[Funland] Trên tay Bphone, hơn cả mong chờ cccm ạ :)

benthoi

Xe buýt
Có mỗi cái B phone mà 2 cụ xe điện chê nhau thiếu i ot, e thấy 2 cụ thừa iot thì đúng hơn. Ai có tiền thích mua gì kệ mẹ người ta, thôi 2 cụ ngừng sỉ vả nhau đi cho e nhờ

Lonely Stranger

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ chửi nhau làm gì chỉ vì cái buoi phone. Cứ để người dùng tự đánh giá. Giờ này năm sau là biết sống chểt. Nhưng công = mà nói, cháu ghét đt SamSUng nhất hehe

Chẳng phải em thiên vị chứ iphone nó khuôn vàng thước ngọc để nhiều hãng ăn theo thiết kế , hệ điều hành ios bá khỏi nói ổ
n định vô đối , he he tính em thực dụng thích bền ổn định , không thích mầu mè không ưa đt chạy androi
Còn mẫu đt này em thấy cũng ko có gì đặc biết , khác các mẫu có trên thị trường cùng phân khúc như oppo xaomi ...
Cụ nào có đk ủng hộ VN ko có đk chơi đồ bền he he
Có rất nhiều tính năng ios phải ăn cắp từ android đó cụ,ví dụ đơn cử là quick tab bar và noise center
Nói về mức độ hoàn thiện của Os thì android nó là bá đạo rồi khỏi bàn
Kể cả về tính ổn định luôn
Nói thế này để bác hiểu,android nó là mã nguồn mở,nó chạy trên đủ các loại phần cứng khác nhau của các hãng khác nhau
Còn thằng ios nó chạy trên 1 phần cứng thống nhất và duy nhất,ấy mà nhiều khi update firmware vẫn lỗi tùm lum theo từng lô sản xuất
Nói vậy hy vọng bác hiểu còn nếu bác thần thánh nó quá thì em chịu
Như kiểu mấy fan cuồng vẫn hay nói mac os là an toàn,là ít virus...
Ấy là bác đang so cái 3% với 97% đấy
Hacker nó cũng như mình,nếu em thấy 2 tờ tiền rơi là 100k và 5k thì chắc chắn em phải nhặt tờ 100k trc,còn tờ 5k sẽ nhặt nếu còn

Thắng Trịnh Đức

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
s.net.vn
Có rất nhiều tính năng ios phải ăn cắp từ android đó cụ,ví dụ đơn cử là quick tab bar và noise center
Nói về mức độ hoàn thiện của Os thì android nó là bá đạo rồi khỏi bàn
Kể cả về tính ổn định luôn
Nói thế này để bác hiểu,android nó là mã nguồn mở,nó chạy trên đủ các loại phần cứng khác nhau của các hãng khác nhau
Còn thằng ios nó chạy trên 1 phần cứng thống nhất và duy nhất,ấy mà nhiều khi update firmware vẫn lỗi tùm lum theo từng lô sản xuất
Nói vậy hy vọng bác hiểu còn nếu bác thần thánh nó quá thì em chịu
Như kiểu mấy fan cuồng vẫn hay nói mac os là an toàn,là ít virus...
Ấy là bác đang so cái 3% với 97% đấy
Hacker nó cũng như mình,nếu em thấy 2 tờ tiền rơi là 100k và 5k thì chắc chắn em phải nhặt tờ 100k trc,còn tờ 5k sẽ nhặt nếu còn

em gửi bác =) em cùng từng làm về kỹ thuật em cũng biết code em cũng biết qua về cơ khí và điện tử =) nói chung em biết đủ để hiểu cái nào tốt cái nào ko tốt !!
chuyện ăn cắp của nhau ko bàn tới , vì bắt trước để hoàn thiện tốt hơn
còn 1 thiết bị 1 sản phẩm như 1 cái xe máy hay 1 cái đt thì , tiêu chí đánh giá là sự ổn định , ổn định ở đây được hiểu là hoạt động liên tục trong 1 môi trường trạng thái thay đổi ít làm việc đều :
>> Ví dụ như nhanh dần đều hoặc chậm dần đều chứ ko phải nhanh xong chậm chậm xong lại nhanh luôn =))
IOS được viết bằng Ngôn ngữ objective C gần với C nhất gần với ngôn ngữ máy là 0101 qua ít trình biên dịch , nên rất mượt và viết bằng ngôn ngữ này cúng cần người lập trính tối ưu tốt nhất khó viết hơn là java =))

