[Funland] Trên tay Bphone, hơn cả mong chờ cccm ạ :)

justbenice

Xe buýt
Cụ nghĩ quá rồi, cứ Fun thôi,em chả công kích gì.Và nếu có mua Bphone,tầm trên 7 củ em có thể mua.10 củ thì em ngu mới mua.Các cụ cũng đừng so sánh một doanh nghiệp chân ướt chân giáo vừa bước vào lĩnh vực này với các hãng sx TQ.Bởi kinh nghiệm, sự lựa chọn các linh kiện cho sp của mình,mức độ đầu tư gia công hoàn thiện cho sp là khác nhau.Số lượng sx cũng tác động rất lớn đến giá khi đưa ra thị trường. Thêm nữa thằng TGDĐ nó cũng ăn đậm khi phân phối cũng làm giá cao.

Các cụ đã mua Bphone thứ lỗi cho em,em không nói các cụ mua Bphone 2 là ngu đâu.Đơn giản là mỗi người có một sự lựa chọn đúng đắn cho riêng mình.
Em đồng ý với cụ.
Với giá 7triệu cũng có thể chấp nhận được. Dù giá đó bkav sẽ phải cạnh tranh khốc liệt với samsung. Ở đây em nói samsung chứ kô nói xiaomi, oppo. Vì khi cần, samsung sẽ hạ giá bóp chết ngay đối thủ.
Cũng mong quảng nổ kô nên khoác lòng yêu nước vào bất kì sản phẩm nào nữa. Đụng chạm tới lòng yêu nước là cái dại dột nhất của quảng nổ, bphone1 bị tẩy chay vì quảng cáo láo, cấu hình đểu, nổ, sản xuất ở china ,v.v.v nhưng cũng kô bị báo trí vào cuộc bằng bphone2 khi dính chữ yêu nước. Cũng không phải ai cũng dại đến mức bỏ tiền ra mua sự yêu nước kiểu này.

iPanda

Xe tải
chọn mua điện thoại là quan điểm mỗi người. Việc Bphone có quá nhiều lỗi là sự thật, Imei giả, phần mềm lậu, lỗi phần cứng, đơ cảm ứng, liệt wifi.. Còn rất nhiều

Bphone dùng cái chữ "dân tộc " để bán hàng ở B1, sang B2 lại nói k vì kinh doanh ? nói khó nghe quá, ai chơi

Ai mua là quyền mỗi người, còn em thì giá 2tr em cũng k mua. Em bỏ tiền ra để thấy sự thoái mái, hữu ích, k phải rước bực vào người để lấy dc chữ " yêu hàng việt ", mà thật ra cái chữ này, sẽ chả có ai biết đến em cả.

À thêm nữa, mua B2, có khi còn rước thêm dc tiếng cười man rợ của lũ bạn nữa. nhức óc lắm :D

anhtuan001

Xe đạp
lập cái fan clud bphone cho anh em trao đổi kinh nghiệm mà đăng bài lỗi thì cấm xoá cm còn khen thì đăng thoải mái ko cần duyệt ,bưng bít ghê thật

202

Xe container
Sáng 4-9 đầu tiên em xin kính các cụ 1 ly chè xanh cho mát mẻ. Rồi em xin phép mạn bàn đôi lời về topic này.

Đọc qua em thấy có rất nhiều ý kiến ở cái điện thoại Bphone. Ngoại trừ một số ý kiến từ các cụ vốn ghét mr Quảng, và một số ý kiến của các cụ làm việc cho bkav hoặc được bkav thuê đi seed sản phẩm thì có 2 luồng ý kiến chính : Ý kiến của cụ Vodka_Putinka "Người Việt ủng hộ hàng Việt, kô mua thì đừng lên tiếng" và ý kiến của cụ android3 "bphone còn quá nhiều lỗi, mr Quảng dính quá nhiều phốt" . Vì là ngày nghỉ lễ nên em xin nhiều lời một chút như sau :

