[Funland] Trên tay Bphone, hơn cả mong chờ cccm ạ :)

langduca

Xe buýt
Website
www.com123.vn
Quote lại thằng con quý tử mang cả bố mẹ đồng nghiệp vào liếm bi qn

Nói chuyện đoàng hoàng tý bạn ơi. Thằng em nó cũng mua 1 cái Bphone nhà nó ko dùng mượn cái ảnh 3 cái điện thoại của tôi đăng lên bán thôi sao bạn lại dùng từ ngữ xúc phạm nhau thế

Hoang Cute

Xe tải
Nói chuyện đoàng hoàng tý bạn ơi. Thằng em nó cũng mua 1 cái
Bphone nhà nó ko dùng mượn cái ảnh 3 cái điện thoại của tôi đăng lên bán thôi sao bạn lại dùng từ ngữ xúc phạm nhau thế
Nó có Chym ko chụp được lại phải mượn ảnh mạng à?
Thành phần sống ảo bây giờ quá nhiều, chôn ảnh trên mạng khoe tưng bừng.
Cụ về dạy dỗ thằng em đó đi. Thật giả lẫn lộn nhưng vẫn phân biệt được.

Chỉnh sửa cuối:

cocsku

Xe cút kít
Như vậy bkav 2017 chính thức chết, chết trước hết bởi cách tiếp cận người dùng, truyền thông quá chán.

langduca

Xe buýt
Website
www.com123.vn
Tôi tham gia Diễn đàn gần 10 năm giờ thấy Diễn đàn càng ngày càng mất chất việc gì cũng nghĩ xấu trước tiên và lôi ra dè bủi nhau.

Nó có Chym ko chụp được lại phải mượn ảnh mạng à? Trò này quen lắm cụ ợ
Cụ muốn xem ảnh ĐT của nó thì lên face nó đăng mà xem. Tôi ko rảnh để đọc những thứ vô bổ như thế nên ko cần nói gì thêm nữa ở cái thớt như kiểu này. Tôi ko quay lại trả lời tiếp ko có nghĩa là thiếu lý luận mà là ko thích đôi co ba chuyện vô bổ như vậy. Bye

Hoang Cute

Xe tải
Tôi tham gia Diễn đàn gần 10 năm giờ thấy Diễn đàn càng ngày càng mất chất việc gì cũng nghĩ xấu trước
tiên và lôi ra dè bủi nhau.

Cụ muốn xem ảnh ĐT của nó thì lên face nó đăng mà xem. Tôi ko rảnh để đọc những thứ vô bổ như thế nên ko cần nói gì thêm nữa ở cái thớt như kiểu này. Tôi ko quay lại trả lời tiếp ko có nghĩa là thiếu lý luận mà là ko thích đôi co ba chuyện vô bổ như vậy. Bye

Bị lừa nhiều rồi cụ ợ.

Yasu.NOV

Xe đạp
nhìn ở 1 khía cnahj khác thì bphone cũng đẹp mà

Qmagic

Xe tải
Website
www.otofun.com
nhiều năm trước theo e nhớ khi oppo ra mắt và làm thị trường ầm ầm, giá nó từ đó đến giờ gọi là cao hơn hẳn so với hầu hết sản phẩm cùng loại. Thế mà nó bán hàng như thế nào thì các cụ biết rồi đấy. Còn đây Bp giá còn ngất ngưởng hơn nữa

Sweethome

Xe tăng
Cụ làm thế này thì cụ Gangnam và mợ Bagia biết chui vào đâu?
Sao phải chui vào đâu vậy cụ?
Ai thích nói gì cứ nói, việc mình mua là mình cứ mua chứ nhỉ :))
Em sợ là sau thớt này Gangnam có thớt cảm nhận thật về Sagami :D

Như vậy bkav 2017 chính thức chết, chết trước hết bởi cách tiếp cận người dùng, truyền thông quá chán.
Quảng nổ mà có cơ hội lần 3 thì quá tài, là nhân tài dạng quí và hiếm.