ANDROID viết bằng java ngôn ngữ bậc cao dễ viết hơn nhưng phải biên dịch nhiều lần mới tới ngôn ngữ máy là 0101 với ngôn ngữ là hướng đối tượng , lên quá trình tọa thư viên thực hiện tạo ra file rác nhiều , dẫn tới đơ lag hơn là so ios )))

Còn ios với ime với hệ điều hành đóng , ngôn ngữ tối ưu , app quản lý chặt tất nhiêu bảo mật hơn adroid với hệ điều hành mở app tự do ai cũng có thể tải lên .

Từu đó suy ra là không nghiễm nhiên tự nhiên thương hiệu quả táo cắn rở lại đắt giá nhất thế giới =)) , cụ nào thích ổn định dùng cơ bản công việc ko thích tùy biến nhiều IOS là lựa chọn khá ok , cũng hỗi trợ hầu hết app trong công việc và giải trí
>> còn cụ nào thích màu mè app nọ app kia thay đổi liên tục thì androi lựa chọn ok , tùy biến nghịch ngợm ok

còn câu chuyện 100k 5k nên nghĩ lại nhé chẳng có thằng nào nghèo đi dùng iphone 7 cả =))) thông tin dữ liệu người dùng thẻ ngân hàng ngon phải biết , đủ trình ăn cắp ko mới là quan trọng androi dễ ăn hơn cài phần mềm theo dõ gửi thông tin về site khác khá đơn giản =))

Thắng Trịnh Đức

Xe tăng
Website
s.net.vn
Sao các cụ thần thánh cái dt quá vậy nhỉ ?
Bất quá 1 bữa nhậu thôi mà !
cũng để nghe gọi thôi mà nhưng bỏ đồng tền bát gão sứng đáng cụ à he he mình ít tiền phải nghĩ ngợi , người nhiều tiền mua gì dùng ko thích thôi sao đâu cụ nhỉ :v :v

vanvuong

Tháo bánh
cũng để nghe gọi thôi mà nhưng bỏ đồng tền bát gão sứng đáng cụ à he he mình ít tiền phải nghĩ ngợi , người nhiều tiền mua gì dùng ko thích thôi sao đâu cụ nhỉ :v :v
Chắc cụ sành điệu lắm nên khinh bỉ em không có tiền mua nổi cái ip à !
Ip mà, có đáng bao nhiêu đâu mà cụ hạ em thấp quá :((.
Chả hiểu các cụ dùng thế nào.
3 cái nhà em ( 2 cái 7, 1 cái 7 plus) đôi khi bị oà ga!
Là nó cứ sôi sùng sục lên, chả nghe dc đầu kia nói gì, lại phải tắt đi bật lại mới dc !

Thắng Trịnh Đức

Xe tăng
Website
s.net.vn
Chắc cụ sành điệu lắm nên khinh bỉ em không có tiền mua nổi cái ip à !
Ip mà, có đáng bao nhiêu đâu mà cụ hạ em thấp quá :((.
hu hu em khinh bỉ ai đâu , em dùng điện thoại vỡ màn đầy =( cụ hiểu nhầm ý em rồi =(
cái gì tốt khuyên dùng thôi cụ =(((((

vanvuong

Tháo bánh
hu hu em khinh bỉ ai đâu , em dùng điện thoại vỡ màn đầy =( cụ hiểu nhầm ý em rồi =(
cái gì tốt khuyên dùng thôi cụ =(((((
Cụ mà thẩm ra hàng thâm quyến em đập mẹ nó fptshop đi ngay cụ ạ.
Nó chả phải đền em ốm luôn .

