[Funland] Trích đoạn phim: "Lúa thì con gái". Các cụ xem xong có cảm nghĩ gì ???

Mountain Men

Xe buýt
Trước thôi! E có ông anh bỏ vợ để kiếm thằng ku, giờ mời rượu cả họ chả ai thèm đi kìa!

congthuong

Xe điện
Cho con gái ko tiếc nhưng cho thằng rể cũng cay đới, đấy là nguồn gốc chứ ko phải vì nam hay nữ :)
Thế cho con dâu thì cũng khác gì đâu cụ ?

Nhiều gia đình đẻ toàn con gái thì bố mẹ, con gái và con rể năm nào cũng đi du lịch vui vẻ.

Nhưng gia đình đẻ toàn giai thì em thấy hiếm khi được như vậy. Bọn giai toàn đi chơi, du lịch với nhà vợ.

Taihoatu

Xe lăn
Nhà em cũng 2 vịt, em thấy cũng bình thường, thỉnh thoảng về quê em toàn né xuống mâm dưới vì không biết và không thích uống rượu, kích bác thế nào e cũng chả uống. 2 vịt nhà em lớn rồi nên giờ nhàn tênh
P/s: em cũng đã tranh thủ kiếm thêm thằng cò bên ngoài roài nhưng các cụ bí mật giúp em ko gấu mèo em biết nó xé xác em mất.

Nhiều gia đình đẻ toàn con gái thì bố mẹ, con gái và con rể năm nào cũng đi du lịch vui vẻ.

Nhưng gia đình đẻ toàn giai thì em thấy hiếm khi được như vậy. Bọn giai toàn đi chơi, du lịch với nhà vợ.
Từ xưa nó là vậy, cụ có thấy người ta truyền nghề cho con gái hay rể ko, nhưng dâu thì có (con trai thì đương nhiên rồi), vậy là ko hẳn vì trọng nam khinh nữ mà vì giữ cho họ nhà mình đấy thôi :)

MiTa

Xe lăn
Mời các cụ. Quả thực khi xem trích đoạn này. Tâm trạng em rất khó tả:
Các cụ nói con nào cũng là con, nam nữ bình đẳng. Thử hỏi các cụ từng nói như thế: nhà các cụ có đất đai, tài sản lớn các cụ có chia cho con gái không? Hay là vẫn chủ chốt trao cho con trai ???
Nếu các cụ không làm được điều: tài sản sau này chia cho con trai con gái như nhau, ... thì đừng mong là xã hội sẽ bình đẳng nam nữ nhé!
Cụ ko chia chứ e thì chia đều, thậm chí thiên vị hơn về phía con gái. Vì sao thương con gái thì cccm có nhiều thớt nói nhiều rồi.
Ô nào cứ mở mồm ra khen con trai chê con gái thì e coi thường. E 2 trai 1 gái đủ cả nhá ko các cụ lại bảo del đẻ dc con trai nên nói thế. Trai e vẫn cưng như thường.

Aliabu

Xe container
Website
www.schlagevietnam.com
Mời các cụ. Quả thực khi xem trích đoạn này. Tâm trạng em rất khó tả:
Các cụ nói con nào cũng là con, nam nữ bình đẳng. Thử hỏi các cụ từng nói như thế: nhà các cụ có đất đai, tài sản lớn các cụ có chia cho con gái không? Hay là vẫn chủ chốt trao cho con trai ???
Nếu các cụ không làm được điều: tài sản sau này chia cho con trai con gái như nhau, ... thì đừng mong là xã hội sẽ bình đẳng nam nữ nhé!
Cụ đố dễ quá :) em chia xong rồi, đều tăm tắp ;))

hoangvanlong1979

[Tịch thu bằng lái]
Cụ không nghe câu " dâu con rể khách" à? :))

ubisapro

Xe trâu
Những phụ nữ là những người nhiệt tình nhất trong đấu tranh đòi nam nữ bình đẳng . Nhưng cũng chính họ, khi có việc gì lại luôn nói tôi là phụ nữ, chả ưu tiên gì cả :))

