[Funland] Trên tay Bphone, hơn cả mong chờ cccm ạ :)

shadowing

Xe đạp
Kì lạ cái diễn đàn này. Rượu thì có sẵn nhưng mời riêng lại ko đc. Cứ phải mời các cụ khác trong khi các cụ ý thở ko thôi đã ô nhiễm môi trường rồi

Mì tôm trứng

Xe tăng
Kể con B1 nó hạ còn khoảng 4-5tr thì em cũng cố. B2 không biết bao giờ hạ giá đến mức 4-5tr đây.

Vodka_Putinka

Xe điện
người ta có tiền người ta thích mua gì kệ người ta sao có cụ nhảy vào chê người ta này nọ là sao ? Vô duyên bỏ mẹ .
Hàng Vn méo ủng hộ thì thôi còn đâm bị thóc , chọc bị gạo chi vậy ?

Lazda

Đi bộ
người ta có tiền người ta thích mua gì kệ người ta sao có cụ nhảy vào chê người ta này nọ là sao ? Vô duyên bỏ mẹ .
Hàng Vn méo ủng hộ thì thôi còn đâm bị thóc , chọc bị gạo chi
Thấy thằng khác có miếng, mình đếu có miếng cứ đứng quanh ăng ẳng thì là loại tró gì.
Vậy ra bác đang ngậm khúc xương, mời bác xơi nhé E ko ham

tauchien

Xe tăng
Ko có imei thật ko phải vì bận chưa đk mà để bảo mật nhất thế giới nhá.
DAC có nhé, ở đâu trong bphone thì các cụ tự tìm aq ko sx nên ko biết nhưng nó nghe nhạc
được tức là có nha
Bphone có chống nước nhưng là chống nước Việt, phá hoại công nghệ Việt và danh tiếng của người Việt.
Bphone có nơi lắp ráp vì nó ko ở trên trời rơi xuống đc. Nơi lắp ráp ở đâu chỉ có trời biết, đất biết, q nổ biết. Thế mới bảo mật nhất Thế giới. Any question?
Ko có DAC vẫn nghe nhạc đc cụ nhé... DAC thì nó làm mịn digital thành analog nên nghe thật hơn....
E nghĩ DAC với phone khá phiền vì chất lượng ko cao. E hiện dùng DAC rời nghe trên máy tính... Đa số nghe nhạc nén trên phone thì có DAC hay ko cũng ko khác nhau quá nhiều. Vì flac nhét vào phone thì chả phone nào đủ

vananh1987

Xe hơi
Cũng đáng để tò mò trải nghiệm các cụ / mợ nhỉ

VIỆT ANH

Xe điện
Bọn tàu nó còn quân tử hơn quảng nổ. Mấy cái điện thoại cấp địa phương giá 2-3triệu của nó kô cài Google Play ! Nó kô có tiền mua bản quyền thì nó kô cài.
Cụ nói sai cmnr,tất cả đt Android dùng trong nội địa TQ đều bị chính phủ TQ cấm không được cài ,dùng dịch vụ của Google.

Móa ơi,em tưởng cụ hiểu biết như nào,giờ thì rõ rồi... :)):))=))=))

Dan du an

Xe ba gác
Nhìn chả khác gì IPhone. Đột phá ở cái gì ạ.

justbenice

Xe buýt
Cụ nói sai cmnr,tất cả đt Android dùng trong nội địa TQ đều bị chính phủ TQ cấm không được cài ,dùng dịch vụ của Google.

Móa ơi,em tưởng cụ hiểu biết như nào,giờ thì rõ rồi... :)):))=))=))
Đúng là em kô hiểu biết về hàng tàu khựa nhiều như cụ. Nhưng em hiểu rất rõ bkav đang dùng imei giả và cài phần mềm lậu. Thế được chưa cụ?
Quảng nói "kô ăn mày tinh thần dân tộc" . Cụ khoe từng gặp quảng, vậy nhờ cụ nhắn với quảng : đừng nói suông nữa, đừng chăn của người Việt 5triệu tiền "dân tộc" khi bán bphone2017 nữa. Đừng lừa người Việt dùng cái máy imei giả và phần mềm lậu nữa. Cụ nhé!

datdole

[Tịch thu bằng lái]
Bphone là đt đáng mua ! Hết !

Kurumasuki

Xe container
Đã có hàng để bán tiếp chưa hả các cụ?
Số lượng đợt 1 chưa đủ để các nhà cung cấp linh kiện lên kế hoạch sx các đợt tiếp theo phải ko ạ?