1. Bphone có phải là sản phẩm Việt Nam hay không?
Trước khi nói chữ người Việt nên dùng hàng Việt thì câu hỏi này rất quan trọng! Câu hỏi này dĩ nhiên rất nhiều cụ sẽ bảo là chắc chắn nó là sản phẩm Việt Nam vì nó ghi rõ to chữ "Made in Việt Nam" trên máy. Vâng, theo em thì cái dòng đó em in cũng được chứ đừng nói mr Quảng. Thuốc chữa ung thư của Trung Quốc, Ấn Độ mà bọn VN Pharma nó còn in "Made in Canada" kia kìa các cụ ơi. Quay lại 2015, mr Quảng cũng từng hùng hồn tuyên bố sản phẩm Bphone1 của anh ấy là sản xuất tại Việt Nam. Rốt cuộc mọi người chứng minh thấy anh ấy vác balo điện thoại từ đâu đó bên Trung Quốc về bán. Tới hiện giờ cũng thế, ngoại trừ chính anh ấy nói sản xuất ở Việt Nam, chưa từng có ai thấy được cái Bphone2 này được lắp ráp ở đâu. Vì chỉ khi lắp ráp ở VN mới được dùng từ "Made in ViệtNam". Câu hỏi rất khó trả lời "Anh hãnh diện vì sản xuất điện thoại Việt Nam, tại sao anh kô dám cho mọi người xem máy thật sự được lắp ráp ở Việt Nam" ?

2. Có nên mua lòng yêu nước ?
Nhiều cụ nói mua bphone2017 giá 10triệu là yêu nước, ủng hộ nước nhà. Em thì không nghĩ vậy. Nếu các cụ thật sự yêu nước. Chúng ta hãy lập 1 cái quỹ yêu nước, em sẽ là người đầu tiên bỏ vào 5triệu, cùng gom góp tiền mua tàu ngầm, máy bay để bảo vệ Biển Đông. Hoặc nhỏ bé hơn thì đi làm từ thiện cho bà con nông dân nghèo. Bphone2 có cấu hình tương tự một cái máy giá 4-5triệu nhưng được bán với giá 10triệu. Và nếu mua để chứng tỏ yêu nước thì em không mua. Hàng Việt Nam tồn tại được không phải vì tinh thần yêu nước của người dân. Mà đầu tiên phải là vì nó rẻ, đẹp, tốt. Không có người dân nào bỏ ra số tiền gấp 2 để mua 1 sản phẩm kém chất lượng để chứng tỏ yêu nước cả.

3. Có nên tự hào là người Việt Nam ta làm được điện thoại ?
Em xin thưa là không, vì cơ bản chúng ta không có làm được cái quái gì ở trên cái điện thoại bphone cả. Từ phần cứng lẫn phần mềm 100% nhập của bọn nước ngoài về và lắp ráp lại. Em còn đang có một câu hỏi to đùng đó là có thật sự Bphone được lắp ráp ở Việt Nam không đấy, vì ngoại trừ mr Quảng thì không ai thấy nó lắp ráp ở đâu. Và ngoại trừ mr Quảng làm điện thoại, chúng ta còn có Vinaphone, Viettel, Mobistar và Asanzo cũng làm điện thoại! Các công ty kia mấy năm nay họ vẫn làm điện thoại và vẫn bán điện thoại đều đều, các bác ít biết vì họ kô "nổ" , họ đã làm, họ đã và đang bán, họ vẫn sống, họ vẫn phát triển. Đấy là cách một doanh nghiệp THẬT hoạt động.

