[CCCĐ] Trekking Ngũ Chỉ Sơn

tvdung

Xe điện
Dép đây, dép lốp đây. Hóng leo trèo phát :D
Lần sau leo trèo với em 1 phát đi, cụ chân to thế không trèo phí lắm :))

Trông như Hoa Sơn tuyệt đỉnh các cụ nhể. Em hóng tiếp hành trình của cụ
cái này chỉ dám mơ thôi. CCCM giỏi thật. hóng và du lịch qua màn ảnh nhỏ vậy. Chúc mừng cccm nhé ... thán phục
Cảm ơn các cụ, em post từ từ, mời các cụ vừa thưởng rượu vừa theo dõi ợ :)

Nhắc đến đoạn này, e đã kịp lượn qua văn phòng số 7 Phạm Văn Đồng để xả giận cho cả đoàn rùi cụ nhá. :)):))
Xả cho mợ chứ em có thấy được xả tí nào đâu :))

Em hóng các cụ leo núi ..Món này em chịu chả theo được cụ tvdung ..^:)^^:)^^:)^
Gừng càng già càng cay cụ ơi

ơ cụ ơi viết tiếp đi ạ. e đang đọc dở mà :D kính cụ 1 ly trước ạ
Em cũng hơi bận nên không viết liên tục được, cụ thông cảm vừa uống rượu vừa chờ em nhá

tvdung

Xe điện
Cây hoa đỏ đầu tiên của núi rừng, cụ nào biết bảo em là hoa gì với ạ, em nhìn trông như là hoa đào rừng

Cây cối ở đây cũng hơi kỳ dị, khi mà thân với cành được quấn bởi đủ thứ, như tổ chim

Lối nhỏ vào đời của đoàn em đây ạ, đi mà không bám đoàn thì dễ củ lạc lắm :))

Cứ men theo triền núi mà đi

Có con người đứng dưới gốc, mới thấy cây ở đây nó to thế nào

Đi dép rọ kiểu này, thêm đôi tất dầy vào nữa đi rất sướng các cụ ạ

ThanhSon2003

Xe buýt
Phiền Cụ chủ biên chi tiết một chút nhá! E đang lên chương trình cho ae đi trek vào giữa tháng 4 - đang lựa chọn giữa NCS và BMLT

tvdung

Xe điện
Phiền Cụ chủ biên chi tiết một chút nhá! E đang lên chương trình cho ae đi trek vào giữa tháng 4 - đang lựa chọn giữa NCS và BMLT
Cụ yên tâm, bài nào của em cũng cực chi tiết, cụ đọc xong khéo lại chả muốn đi nữa thì chết em :))

tvdung

Xe điện
Một lán thảo quả bị bỏ hoang

Trek qua những con suối nhỏ róc rách ngày đêm

Qua những rừng thảo quả bạt ngàn

Qua những chỗ bị sạt lở do mưa lũ

Hoa Đỗ Quyên trắng đầu mùa

Kinh nhất là leo qua đoạn sạt lở này, đúng kiểu dốc đứng, phải bám vào từng cái rễ cây để bò bằng 4 chi lên, đất đá lổm nhổm và có thể lăn xuống thằng bên dưới bất cứ lúc nào, cũng may là nó không quá cao

Cận cảnh chỗ này

Thôi, leo nhiều em lại làm tí cây cối cho ló mát

tvdung

Xe điện
Tầm khoảng 4h chiều, bọn em đi đến 1 cái lán, chỗ này là chỗ sẽ nghỉ đêm tại đây, đoàn nào đi nhanh hơn có thể bỏ qua điểm này mà đi tiếp đến chỗ khác cũng khá hay, đoạn sau em sẽ kể đến
Đến đây khi trời vẫn còn sáng, còn tranh thủ nấu nướng nghỉ ngơi được

Lán này cũng nhỏ, buổi tối chỉ ngủ được khoảng 5-6 người, đoàn em tính tổng là 17 người nên phải ở thêm trong lều
Mang đi 2 cái lều 4 người và 1 cái lều 2 người, chả biết thế nào lại làm mất 1 cái, đến giờ vẫn còn tiếc :(