VIỆT ANH

Xe điện
.
Đúng là em kô hiểu biết về hàng tàu khựa nhiều như cụ. Nhưng em hiểu rất rõ bkav đang dùng imei giả và cài phần mềm lậu. Thế được chưa cụ?
Quảng nói "kô ăn mày tinh thần dân tộc" . Cụ khoe từng gặp quảng, vậy nhờ cụ nhắn với quảng : đừng nói suông nữa, đừng chăn của người Việt 5triệu tiền "dân tộc" khi bán bphone2017 nữa. Đừng lừa người Việt dùng cái máy imei giả và phần mềm lậu nữa. Cụ nhé!
Cụ lại nhét chữ vào miệng em rồi.Em có biết Quảng éo đâu mà gặp mặt. Cụ thích bảo nó gì thì đi mà tự bảo.
Xin nói thêm vs cụ là tất cả các đt dùng tại TQ đều bị luật chi phối không sử dụng dịch vụ của Google, kể cả SS,Sony,HTC,LG.....vv.Chứ không phải mỗi đt Tàu,cụ hiểu chửa?
Tranh luận như cụ chán bỏ cm ra.

toyota4r

Xe tải
Sáng 4-9 đầu tiên em xin kính các cụ 1 ly chè xanh cho mát mẻ. Rồi em xin phép mạn bàn đôi lời về topic này.

Đọc qua em thấy có rất nhiều ý kiến ở cái điện thoại Bphone. Ngoại trừ một số ý kiến từ các cụ vốn ghét mr Quảng, và một số ý kiến của các cụ làm việc cho bkav hoặc được bkav thuê đi seed sản phẩm thì có 2 luồng ý kiến chính : Ý kiến của cụ Vodka_Putinka "Người Việt ủng hộ hàng Việt, kô mua thì đừng lên tiếng" và ý kiến của cụ android3 "bphone còn quá nhiều lỗi, mr Quảng dính quá nhiều phốt" . Vì là ngày nghỉ lễ nên em xin nhiều lời một chút như sau :

1. Bphone có phải là sản phẩm Việt Nam hay không?
Trước khi nói chữ người Việt nên dùng hàng Việt thì câu hỏi này rất quan trọng! Câu hỏi này dĩ nhiên rất nhiều cụ sẽ bảo là chắc chắn nó là sản phẩm Việt Nam vì nó ghi rõ to chữ "Made in Việt Nam" trên máy. Vâng, theo em thì cái dòng đó em in cũng được chứ đừng nói mr Quảng. Thuốc chữa ung thư của Trung Quốc, Ấn Độ mà bọn VN Pharma nó còn in "Made in Canada" kia kìa các cụ ơi. Quay lại 2015, mr Quảng cũng từng hùng hồn tuyên bố sản phẩm Bphone1 của anh ấy là sản xuất tại Việt Nam. Rốt cuộc mọi người chứng minh thấy anh ấy vác balo điện thoại từ đâu đó bên Trung Quốc về bán. Tới hiện giờ cũng thế, ngoại trừ chính anh ấy nói sản xuất ở Việt Nam, chưa từng có ai thấy được cái Bphone2 này được lắp ráp ở đâu. Vì chỉ khi lắp ráp ở VN mới được dùng từ "Made in ViệtNam". Câu hỏi rất khó trả lời "Anh hãnh diện vì sản xuất điện thoại Việt Nam, tại sao anh kô dám cho mọi người xem máy thật sự được lắp ráp ở Việt Nam" ?

2. Có nên mua lòng yêu nước ?
Nhiều cụ nói mua bphone2017 giá 10triệu là yêu nước, ủng hộ nước nhà. Em thì không nghĩ vậy. Nếu các cụ thật sự yêu nước. Chúng ta hãy lập 1 cái quỹ yêu nước, em sẽ là người đầu tiên bỏ vào 5triệu, cùng gom góp tiền mua tàu ngầm, máy bay để bảo vệ Biển Đông. Hoặc nhỏ bé hơn thì đi làm từ thiện cho bà con nông dân nghèo. Bphone2 có cấu hình tương tự một cái máy giá 4-5triệu nhưng được bán với giá 10triệu. Và nếu mua để chứng tỏ yêu nước thì em không mua. Hàng Việt Nam tồn tại được không phải vì tinh thần yêu nước của người dân. Mà đầu tiên phải là vì nó rẻ, đẹp, tốt. Không có người dân nào bỏ ra số tiền gấp 2 để mua 1 sản phẩm kém chất lượng để chứng tỏ yêu nước cả.

3. Có nên tự hào là người Việt Nam ta làm được điện thoại ?
Em xin thưa là không, vì cơ bản chúng ta không có làm được cái quái gì ở trên cái điện thoại bphone cả. Từ phần cứng lẫn phần mềm 100% nhập của bọn nước ngoài về và lắp ráp lại. Em còn đang có một câu hỏi to đùng đó là có thật sự Bphone được lắp ráp ở Việt Nam không đấy, vì ngoại trừ mr Quảng thì không ai thấy nó lắp ráp ở đâu. Và ngoại trừ mr Quảng làm điện thoại, chúng ta còn có Vinaphone, Viettel, Mobistar và Asanzo cũng làm điện thoại! Các công ty kia mấy năm nay họ vẫn làm điện thoại và vẫn bán điện thoại đều đều, các bác ít biết vì họ kô "nổ" , họ đã làm, họ đã và đang bán, họ vẫn sống, họ vẫn phát triển. Đấy là cách một doanh nghiệp THẬT hoạt động.

