[Funland] Trị vợ lười

G.m.X

Xe tải
Đổi mái thì đơn giản quá , e cần các cụ tư vấn cho vk e bớt lười đi .
Từ hôm nay e ăn ở ngoài .

Ferrari1102

Xe tải
Mẹ vợ e thì rất chăm cụ ạ , chăm đến mức khổ ấy
Thế này thì em cũng hiểu rồi, chắc vợ cụ được chiều quá, mà cái vụ bát mỳ này cũng chẳng nói được gì. Cụ thể những việc khác vợ cụ có chịu làm không như dọn nhà, nấu cơm , rửa bát, chăm con... Nếu vợ cụ vẫn chăm lo thì cũng không có gì. Nói chung vợ lười thì chấp nhận được thì sống thôi chứ không thay đổi được đâu. Em gặp nhiều gia đình kiểu đó rồi, tìm cách sống chung hoặc chia tay thôi

Sent from SM-G950F via OTOFUN

Đổi mái đơn giản như cụ nói thật á, chả nhẽ em vang cho phát giờ.😛
Ăn ngoài thì em ủng hộ, tìm quán phở nào mà thấy ngon miệng ý cụ.

Liên hợp quốc

Xe đạp
Nay em tăng ca gần 10h đêm em mới về , thức ăn cho em là 1 bát mì tôm trứng ko rau . . E ăn vài miếng mà ko nuốt nổi . Rửa bát xong lên nhà định tắm thì nước nóng tắm xong vk e cũng ko thèm bật lên cho ck .
Các cụ các mợ mách em cách trị vợ lười với ạ .
Nhiều khi muốn ăn ngon 1 chút thì chắc phải ra ngoài hàng mất
Cv vợ em làm hành chính , ko quá bận rộn .Nhà em thì gia đình riêng , ko ở với bố mẹ .
E thường xuyên làm việc nhà giúp vợ , từ giặt quần áo , phơi , đi chợ , nấu cơm rửa bát .
Cv của e cũng bận hơn mọi người 1 chút .
Thu nhập thì gấp tầm 5 lần vợ
Nghe cụ nói thấy thảm quá, lỗi ở cụ cả, tự dưng bỏ vai trò ông chủ xuống làm ô sin. Đôi lời nhỏ to với cụ:
1. Cụ thay đổi cách sinh hoạt, chia việc cho vợ cụ cho nó hài hòa, ví dụ: cụ đi chợ, giặt quần áo,đưa đón con thì vợ nấu cơm, rửa bát...hoặc ngược lại.
2. Thu nhập của cụ gấp 5 lần vợ cụ thì phải sử dụng như sau:
2.1: Chia làm 5 phần, đưa cho vợ 1 phần để chi tiêu, 2 phần để tích lũy, 2 phần còn lại cụ tự biét phải làm gì (trừ khi cụ là tuýp người cù lần quá, ko biết làm gì với tiền trong túi, ngứa tay lại móc ra đưa vợ).
2.2: Cơm vợ phần cứ đổ thẳng thùng rác nhưng vẫn khen ngon, tối ko thèm tắm, kiêng luôn cả thuế má, lấy lí do về mệt làm nhiều việc, ko kịp cả tắm, bẩn nên ko muốn. Thử nghiệm trong vòng 2 tháng sẽ có kết quả ngay.
3. Chống chỉ định: cụ nào hình thức xấu giai, cố lấy vợ đẹp ko phù hợp với hoàn cảnh này (nếu sử dụng biện pháp trên sẽ tác dụng ngược, đầu mọc rất nhiều sừng).

Hổ Con

Xe tăng
Cụ ăn ở ngoài, gặp gấu lười nó càng nhàn thân! Cụ ăn ngoài mãi được không ? Lúc 2 vợ chồng làm việc cùng nhau cụ nên tâm sự làm cái gì cũng nên để tâm vào và hết lòng....Muộn rồi nhà hết rau thì bát mỳ úp cũng vui, chứ còn mà bảo ngại lắm thì em xl, bố mày đi làm về muộn chứ ko phải đi chơi...làm vì cái gì?? Ka ka
Em bảo rồi, gấu cụ vẫn nấu kiểu cho xong thế cụ nên cảm ơn vì đã nấu rồi cụ đứng ngay đậy ra ngoài làm chai bia. Phải về rồi hãy đi chứ đừng tiện thể ăn luôn ngoài đường.

Thuybmv

Xe máy
Tại cụ chiều mợ quá nên thành thói quen rồi.

type

Xe tăng
Em thu nhập bằng 1/10 cụ mà tưởng mình phạn mỏng mới được vk chăm như vậy. Định khởi nghĩa nhưng đọc bài cụ em đành an phận vậy

chẳng có tên

Xe tăng
Nay em tăng ca gần 10h đêm em mới về , thức ăn cho em là 1 bát mì tôm trứng ko rau . . E ăn vài miếng mà ko nuốt nổi . Rửa bát xong lên nhà định tắm thì nước nóng tắm xong vk e cũng ko thèm bật lên cho ck .
Các cụ các mợ mách em cách trị vợ lười với ạ .
Nhiều khi muốn ăn ngon 1 chút thì chắc phải ra ngoài hàng mất
Cv vợ em làm hành chính , ko quá bận rộn .Nhà em thì gia đình riêng , ko ở với bố mẹ .
E thường xuyên làm việc nhà giúp vợ , từ giặt quần áo , phơi , đi chợ , nấu cơm rửa bát .
Tại cụ tạo tiền lệ xấu ! Vợ lười thì mình càng ko làm để cho vợ phải làm