teamee

Xe tăng
Chào các bác. Sau một thời gian tham gia các topic về Bphone2017. Hôm nay em quyết tâm lên thegioididong tận tay trải nghiệm bphone2017, để từ đó có thể có những nhận xét khách quan hơn về B2017. Sau đây là những gì em nhận thấy :

1. Về ngoại hình :
Cảm nhận đầu tiên khi chưa sờ vào là khá tốt, nhìn có vẻ bắt mắt với màu đen bóng, tuy nhiên sờ vào rồi thì rất hụt hẫng, máy quá nhẹ, nhẹ như làm bằng nhựa vậy đó. Và các điểm yếu cũng lộ ra, đầu tiên là nếu cầm 1 tay thì rất khó thao tác, em dùng cả note, iphone, lg, htc và giờ là S8+ thì thấy Bphone201 sử dụng 1 tay khó nhất, em cầm bphone tay thuận và tay trái cầm s8+ để chụp ảnh bphone, cứ cảm giác bphone bị tuột tay vì chiều ngang quá to. Điểm bực mình nữa là các nút bấm như âm lượng, power on-off rất cứng, phải dùng sức mới bấm được. Nút home thiét kế sát mép đâm ra nhìn hơi dở hơi.
Đặc biệt cái nút power. Phải nói là thiết kế đần thối ra. Em tin đến 1 nửa người dùng bỏ cái máy này vì nút này. Đa số chúng ta thuận tay phải, cái điện thoại đã to chiều ngang, lại nhẹ, lại trơn, nút lại cứng và nằm bên...trái!! Đúng là ccc! . Cầm một tay mà muốn bật màn hình thì cứ như phải làm xiếc mới bật được.

Sau khi nhìn 1 vòng các điện thoại khác thì mới thấy thiết kế của bpbone2017 không sang, rất quê mùa khi chiều ngang quá to.

Về mặt hoàn thiện : Tốt , rất kỹ lưỡng và chỉn chu, đẹp. Và càng nhìn em càng thấy ngoại trừ samsung vina, sẽ kô có nhà máy nào phay cnc khung, xi mạ khung được với mức độ hoàn thiện này. Đâm ra em nghi ngờ xuất xứ bphone còn cao hơn trước khi em đi trải nghiệm máy.
Đây là hình ảnh duy nhất bkav cung cấp cho báo chí về việc "sản xuất khung máy" . Em cố tưởng tượng cũng chưa hình dung được từ mấy miếng nhôm nham nhở này anh quảng đem đi đâu để hoàn thiện thành cái máy được nữa :(

2. Phần mềm :
Cực kỳ thất vọng ! Đầu tiên là cảm ứng lag, bấm khó ăn, sau đó là các thao tác đều lag lag khó chịu. đầu tiên em tưởng do em đang dùng con s8+ quen nên quay qua hàng cấp thấp nó vậy, nhưng may quá có con oppo F3 gì đó giá hơn 6tr ngay bên cạnh, em dùng thử thì thấy con oppo nhanh, mượt mà hơn rất nhiều khi so với bphone2017

3. Camera :
Cực kỳ thất vọng ! Lấy nét rất chậm. chụp xong chất lượng màu sắc rất tệ, đúng nghĩa "tranh sơn dầu" ! Em cố gắng chụp cái bảng thông số kỹ thuật của Bphone2017 trên bàn nhưng toàn bị lấy nét xuống tận dưới ngón chân em, bấm focus chỗ lấy nét cũng kô tác dụng, đến tận hơn 1 phút em mới tìm cách lấy nét được chữ trên cái bảng thông số kỹ thuật này. Haizzzz!

