[Funland] Trên tay Bphone, hơn cả mong chờ cccm ạ :)

toyota4r

Xe tải
Chúng ta có quyền hi vọng
Không có những người như a Quảng, thì VN muôn kiếp vẫn thế :). Điều tốt nhất luôn có thể làm là tiếp tục bước đi
Em không có tiền mua. Nhưng luôn luôn ủng hộ

Các cụ chửi là quyền của các cụ. Nhưng hãy nên có chính kiến. Đừng nghe thiên hạ nói nào về nói thế
Hê hê
iem thì mong chờ xã hội bớt đi những người như anh quảng nổ (kiểu mua linh kiện về ráp lại bán kèm lòng iêu nước, cài imei giả, phần mềm lậu) . Bớt những doanh nghiệp vớ vỉn kiểu quảng nổ thì xã hội mới tiến bộ được cụ ạ.

tauchien

Xe tăng
Toàn bộ imei của Quảng Nổ là in bừa ra chứ không hề đăng kí với các tổ chức theo quy định. Tóm lại là imei giả ạ.
Cụ có thể bấm *#06# trên điện thoại của cụ, sau đó ghi lại số imei đó, vào trang imei.info nhập vào là sẽ ra các thông tin của máy điện thoại của cụ. Bất cứ điện thoại nào cũng thế.
Còn imei của Quảng Nổ là imei giả nên không tra được.
Cụ có thể tự làm không lại bảo em vu oan cho thằng lừa đảo.
http://znews-photo-td.zadn.vn/w1024/Uploaded/Aohuouk/2017_08_19/Bphone2017_Zing_2.jpg
E tìm TAC Database thì lòi ra trang này :
http://imei-number.com/imei-number-lookup/
Tra Imei trên ảnh của cụ thì nhận được thông tin :
352050097498165 is recognized as BKAV device, but we don’t show all details online anymore.
Chắc họ mới đăng ký chưa có thông tin gắn kèm ?

muadem

Xe cút kít

quyenxo84

Xe điện
Website
anygard.vn
iem thì mong chờ xã hội bớt đi những người như anh quảng nổ (kiểu mua linh kiện về ráp lại bán kèm lòng iêu nước, cài imei giả, phần mềm lậu) . Bớt những doanh nghiệp vớ vỉn kiểu quảng nổ thì xã hội mới tiến bộ được cụ ạ.
The man who removes a mountain begins by carrying away small stones.
Hê hê

htc4

Xe buýt
Hi, em tick rồi mà nó vẫn vậy. Em lười up lại ảnh :))
Thôi, cụ lười thế thì nó hiểu cụ là robot rồi :D
Em vừa thử thấy nó yêu cầu xác nhận bằng cách chọn thông tin từ một số tấm ảnh, nếu cụ quan tâm thật thì chịu khó ngồi tick, không thì em chịu :D

toyota4r

Xe tải
352050097498165 is recognized as BKAV device, but we don’t show all details online anymore.
99% đó là lý do tại sao GSMA kô chấp thuận dãy TAG của bkav. :)) nhập nhằng với bphone2015 để trốn phí và trốn bản quyền.

toyota4r

Xe tải
The man who removes a mountain begins by carrying away small stones.
Hê hê
Nhầm rồi nha bác. Đó là hồi xưa thôi. Đối với anh quảng nổ là khác, anh ấy quăng quả bom là sập hết vũ trụ chứ đừng nói có ngọn núi :)

muadem

Xe cút kít
Thôi, cụ lười thế thì nó hiểu cụ là robot rồi :D
Em vừa thử thấy nó yêu cầu xác nhận bằng cách chọn thông tin từ một số tấm ảnh, nếu cụ quan tâm thật thì chịu khó ngồi tick, không thì em chịu :D
Em tick ảnh rồi, nó bẩu em là "I'm not a robot" :D

caogia

Xe hơi
Em thấy cụ toyota4r toàn suy luận, mà không có căn cứ. Cụ suy luận là do GSMA không chấp thuận dãy TAC của BKAV là sai nhé cụ. Ở đây chắc chắn BKAV đã đăng ký dãy TAC với GSMA từ tháng 7/2017 (như em được biết). Và không lý do gì GSMA lại từ chối BKAV. Lập luận của cụ sai bét.