thanhvinhckgtcc

Xe điện
Có 4 chai như em thì nói gì chả được. Cũng thèm đứa con gái cho tình cảm nhưng vợ khoá máy rồi :(.
Nhưng em k hiểu lắm vì thường về quê chỉ sắp mâm theo hai kiểu. Một là theo thứ bậc trong gia phả các cụ ngồi trên, con cháu ngồi dưới. Ngoài ra thì còn một số slot đặc biệt dành cho những người có vai vế hay đóng góp lớn trong họ. Có thể là bậc con cháu nhưng nhiều tiền, nhiều quyền, thì các cụ vẫn ưu tiên cho lên ngồi mâm trên.
Chứ em chưa thấy ở đâu sắp mâm như film cả. Đùa nhau, thậm chí miệt thị thì có.
Có đó cụ.nhiều vùng có con trai nối dõi là chế độ khác ngay bình thường thì ngồi cùng ae.có con nối dõi phát được ngồi mâm tiếp rượu các cụ

thanhvinhckgtcc

Xe điện
Rốt cuộc các cụ có sợ gấu k?sợ thì biết ưu điểm của việc đẻ con gái rồi đấy.ông chú e dạy (vợ ta k sinh ra ta nhưng có công dạy dỗ nuôi ta nên người ) =))=))=))

VnUeT

Xe tăng
Các cụ cà khịa nhau làm gì. Giỏi thì đẻ con bề kia đi. Cho nên mới cần sự khiêm tốn học hỏi. Ai trêu kệ họ, nhận thức của họ đến thế thôi. Còn em thì lúc nào cũng còn phải phấn đấu nhiều ạ.

BMV_HN

Xe điện
Em biết có cô gái ở nhà mình thì bảo trai gái bình đẳng như nhau.
Về nhà chồng thì bảo các chị em lấy chồng theo phận nhà trồng. Mẹ chồng mà chia đều như nhà mình thì dẫy nẩy lên.
Nên em nghĩ mọi thứ đều có thứ tự thì êm ái ai theo phận đấy ( nhà đủ trai đủ gái)
Còn nhà sinh con một bề thì dễ tính quá.

cogang

Xe tăng
Thành phần kích bác con nọ con kia thì kệ cmn luôn đi. Con nào chả là con, sống còn chả lo đc, lại còn lo chết nữa, hãm

Xe xĩ xic

Xe hơi
Công ty em hồi xưa cũng thế này, lúc ăn cơm trưa con trai chưa lấy vợ hoặc có con trai thì ngồi mâm xa nhất, ai toàn con gái hoặc 1 gái là ngồi mâm sát chỗ nấu cơm, chỉ là chọc hài thôi nhưng nhiều anh sinh con gái cũng tâm tư phết

congthuong

Xe điện
Từ xưa nó là vậy, cụ có thấy người ta truyền nghề cho con gái hay rể ko, nhưng dâu thì có (con trai thì đương nhiên rồi), vậy là ko hẳn vì trọng nam khinh nữ mà vì giữ cho họ nhà mình đấy thôi :)
Em thấy người ta cho nhà cửa, truyền nghề cho con gái, con rể luôn đó cụ. Thời nay nhiều lắm.

Giữ cho họ, mà phải cái họ bạc tình, bạc nghĩa như đoạn phim trên, thì cho con gái tốt hơn cho con cháu trong họ.

Xe xĩ xic

Xe hơi
Mịa! Vào viện mà ròm, khi cha mẹ ốm đau éo thấy mẹt thằng nào cả, nhõn lũ vịt giời chăm thôi.
thằng chồng nó lệnh cho vịt giời vào trông nom đấy cụ, gặp thằng rể mất giạy nó không cho con gái mình vào thăm đều thì cụ cũng có làm được gì nó

Xe xĩ xic

Xe hơi
em thì gái trai như nhau, tuy nhiên sống trong xã hội này nếu mình nuôi dưỡng con gái và con trai đều tốt thì em vẫn muốn có 1 thằng con trai để nhờ vả khi về già, dẫu sao nhà có cont trai thì nó vẫn có tiếng nói hơn. Vì xã hội mình nó vậy nên em mới phát biểu vậy nhé, các cụ đừng vội ném đá em