4. Chất lượng màn hình :
Thường thường bậc trung, so với con oppo hơn 6tr kế bên kô hơn kô kém, tuy nhiên chắc do màn hình lớn hơn nên thấy rõ bị..rỗ hơn :(

5. Bản quyền Google :
Em xác nhận đến thời điểm này Bphone2017 đang cài phần mềm Google lậu , CHplay ghi rất rõ "chưa được chứng nhận" (trong phần Device Certification là Uncertified )
Và nó có ý nghĩa :
https://support.google.com/googleplay/answer/7165974?hl=en

What uncertified status means
If your device is uncertified, Google doesn’t have a record of the Android compatibility test results.
Please keep in mind that:

• Uncertified devices may not be secure.
  • Uncertified devices may not get Android system updates, or app updates.
  • Google apps on uncertified devices aren't licensed and may not be real Google apps.
  • Apps and features on uncertified devices may not work correctly.
  • Data on uncertified devices may not back up securely.

Trong khi con Oppo để kế bên giá hơn 6triệu lại được chứng nhận và có bản quyền đàng hoàng :(

6. Số IMEI

Em xác nhận BKAV đã đăng ký với GSMA :
Phone Model : B2017
Manufactured by : Bkav Corporation

7. Wifi
Em cầm ngang chơi game, vì máy chiều ngang to nên phải dùng 2 ngón trỏ giữ, sóng wifi tụt rất mạnh. Nếu có 1 bức tường em tin là sẽ mất sóng (so với s8+ của em qua 2 bức tường cầm ngang chơi Boom beach tẹt ga)
Và thật lòng mà nói, máy có chiều ngang to lại nhẹ và trơn, khi cầm ngang chơi game, xem phim thì phải giữ hơi có sức 1 tí, làm sóng wifi càng tụt.

8 Tổng quan :
Về mặt hoàn thiện vỏ và bề ngoài : xứng đáng mức giá 6-7triệu
Về mặt sử dụng : 5triệu em không mua, em mua con oppo kế bên hoặc con nào đó khác. Vì phần mềm của bphone2017 dùng rất lag khó chịu, theo 1 kiểu rất cũ kỹ . Và đặc biệt về mặt thiết kế của máy làm nó rất khó sử dụng.

Trải nghiệm xong em mới thấy thật sự các bạn đã mua Bphone2017 phải quá yêu nước mới mua cái máy này. Và cũng hiểu luôn tại sao có quá nhiều máy cũ bán ra sau vài ngày dùng thử (thegioididong 12 cái, nhattao 11 cái , Bphone fan club khoảng hơn chục cái)

Đôi lời nhắn nhủ tới tập thể bkav :
-Máy nhìn chung tốt về bề ngoài. Phần mềm thì theo mình nghĩ tốt nhất kô nên tùy biến quá nhiều, lag hơn nhiều so với cái oppo hơn 6triệu là điều quá đáng tiếc.
-Máy nên bán ở mức giá 7triệu . Ở mức giá này có thể bị gọi là đắt nhưng kô bị ném gạch. Trên 7 triệu thì đây là một cái máy tệ và đắt.
-bkav nên khiêm tốn hơn, sẽ được sự ủng hộ của mọi người hơn rất nhiều. Cái máy dù đắt, dù đểu, dù lag, dù như ccc đi nữa người ta vẫn sẽ trân trọng tâm huyết của 1 người Việt Nam làm sản phẩm Việt Nam. Tuy nhiên vì đức tính nổ và lập lờ, quảng cáo sai sự thật của các anh, chữ bkav đã đi sâu vào tiềm thức của người dân Việt đó là các anh là thành phần chỉ giỏi nổ và quảng cáo bậy bạ sai sự thật rồi. Điều này cũng rất đáng tiếc.
Cám ơn cụ đã cho thông tin review rất kỹ. Có thể thấy là bản chất nổ vẫn ko thay đổi. Việc trục lợi từ tinh thần dân tộc của người tiêu dùng như thế này thật là dở. Nếu làm tử tế thì sẽ có rất nhiều cái lợi lâu dài. Và em cảm giác các cụ chót mua bphone đang ngậm bồ hòn làm ngọt khen tốt.