4. Bphone2017 có đáng với giá 5triệu ?
Tại sao em nói 5triệu chứ không phải 10triệu, vì trong cái giá 10triệu đó mất 5triệu tiền yêu nước rồi.
Khi so với những máy cùng cấu hình với giá từ 4-6triệu. Em e rằng Bphone2017 không đáng với cái giá 5triệu. Máy còn cực kỳ nhiều lỗi, các cụ nên sử dụng google trước khi yêu nước. Youtube có rất nhiều clip cho thấy Bphone2017 là cái máy bị lỗi phần cứng wifi khi chơi game, xem youtube. Phần mềm thì lỗi vô số, bán ra được hơn 1 tuần thì sửa lỗi 4-5 lần và lỗi vần còn đầy.
Đặc biệt, như nhiều cụ đã dẫn chứng trước, máy cài imei giả, phần mềm lậu.

Em xin lỗi vì viết hơi dài. Cũng chỉ để phân tích xem yêu nước là thế nào, chúng tao có nên bị lừa đóng tiền yêu nước cho mr Quảng?
Chốt lại là BPHone điện thoại thương hiệu Việt chất lượng Việt giá Iphone.
Ngoài ra đây cũng là chiếc điện thoại được bảo mật cao nhất về nơi sản xuất.
Cũng là chiếc điện thoại mà cha đẻ ra nó bị chửi nhiều nhất thế giới.
Hiện tại cũng là một trong những điện thoại được ít sử dụng nhất trên thế giới sau 2 năm ra mắt.

tauchien

Xe tăng
Gần 140 k người lao động tại VN cụ ạ, nhiều gấp đôi samsung tàu. Có lẽ chi phí nhân công bên Tàu càng ngày càng cao nên thằng sam nó dịch chuyển lđ về ĐNA và xét thấy VN tiềm năng nhất :D . Việc nó giữ lại nhà máy ở tàu chỉ là để nó có cửa bán hàng điện tử, điện thoại và linh kiện ở Tàu, nhà cháu nghĩ vậy.
E nghĩ do Tàu nó ko cho đi cụ ạ... Trc bên Hồng Hải cũng vậy... ra là cảnh sát nó vây, ko cho xe chuyển thiết bị đi.

hunggal

Xe tăng
Em đồng ý với cụ.
Với giá 7triệu cũng có thể chấp nhận được. Dù giá đó bkav sẽ phải cạnh tranh khốc liệt với samsung. Ở đây em nói samsung chứ kô nói xiaomi, oppo. Vì khi cần, samsung sẽ hạ giá bóp chết ngay đối thủ.
Cũng mong quảng nổ kô nên khoác lòng yêu nước vào bất kì sản phẩm nào nữa. Đụng chạm tới lòng yêu nước là cái dại dột nhất của quảng nổ, bphone1 bị tẩy chay vì quảng cáo láo, cấu hình đểu, nổ, sản xuất ở china ,v.v.v nhưng cũng kô bị báo trí vào cuộc bằng bphone2 khi dính chữ yêu nước. Cũng không phải ai cũng dại đến mức bỏ tiền ra mua sự yêu nước kiểu này.
Có đúng Quảng nói mua B2 là yêu nước không ạ?

justbenice

Xe buýt
Có đúng Quảng nói mua B2 là yêu nước không ạ?
Bphone là sản phẩm mang tinh thần Việt, nhưng đừng bao giờ nói người không thích Bphone thì không có tinh thần dân tộc

http://cafef.vn/bphone-la-san-pham-mang-tinh-than-viet-nhung-dung-bao-gio-noi-nguoi-khong-thich-bphone-thi-khong-co-tinh-than-dan-toc-20170811085732514.chn

Cách làm truyền thông của Bphone là gắn với tinh thần dân tộc, đó là một lựa chọn có thể khôn ngoan và cũng là vì, theo cảm nhận của tôi, họ có tinh thần ấy thật sự. Nhưng với những người không thích Bphone thì đừng quy cho họ là thiếu trách nhiệm với đất nước, coi thường người Việt. Khi nói như vậy, bạn đang tự suy diễn rằng, một thương hiệu gắn mình với tinh thần dân tộc mà bạn ghét thì bạn không vì dân tộc.

