[Thảo luận] Trị thói xấu chen ngang như thế nào?

luxus

Xe tăng
hôm qua em lòng vòng đoạn Trần Quang Khải, Trần Khánh Dư cả đường dưới lẫn đường đê hết đúng 3 tiếng để về nhà đây này.

quatmo212

Xe điện
những ngày này thì cứ ở nhà cho lành ạ, ra đường đi 2b thì khói bụi, 4b thì tắc đường...chả giải quyết vấn đề gì ạ :(

jolie1701

Xe buýt
Sáng cafe, trưa Bia hơi, chiều nấu cơm + rửa bát
Nói chung theo em rắn mặt như Bác chủ thớt thì cũng hay đới:D nhưng nhịn tí cho nó lành, phải em thì em sẽ k cho có khe nào để bị lấn như thế, dù sao thì xe Cụ cũng chẳng bị sao cả thế là ngon rồi, lần sau Cụ đừng để khe rộng thế là được...:-|:-|:-|

Djokovic

Xe điện
thực thà mà nói, khi tắc đường, xe nào củng chỉ cách xe trước chừng 50cm -1m. Nếu 1 xe nào đó đang ở làn trong cùng (ví dụ họ rẽ từ nhà ra) muốn sang trái dần để rẽ trái thì rất nhiên chỉ có nước xi nhan và cố bò sang.

vậy nên, nếu là em, em sẽ đệm phanh nhường họ một chút. Chậm thêm 1 phút tgian, và 5-6m (bằng chiều dài cái xe cố ép mình) thì cũng có đáng bao nhiêu đâu. Hơn nữa, nếu mình ko nhường, cứ so kè nhau 1 lúc rất sát nhau thế có khi còn chậm hơn và mua bực vào người.

Em nghĩ, nếu giả sử 1 ngày nào đó e từ vỉa hè đi xuống và muốn sang làn trái để rẽ trái, khi tắc đường e cũng bon chen như thế. Nếu gặp một bác cứ cố dấn lên ko cho vượt, e sẽ hạ kính ra hiệu xin sang trái. Nếu vẫn ko cho, e sẽ đợi bác ấy đi qua và xin bác sau, nhưng trong lòng sẽ chửi thầm ngay, chắc thế.
Khổ cái là mình mất thời gian công sức đi đúng làn, xếp hàng nghiêm chỉnh mới đi đc đến đấy, nhưng mấy chú bon chen này tách làn vù 1 phát bằng người khác xếp hàng cỡ 30 phút rồi chen vào.. ^:)^^:)^ Bó chim.. Thế nên chú I30 bị xe cụ chủ cọ vào ko dám ho he gì.. Em dự thế.. :D

Website
www.facebook.com
Quả thực em cũng rất hay nhường nhịn, nhưng hôm qua bị tắc mất hơn tiếng đồng hồ, nhiệt trong người nó tăng cao rồi nên kệ, cóc nhường nữa, đường em em đi. Với lại xe em cao, xe chú kia thấp mà lại mới tinh, em bấm còi, nháy đèn rồi mà chú ấy cứ ne vào thì chú ấy cố gắng chịu vậy.
Hôm nào mát mẻ thì kụ nhường, hôm nào nóng trong người thì kụ không. Điều đó cũng bình thường. Chẳng ai nắm tay cả ngày được, kụ nhỉ.

Nhưng, có khi chú ấy là lái mới chưa có kinh nghiệm. Mình nhường họ một tí, giống anh nhường em thì cũng OK.

DungTri

Xe hơi
Em có ý kiến ạ! Trong trường hợp này, em đề nghị cụ về lắp thêm mấy cái mũi nhọn ở 4 bánh (giống kiểu đua ngựa kéo trong các phim thời la mã hy lạp đó cụ) đảm bảo cụ đi đến đâu xe dạt hết ra đến đó >:)

blue esc

Xe tải
Tùy cụ thôi cụ ạ. Nói ko cũng chả được mà nói ko cũng ko dễ dàng chút nào. Em đi xe nhìn chung là tương đối nhường nhịn nhưng có khi có việc vội thì cũng phải đè đường hoặc chen ngang. Nói chung cũng cảm thấy có lỗi với các cụ bị đè lắm nhưng chả bít làm thế nào, cứ đi nghiêm túc thì cũng được nhưng đôi khi em cũng có việc vội, các bác biết rồi đấy, ai chẳng thế. Amen, tội lỗi, tội lỗi.

new_farmer

Xe container
Em có tý việc vội, hơi ép cụ có tý hơn nữa cũng bị cụ cho dính chấu thế mà cụ cũng đưa lên thớt. em ngại quá cơ #:-s

Tribute

Xe container
Theo em là cụ nên lắp cản trước nếu xe cụ lắp được mà không quá mất thẩm mỹ, xe chạy trong phố tốc độ chậm va chạm cũng nhẹ ko đến nỗi gây thương vong lớn cho 2B và người đi bộ. Chủ yếu là mình đề phòng mấy ông 4B tạt ngang thôi mà nhất là mấy ông Taxi.
Dưng mà nghe đâu dạo này xxx lại tóm cái tội lắp cán trước làm thay đổi kế cấu xe. Mà có phải xe nào cũng lắp được đâu.