Em hỏi thật cụ toyota4r có thù ghét BKAV không?

99% đó là lý do tại sao GSMA kô chấp thuận dãy TAG của BKAV. :)) nhập nhằng với bphone2015 để trốn phí và trốn bản quyền.
Em quote lại của cụ Chiến:
Ở đây recognized nghĩa là được công nhận. Từ này chỉ được sử dụng trong ngôn ngữ Tiếng Anh khi đã được đăng ký chính thống.

Còn việc vì sao tra IMEI không ra đầy đủ thông tin (khác với việc không có thông tin) thì chỉ có BKAV hay GSMA là hiểu rõ.

caogia

Xe hơi
tin ai chứ kô tin quảng nổ :D Máy đểu bán giá gấp 2 , imei giả , google lậu . hài :(
Em tin asanzo hơn ! Có nhà máy rõ to ở Tân Bình.
À, cụ mới lập nick hôm qua. Em trót lỡ lời với cụ. Chán cụ quá.

F kun

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy cụ toyota4r toàn suy luận, mà không có căn cứ. Cụ suy luận là do GSMA không chấp thuận dãy TAC của BKAV là sai nhé cụ. Ở đây chắc chắn BKAV đã đăng ký dãy TAC với GSMA từ tháng 7/2017 (như em được biết). Và không lý do gì GSMA lại từ chối BKAV. Lập luận của cụ sai bét.

Em hỏi thật cụ toyota4r có thù ghét BKAV không?

Em quote lại của cụ Chiến:
Ở đây recognized nghĩa là được công nhận. Từ này chỉ được sử dụng trong ngôn ngữ Tiếng Anh khi đã được đăng ký chính thống.

Còn việc vì sao tra IMEI không ra đầy đủ thông tin (khác với việc không có thông tin) thì chỉ có BKAV hay GSMA là hiểu rõ.
Anh Quảng em đang tìm cách đăng kí rồi nhé.
Recognize không phải công nhận hay thừa nhận, trong trường hợp này nó có nghĩa là nhận diện, nhận ra. Chắc cụ ít dùng tiếng Anh đúng không ạ?

Edit: Cái "chính thống" là cụ nghĩ ra đúng không ạ? Đúng thì thôi, sai thì cho em xin cái link.

Hoang Cute

Xe tải
Em xin hầu các cụ rõ lại về imei và google play :

Công nghệ GSM trên sóng điện thoại di động được quản lý bởi hiệp hội GSM quốc tế tên là GSMA, tất cả các thiết bị thu phát sóng GSM thì BẮT BUỘC phải đăng ký với GSMA số imei. Trong trường hợp không đăng ký và được chấp thuận bởi GSMA thì thiết bị đó là thiết bị giả, lậu. Điều này tương tự với ăn cắp bản quyền GSM.

Android là mã nguồn mở, tuy nhiên nếu muốn sử dụng dịch vụ của Google như Google Play (chợ ứng dụng), Gmail, Gmap thì PHẢI trả tiền bản quyền cho Google. Nếu cài lên điện thoại và bán ra ngoài mà chưa đăng ký bản quyền thì tương đương với ăn cắp bản quyền của Google.

Một công ty phần mềm , bán phần mềm như bkav mà lại đi ăn cắp bản quyền thì nó rất rất rất là hài hước . Em đôi lúc kô hiểu nổi tâm tư anh quảng nổ luôn.