Thắng Trịnh Đức

Xe tăng
Website
s.net.vn
Cụ mà thẩm ra hàng thâm quyến em đập mẹ nó fptshop đi ngay cụ ạ.
Nó chả phải đền em ốm luôn .
em dùng Hàng Thẩm mà ngon lành cụ ạ nhiều lúc bực mình em còn ném vỡ cả màn hình vẫn dùng ầm ầm , đi ép lại màn con 5s có 150k he he dùng 4 5 năm rồi h em vẫn dùng , pin yếu nên em dùng thêm 1 con 6 lock nữa thấy ok chẳng lỗi gì trừ cái lỗi ko sạc pin là ko chạy được =))))

chắc cụ đen rồi =))

vanvuong

Tháo bánh
em dùng Hàng Thẩm mà ngon lành cụ ạ nhiều lúc bực mình em còn ném vỡ cả màn hình vẫn dùng ầm ầm , đi ép lại màn con 5s có 150k he he dùng 4 5 năm rồi h em vẫn dùng , pin yếu nên em dùng thêm 1 con 6 lock nữa thấy ok chẳng lỗi gì trừ cái lỗi ko sạc pin là ko chạy được =))))

chắc cụ đen rồi =))
Hay tại mình dùng nhiều nhỉ.
Nếu chỉ dùng 1 máy thì không máy nào trụ nổi pin 1 ngày, cứ tầm 3h là ngỏm.
Nên phải 2 tay 2 máy :(.

Thắng Trịnh Đức

Xe tăng
Website
s.net.vn
Hay tại mình dùng nhiều nhỉ.
Nếu chỉ dùng 1 máy thì không máy nào trụ nổi pin 1 ngày, cứ tầm 3h là ngỏm.
Nên phải 2 tay 2 máy :(.
thế cụ giàu nhất quả đất rồi =))

lacettiGG

Xe điện
Chủ đề này hết hot rồi. Nó tốt thì nó sẽ sống khoẻ nên cứ kệ xác nó đấy đã :))

VIỆT ANH

Xe điện
Seeder của Quảng Nổ trong này đông phết đấy.
Nhưng có một câu hỏi mà bố Quảng của chúng nó cũng không trả lời được: Tại sao bphone Không Có IMEI?
Cụ hỏi như cẹc,máy không có imei thì dùng vào mắt.Vớ vẩn tin mấy cái trang check imei kia thì chịu cụ.Tưởng cụ như nào,đừng ngoạc mồm kêu em seeder cho cu Quảng nhé.:)):))

Hoang Cute

Xe tải
Cụ hỏi như cẹc,máy không có imei thì dùng vào mắt.Vớ vẩn tin mấy cái trang check imei kia thì chịu cụ.Tưởng cụ như nào,đừng ngoạc mồm kêu em seeder cho cu Quảng nhé.:)):))
Không có emei khác gì điện thoại nhái biên giới bán theo rổ đó. Cụ check emei ở địa chỉ nào vậy?

Tàn Xynh

Xe điện
Toàn bộ imei của Quảng Nổ là in bừa ra chứ không hề đăng kí với các tổ chức theo quy định. Tóm lại là imei giả ạ.
Cụ có thể bấm *#06# trên điện thoại của cụ, sau đó ghi lại số imei đó, vào trang imei.info nhập vào là sẽ ra các thông tin của máy điện thoại của cụ. Bất cứ điện thoại nào cũng thế.
Còn imei của Quảng Nổ là imei giả nên không tra được.
Cụ có thể tự làm không lại bảo em vu oan cho thằng lừa đảo.
http://znews-photo-td.zadn.vn/w1024/Uploaded/Aohuouk/2017_08_19/Bphone2017_Zing_2.jpg
E quote lại để trả thử

Hoang Cute

Xe tải
Các cụ đi đường để ý xem chỗ nào có máy CNC giới thiệu cho qn đến đặt gia công Chym nhé.Hihi