tauchien

Xe tăng
HH có hai nhà máy lớn ở VN, một ở Bắc Ninh, một ở Bắc Giang đó cụ ạ :D . Nhà cháu cũng có dịp may được vào tham quan cả 2 nhà máy đó rồi ạ, nói chung là rất rộng
Vâng cụ, quên e k nói Tàu ko cho đi mảng SX Iphone. Nhà máy họ to, nhưng so với mảng Iphone ko là gì... E nghe ng HH nói chuyện Tàu ko cho chuyển mảng làm Iphone đi. Nếu sang đc VN họ cam kết sẽ xây thành HH city... Chính cái sân Golf do QNK đang làm là chủ tịch HH đã dự kiến làm. Sau đó khủng hoảng nên... họ bỏ đó mấy năm rồi quay lại thì lỡ bao thứ rồi. E cc dịch vụ cho HH và Wintek nên biết chút it. Wintek rút vì SS họ tự làm. VN mà có cả IP lẫn SS sẽ ngon hơn

vitinh150

Xe tải
Có cái đt không mà topic nào cũng hot. Từ bên tinhte đến tận otofun. Về mặt truyền thông thế thì okie quá rồi.
Còn về chất lượng, giá cả thì em thấy các cụ cứ để thị trường nó đánh giá. Nó mà ngon, rẻ thì tự khắc nó bán tốt. Còn không thì nó tự chết thôi.

Leonardodevince

Xe tải
Mấy bác sít nghỉ nha. Chủ tịch căn dặn ko dc gọi là bkave mà chú dám gọi. Imei ko cần thì in vào máy làm j cho tốn mực vậy, chủ tịch đã bảo bận. Chưa đi đki dc rồi.
Cả đời em chưa dùng cái gì của bọn bkve cụ nhé, buồn cười thật, cụ cần thì em inbox cho cụ tên tuổi địa chỉ nghề nghiệp mà qua kiểm tra chỉ yêu cầu kiểm tra mà đúng là em không phải seeder thì cụ công khai xin lỗi thôi, nói rs được phải chịu được trách nhiệm với lời nói nhé. Buồn cười nữa là có nhiều cụ cứ kêu không mua, không tiếp tay cho hàng cài bản quyền lậu, đa số cả cái VN này nếu đã dùng máy tính đều win lậu đấy thôi, không biết đọc xong có giật mình há miệng không.

justbenice

Xe buýt
Cả đời em chưa dùng cái gì của bọn bkve cụ nhé, buồn cười thật, cụ cần thì em inbox cho cụ tên tuổi địa chỉ nghề nghiệp mà qua kiểm tra chỉ yêu cầu kiểm tra mà đúng là em không phải seeder thì cụ công khai xin lỗi thôi, nói rs được phải chịu được trách nhiệm với lời nói nhé. Buồn cười nữa là có nhiều cụ cứ kêu không mua, không tiếp tay cho hàng cài bản quyền lậu, đa số cả cái VN này nếu đã dùng máy tính đều win lậu đấy thôi, không biết đọc xong có giật mình há miệng không.
Cụ ơi, cá nhân sử dụng win lậu không có nghĩa là nên đồng tình với 1 công ty bán phần mềm lậu cho người Việt Nam, đặc biệt khi bán thì khoác lên cái từ mỹ miều "hàng Việt Nam" .

hunggal

Xe tăng
Bphone là sản phẩm mang tinh thần Việt, nhưng đừng bao giờ nói người không thích Bphone thì không có tinh thần dân tộc

http://cafef.vn/bphone-la-san-pham-mang-tinh-than-viet-nhung-dung-bao-gio-noi-nguoi-khong-thich-bphone-thi-khong-co-tinh-than-dan-toc-20170811085732514.chn

