[Funland] Triệu Quân Sự - Chú đã bị bắt

Trạng thái
Thớt đang đóng

mmxhung

Xe điện
Vật game online quá nên phải trốn trại để phê game tí thôi, qua cơn vật lại về cải tạo tiếp dù có phải chịu kỷ luật.

trauxanh

Xe lăn
Từ lúc nào việc công an bắt được tội phạm lại là chuyện bất ngờ và cần thưởng nóng vậy trời. Mà có vẻ vang gì cho cam, cũng chỉ là được dân báo đến mang về, có nghiệp vụ cao cấp gì ở đây? Thúi hoắc thế không lo mà ém đi, còn rùm beng tặng thưởng nữa chứ. Thiệt sự luôn.
Cụ nên tập đọc và phân tích cho kỹ, sau có chửi gì thì sẽ chính xác hơn:
1/ Thưởng đó là cho cả CA và QĐ:
2/ Người/Cơ quan đứng ra thưởng là ông C.tịch Tỉnh.
(C.tịch Tỉnh coi như chủ 1 ngôi nhà, như cụ là chủ 1 nhà ấy. Các lực lượng bắt được đối tượng nguy hiểm cướp -giết- nã- sẵn sàng manh động giết người...đang lẩn khuất trên địa bàn mình quản lý...Thì thưởng cũng chả có gì là lạ cả!).

(C.tịch Tỉnh coi như chủ 1 ngôi nhà, như cụ là chủ 1 nhà ấy. Các lực lượng bắt được đối tượng nguy hiểm cướp -giết- nã- sẵn sàng manh động giết người...đang lẩn khuất trên địa bàn mình quản lý...Thì thưởng cũng chả có gì là lạ cả!).
Em không chửi cụ ạ, em bày tỏ quan điểm. Quan điểm của em là, bắt tội phạm là việc của công an, họ được nhà nước, nhân dân nuôi để làm vậy giống như cụ đi làm thì công ty trả tiền cho cụ vậy. Chỉ thưởng khi nào cụ làm việc xuất sắc và ngoài mong đợi. Còn chuyện này, ngoài tốn tiền và làm dân lo lắng trong nửa tháng thì em chưa thấy chỗ nào xuất sắc cả.

Dzon

Xe điện
Em vẫn thấy lạ. Chủ quán báo CA ngày 17/6, 20h CA đến nhưng Sự đi ăn nên về, 20h hôm sau mới quay lại bắt. Vậy CA xác định trong 24h đấy Sự sẽ không đi đâu và cũng không gây ra chuyện gì tại quán net?
Em nghĩ là chủ quan, đoán khả năng tin của chủ quán ko chuẩn

sthd

Xe lăn
Thế mới thấy trình của QK5 và mấy chú Bộ đội BP Đà Nẵng cũng thường, mang cả drone ra khoe mà để ku Sự nó đi bộ từ đèo Hải Vân về nội thành ĐN được. Nói chung độ chém nhiều hơn thực binh
nhìn ảnh mấy ông đi nã thì béo ú , thằng bị nã mình dây như khỉ, thảo nào ko bắt được. mấy ông kia nhìn thấy núi đã thở rồi chứ nã gì. nó đi trước mặt cũng chịu

trauxanh

Xe lăn
Em vẫn thấy lạ. Chủ quán báo CA ngày 17/6, 20h CA đến nhưng Sự đi ăn nên về, 20h hôm sau mới quay lại bắt. Vậy CA xác định trong 24h đấy Sự sẽ không đi đâu và cũng không gây ra chuyện gì tại quán net?
Những việc như này thì cụ còn “thấy lạ” nhiều!
Em không chửi cụ ạ, em bày tỏ quan điểm. Quan điểm của em là, bắt tội phạm là việc của công an, họ được nhà nước, nhân dân nuôi để làm vậy giống như cụ đi làm thì công ty trả tiền cho cụ vậy. Chỉ thưởng khi nào cụ làm việc xuất sắc và ngoài mong đợi. Còn chuyện này, ngoài tốn tiền và làm dân lo lắng trong nửa tháng thì em chưa thấy chỗ nào xuất sắc cả.
Cụ xem lại, vụ này không riêng là việc của CA!
Còn việc ông C.tịch Tỉnh khen thưởng, cụ không phục thì tìm hiểu Quy chế khen thưởng, Quyền năng của C.tịch Tỉnh Thành, thấy không đúng thì cụ làm cái khiếu nại cho các ông ấy 1 trận nên thân đi!

a_cheng

Xe điện
Chắc nó vào internet, để lại dấu vết nên mới bị bắt.
không đâu cụ ơi, lập team đánh game với đội bạn mà đội bạn thua sấp mặt nên tức quá gọi công an mới lộ đấy ạ =))

Những việc như này thì cụ còn “thấy lạ” nhiều!