Theo nhiều thông tin em đọc trên diễn đàn thì anh quảng nổ đã đi đăng ký từ hồi tháng 6 với GSMA và tháng 7 với Google nhưng tới giờ vẫn chưa được cấp phép, trong khi bình thường qui định cấp phép chỉ vài ngày. Nghi vấn rất lớn ở đây là anh này đã bị đưa vào danh sách đen của GSMA và Google vì gian dối từ hồi Bphone2015 nên không thể xin cấp bản quyền được nữa.
Toi qn rồi

ba gac 112

[Tịch thu bằng lái]
Người Fake dùng hàng Fake.

nguoiaoden

Đi bộ
Chán các bác , tự nhiên đi bóc mẽ hết ra làm gì :)

Chiều nay buồn quá, mấy chú seeder Quảng nổ tiếp tục vào tấu hài mua vui cho ae diễn đàn nào :(

Tân nhân mấy thằng seeder nhà Quảng nổ diễn trò mấy năm không chán nhỉ :))
Mặt dày như bì lợn :))

caogia

Xe hơi
Anh Quảng em đang tìm cách đăng kí rồi nhé.
Recognize không phải công nhận hay thừa nhận, trong trường hợp này nó có nghĩa là nhận diện, nhận ra. Chắc cụ ít dùng tiếng Anh đúng không ạ?

Edit: Cái "chính thống" là cụ nghĩ ra đúng không ạ? Đúng thì thôi, sai thì cho em xin cái link.
Cụ dịch là nhận diện, nhận ra cũng đúng, vì chỉ có đăng ký rồi mới nhận ra được đúng không cụ. Nhưng ở đây còn có nghĩa khác là thừa nhận sự thật, dạng công nhận, và từ này cụ hay thấy trong nhiều văn bản của nước ngoài, công nhận 1 cách chính thống là vì thế.

Recognize means to remember, acknowledge truth or legal authority, or to realize something.

Nếu đang tìm cách đăng ký như cụ nói, thì làm sao hệ thống đã nhận ra, hay đã công nhận như link trên?

Cụ nói xem?

F kun

[Tịch thu bằng lái]
Cụ dịch là nhận diện, nhận ra cũng đúng, vì chỉ có đăng ký rồi mới nhận ra được đúng không cụ. Nhưng ở đây còn có nghĩa khác là thừa nhận sự thật, dạng công nhận, và từ này cụ hay thấy trong nhiều văn bản của nước ngoài, công nhận 1 cách chính thống là vì thế.

Recognize means to remember, acknowledge truth or legal authority, or to realize something.

Nếu đang tìm cách đăng ký như cụ nói, thì làm sao hệ thống đã nhận ra, hay đã công nhận như link trên?

Cụ nói xem?
Thôi nhận ra hay công nhận cũng kcmn đi. Tóm lại là không tra được imei, chỉ có thông tin quốc gia và công ty. Cái này là nó dựa trên data đã có, chẳng hạn của B1.
Như kiểu khi tra mã vạch, nó không nhận ra sản phẩm nhưng thông tin về quốc gia và công ty thì vẫn có.
Không biết em có cần nói rõ hơn nữa không nhỉ? Chắc nói thế là cụ hiểu rồi.

caogia

Xe hơi
Thôi nhận ra hay công nhận cũng kcmn đi. Tóm lại là không tra được imei, chỉ có thông tin quốc gia và công ty. Cái này là nó dựa trên data đã có, chẳng hạn của B1.
Như kiểu khi tra mã vạch, nó không nhận ra sản phẩm nhưng thông tin về quốc gia và công ty thì vẫn có.
Không biết em có cần nói rõ hơn nữa không nhỉ? Chắc nói thế là cụ hiểu rồi.
Cụ chắc chắn chưa mua bphone 1, và có lẽ cũng không mua bphone 2017. Cụ xem đã tra được IMEI nó ghi thông tin là: 352050097498165 is recognized as BKAV device, but we don’t show all details online anymore.

Còn cụ nói nó dựa trên data đã có, chẳng hạn của B1 là sai bét. Cụ xem TAC của bphone 1 và bphone 2017 khác nhau. Cụm TAC bphone 1 nếu cụ tìm lại là 35434506 (TAC: 354345 FAC: 06). Cụ đang lập luận chẳng có căn cứ gì hết.

Cụ nói rõ ra em xem nào.