Porter tranh thủ đi kiếm củi và chuẩn bị nấu ăn tối
Bọn em tranh thủ dựng lều và chuẩn bị đồ để phục vụ giấc ngủ tối, ngủ khỏe thì mai chiến đấu mới đỡ mệt

Cụ này đang chặt cây trúc để làm cái kẹp nướng gà

Cụ nhỏ này thì đương làm gà, chuẩn bị nướng

Ở cái lán này có cái rất sướng là có sẵn đường ống dẫn nước đến, nước chảy từ suối gần đó và chảy suốt ngày đêm nên việc nấu nướng, vệ sinh cá nhân rất tiện, chỉ dở cái là nước lạnh buốt, vệ sinh lâu quá là sun hết :))

Cơ bản xong khâu chuẩn bị, cụ nào ngủ thì ngủ luôn chờ đến bữa :))

Phía trong lán, lửa đã bập bùng

Nồi cơm đượm lửa nên sôi rất nhanh, cộng thêm con gà bắt đầu vào lửa

Cả lũ ngồi quanh tha hồ mà chảy nước miếng :))

Chỉnh sửa cuối:

tvdung

Xe điện
Mấy ông mê chụp ảnh ngồi trong đấy 1 lúc cũng không chịu được, đành té ra ngoài chụp choẹt linh tinh trước khi trời tối

Trời tối dần, dù đông người nhưng cũng không tránh khỏi cảm giác cô độc giữa núi rừng lạnh lẽo

Cũng may, cảm giác đó bị xua đi ngay khi bước vào trong lều, nhìn món gà nướng đang bắt đầu chín tới, chảy mỡ

Do tiến độ nướng hơi chậm, nên bọn em thêm 1 cái bếp nữa phía trên lán để nướng cho nhanh, vì đã quá đói rồi

Các món cơ bản đã xong, chỉ còn chờ mỗi món gà nướng

tvdung

Xe điện
Cuối cùng món chính cũng lên mâm

Hic, post vào đúng cái lúc em còn chưa ăn tối, ướt hết cả bàn phím rồi các cụ ạ :((

Cũng may mà mang cả lá chanh, muối ớt đủ cả

Thịt đã đủ, bọn em mang 3 chai rượu, lúc đi qua thác Bạc 1 cụ porter xuống mua thêm 2 chai nữa, Menhim1601 lại còn cẩn thận mang cả chén, thế là cả tối túy lúy 5 chai, say cả chấy
Ban đầu cứ bảo chỉ uống hết 3 chai bọn em mang đi thôi, nhưng lúc rượu đã mềm môi, lại thêm thịt nướng thơm phức thế này nên kết quả thế nào chắc các cụ đoán ra :((

Nhậu nhẹt xong chả còn giọt rượu nào, ông nào tỉnh thì ngồi buôn chuyện, chém gió với mấy ông porter mới lớn chuyện tán gái, em nghe loáng thoáng mấy câu trước khi chìm sâu vào giấc ngủ :))
Thôi, em về nhà ăn cơm đã, viết đến đoạn này bụng dạ cứ sôi lên sùng sục rồi

Menhim1601

Xe container
E đã đi BM năm ngoái và NCS năm nay. 2 điểm này thì cụ đi NCS sẽ tuyệt hơn. BM đường dài hơn nhưg không hoang sơ như NCS, và cũng không khó đi bằng.
Cảnh thì BM hoành tráng hơn, NCS lại đẹp theo kiểu hoang sơ và cực nhiều hoa đỗ quyên. T4 lại còn là mùa đỗ quyên nở rộ nữa

manchester6868

Xe tăng
nhìn gà cccm mà thèm nhưng không đủ lực để ăn gà như cccm. Đầm ấm tình người và 5 chai rượu ... Qúa nể luôn

tvdung

Xe điện

nissan CFR

Xe tăng
Cụ lại leo trèo rồi, e lại hóng thôi

tvdung

Xe điện
Em gửi các cụ cảnh nướng gà trên núi ợ :)

tanhoang

Xe điện
Em lại được hóng chuyến đi của cụ chủ