4. Bphone2017 có đáng với giá 5triệu ?
Tại sao em nói 5triệu chứ không phải 10triệu, vì trong cái giá 10triệu đó mất 5triệu tiền yêu nước rồi.
Khi so với những máy cùng cấu hình với giá từ 4-6triệu. Em e rằng Bphone2017 không đáng với cái giá 5triệu. Máy còn cực kỳ nhiều lỗi, các cụ nên sử dụng google trước khi yêu nước. Youtube có rất nhiều clip cho thấy Bphone2017 là cái máy bị lỗi phần cứng wifi khi chơi game, xem youtube. Phần mềm thì lỗi vô số, bán ra được hơn 1 tuần thì sửa lỗi 4-5 lần và lỗi vần còn đầy.
Đặc biệt, như nhiều cụ đã dẫn chứng trước, máy cài imei giả, phần mềm lậu.

Em xin lỗi vì viết hơi dài. Cũng chỉ để phân tích xem yêu nước là thế nào, chúng ta có nên bị lừa đóng tiền yêu nước cho mr Quảng?

Chỉnh sửa cuối:

NGHIXDBT

Xe tăng
Chúc mừng cụ quảng, cụ dìm cho iphol ngắc ngoải đi để em kiếm cái Iphol 8

justbenice

Xe buýt
.

Cụ lại nhét chữ vào miệng em rồi.Em có biết Quảng éo đâu mà gặp mặt. Cụ thích bảo nó gì thì đi mà tự bảo.
Xin nói thêm vs cụ là tất cả các đt dùng tại TQ đều bị luật chi phối không sử dụng dịch vụ của Google, kể cả SS,Sony,HTC,LG.....vv.Chứ không phải mỗi đt Tàu,cụ hiểu chửa?
Tranh luận như cụ chán bỏ cm ra.
Em xin lỗi , Đúng là cái chuyện cụ gặp cụ Quảng em nhớ nhầm với 1 cụ khác sinh viên Bách Khoa.
Còn chuyện em không biết bên tàu khựa nó cấm dùng Google thì cũng kô liên quan gì tới chuyện em có hiểu biết rõ về những gì Bphone nó đang lừa chúng ta cả. Cụ cũng kô nên vì điều đó mà công kích cá nhân em.
Kính cụ 1 chén vodka thay lời xin lỗi đã nhớ nhầm.

Prelax

Xe tăng
1. Đây có phải sản phẩm Việt không thì còn đang tranh luận. Nhưng cháu tuyệt đối không tin vào Quảng Nổ :))

2. Bom phôn có quá nhiều phốt (B1 chết giãy đành đạch). B2017 thì giá cực chát so với cấu hình, chất lượng nghe nói bình thường.

Cháu chỉ nhìn thông tin trên mạng thế thôi chứ cháu cũng không có ý định mua Bphone để trải nghiệm ạ.

Anw, chúc mừng mợ. Nhưng nếu mợ ủng hộ người Việt thì có thể quyên góp giúp những người nghèo, vùng miền núi xa xôi. Đừng biếu cho con buôn ạ ;)
Ủng hộ hàng Việt bây giờ phải là Samsung ( mấy chục nghìn lao động e k rõ )

VIỆT ANH

Xe điện
Em xin lỗi , Đúng là cái chuyện cụ gặp cụ Quảng em nhớ nhầm với 1 cụ khác sinh viên Bách Khoa.
Còn chuyện em không biết bên tàu khựa nó cấm dùng Google thì cũng kô liên quan gì tới chuyện em có hiểu biết rõ về những gì Bphone nó đang lừa chúng ta cả. Cụ cũng kô nên vì điều đó mà công kích cá nhân em.
Kính cụ 1 chén vodka thay lời xin lỗi đã nhớ nhầm.
Cụ nghĩ quá rồi, cứ Fun thôi,em chả công kích gì.Và nếu có mua Bphone,tầm trên 7 củ em có thể mua.10 củ thì em ngu mới mua.Các cụ cũng đừng so sánh một doanh nghiệp chân ướt chân giáo vừa bước vào lĩnh vực này với các hãng sx TQ.Bởi kinh nghiệm, sự lựa chọn các linh kiện cho sp của mình,mức độ đầu tư gia công hoàn thiện cho sp là khác nhau.Số lượng sx cũng tác động rất lớn đến giá khi đưa ra thị trường. Thêm nữa thằng TGDĐ nó cũng ăn đậm khi phân phối cũng làm giá cao.

Các cụ đã mua Bphone thứ lỗi cho em,em không nói các cụ mua Bphone 2 là ngu đâu.Đơn giản là mỗi người có một sự lựa chọn đúng đắn cho riêng mình.