thực thà mà nói, khi tắc đường, xe nào củng chỉ cách xe trước chừng 50cm -1m. Nếu 1 xe nào đó đang ở làn trong cùng (ví dụ họ rẽ từ nhà ra) muốn sang trái dần để rẽ trái thì rất nhiên chỉ có nước xi nhan và cố bò sang.
vậy nên, nếu là em, em sẽ đệm phanh nhường họ một chút. Chậm thêm 1 phút tgian, và 5-6m (bằng chiều dài cái xe cố ép mình) thì cũng có đáng bao nhiêu đâu. Hơn nữa, nếu mình ko nhường, cứ so kè nhau 1 lúc rất sát nhau thế có khi còn chậm hơn và mua bực vào người.

Em nghĩ, nếu giả sử 1 ngày nào đó e từ vỉa hè đi xuống và muốn sang làn trái để rẽ trái, khi tắc đường e cũng bon chen như thế. Nếu gặp một bác cứ cố dấn lên ko cho vượt, e sẽ hạ kính ra hiệu xin sang trái. Nếu vẫn ko cho, e sẽ đợi bác ấy đi qua và xin bác sau, nhưng trong lòng sẽ chửi thầm ngay, chắc thế.
Em cũng làm vậy với những cụ xin rẽ hẳn hoi. Nhưng trường hợp này là đường thẳng, bố kia cứ lấn dần từ lúc còn ngang hàng em, chẳng xi nhan hay ý kiến gì.

Chuyện này khá thường ở ta (nhất là mấy chú taxi), thôi thì cũng thông cảm vì nếu họ không vào được là mấy chú xxx ở trên sẽ túm ngay. Nếu cụ giữ được khoảng cách với xe trước thì giữ, không thì đành cho họ len vào thôi. Một sự nhịn, chín sự lành cụ ạ, chẳng đi nhanh hơn được bao nhiêu đâu, mà xẩy ra cái gì thì cũng có khi chậm hơn nhiều nhiều.
Chỗ này không liên quan gì đến làn và xxx. chẳng qua là thói quen xấu, thấy hở ra là chen vào nên nhà cháu mới làm vậy.

Nói chung theo em rắn mặt như Bác chủ thớt thì cũng hay đới:D nhưng nhịn tí cho nó lành, phải em thì em sẽ k cho có khe nào để bị lấn như thế, dù sao thì xe Cụ cũng chẳng bị sao cả thế là ngon rồi, lần sau Cụ đừng để khe rộng thế là được...:-|:-|:-|
Vâng em cũng nhịn năm bẩy cái rồi, vì đường tắc nên em chỉ nhả phanh cho xe nhích mỗi khi xe trước nhích lên, không gí ga bám sát đ.ít vội vì chỉ nhích nửa mét là lại phải phanh ngay, dễ hôn đ.ít xe trước nên mới để có khe hở.

thế là em cũng hiểu văn hoá của bác:D:D:D
Em chưa hiểu ý cụ. Cái "văn hóa chen ngang" này em nghĩ cần loại bỏ dần.

Hôm nào mát mẻ thì kụ nhường, hôm nào nóng trong người thì kụ không. Điều đó cũng bình thường. Chẳng ai nắm tay cả ngày được, kụ nhỉ.

Nhưng, có khi chú ấy là lái mới chưa có kinh nghiệm. Mình nhường họ một tí, giống anh nhường em thì cũng OK.
Quả vậy, tắc hơn 1 tiếng, e bị mấy thằng taxi ne trước rồi nên lúc đó nhiệt trong người nó có tăng. Các cụ chả bảo "tức nước vỡ bờ" mà.

Tùy cụ thôi cụ ạ. Nói ko cũng chả được mà nói ko cũng ko dễ dàng chút nào. Em đi xe nhìn chung là tương đối nhường nhịn nhưng có khi có việc vội thì cũng phải đè đường hoặc chen ngang. Nói chung cũng cảm thấy có lỗi với các cụ bị đè lắm nhưng chả bít làm thế nào, cứ đi nghiêm túc thì cũng được nhưng đôi khi em cũng có việc vội, các bác biết rồi đấy, ai chẳng thế. Amen, tội lỗi, tội lỗi.
Lúc tắc đường như thế, tất cả đều trở thành người vội hết rồi. Làm gì có ai không vội khi phải chờ cả tiếng đồng hồ trên 1 đoạn chưa đầy 2 km.

etisalat

Xe tải
Hôm qua em đi làm trên đường Phạm Văn Đồng chỗ gần ngã tư Tân Xuân bị một kụ Camry biển 14M 3773 hoặc 3737 hoặc 7337 em không nhớ rõ vì cờ hụp chậm, tạt đầu em luồn giữa em và bus, sau đó lại tạt đầu bus lao vào hàng trong cùng sát hè để vượt một bus khác. Em chờ hụp được lúc kụ ấy tạt vào sát vỉa hè để vượt em bus Isuzu. Em kô hiểu cụ đấy nghĩ gì, lúc đấy đi cũng tầm 50-60 km/h, em không nhường thì chắc tai nạn rồi! Văn hóa giao thông chán quá!

