"Trên tay" Vespa Primavera

nhbach

Xe máy
Xấu ạ, nhìn na ná con Attila

0904223800

Xe buýt
Em có một thắc mắc, tại sao nhiều người thích xe Vespa như vậy? Xe vespa có nhiều nhược điểm: Tốn xăng, hay hỏng vặt, nặng, bánh xe bé đi hay bị lạng không phù hợp với đường xá của Việt Nam, chi phí sửa chữa tốn kém ....

Vespa Primavera

Xe đạp
tiếng này là do hệ thống cân bằng áp suất bình xăng làm việc. bác nghĩ nếu bình xăng 7 lít mà kín hoàn toàn bác chạy từ lúc đầy bình đến lúc hết xăng nó sẽ tạo ra áp suất lớn cỡ nào, làm sao bác mở được bình xăng. Cho nên phải có hệ thống này.

khi áp suất cao, nó sẽ thoát qua hệ thống và đi ra cái dây dưới xe, thường cũng để dẫn xăng dư đấy ạ. hiện tượng trên có thể bác đi mưa hoặc ống đây bị chẹt, nên khi không khí đi ra vào bị nghẽn + áp suất tạo ra tiếng kêu như huýt sáo, hay đánh rắm :-" :-". bác kiểm tra lại là xong

trên các xe Vespa đời cũ thì ít gặp hiện tượng này, còn liberty thì gặp nhiều lắm
Lần đầu tiên e nghe đến món này, cảm ơn cụ đã giải thích ạ.

Cụ chủ thớt có thể nói rõ về bộ phận giữa cụm động cơ với khung xe giúp giảm rung không ah ???
Nó là một bộ phận tiếp xúc giữa phần khung xe (vỏ) và cụm động cơ. Bộ phận này đc mấy bác piaggio vn miêu tả là nhằm triệt tiêu và giảm lực rung của xe khi vận hành (giảm đến 40% so với đời trước). Lý thuyết là vậy, em cũng chưa mổ xẻ món này ra. Tuy nhiên, cảm giác đỡ rung hẳn, êm ái thậm chí hơn cả Honda :).

Cá nhân e thấy ko nuột như Vespa S, với cả dáng e nó hơi nữ tính, cụ chủ lại đi màu đỏ nữa, e dự là ....
Dự là... sao cụ :-*

chỉ có GTS thì mới gọi là hơn vespa S được
Có thể như cụ nói, nhưng đây sẽ là thiết kế xuyên suốt mới của dòng xe Vespa. Piaggio họ chọn dáng này, chứ không phải là Vespa S.

Vespa Primavera

Xe đạp
Ắc qui như thế đi ngập dễ tèo lắm, thứ 2 là ko có cần đạp khởi động hả cụ??
Xe đẹp và bài pro công phu, PVN sang tặng tiền thôi :D
Em cũng hơi lăn tăn vụ bình ắc quy. Ngập một phát coi như là xong luôn, miễn bàn cãi. Bộ phận ắc quy được bảo vệ cũng thô sơ, chứ ko như ở LX là nằm phía sau, có nắp che, bắt vít đàng hoàng. Động cơ 3V mới bỏ hoàn toàn cần đạp cơm rồi cụ ạ.
Em đang chờ Piaggio gọi điện đây :">

Em có một thắc mắc, tại sao nhiều người thích xe Vespa như vậy? Xe vespa có nhiều nhược điểm: Tốn xăng, hay hỏng vặt, nặng, bánh xe bé đi hay bị lạng không phù hợp với đường xá của Việt Nam, chi phí sửa chữa tốn kém ....
Những thứ cụ nói hoàn toàn chính xác, thậm chí còn thiếu.
Tuy nhiên, thuơng hiệu Vespa đã kéo lại tất cả. Nó không phải là một phương tiện như chiếc xe Honda, mà nó còn là một món 'trang sức' với bề dày lịch sử từ năm 1946 :). Người miền Bắc ko thực dụng nên vẫn ưa chuộng Vespa. Người SG thực dụng hơn, xe Vespa mới trong đây bán rất kém. SG họ chọn Honda, và tiêu biểu là Airblade.

La Vie

Xe máy
hnao cụ cho e đi thử mí xem thế nào nhá. đang tính sang tháng mua nhưng k biết mua LX hay e này. thức sự chưa kết dáng e này lém. ra đường ngó mãi chưa có ai đi thử nghiệm để ngắm trực tiếp.