Cụ xem lại, vụ này không riêng là việc của CA!
Còn việc ông C.tịch Tỉnh khen thưởng, cụ không phục thì tìm hiểu Quy chế khen thưởng, Quyền năng của C.tịch Tỉnh Thành, thấy không đúng thì cụ làm cái khiếu nại cho các ông ấy 1 trận nên thân đi!
Các ông ấy thích thưởng thì là chuyện của các ông ấy, em là dân, đối với mỗi sự việc, em có ý kiến của mình, không cần phải theo ý các ông ấy. Cũng như mong cụ tôn trọng ý kiến của người khác, nói chính xác là em mong cụ học cách tôn trọng ý kiến của người khác, đừng nói những câu như kiểu học đọc học viết. Lớn hết rồi, nên học cái gì thì học cái đó đi.

trauxanh

Xe lăn
Các ông ấy thích thưởng thì là chuyện của các ông ấy, em là dân, đối với mỗi sự việc, em có ý kiến của mình, không cần phải theo ý các ông ấy. Cũng như mong cụ tôn trọng ý kiến của người khác, nói chính xác là em mong cụ học cách tôn trọng ý kiến của người khác, đừng nói những câu như kiểu học đọc học viết. Lớn hết rồi, nên học cái gì thì học cái đó đi.
Cơ bản do em thấy cụ đọc không kỹ thôi, ngay trên hình có cả CA cả QĐ, mà cụ cũng phản ánh không hết.
Lớn rồi phỏng ạ! :D

toimuondie

Xe container
Ông hàng xóm nhà e chủ cầm đồ cũng giết người 1 🔪 chết luôn đi 12 năm, cũng bán cả nhà đi chạy trọt nữa. Thấy bố mẹ ông bảo đi tầm 7,8 năm rồi về thôi chả biết có phải thế k nữa
Nhiều ông cả đời không ngó qua xem luật như nào mà chém như đúng rồi.
Vụ Triệu QUân Sự như này xử chung thân là nặng chứ không hề nhẹ cụ ạ.

Wave cùi bắp

Xe điện
Tiệm game bị phạt vì hoạt động suốt đêm
Nhà nghỉ bị phạt vì nó ko giấy tờ mà cho nghỉ...
Còn gì nữa nhỉ!!!!8->

coindesar

Xe buýt
Nhiều người cứ nói bảo Sự chỉ là trộm cắp tù tội có gì mà phải ca ngợi, nhưng đứng trên quan điểm ai cũng có mặt mạnh mặt yếu thì kỹ năng lẩn trốn, tồn tại khi bị truy bắt của Sự rất mạnh là điều không phải bàn cãi.

beomap2

Xe container
Nhiều cụ nói cu Sự là nhân tài, không biết tài năng kiểu gì mà đi giết người cướp của. Ngay cả khi trốn chạy cũng kịp cướp điện thoại và xe máy của người khác. Em nghĩ vô quán net chơi game mà hết tiền thì kiểu nào cũng đi ra ngoài cướp của giết người để lấy tiền chơi tiếp. Đầu óc cu này có vấn đề, cái kiểu cười cười nói nói này trông có vẻ vô tư, nhưng lúc lên cơn thì cũng sát máu và điên lắm, không đùa được đâu.
Đúng đấy cụ, nhiều ông nhìn cứ tưởng hiền hiền mà làm lắm trò kinh lắm, như trò sàm sỡ phụ nữ hoặc trẻ em, vụ Linh nựng đấy hoặc lão già ở Vũng Tàu, bình thường nhìn rất hiền lành.

hd-vt

Xe container
May không phải ộphơ, không thì chém còn ác hơn.. :D.
Em thiên về ý là chú này hơi tưng tửng.

techallinone

Xe buýt
CA nhà mình ở đâu cũng có mà nó vẫn đi lại btthậm chí trộm cắp đến 6 lần mà ko gặp nhỉ? Công nhận siêu trộm thật

Gentleness

Xe tải
CA nhà mình ở đâu cũng có mà nó vẫn đi lại btthậm chí trộm cắp đến 6 lần mà ko gặp nhỉ? Công nhận siêu trộm thật

Dân ló mất quen rồi, có báo thì cũng có tìm đc đâu nên ló cóc thèm báo nữa chứ sao cụ?

skuadi

Xe điện
Chuyện thưởng này cũng buồn cười. Địa bản một tỉnh có thằng giết người dã man, thủ trưởng cơ quan điều tra thì đi công tác 2 tuần. Vu án nóng nên một chiến sĩ (là bạn em) hình sự là phó giải quyết bắt đc thủ phạm trong vòng 6h với chứng cứ đanh thép :))

Sau đợt đó: Phó giám đốc và thủ trưởng được thưởng nóng. =))

Trạng thái
Thớt đang đóng