Kurumasuki

Xe container
Chất nhất câu này :
"Và càng nhìn em càng thấy ngoại trừ samsung vina, sẽ kô có nhà máy nào phay cnc khung, xi mạ khung được với mức độ hoàn thiện này. Đâm ra em nghi ngờ xuất xứ bphone còn cao hơn trước khi em đi trải nghiệm máy."

091090098

Xe điện
Chất nhất câu này :
"Và càng nhìn em càng thấy ngoại trừ samsung vina, sẽ kô có nhà máy nào phay cnc khung, xi mạ khung được với mức độ hoàn thiện này. Đâm ra em nghi ngờ xuất xứ bphone còn cao hơn trước khi em đi trải nghiệm máy."
Cụ review chắc ko có kinh nghiệm về gia công, mới nói là "ngoại trừ samsung vina" sẽ không có nhà máy nào phay cnc khung, xi mạ khung được đẹp.

Em có biết SS dùng dao phay hãng nào của Hàn nữa nhé.
Họ cũng thuê phay ngoài, ... sau khi lắp các chi tiết nhựa, còn tiếp tục phay, khoan lại nữa ...

ngoại trừ việc anode hóa khung máy (được thực hiện tại nhà máy ở Bắc Ninh của một đối tác Hàn Quốc).
Anodizing thì nói thật em cũng làm được và còn đẹp hơn SSVN, nó là quy trình rẻ tiền để bảo vệ bề mặt nhôm thôi chứ có gì.

Chỉnh sửa cuối:

zinzin12

Xe tải
Chất nhất câu này :
Toàn cảm tính dìm hàng vớ vẩn.

thachnhung

Xe container
Chào các bác. Sau một thời gian tham gia các topic về Bphone2017. Hôm nay em quyết tâm lên thegioididong tận tay trải nghiệm
bphone2017, để từ đó có thể có những nhận xét khách quan hơn về B2017. Sau đây là những gì em nhận thấy :

1. Về ngoại hình :
Cảm nhận đầu tiên khi chưa sờ vào là khá tốt, nhìn có vẻ bắt mắt với màu đen bóng, tuy nhiên sờ vào rồi thì rất hụt hẫng, máy quá nhẹ, nhẹ như làm bằng nhựa vậy đó. Và các điểm yếu cũng lộ ra, đầu tiên là nếu cầm 1 tay thì rất khó thao tác, em dùng cả note, iphone, lg, htc và giờ là S8+ thì thấy Bphone201 sử dụng 1 tay khó nhất, em cầm bphone tay thuận và tay trái cầm s8+ để chụp ảnh bphone, cứ cảm giác bphone bị tuột tay vì chiều ngang quá to. Điểm bực mình nữa là các nút bấm như âm lượng, power on-off rất cứng, phải dùng sức mới bấm được. Nút home thiét kế sát mép đâm ra nhìn hơi dở hơi.
Đặc biệt cái nút power. Phải nói là thiết kế đần thối ra. Em tin đến 1 nửa người dùng bỏ cái máy này vì nút này. Đa số chúng ta thuận tay phải, cái điện thoại đã to chiều ngang, lại nhẹ, lại trơn, nút lại cứng và nằm bên...trái!! Đúng là ccc! . Cầm một tay mà muốn bật màn hình thì cứ như phải làm xiếc mới bật được.

Sau khi nhìn 1 vòng các điện thoại khác thì mới thấy thiết kế của bpbone2017 không sang, rất quê mùa khi chiều ngang quá to.

