ sơ sinh. Cũng trong nhiều bài báo nhưng không được trích dẫn trong thớt này thì ảnh tang vật bao gồm nhiều thứ trong đó có bình gas nạp bật lửa, vậy mà bảo là bình xịt hơi cay thì có phải là nặng thêm tội cho người ta không????
Mà cụ lưu ý nhé, ngay gần đây là vụ anh Vươn, anh Ca ở HP còn nói rõ nhé, súng hoa cải không liệt vào hàng quân dụng nhé!!! Anh ấy còn kêu là tôi đã bảo liệt cái này vào hàng quân dụng rồi mà cấp trên không chấp thuận........... túm lại thì hoa cải thực chất là súng săn, lạm dụng để gây án mà thôi, hoa cải trước kia cho sở hữu cá nhân đầy, mấy năm gần đây mới siết nhé!
Theo pháp lệnh mới về sử dụng vũ khí từ 1/1/2012 là cấm sử dụng tàng trữ các loại vũ khí (trừ vũ khí thô sơ như dao, kiếm, trùy, nỏ, rừu ...) cụ ạ, chắc cụ muốn cái đó phải bắn vào ai đó cụ mới ưng?. Cái mà bài báo đăng mà cụ quy là vũ khí thô sơ thì em cũng ạ cụ. Vậy dòng "cố tình khép tội cho người ta" của cụ là đúng?
Về cái còng số 8 kia mà cụ bảo "bé tý" thì đúng là cụ chưa được sờ vào bao giờ nên mới nhận xét ấu trĩ như vậy, em đảm bảo cái còng đó dư sức khóa tay được cả những người tay to như chân. Cụ để ý 1 đầu của cái còng là cố định, đầu kia có răng cưa xoay được vòng tròn và mở rộng ra đề phù hợp kích cõ với mọi cổ tay.
Về vần đề dao kéo em đã nói nó hơi mông lung khi sử lý, 1 con phóng trong túi một bác xe thồ chở thịt sẽ khác với 1 con phóng trong cốp dân chơi (em đồ rằng chú săm hình con cá sấu trên cổ là người thân của cụ hoặc trí tưởng tượng của cụ cho anh ý là người bán thịt :D).1 con dao thái lan to đùng sẽ khác với 1 con dao gấp bé bé của quân đội.