Cách làm truyền thông của Bphone là gắn với tinh thần dân tộc, đó là một lựa chọn có thể khôn ngoan và cũng là vì, theo cảm nhận của tôi, họ có tinh thần ấy thật sự. Nhưng với những người không thích Bphone thì đừng quy cho họ là thiếu trách nhiệm với đất nước, coi thường người Việt. Khi nói như vậy, bạn đang tự suy diễn rằng, một thương hiệu gắn mình với tinh thần dân tộc mà bạn ghét thì bạn không vì dân tộc.
Bài này là do người khác viết. Ăn thua là có đúng Quảng nói ra câu đó không hay là chính Quảng đang bị nhét chữ vào mồm?

justbenice

Xe buýt
Bài này là do người khác viết. Ăn thua là có đúng Quảng nói ra câu đó không hay là chính Quảng đang bị nhét chữ vào mồm?
Vâng. Cụ nhìn kô ra cả một chiến dịch PR Bphone bằng tinh thần yêu nước , đến bản thân cái topic này của otofun cũng tự nhiên mọc lên ra rả những lời "tự hào điện thoại Việt Nam" :)
Em kô tranh luận thêm với cụ về vấn đề này. Vì tranh luận dễ dẫn tới mất tình cảm của nhau, đặc biệt đây là otofun chứ không phải mấy cái diễn đàn tuổi teen nhí nhố.

Quan điểm của em vẫn là, đừng nổ, đừng cài phần mềm lậu, đừng bán máy imei giả, máy lỗi cả phần mềm lẫn phần cứng và thu thêm vài triệu tiền "yêu nước" cho người Việt Nam.

Leonardodevince

Xe tải
Cụ ơi, cá nhân sử dụng win lậu không có nghĩa là nên đồng tình với 1 công ty bán phần mềm lậu cho người Việt Nam, đặc biệt khi bán thì khoác lên cái từ mỹ miều "hàng Việt Nam" .
em nhớ không nhầm thì chính cụ bảo 2tr cũng không mua vì không tiếp tay hàng lậu, cụ cũng là cá nhân mà. Hay ý cụ là cá nhân dùng bản quyền win lậu ok, dùng máy cái phần mềm điện thoại lậu thì khác. Em đếch cần biết nó hàng gì, ngon bổ rẻ và biết thằng chịu trách nhiệm là ok, em thực dụng lắm không mua vì ủng hộ hàng "Việt Nam" đâu, cũng không bỏ qua cơ hội mua được cái ngon bổ rẻ chỉ vì ko có cái imei đâu. Để em nói lại lần nữa sợ các cụ ngại lội còm bảo em là seeder, theo cụ gangnam b2 dùng ok và em tin cụ ý, nhưng giá này theo em là đắt nên chắc chắn em không mua.

justbenice

Xe buýt
em nhớ không nhầm thì chính cụ bảo 2tr cũng không mua vì không tiếp tay hàng lậu, cụ cũng là cá nhân mà. Hay ý cụ là cá nhân dùng bản quyền win lậu ok, dùng máy cái phần mềm điện thoại lậu thì khác. Em đếch cần biết nó hàng gì, ngon bổ rẻ và biết thằng chịu trách nhiệm là ok, em thực dụng lắm không mua vì ủng hộ hàng "Việt Nam" đâu, cũng không bỏ qua cơ hội mua được cái ngon bổ rẻ chỉ vì ko có cái imei đâu. Để em nói lại lần nữa sợ các cụ ngại lội còm bảo em là seeder, theo cụ gangnam b2 dùng ok và em tin cụ ý, nhưng giá này theo em là đắt nên chắc chắn em không mua.
ừm. Vì bản thân em kô dùng bất kì phần mềm lậu kể cả window, nào nên em nói 2tr cái bphone em cũng kô mua.
cụ tin hay kô tùy, nhưng đến cả office trên Android em cũng mua chứ đừng nói window dùng hàng ngày trên máy tính.