Về mặt hoàn thiện : Tốt , rất kỹ lưỡng và chỉn chu, đẹp. Và càng nhìn em càng thấy ngoại trừ samsung vina, sẽ kô có nhà máy nào phay cnc khung, xi mạ khung được với mức độ hoàn thiện này. Đâm ra em nghi ngờ xuất xứ bphone còn cao hơn trước khi em đi trải nghiệm máy.
Đây là hình ảnh duy nhất bkav cung cấp cho báo chí về việc "sản xuất khung máy" . Em cố tưởng tượng cũng chưa hình dung được từ mấy miếng nhôm nham nhở này anh quảng đem đi đâu để hoàn thiện thành cái máy được nữa :(

2. Phần mềm :
Cực kỳ thất vọng ! Đầu tiên là cảm ứng lag, bấm khó ăn, sau đó là các thao tác đều lag lag khó chịu. đầu tiên em tưởng do em đang dùng con s8+ quen nên quay qua hàng cấp thấp nó vậy, nhưng may quá có con oppo F3 gì đó giá hơn 6tr ngay bên cạnh, em dùng thử thì thấy con oppo nhanh, mượt mà hơn rất nhiều khi so với bphone2017

3. Camera :
Cực kỳ thất vọng ! Lấy nét rất chậm. chụp xong chất lượng màu sắc rất tệ, đúng nghĩa "tranh sơn dầu" ! Em cố gắng chụp cái bảng thông số kỹ thuật của Bphone2017 trên bàn nhưng toàn bị lấy nét xuống tận dưới ngón chân em, bấm focus chỗ lấy nét cũng kô tác dụng, đến tận hơn 1 phút em mới tìm cách lấy nét được chữ trên cái bảng thông số kỹ thuật này. Haizzzz!

4. Chất lượng màn hình :
Thường thường bậc trung, so với con oppo hơn 6tr kế bên kô hơn kô kém, tuy nhiên chắc do màn hình lớn hơn nên thấy rõ bị..rỗ hơn :(

5. Bản quyền Google :
Em xác nhận đến thời điểm này Bphone2017 đang cài phần mềm Google lậu , CHplay ghi rất rõ "chưa được chứng nhận" (trong phần Device Certification là Uncertified )
Và nó có ý nghĩa :
https://support.google.com/googleplay/answer/7165974?hl=en

What uncertified status means
If your device is uncertified, Google doesn’t have a record of the Android compatibility test results.
Please keep in mind that:

• Uncertified devices may not be secure.
  • Uncertified devices may not get Android system updates, or app updates.
  • Google apps on uncertified devices aren't licensed and may not be real Google apps.
  • Apps and features on uncertified devices may not work correctly.
  • Data on uncertified devices may not back up securely.

Trong khi con Oppo để kế bên giá hơn 6triệu lại được chứng nhận và có bản quyền đàng hoàng :(

6. Số IMEI

Em xác nhận BKAV đã đăng ký với GSMA :
Phone Model : B2017
Manufactured by : Bkav Corporation

7. Wifi
Em cầm ngang chơi game, vì máy chiều ngang to nên phải dùng 2 ngón trỏ giữ, sóng wifi tụt rất mạnh. Nếu có 1 bức tường em tin là sẽ mất sóng (so với s8+ của em qua 2 bức tường cầm ngang chơi Boom beach tẹt ga)
Và thật lòng mà nói, máy có chiều ngang to lại nhẹ và trơn, khi cầm ngang chơi game, xem phim thì phải giữ hơi có sức 1 tí, làm sóng wifi càng tụt.

8 Tổng quan :
Về mặt hoàn thiện vỏ và bề ngoài : xứng đáng mức giá 6-7triệu
Về mặt sử dụng : 5triệu em không mua, em mua con oppo kế bên hoặc con nào đó khác. Vì phần mềm của bphone2017 dùng rất lag khó chịu, theo 1 kiểu rất cũ kỹ . Và đặc biệt về mặt thiết kế của máy làm nó rất khó sử dụng.

