[Funland] Triệu Quân Sự - Chú đã bị bắt

Trạng thái
Thớt đang đóng

xuantien_mobis

Xe lăn

Lenhhoxung1992

Xe tăng
Em đưa 1 đứa em con gì đi khám đây, nó đang sinh viên chả hiểu đi chơi với bạn thầy bà kiểu gì về toàn thức đêm khấn bái linh tinh cả, nói thì điệu giọng như người âm ghê hết cả người, cho đi gia lộc khám uống thuốc khỏi giờ lấy chồng có con rồi. Lên đó có phải mỗi em mình đâu, đủ thành phần nghiên game bị ảo tưởng tâm thần đầy ra, mà toàn bọn trẻ con học sinh sinh viên sợ thế.
Nghiện game không đáng sợ đến mức ấy đâu cụ ơi. Người bình thường chơi game đến lúc mệt tự khắc phải lăn ra ngủ. Chỉ có bọn thần kinh hoặc chơi kích thích nó mới có sức chơi không nghỉ. Đối với em việc chơi game nó tốn thời gian và mệt mỏi nhưng nó cũng đem lại cho mình những kỹ năng mà thằng k chơi game k có.

Kem tươi

[Tịch thu bằng lái]
Nó là lính nên xử ở tòa án quân sự của quân đội. Quân đội thì trong nhà nước có nhà nước nên mình ko can thiệp đc vào chuyện nội bộ của quân đội được
Mình nghĩ quân đội hay là quân giời gì thì vẫn là công dân VN, người VN, đã phạm tội là phải theo khung luật VN chứ chả lẽ luật VN áp dụng với toàn dân VN trừ dân quân đội ?

Lenhhoxung1992

Xe tăng

Tookies

Xe điện
đúng là thời thế tạo anh hùng. thằng này mà thời chiến thì sếp lớn rồi
Sếp méo gì. Để địch bắt được lấy bộ 4 nút ra tra tấn. Đảm bảo khai từ A đến quá Z

vitomxau

Xe container
Từ hôm qua không thấy online OF hóa ra là bị bắt rồi :D

provtc

Xe container
Ủa thế chú này là ngồi trong nhà tù của quân đội hả các cụ.

darthvader

Xe điện
truy nã dễ thật
phát hiện thì quán nét phát hiện và báo
cho người đến xem mặt mất một ngày rồi mới xác minh xong và bắt. may mà nó vẫn ngồi đấy đưa tay ra rồi bảo Thôi anh bắt em đi!
Bài báo chưa bị gỡ thì khả năng cao là đúng nó ngồi chơi game 4 ngày ở đấy thật, chủ quán báo chứ nếu không dễ ăn cái che giấu tội phạm

toimuondie

Xe container
Mình nghĩ quân đội hay là quân giời gì thì vẫn là công dân VN, người VN, đã phạm tội là phải theo khung luật VN chứ chả lẽ luật VN áp dụng với toàn dân VN trừ dân quân đội ?
Xử như vậy là đúng luật Việt Nam rồi cụ.
Giết người cướp của khung hình phạt là 12 năm đến 15 năm, chung thân hoặc tử hình.
Vụ Triệu Quân sự không có tình tiết tăng nặng (giết nhiều người, tính chất dã man, phạm tội đến cùng...). Em ví dụ cụ đâm 1 người phát chết ngay sẽ nhẹ tội hơn cụ đâm 2, 3 nhát, hoặc sau khi giết rạch mặt, chặt tay, chặt chân...
Có thể có tình tiết giảm nhẹ như khắc phục hậu quả (ví dụ gia đình đến phúng viếng, bồi thường ít tiền), ăn năn hối cải, thành thật khai báo (cái này thì không cần giải thích), gia đình có công hoặc bản thân đã từng được khen thưởng hồi học mẫu giáo chẳng hạn...

Trường hợp của Sự chung thân là hơi nặng vì tòa quân sự xử đấy cụ ạ.

Kem tươi

[Tịch thu bằng lái]
Xử như vậy là đúng luật Việt Nam rồi cụ.
Giết người cướp của khung hình phạt là 12 năm đến 15 năm, chung thân hoặc tử hình.
Vụ Triệu Quân sự không có tình tiết tăng nặng (giết nhiều người, tính chất dã man, phạm tội đến cùng...). Em ví dụ cụ đâm 1 người phát chết ngay sẽ nhẹ tội hơn cụ đâm 2, 3 nhát, hoặc sau khi giết rạch mặt, chặt tay, chặt chân...
Có thể có tình tiết giảm nhẹ như khắc phục hậu quả (ví dụ gia đình đến phúng viếng, bồi thường ít tiền), ăn năn hối cải, thành thật khai báo (cái này thì không cần giải thích), gia đình có công hoặc bản thân đã từng được khen thưởng hồi học mẫu giáo chẳng hạn...

Trường hợp của Sự chung thân là hơi nặng vì tòa quân sự xử đấy cụ ạ.
Nó giết chị bán hoa quả, cắt cổ, cướp dây chuyền. Tội giết người gộp với cướp của thì khó thoát án tử. Tòa quân sự xử thế là nhẹ.

Joker86

Xe buýt
Tòa án quân sự VN nó là cơ quan xét xử của quân đội VN, mang tiếng là thuộc hệ thống xét xử của tòa án nhân dân, nhưng nó chịu sự quản lý trực tiếp của chủ nhiệm tổng cục chính trị, chánh án tóa án nhân dân tối cao chỉ có quyền chỉ đạo gián tiếp thôi. Nước nào cũng vậy, quân đội là thế giới riêng, ko đụng vào được. Bởi vậy để ổn định thời cuộc bác Tổng nhà mình fai kiêm luôn bí thở Quân ủy, chứ để quân đội nó tách riêng ra hoàn toàn thì lại xảy ra tình trạng cát cứ, phiên vương như thời phong kiến nữa.

BánhLái

Xe tải
Em thấy bẩu là chủ quán Nét báo công an khi thấy giống trường hợp bỏ trốn bị truy nã.

toimuondie

Xe container
Nó giết chị bán hoa quả, cắt cổ, cướp dây chuyền. Tội giết người gộp với cướp của thì khó thoát án tử. Tòa quân sự xử thế là nhẹ.

Chỉnh sửa cuối:

Vô Dụng

Xe tăng
Nhiều cụ nói cu Sự là nhân tài, không biết tài năng kiểu gì mà đi giết người cướp của. Ngay cả khi trốn chạy cũng kịp cướp điện thoại và xe máy của người khác. Em nghĩ vô quán net chơi game mà hết tiền thì kiểu nào cũng đi ra ngoài cướp của giết người để lấy tiền chơi tiếp. Đầu óc cu này có vấn đề, cái kiểu cười cười nói nói này trông có vẻ vô tư, nhưng lúc lên cơn thì cũng sát máu và điên lắm, không đùa được đâu.

Trạng thái
Thớt đang đóng