Bài của cụ chủ thớt hiệu quả nhưng "hơi ác"
Em ở tỉnh lên HN rất dị ứng với kiểu chen ngang tạt đầu này của mấy bác làn bên phải, nhất là kho đi lên dốc cầu Chương Dương đầu Nguyễn Văn Cừ
Đi hở ra cách mông xe trước chừng hơn 1 m là bị các bác tài bên phải tạt đầu ngay. Mà 1 xe vượt là dăm bác đằng sau cũng cố tạt vượt cho bằng được
Không hiểu có cướp được cái gì hay không mà đi láo thế!

Chỉnh sửa cuối:

Tribute

Xe container
Hôm qua em đi làm trên đường Phạm Văn Đồng chỗ gần ngã tư Tân Xuân bị một kụ Camry biển 14M 3773 hoặc 3737 hoặc 7337 em không nhớ rõ vì cờ hụp chậm, tạt đầu em luồn giữa em và bus, sau đó lại tạt đầu bus lao vào hàng trong cùng sát hè để vượt một bus khác. Em chờ hụp được lúc kụ ấy tạt vào sát vỉa hè để vượt em bus Isuzu. Em kô hiểu cụ đấy nghĩ gì, lúc đấy đi cũng tầm 50-60 km/h, em không nhường thì chắc tai nạn rồi! Văn hóa giao thông chán quá!
Bài của cụ chủ thớt hiệu quả nhưng "hơi ác"
Em ở tỉnh lên HN rất dị ứng với kiểu chen ngang tạt đầu này của mấy bác làn bên phải, nhất là kho đi lên dốc cầu Chương Dương đầu Nguyễn Văn Cừ
Đi hở ra cách mông xe trước chừng hơn 1 m là bị các bác tài bên phải tạt đầu ngay. Mà 1 xe vượt là dăm bác đằng sau cũng cố tạt vượt cho bằng được
Không hiểu có cướp được cái gì hay không mà đi láo thế!
Em hỏi thật các cụ nhé, khi bị tạt đầu chen ngang như vậy có cụ nào không buột miệng hoặc không thầm nghĩ cái cụm từ "Đạm cà mau cái thằng này" không ợ.

KiaCD5numberone

Xe tăng
Ôi xời, gặp thường xuyên đường đông cụ ơi. Taxi chiếm 70% kiểu chen ngang. 20% là thành phần có tý kiểu" bố mày là tướng", 10% là vô tâm không chủ ý, nhất là lái mới và phụ nữ.
Như trưa nay em tắc đường Láng hướng ra bùng binh Cầu giấy, đang cắn đuôi nhau làn ngoài cùng, có 2-3 chú 2b ngoại tỉnh cắm đầu vào xe em để lách nên e khưng lại cho họ đi qua thì thằng Taxi đi bên phải nhân thể lao vào đoạn trống luôn mặc dù nó có đi được đâu. Đấy, cụ bảo có tức khôg, chẳng nhẽ xuống chửi nhau.

KiaCD5numberone

Xe tăng
Em hỏi thật các cụ nhé, khi bị tạt đầu chen ngang như vậy có cụ nào không buột miệng hoặc không thầm nghĩ cái cụm từ "Đạm cà mau cái thằng này" không ợ.
Ôi chuyện thường, ĐCM, Đii như L...văng ngay cụ ạ. Nhiều lúc nói xong bống dưng thấy mình thiếu Văn hóa quá. Em bị Gấu chỉnh mấy lần rồi chưa chừa được.

Tribute

Xe container
Ôi chuyện thường, ĐCM, Đii như L...văng ngay cụ ạ. Nhiều lúc nói xong bống dưng thấy mình thiếu Văn hóa quá. Em bị Gấu chỉnh mấy lần rồi chưa chừa được.
Cụ lại còn thêm câu nữa làm em cười vỡ bụng.

minh0075

Xe điện
Mới hôm thứ 7 bị 1 bác innova 17LD tạt đầu ở Khuyaats Duy Tiến đúng như cụ chủ thớt này.Xe em nhỏ nên ngậm ngùi nhường(em đoán là họ đi xem bảo tàng HN) nhìn qua kính thì thấy mấy cậu ông giời ngồi vắt vẻo hút thuốc như sương mù trong xe.
Hình như các cụ biển ở tỉnh lên vẫn giữ thói quen đi như bố tướng ở quê,em bị mấy lần rồi.Xin lỗi các cụ,em cũng ở quê lên Hn thôi,nhưng cứ thấy sao nói vậy.