Vespa Primavera

Xe đạp
hnao cụ cho e đi thử mí xem thế nào nhá. đang tính sang tháng mua nhưng k biết mua LX hay e này. thức sự chưa kết dáng e này lém. ra đường ngó mãi chưa có ai đi thử nghiệm để ngắm trực tiếp.
Cụ qua Vespa Xuân Cầu, bên Xã Đàn ý, hình như họ có xe demo cho chạy thử. Cụ ngại thì e mật thư sđt bạn e bên đó, còn đc giảm giá đấy :).

piston

Xe container
Đẹp quá. quá đẹp .

La Vie

Xe máy
Cụ qua Vespa Xuân Cầu, bên Xã Đàn ý, hình như họ có xe demo cho chạy thử. Cụ ngại thì e mật thư sđt bạn e bên đó, còn đc giảm giá đấy :).
ok, thanks bác. hnao có nhu cầu thì ới bác 1 câu để đc sale off. mà bác mang ra chạy chưa? cảm nhận ra sao???? mẹ xem ngày bảo đầu tháng sau mới mua đc nên cứ từ từ bác ạ. htrc gọi cho xuân cầu thì bảo xe này mới ra chưa có ctrinh ưu đãi j cả. phụ kiện cũng chưa có j.

hieudd

Xe hơi
Con này đẹp, có nhiều nét like 946

Chim sẻ CaCa

Xe đạp
Xe đẹp nhưng chỉ hợp với các mợ thôi, các cụ male mà cưỡi con này em thấy nó ... tơm tởm sao ấy, em nghĩ sao nói vậy ko nâng bi ai hết ạ

Street_Drift

[Tịch thu bằng lái]
Xe đẹp nhưng chỉ hợp với các mợ thôi, các cụ male mà cưỡi con này em thấy nó ... tơm tởm sao ấy, em nghĩ sao nói vậy ko nâng bi ai hết ạ
Đúng là vịt ngan lắm ông đa sự vãi ***. Bên Tây đàn ông nó phóng ầm ầm đếu ai nói gì, cảm nhận gì. Về Việt Nam lại khối ông bĩu môi với cảm giác tơm tởm. Không phải chê nhưng dân Việt muôn đời đếu bao giờ khá được với những tư tưởng bảo thủ kiểu như vậy .

USRobotics

Xe buýt
Đúng là vịt ngan lắm ông đa sự vãi ***. Bên Tây đàn ông nó phóng ầm ầm đếu ai nói gì, cảm nhận gì. Về Việt Nam lại khối ông bĩu môi với cảm giác tơm tởm. Không phải chê nhưng dân Việt muôn đời đếu bao giờ khá được với những tư tưởng bảo thủ kiểu như vậy .
Mỗi người đều có ý kiến của mình mà bác, ko nên quá khích vậy
Con "mùa xuân" này mới đầu mình nhìn ảnh thì thấy đẹp, tuy nhiên, hôm nay, khi nhìn thấy 02 xe ở ngoài, thì mình cũng có nhận xét xe này chỉ hợp với các bạn nữ thôi, các bạn nam đi không ổn (khẳng định đây là suy nghĩ cá nhân nhé), nữ tính quá. Hơn nữa, xe này bé quá, đặt cạnh con LX nhìn rất không có thể, không phù hợp với bạn nữ nào chân dài, cao 1m6 trở lên, chỉ đẹp với các bạn nữ 1m57 trở xuống thôi (không như LX, mình thấy số lượng nam đi cũng không kém nữ nhiều, vẫn okie)

Chốt lại, theo mình, con này đẹp, có điều chỉ phù hợp vs đối tượng nữ dưới 1m57 thôi ^_^

quatao

Xe tải
Con này quá đẹp, quá hợp với chị em. Đàn ông thì nên chọn em đứng sau trong hình đầu tiên, PX đấy- hoàng tử ngủ trong rừng-huyền thoại Vespa các bác ơi

humax

Xe đạp
Từ nay đến tết mà nó nâng cấp con S như còn Pri này thì ngon quá <:-PCá nhân e thấy Nam đi con S đẹp

bmw_z4_29w8668

Xe tăng
có bác nào "thánh soi" như e ko =)) từ hôm xe này ra mắt ở Ý e đã để ý cái giảm xóc trước có thêm cái đệm (hình như giảm chấn để k kêu "cộc" khi qa ổ gà) vậy mà Primavera ở VN mình lại k có là sao :( :(( mở yên bản Italia ấn nút thì VN vẫn là bằng chìa :(( sao lại thếếế
e ghê cái quả công tơ điện tử này lắm,nó là bộ phận dễ toi nhất,xe e đơi 2010 đi mới có 6000km vì toàn đắp chiếu mà chả sao hm nọ ra làm cái đứt dây,vào hãng thì làm ngay 150k,con này chip,cảm biến thì méo mồm,