Sói nhỏ

Chã!
Đối với người vô tâm, không để ý thì thay vì nói bóng nói gió cụ cứ nói thẳng nói thật cho vợ cụ nó biết đường mà tự sửa mình. Khi vợ cụ nó bảo nấu mỳ với rau lâu thì cụ có thể chỉ rõ cho nó thấy việc nó có tận 4 tiếng từ lúc đi làm về đến lúc mở bếp nấu bát mỳ để chuẩn bị cho việc rửa rau, thái thịt. Đối với người vô tâm và không để ý thì phải dùng chiến thuật cầm tay chỉ việc, nói thẳng nói thật cụ ạ. Thái độ khi nói và phân tích thì cụ nên chân thành để vợ nó thấy mình có thành ý chứ không phải cậy quyền bắt ne bắt nẹt, dần dần vợ nó sẽ sửa được tính vô tâm. Chúc cụ sẽ tìm ra cách cải thiện được tình hình trong nhà.
Nếu cụ chọn cách không nói gì và ăn ở ngoài thì cứ xác định là vợ cụ sẽ không bao giờ thay đổi đến tận cuối đời, và đến già cụ là người hưởng trọn vẹn cái sự lười đấy.

F.ACURA

Xe container
Thế này thì kêu gì, do cụ cả thôi.. Chấp nhận đê :))

vandatAT

Xe container
Em mà thu nhập gấp 5 vk thì được chiều lắm luôn chứ ở đó mà lười được.
Lười cho ăn trứng chim cút ngay.

hm.tuan

Xe điện
Cụ còn ngồi đó để ăn? Em là chào luôn.
Em thì đi về muộn ko dám dặn vì vợ ngồi đợi em về cùng ăn, mẹ thì kiểu gì cũng để phần những gì ngon nhất. Nên lắm khi về gần nhà, tạt vào quán kiếm gì ăn xong mới về.

chaytim

Xe điện
Nhà e thì 2 vc lười sẵn nên e phải tự đào tạo bằng cách chia đôi việc :))
Chia đôi cùng làm thì laị vui :D

Chỉ ngại mỗi kiểu chồng chúa vợ tôi, hầu hạ dạ vâng cũng ko xong í :))

bonongcoc

Xe buýt
Xin lỗi mợ, cụ nhà năm nay bao tuổi mà ăn uống kén chọn dữ vậy? Cá nhân em nhận xét, những người quá khó khăn trong việc lựa chọn đồ ăn thường hoặc là trước đó bố mẹ không tập cho thích ứng với các loại thực phẩm hoặc là nhà nghèo không có điều kiện để đa dạng hóa thực phẩm.
Nhà sói em ko nghèo cũng không giàu, tuy nhiên nếp ăn của gia đình không chú trọng tới gia vị cộng với cơ địa nên mới như vậy.

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
em ra cmn ngoài ăn, kệ mày ăn ở nhà xem được bao nhiêu bữa, keke

Mrsvitkute1

Xe máy
Xin lỗi mợ, cụ nhà năm nay bao tuổi mà ăn uống kén chọn dữ vậy? Cá nhân em nhận xét, những người quá khó khăn trong việc lựa chọn đồ ăn thường hoặc là trước đó bố mẹ không tập cho thích ứng với các loại thực phẩm hoặc là nhà nghèo không có điều kiện để đa dạng hóa thực phẩm.
Chồng e cũng tính y như chồng mợ, k thích ăn các loại thịt gà, ngan,vịt, lòng dồi k bh ăn, thịt cả con gà ăn mỗi 1 miếng hoặc 2 miếng cánh, thích ăn cá nhưng cũng chỉ1,2 bữa đến bữa thứ 3 là kêu chán rồi. Hải sản thì có thích ăn nhưng tháng ăn vài bữa thôi, ăn nhiều quá cũng kêu chán. Trước bữa ăn e thường hỏi ck muốn ăn gì thì kêu ăn trứng, đậu phụ là được. Riết e k biết ck e thích ăn gì và mỗi lần nấu cơm e cũng phải suy nghĩ xem nay đi chợ mua gì. Nhiều hôm muốn bày vẽ ra 1 chút nhưng biết tính ck e k thích và nhiều hôm e nấu bở hơi tai xong k về ăn, tới hôm sau phải nấu đồ ăn mới vì đồ cũ ck e sẽ k ăn bỏ đi rất lãng phí. Thêm nữa luôn chê e nấu dở, mà thật sự e biết e nấu ăn ở mức bình thường các món ăn kho, rán, luộc, xào, nộm, salat e đều biết làm, khẩu vị của e cũng khá ổn. Mỗi lần chê vợ như vậy e thấy chả hứng thú nấu nướng gì cả. E nấu các món canh xương, canh rau, canh cá ck e chỉ ăn tí nước còn đâu k ăn. Tới bữa ăn 1 hoặc 2 sét bát cơm là thôi. Thực sự ch ăn uống của ck e cũng làm e thấy phải nghĩ ngợi. 2 vợ chồng mỗi bữa cơm đầy đủ, ngon thường mất chi phí 150k-200k, e đang nghĩ số tiền đó order đồ ăn theo sở thích của ck hoặc ăn bên ngoài còn rẻ hơn.