Fun_fun

Xe tăng
Em đọc ở thớt ko đầy đủ. Một số thứ em ko hiểu hỏi cccm:
IMEI: Thấy chửi các kiểu, em thì thiên về hướng cái đó là trò thôi, ko có cái đó vẫn dùng bình thường. Cứ coi như cái giấy khai sinh hay căn cước công dân của mình đi, nhưng đkks là luật của tất cả các quốc gia. Còn cái imei kia thì có luật quốc tế nào quy định rằng sx điện thoại phải đăng ký, và cái luật đó có bn nước phê chuẩn, áp dụng.
Phần mềm: Mã nguồn mở thì người lấy mã nguồn đó dùng có gọi họ là lậu hay ăn cắp được ko. Bao nhiêu cm of bình như vậy đã dùng mã nguồn mở để tạo ra phần mềm dùng cho mình hay nhóm của mình chưa. Hay là nếu dùng mã đó và phát triển cho sp thương mại thì nó tự động (theo quy định của nhà phát triển) trở thành phần mềm có phí của nhà cung cấp mã nguồn mở.
Em càng không hiểu: Một sản phẩm người ta làm ra, có ai bắt mình mua hay dùng đâu, sao cứ phải lao vào cắn xé điên khùng vậy.
Có bao nhiêu ô.phở-ô.phò chửi trên đây đã dùng sp đó chưa vậy. Chưa dùng thì đánh giá thế nào ạ.

Chỉnh sửa cuối:

toyota4r

Xe tải
Em đọc ở thớt ko đầy đủ. Một số thứ em ko hiểu hỏi cccm:
IMEI: Thấy chửi các kiểu, em thì thiên về hướng cái đó là trò thôi, ko có cái đó vẫn dùng bình thường. Cứ coi như cái giấy khai sinh hay căn cước công dân của mình đi, nhưng đkks là luật của tất cả các quốc gia. Còn cái imei kia thì có luật quốc tế nào quy định rằng sx điện thoại phải đăng ký, và cái luật đó có bn nước phê chuẩn, áp dụng.
Em càng không hiểu: Một sản phẩm người ta làm ra, có ai bắt mình mua, dùng đâu sao cứ phải lao vào cắn xé điên khùng vậy.
Có bao nhiêu ô.phở-ô.phò chửi trên đây đã dùng sp đó chưa vậy. Chưa dùng thì đánh giá thế nào ạ.
Về vấn đề imei các bài trước đã rất rõ ràng rồi. Điện thoại kô phải thích là sản xuất được và cũng kô phải thích là in vung vít một số imei lên nó được.
Còn cụ hỏi tại sao kô ai bắt dùng mà vẫn lên tiếng chê bai. Cụ cũng từng viết vài trăm comments trên OF, trong vài trăm comments đấy có bao nhiêu comments cho thấy quan điểm yêu-ghét-lạnh lùng-chán nản của cụ về một vấn đề xã hội nào đấy, một sản phẩm nào đấy ?

Android là hệ điều hành phổ thông và rộng rãi nhất thế giới. Bphone chạy trên Android, nên nó cũng chẳng có cái gì khác với các hãng khác để mà "dùng thử". Điều đáng bàn ở đây chỉ còn là giá cả khi so với sản phẩm cùng cấu hình, chất lượng, độ ổn định, chứ kô phải là bàn xem dùng thử nó có gì mới không.
Kính cụ.

Leonardodevince

Xe tải
ừm. Vì bản thân em kô dùng bất kì phần mềm lậu kể cả window, nào nên em nói 2tr cái bphone em cũng kô mua.
cụ tin hay kô tùy, nhưng đến cả office trên Android em cũng mua chứ đừng nói window dùng hàng ngày trên máy tính.
Em chẳng tin, em tin là có thể bây giờ cụ không dùng win lậu nhưng trong quá khứ cụ có dùng. Nếu từ xưa đến giờ cụ chưa từng dùng cái gì lậu thì cho em được chân thành xin lỗi cụ.