[Funland] Triều tiên hủy hiệp ước với Hàn Quốc

ung_sung_tu_tai

Xe container
Dạ đúng ạ

Hoàng thất hay hoàng bát nào thì chả có đời đầu. Hay là hoàng thất châu âu đẻ ra phát có ngàn năm lịch sử luôn ?

Và so ở chiều ngược lại thì với quan điểm ấy thì ăn cắp mới vào nghề là ăn cắp, còn ăn cắp lâu đời, chuyên nghiệp thì là sang trọng bác nhỉ ?

Chính thống với chả không chính thống.
Triều Tiên bị Nhật đô hộ đến 1945 mới được độc lập.
Hơn 100 năm TT bị đô hộ thì đào đâu ra hoàng với chả thất.
Mấy trăm năm đấy thì Hoàng Thất cũng thành MỤC THẤT.
Nên họ Kim giờ tự coi mình là hoàng thất cũng chả sai tí nào đâu.

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com
Cụ trả lời theo "cảm tính" quá; chả có cơ sở dữ liệu gì cả (?)

Cụ chỉ dưa vào 2 "yếu tố" (vớ vẩn và không liên quan gì tới tiềm lực quân sự) là Lính Hàn là lính nhà giàu và dân Hàn không muốn táng nhau để đi đến kết luận là Hàn sẽ thua thì cụ có thấy là cụ ngây ngô không cụ (?)
Công nghệ Hàn cao siêu nên đấu pháo thì thua
UAV thì phi công lấy thân mình cảm tử.
Từ ;lúc Hàn lập quốc đến giờ ngoài kinh tế ra thì quân sự chửa thắng được TT cái gì.
Thế mà cụ còn ảo tưởng Hàn thắng TT.
Cụ nên nhớ hàng của TT là toàn hàng tự nhà trồng chứ không phải được bơm như Hàn.
Đanh nhau thì 2 thằng mà ngang về vũ khí thì thằng nào quyết tâm hơn thì thắng chứ chưa chắc thằng công nghệ hơn đã thắng.

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com
Dạ đúng ạ

Hoàng thất hay hoàng bát nào thì chả có đời đầu. Hay là hoàng thất châu âu đẻ ra phát có ngàn năm lịch sử luôn ?

Và so ở chiều ngược lại thì với quan điểm ấy thì ăn cắp mới vào nghề là ăn cắp, còn ăn cắp lâu đời, chuyên nghiệp thì là sang trọng bác nhỉ ?
Người ta lại cứ thích hoàng thất ( mặc dù đã thành mục thất ) hơn cơ.
Chứ không thích mấy tay nông dân mà phất cờ khởi nghĩa giành CQ cụ ạ.
Với họ mục thất vẫn hơn chân đất, dân chủ hơn độc tài mà không cần biết mục thất/ dân chủ đó có đem lại lợi ích gì cho dân không.

lighting

Xe tải
Công nghệ Hàn cao siêu nên đấu pháo thì thua
UAV thì phi công lấy thân mình cảm tử.
Từ ;lúc Hàn lập quốc đến giờ ngoài kinh tế ra thì quân sự chửa thắng được TT cái gì.
Thế mà cụ còn ảo tưởng Hàn thắng TT.
Cụ nên nhớ hàng của TT là toàn hàng tự nhà trồng chứ không phải được bơm như Hàn.
Đanh nhau thì 2 thằng mà ngang về vũ khí thì thằng nào quyết tâm hơn thì thắng chứ chưa chắc thằng công nghệ hơn đã thắng.
Pháo nào Hàn thua BTT vậy cụ (?)
Hàn bây giờ không những "tự trồng" mà còn xuất khẩu vũ khí đấy cụ

Tóm lại là cụ có thể nêu các lý do "cụ thể" về tiềm lực quân sự để chứng minh cho nhận định của cụ là Hàn sẽ thua không cụ (?)

Cụ đúng là "ngây ngô" khi không chấp nhận sự thật rằng thời hiện nay sức mạnh kinh tế đi liền với sức mạnh quân sự

conngua280390

Xe điện
Cụ trả lời theo "cảm tính" quá; chả có cơ sở dữ liệu gì cả (?)

Cụ chỉ dưa vào 2 "yếu tố" (vớ vẩn và không liên quan gì tới tiềm lực quân sự) là Lính Hàn là lính nhà giàu và dân Hàn không muốn táng nhau để đi đến kết luận là Hàn sẽ thua thì cụ có thấy là cụ ngây ngô không cụ (?)
Em cũng dựa vào 02 yếu tố để em nói TQ sẽ thua khi đánh với Nước khác, 02 yếu tố cảm tính ghê lắm: Lính TQ là Lính con một nên ko quyết tâm sợ chết do ko có cơn nối dõi; TQ đánh nhau ngoại bang thường thua nhiều hơn thắng. Nên em dự đoán TQ đánh nước to bé/lớn/nhỏ đều thua.
Đó là em dự đoán chứ thực tế, TQ ho cái nhiều nước sợ ha ha!