Trải nghiệm xong em mới thấy thật sự các bạn đã mua Bphone2017 phải quá yêu nước mới mua cái máy này. Và cũng hiểu luôn tại sao có quá nhiều máy cũ bán ra sau vài ngày dùng thử (thegioididong 12 cái, nhattao 11 cái , Bphone fan club khoảng hơn chục cái)

Đôi lời nhắn nhủ tới tập thể bkav :
-Máy nhìn chung tốt về bề ngoài. Phần mềm thì theo mình nghĩ tốt nhất kô nên tùy biến quá nhiều, lag hơn nhiều so với cái oppo hơn 6triệu là điều quá đáng tiếc.
-Máy nên bán ở mức giá 7triệu . Ở mức giá này có thể bị gọi là đắt nhưng kô bị ném gạch. Trên 7 triệu thì đây là một cái máy tệ và đắt.
-bkav nên khiêm tốn hơn, sẽ được sự ủng hộ của mọi người hơn rất nhiều. Cái máy dù đắt, dù đểu, dù lag, dù như ccc đi nữa người ta vẫn sẽ trân trọng tâm huyết của 1 người Việt Nam làm sản phẩm Việt Nam. Tuy nhiên vì đức tính nổ và lập lờ, quảng cáo sai sự thật của các anh, chữ bkav đã đi sâu vào tiềm thức của người dân Việt đó là các anh là thành phần chỉ giỏi nổ và quảng cáo bậy bạ sai sự thật rồi. Điều này cũng rất đáng tiếc.
Nhận xét của cụ còn chi tiết hơn mấy đội tinh tế, cá nhân cháu thấy máy xấu cứ lấy mấy con điện thoại giá 7 triệu quay mặt lưng nhìn thì Bờ phôn xấu nhất, còn phần mềm thì miễn bàn vì cháu đang xài bkav mấy năm rồi thì biết kiểu gì cũng đá tung phèo.

justbenice

Xe buýt
Cụ review chắc ko có kinh nghiệm về gia công, mới nói là "ngoại trừ samsung vina" sẽ không có nhà máy nào phay cnc khung, xi mạ khung được đẹp.

Em có biết SS dùng dao phay hãng nào của Hàn nữa nhé.
Họ cũng thuê phay ngoài, ... sau khi lắp các chi tiết nhựa, còn tiếp tục phay, khoan lại nữa ...

Anodizing thì nói thật em cũng làm được và còn đẹp hơn SSVN, nó là quy trình rẻ tiền để bảo vệ bề mặt nhôm thôi chứ có gì.
Em nói kô tin vì có lý do. Có 1 thời gian ở TP HCM gần 1 năm trời em lần mò các cơ sở cnc và Anodizing, thậm chí mạ crom nữa. Rồi công ty em kinh doanh một số mặt hàng kỹ thuật, em cũng nhìn cả bọn Đức nó xi mạ và tạo nhám bề mặt sản phẩm nữa.
Lý do em nghi ngờ vì : Để có hệ thống máy cnc độ chính xác như thế khi làm khung vỏ, để có hệ thống máy móc xi mạ, Anodizing như thế, họ sẽ không làm cho quảng nổ hơn trăm cái điện thoại ! Khi đầu tư đến mức đó, nhà máy họ sẽ có việc làm sẵn và kô có thời gian đi làm khung cho quảng nổ . Samsung còn khó kiếm đối tác ở VN nên phải phải bê máy CNC từ Hàn Quốc sang, mà cho dù Samsung có đem ra ngoài làm 1 phần thì những nhà máy đó họ cũng sẽ chỉ làm cho Samsung là đủ hụt hơi rồi, nhất là trong giai đoạn đang bán rất chạy S8 và sản xuất số lượng lớn Note8 này.
Em tuy phát biểu mang tính chơi chơi nhưng thực ra em cũng phải nghĩ khá kỹ kỹ rồi mới phát biểu đấy cụ ơi!

Chỉnh sửa cuối: