[Funland] Trên tay Bphone, hơn cả mong chờ cccm ạ :)

Khacdinh326

Xe đạp
Đệt, cụ nói làm em suýt fọt cmn mứt ra ngoài.
Theo như cụ nói thì nếu éo cung cấp thì éo được SX điện thoại à ? Hay phải xin phép những tổ chức đó để SX ?
Khác méo gì chuyện em đi HQ, mua biếu các cụ hộp sâm. Thằng anh họ khệnh khạng mang đthoại ra tra mã vạch, bọn Icheck éo có thông tin gì, phán như thánh là hàng rởm. Éo biết là mã đó là mã quản lý của hãng. Có phải thằng nào trên TG cũng phải đến VN đăng ký với thằng Icheck :))
Cũng vì tư duy con bò này mà mấy bọn c cấp thông tin như I-check, imei... bắt chẹt, thậm trí gần như tống tiền doanh nghiệp. Chúng mài éo đăng ký với ông ông cho thành hàng lởm hết :)). Mà mất phí cho chúng ló ( Ko hề rẻ) thì lại giã lên đầu bọn con bò thoai :))
Có sự nhầm lẫn giữa imei và barcode nhé. Mà cụ đang ví dụ cái barcode thì em xin phép hỏi thế này: khi thằng adidas hay nước hoa nó bán sp và cung cấp barcode hoặc qrcode để check hàng giả. Nếu lấy check k ra code thì sp đó thật hay giả.
Còn cái imei nếu là đt cơ bản sẽ có info imei trên đó, thậm chí 1 con rẻ tiền của nokia vẫn check ra imei nhé.nên đừng tính giá thành vào cái imei

duongepu

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.otofun.net
Em đứng ngoài hóng hớt các cụ vậy

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
Tổng hoà của các tên tuổi, mặt tiền em hề lố samsung, bên hông em bồng dua quả táo!!!
Sung với Táo nó cũng đang bắt chước nhau ầm ầm cụ ơi :))
Không tin cụ ngó thử con S8 với con Ip8 chuẩn bị ra mắt nhé :P
Những cái gần đẹp thì nhiều lắm, chỉ có cái đẹp là có một thôi, nhưng vui ở chỗ người ta cứ hay nhận mình mới là đẹp :))

VoCan

Xe điện
Chốt lại là thịt gà ta chứ không thịt được gà tây . mang cái điện thoại không đăng ký imei sang nước ngoài bán thì tập xác định .

VoCan

Xe điện
Còn cụ nào thích thì mua thôi , chứ mang lòng yêu nước với dùng hàng Việt ở đây thì em thấy không ổn đâu . Mấy loại hoa quả ngâm thuốc , rồi phun thuốc có rất nhiều , thuốc thì là của TQ nhưng người ngâm , phun, bán thì lại là người Việt . Tất nhiên khi bán người ta vẫn bảo đó là hàng Việt

Nino88

Xe container
Thiết kế đẹp phết ,cho ko em là em sài ngay đấy :))

Kurumasuki

Xe container
Quảng bảo ko lừa ai
Chỉ nhầm mã vạch thành IMEI thôi
Nếu bị nói quá thì yêu cầu nhân viên lấy bút xóa đè chữ IMEI đi là xong :))

tetsu

Xe tăng
Xét trên góc độ diễn biến tâm lý của con người (càng đúng với người Việt.)
Bây giờ chỉ cần một đơn vị nào đó khác - em cứ ví dụ như anh Vincom chẳng hạn, làm 1 cái điện thoại Vphone y như anh Quảng (cả về thiết kế lẫn nguồn gốc linh kiện lẫn nơi sản xuất lắp ráp)thì:
Lập tức thành công.

Các con giời, bao gồm cả những giời bỉ bôi anh Quảng sẽ tán tụng lên giời luôn.
Vì. Sau khi nêu quan điểm, bảo vệ 1 quan điểm đến tiêu cực (ở đây là chê 1 sản phẩm.) Con người thường có xu hướng có quan điểm ngược lại với một vấn đề khác giống thế. Để chứng tỏ mình rất khách quan và hiểu biết.

Ý kiến cá nhân về anh Quảng.
Doanh nghiệp và cá nhân anh Quảng là cần thiết cho Việt Nam phát triển. (Sản phẩm tốt xấu em không bàn).
Chỉ tiếc là anh Quảng ở Việt Nam.

Ôi thích thật

[Tịch thu bằng lái]
Xét trên góc độ diễn biến tâm lý của con người (càng đúng với người Việt.)
Bây giờ chỉ cần một đơn vị nào đó khác - em cứ ví dụ như anh Vincom chẳng hạn, làm 1 cái điện thoại Vphone y như anh Quảng (cả về thiết kế lẫn nguồn gốc linh kiện lẫn nơi sản xuất lắp ráp)thì:
Lập tức thành công.

Các con giời, bao gồm cả những giời bỉ bôi anh Quảng sẽ tán tụng lên giời luôn.
Vì. Sau khi nêu quan điểm, bảo vệ 1 quan điểm đến tiêu cực (ở đây là chê 1 sản phẩm.) Con người thường có xu hướng có quan điểm ngược lại với một vấn đề khác giống thế. Để chứng tỏ mình rất khách quan và hiểu biết.

Ý kiến cá nhân về anh Quảng.
Doanh nghiệp và cá nhân anh Quảng là cần thiết cho Việt Nam phát triển. (Sản phẩm tốt xấu em không bàn).
Chỉ tiếc là anh Quảng ở Việt Nam.
Lại thêm bố gàn. Tưởng hay.

Vin bán BĐS, dân mua đầu cơ, đầu tư.

Cái đt này bị chửi vì giá như cccc. 10 Vin mà làm đt ngu thì chỉ có bố gàn đi ủng hộ.

Mà mua bphone chưa mà dài dòng thế?

Khacdinh326

Xe đạp
Những ông giời mù quáng tôn sùng cái bủm và loè bịp cái imei đây rồi. Thế iphone nó bán ở mỹ thì k đk imei?? Samsung bán ở hàn hay sony ở nhật??? Bởi vậy các ông giời chỉ mãi 1 câu lập luận đã xài chưa mà biết k ngon đấy. Thông minh lên. Đừng bê bô 1 cách như thế. Quảng nó sinh ở vn mới sống tới h do đa số chấp nhận kiểu ngu ngơ của mấy giời đấy. Ở nước ngoài bị đập chếtlaau rồi

Khacdinh326

Xe đạp
Sự thất bại b1: sản phẩm vừa ra mắt,k ổn đinhk giá cao. Trượt giá k phanh, bị búa riu dư luận ném đá do nổ. Quảng cáo sp mượn hình anh k minh bạch.
Đến lúc ra mẮt b2 k có gì khác so với b1, toàn bộ y như trên mà k có kinh nghiệm rút ra. Quảng và các cụ tự nhận định đi nhé. Xem thằng asus nó làm thị trường lúc cái zenphobe mới ra thành công đó,nhưng làm con delux 3 18 triệu xịt ngòi. Mấy bác làm ơn đi,đừng nói chiện ủng hộ nội ngoài gì vào đây. Nhục lắm. Ot đấy ủng hộ thì về mua vinaxuki, cửu long auto hay thaco mà chạy. Nhé

ToRung

Xe tải
1. Đây có phải sản phẩm Việt không thì còn đang tranh luận. Nhưng cháu tuyệt đối không tin vào Quảng Nổ :))

2. Bom phôn có quá nhiều phốt (B1 chết giãy đành đạch). B2017 thì giá cực chát so với cấu hình, chất lượng nghe nói bình thường.

Cháu chỉ nhìn thông tin trên mạng thế thôi chứ cháu cũng không có ý định mua Bphone để trải nghiệm ạ.

Anw, chúc mừng mợ. Nhưng nếu mợ ủng hộ người Việt thì có thể quyên góp giúp những người nghèo, vùng miền núi xa xôi. Đừng biếu cho con buôn ạ ;)
Cho cụ này lên vùng núi ở :) lúc nào cũng chỉ nghĩ đến ngửa tay nhận charity ko biết NHỤC, ko làm được cái gì cả. Thậm chí nếu là 'Con buôn' thì sao?!

Khacdinh326

Xe đạp
H 2 con xe: 1 con nhập giá cao, 1 con trường hải lắp giá thấp (họ biết tư định giá chứ k hô hào giá như quảng). Lúc Thaco khởi nghiệp có kiu gọi mọi người ủng hộ thương hiệu để yêu nước k?nreus bây h thaco làm y như vậy so với quảng, các bác nói j, suy nghĩ đi đừng thần thánh hoá và mù quáng như vậy
Vài hôm nữa ủng hộ xe hàng việt yêu nước, để xưm ngoài b và q ra còn có ai hô hào.lòng yêu nước khi mua sản phẩm
http://vnexpress.net/tin-tuc/oto-xe-may/vingroup-san-xuat-oto-giac-mo-xe-hoi-cua-nguoi-viet-3635952.html
Có nhà máy đang hoàng nên có lãnh đạo đi cắt băng. K phải dựng phim trường hay mượn hìnhmeiko nhé

ToRung

Xe tải
Em thấy Quảng nổ thuyết trình lấc cấc không chịu nổi. Đám chim mồi thì vỗ tay một cách thô thiển. Chất, em gọi đó là chất lúa. Từ hồi đem lòng yêu nước ra để định Hướng người ta mua điện thoại là em thấy một công ty không ra gì rồi.
Cụ nghe đâu vậy? A Nổ đã bảo lại rồi: ko ăn mày lòng yêu nước mà.

Lịch sử cả Nhật cả Hàn cả Tàu đều ăn cắp của Phương Tây mới có ngày hôm nay sao các cụ cứ thích mình ở dưới đáy mãi thế. Thậm chí có ăn cắp hay ko còn chưa xác tín.

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
Cụ nghe đâu vậy? A Nổ đã bảo lại rồi: ko ăn mày lòng yêu nước mà.

Lịch sử cả Nhật cả Hàn cả Tàu đều ăn cắp của Phương Tây mới có ngày hôm nay sao các cụ cứ thích mình ở dưới đáy mãi thế. Thậm chí có ăn cắp hay ko còn chưa xác tín.
Thật là lạ, e tìm rất nhiều nguồn thông tin đều chưa thấy cái câu "nên ủng hộ hàng Việt" hay kêu gọi mua Bphone vì lòng yêu nước từ bác Quảng.
Mà nói túm lại, mọi hành động mua - bán đều phải tuân theo quy luật cung cầu thị trường cụ ạ :D

taddiatone

Xe tải
Nhật, Hàn đều ăn trộm của tư bổn, ở chiều ngược lại, tụi tư bổn cũng ăn trộm lại của Nhât, Hàn.

Cụ mua chưa, e quen ăn sẵn rồi, cụ mở mắt dùm e, nhá ;))

tui102

Xe tăng
Ông anh em làm cửa hàng vừa bán 1 B phone 2(bản gì ko buết) giá 5tr. khách mua xong bán lại.
No comment.