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com
Em cũng dựa vào 02 yếu tố để em nói TQ sẽ thua khi đánh với Nước khác, 02 yếu tố cảm tính ghê lắm: Lính TQ là Lính con một nên ko quyết tâm sợ chết do ko có cơn nối dõi; TQ đánh nhau ngoại bang thường thua nhiều hơn thắng. Nên em dự đoán TQ đánh nước to bé/lớn/nhỏ đều thua.
Đó là em dự đoán chứ thực tế, TQ ho cái nhiều nước sợ ha ha!
Thế cụ thấy TQ đã thắng được thằng nào to to chưa?
Tần phang 6 nước
Kim, Tây Hạ thay nhau hành Tống.
Mông Cổ táng vỡ Alo cả Kim, Tây Hạ, Tống
Thanh : táng vỡ mồm nhà Minh
Nhật, Anh, Mỹ, Nga... thi nhau bón hành cho Tàu
......
Đủ chưa cụ?

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com

Tóm lại là cụ có thể nêu các lý do "cụ thể" về tiềm lực quân sự để chứng minh cho nhận định của cụ là Hàn sẽ thua không cụ (?)

Cụ đúng là "ngây ngô" khi không chấp nhận sự thật rằng thời hiện nay sức mạnh kinh tế đi liền với sức mạnh quân sự
Cụ kể xem cái gì Hàn tự trồng xem nào? xem có phải nhập linh kiện từ nước khác không?
Táng nhau thì còn khuya mới nhập được chỉ có nhập hàng nguyên đai, nguyên kiện từ Nhật , Mỹ ...
Kinh tế đi liền với quân sự : cụ xem Đức, Nhật, Pháp, ANh, Ý, Bồ ... có được như cách đây 80 - 100 năm không?
Chỉ có cụ mới là người không chịu nhìn nhận là thằng kém kinh tế nhưng thiên về quân sự thì có thể đè bẹp được thằng thiên về kinh tế nhưng kém về quân sự thôi.

Đông Gioăng

Xe buýt
T
Thằng Triều thì Ngố ơi anh cần bao nhiêu em gửi tất, thằng Hàn thì lại giữ phòng thân? Cụ nói thế khác nào bảo Triều nó dell xem Hàn ra gì à?
Chí Phèo thì cha con bá Kiến lý Cường nó còn xiên, ba cái anh đội Tảo đã là gì?

linh.7

Xe buýt
Mỹ nhảy vào là chắc chắn rồi, vì Mỹ có hiệp ước với Hàn, chỉ huy quân đội liên quân là người Mỹ.
Hiệp ước đình chiến hiện tại là hiệp ước giữa Triều Tiên và Mỹ( đại diện LHQ) chứ Hàn đâu có tuổi để kí với Triều.
Còn Tàu thì chắc chỉ bơm đồ thôi( trừ khi liên quân oánh đến biên giới sông Áp Lục như năm nào). Trung- Triều không có hiệp ước quân sự như Mỹ- Hàn.
vậy là ông hàn lớ ngớ là đi chắc rồi

TN1805

Xe điện

Cụ hoàn toàn đúng. Sức mạnh quân sự đi đôi với sức mạnh kinh tế.

Nước nào kinh tế mạnh, nhiều tiền thì sẽ mua được hoặc SX được nhiều loại vũ khí tối tân hiện đại.

Nhưng, còn 1 yếu tố nữa cũng đóng vai trò quan trọng vào sức mạnh quân sự, đó là yếu tố con người.
Việt Nam chúng ta, kinh tế còn thua nhiều nước trên TG, nhưng sức mạnh quân sự luôn ở thứ hạng cao trên TG, thậm chí cao hơn nhiều nước có nền kinh tế phát triển và giàu có hơn. :))

jingyongle

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.shopkorea.com.vn
Thắng thua khéo phụ thuộc vào 3 yếu tố thiên thời, địa lợi, nhân hòa
Bên nào có ô tướng giỏi, khả năng thắng là cao, hehe

TrangBonBon

Xe tăng
Giờ đánh nhau thì Hàn Quốc sang Việt Nam tị nạn cũng đông đông đó.
Triều Tiên có tên lửa, hạt nhân, mới gần đây phóng cả vệ tinh.
Dân thì trông vậy nhưng đồng lòng hơn...

sivibi

Xe tăng
Giờ đánh nhau thì Hàn Quốc sang Việt Nam tị nạn cũng đông đông đó.
Triều Tiên có tên lửa, hạt nhân, mới gần đây phóng cả vệ tinh.
Dân thì trông vậy nhưng đồng lòng hơn...
Em không tin là dân triều tiên đồng lòng hơn dân hàn, do đói mà nhà nước điều tiết đồ ăn mà họ phải ngoan thôi. Em vẫn nghĩ hai thằng này không bao giờ đánh nhau, tất cả các chuyện đang diễn ra là chính quyền hai bên diễn cho dân xem thôi chứ lãnh đạo nó thừa hiểu chả dại gì mà phang nhau. Thậm chí em còn nghĩ cái kịch bản căng đến đâu bọn chóp bu hai bên nó thỏa thuận với nhau rồi. Em có xem 1 phim hàn dựa trên chuyện có thực về chuyện bên hàn sắp bầu cử, phe đang cầm quyền là diều hâu sợ phe đối lập ôn hòa đắc cử bèn cử tình báo sang dàn xếp vụ đấu pháo với triều tiên, hàn chi trả tiền cho triều tiên bắn pháo sang khiêu khích. Sau vụ này bị khui ra làm cho phe ôn hòa thắng cử. Để em tìm lại xem đó là phim gì